เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 06:24:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31488 31489 31490 [31491] 31492 31493 31494 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25603348 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #472350 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 11:44:25 AM »

คนใต้ ขยัน ฉลาด และ ทะเยอทะยาน มองหาทางเพิ่มช่องทางให้อนาคตตนเองตลอด
ขยันแล้วฉลาดไม่มีทางอดตายครับ รวยไม่รวยเป็นอีกเรื่องหนึ่ง
 เป็นกำลังใจให้ทุกคน ขยัน อดทน ครับ

ว่าแล้วก็เพิ่มวันขายอีก  วันที่กลุ่มสัจจะออมทรัพย์เขาส่งเงิน

วันที่ ๓,๔ ของเดือน  กำลังซื้อน่าจะมากกว่าตลาดเปิดท้ายด้วยซ้ำไป (ไอเดียครูแมว น้ำแรงผม)

สัจจะฯทำการแปดโมงถึงสามโมงเย็น

ผมส่งนักเรียนเสร็จ กลับมาบ้านยังไม่แปดโมงเลย  ยกข้าวของทุกรถไป เที่ยวเดียวหมด

คาดว่าตั้งแผงเสร็จภายในครึ่งชั่วโมง   
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #472351 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 11:48:57 AM »

Grin Grin    เยี่ยม

รวย  รวย   ครูแมวรวย..  Cheesy Cheesy

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #472352 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 11:51:56 AM »

แถวนั้นเค้านิยม "แบมือรับ" กันจนเป็นนิสัยไปแล้วครับ

ว่าแล้วก็เหมือนประจานคนบ้านตัวเองจริงๆ แต่มันก็เป็นความจริงที่หลีกหนีกันไม่ได้

แล้วสองพันกว่าต่อไร่นั้น เมื่อไหร่จะได้ครับ แล้วจะชดเชยให้จนกว่าจะโค่นยางทิ้งหรือไม่ หรือว่าครั้งเดียวแล้วเลิก

ไม่ใช่ว่าหยิ่ง ผมไม่ไปขึ้นทะเบียนเกษตรกรแล้วครับ ผบ. บอกว่าไม่รู้ได้เมื่อไหร่ ขี้เกียจไปรอแล้วครับ ผมก็เข้าใจว่าปิดเทอมแล้ว ท่านอยากพักผ่อนบ้างครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #472353 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 11:53:05 AM »

สัจจะฯที่นี่ คนมาก......สมาชิกเท่าไหร่ไม่รู้ได้  รู้แต่ว่า เจออคนอำเภอนี้สิบคน เป็นสมาชิกเสียเจ็ด

แผงตั้งขายของ มีสารพัดจนเป็นตลาดย่อย ๆ คนมาวูบเดียวแล้วกลับ  แต่กำลังซื้อยังสูงอยู่

เค้าเสร็จยางแล้วมาส่งสัจจะ ถ้ามีอะไรไปเป็นกับข้าวที่บ้านได้สำเร็จรูป เค้าก็จะได้พักผ่อนเลย

เสาร์นี้ ส่งเวอร์ชั่นแก้บักที่ตลาดเปิดท้ายก่อน 

แล้วค่อยส่งเวอร์ชั่น v.1.01 ลงทำตลาดที่สัจจะฯวันที่ 3
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #472354 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 11:53:49 AM »

เท่าที่ผมลองตกผลึกทางความคิดว่าคนใต้ที่ถึงแม้การศึกษาไม่สูงเริ่มต้นจากเป็นลูกจ้างขายแรงงานจนประสบความสำเร็จ
เป็นเจ้าของกิจการนั้นเขาทำอย่างไร คิดอย่างไร.....ผมมองดูเขาคิดง่ายๆครับ
 เขาคิดง่ายๆไม่ซับซ้อนแค่ว่า....ทำอย่างไรถึงจะเปิดร้านทำอย่างที่เถ้าแก่เขาทำได้
ไม่ว่าจะเป็นลูกจ้างร้าน ไดนาโม ร้านเสริมสวย ร้านขายเสื้อผ้า ร้านอาหาร ฯลฯ

แค่นั้นเอง คิดแค่นั้นแล้วกระบวนการไปถึงจุดหมายมันก็ตามออกมาเอง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #472355 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 11:59:49 AM »

เท่าที่ผมลองตกผลึกทางความคิดว่าคนใต้ที่ถึงแม้การศึกษาไม่สูงเริ่มต้นจากเป็นลูกจ้างขายแรงงานจนประสบความสำเร็จ
เป็นเจ้าของกิจการนั้นเขาทำอย่างไร คิดอย่างไร.....ผมมองดูเขาคิดง่ายๆครับ
 เขาคิดง่ายๆไม่ซับซ้อนแค่ว่า....ทำอย่างไรถึงจะเปิดร้านทำอย่างที่เถ้าแก่เขาทำได้
ไม่ว่าจะเป็นลูกจ้างร้าน ไดนาโม ร้านเสริมสวย ร้านขายเสื้อผ้า ร้านอาหาร ฯลฯ

แค่นั้นเอง คิดแค่นั้นแล้วกระบวนการไปถึงจุดหมายมันก็ตามออกมาเอง

ผมดันไปลอกเลียนความคิดคนจีน.....

ผมนิยมในแนวคิดของเขา  ขยัน อดทน ใช้ชีวิตอิงปรัชญา....
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #472356 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 12:05:18 PM »

ขำก๊าก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #472357 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 12:06:06 PM »

เขาจะซื้อโน๊ตบุ๊คแจกมีสองรุ่น ไม่รู้จะได้ตัวไหน ตกใจ

ตัวนี้ FUJITSU S752

และตัวนี้แพงกว่า FUJITSU P702

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #472358 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 12:13:03 PM »

ถ้าฟูจิสึ  เลือกซีรีย์ พี. ไว้ก่อนครับ
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #472359 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 12:20:23 PM »

ถ้าฟูจิสึ  เลือกซีรีย์ พี. ไว้ก่อนครับ

S ก็ทนนะครับน้า ได้แจกมาหลายปีแล้ว ยังไม่งอแงเลย เปลี่ยนอะแดปเตอร์ไปสามชุดแล่ว
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #472360 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 12:22:25 PM »

นายกระจง, Southlander และ 7 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

พี่ดุลย์ครับ  พี่ใภ้ปวดหลังหายแล้วหม้ายครับ
ยัง นอนแหง่กๆ อยู่ทุกวัน
แล้วนอนโรงบาลหรือว่านอนรักษาตัวที่บ้านครับผม

ไป รพ.เมื่อปวดมากๆ เพื่อฉีดยาคลายกล้ามเนื้อ บรรเทาอาการปวดเฉพาะหน้าไป
แต่ที่เป็นจริงๆหมอบอกว่าเป็นโรคทันฉะมัยนุ Office syndrom กล้ามเนื้อยึด เนื่องจาก
ท่านั่งทำงานในออฟฟิสมายาวนานโดยไม่ให้โอกาสร่างกายได้ออกกำลังตรงส่วนอื่นบ้าง

งั้นให้ออกมาอยู่บ้านแหละ หรือซื้อสวนยางให้ต๊ะครับ ได้ไม่เป็นโรคพันนั้น

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #472361 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 12:42:07 PM »

นายกระจง, Southlander และ 7 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

พี่ดุลย์ครับ  พี่ใภ้ปวดหลังหายแล้วหม้ายครับ
ยัง นอนแหง่กๆ อยู่ทุกวัน
แล้วนอนโรงบาลหรือว่านอนรักษาตัวที่บ้านครับผม

ไป รพ.เมื่อปวดมากๆ เพื่อฉีดยาคลายกล้ามเนื้อ บรรเทาอาการปวดเฉพาะหน้าไป
แต่ที่เป็นจริงๆหมอบอกว่าเป็นโรคทันฉะมัยนุ Office syndrom กล้ามเนื้อยึด เนื่องจาก
ท่านั่งทำงานในออฟฟิสมายาวนานโดยไม่ให้โอกาสร่างกายได้ออกกำลังตรงส่วนอื่นบ้าง

งั้นให้ออกมาอยู่บ้านแหละ หรือซื้อสวนยางให้ต๊ะครับ ได้ไม่เป็นโรคพันนั้น
กลัวเป็น Para syndrom  แทนแหละ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #472362 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 12:45:18 PM »

ฟูจิสึ กับ ซีเมนส์ เขาเป็นพันธมิตรทางธุระกิจกันอยู่ อะไรๆ ที่เกี่ยวกับคอมพิวเตอร์เจ้านี้เขาทำให้เยอะอยู่
ความทนทานน่าจะผ่ามมาตรฐานซีเมนส์ได้ เพราะ ในเครื่องคอมพิวเตอร์ใช้เพื่อการอุตสากรรมฟูจิสึก็ทำให้อยู่
ภายใต้มาตรฐานซีเมนส์

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #472363 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 12:47:05 PM »

S ก็ทนนะครับน้า ได้แจกมาหลายปีแล้ว ยังไม่งอแงเลย เปลี่ยนอะแดปเตอร์ไปสามชุดแล่ว
เจ้านี้ของเขามาตรฐานสูง ราคาก็แพงกว่าชาวบ้านด้วยนะ ถ้าได้ของฟรีผมเอาทั้งนั้นแหละ
แต่ถ้าซื้อเองผมฟันธงไปที่ ASUS เพราะทันสมัยใหม่เสมอ แถมทำเมนบอร์ดเองมีอะไรๆ ซับพอร์ตดี

TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #472364 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 01:08:45 PM »

Grin  ชวนอดุลย์บานครับ  เทสมา 4 วัน  ผล ที่ได้  เสียงใสๆ เหมือนกังสดาลตรงหลังคาโบสถ์ กลางเด่นยินเสียงไม้สีไวโอลินลากผ่่านสายทุกๆมิล เบสนุ่มแต่หนัก เหมื่อนเอาสอบนุ่นที่่ยัดแน่นๆ ทุ่มลงพื้น  หลงรัก แลบลิ้น แลบลิ้น ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

หมั่นไส้วุ๊ย.... บู่                  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อุปกรณ์ทั้งหมด 6-8 พัน  ไม่รวมหลอดครับ    เยี่ยม เยี่ยม น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
ในชุด KIT ของเขาจัดอุปกรณ์มาให้ด้วยไม๊ มีเสียงจี่ เสียงฮัมไม๊

ตอนนี้เป็นกระสืออยู่ครับ ซื้อแผ่นปริ้นแล้วค่อยมาหาของในบ้านเราดีกว่าครับค่อยๆหาค่อยๆทำ  เรื่องฮัมมีครับ แต่ต้องเอาหูเข้าไปที่ลำโพง ระยะประมาณ 1 ฟุต

คาดว่าถ้าลงแท่นแล้วน่าจะดีขึ้นครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม หลงรัก หลงรัก

หลอด 6A3  หลอดขวัญใจ Poor man ครับ   หลงรัก หลงรัก หลงรัก เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

OPT ผมใช้ของ Hammond  ตอนนี้รอ ลุงตุ้ม เทส OPT ของ K'ชาตรี  อยู่ครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2013, 01:11:29 PM โดย TD_รักในหลวง » บันทึกการเข้า

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
หน้า: 1 ... 31488 31489 31490 [31491] 31492 31493 31494 ... 35779
  พิมพ์