เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 04:24:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31494 31495 31496 [31497] 31498 31499 31500 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25600518 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #472440 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 04:27:57 PM »

ผมไม่เห็นด้วยหลายอย่าง
ประท้วงเชฟรอนสร้างท่าเรือ ทำไม มีเหตุผลอะไร
หัวไทรประท้วงโรงไฟฟ้าถ่านหิน   ประท้วงทำไม ผมเห็นด้วยกะการสร้างโรงไฟฟ้า โดยการใช้โรงไฟฟ้าถ่านหินสะอาด แบบที่ญี่ปุ่นทำไว้ดีๆ
คือมันต้องมีเหตุผลบ้าง ทำอะไรก็ประท้วงหมด ไม่ต้องไปถึงไหนกันพอดี
ภาคใต้คือทำเลทองที่ดีที่สุดในทวีปเอเซียเลยทีเดียวทราบหรือไม่ เพราะเรามีถึงสองมหาสมุทร
ถ้าเปิดเส้นทางขนส่ง จะไม่มีท่าเรือที่ไหนในโลกเทียบเราได้
ภาคใต้ยังมีศักยภาพที่ถูกซ่อนเอาไว้มากมายที่รอให้เราลงมือทำ

ลึกๆในใจภายในปลายรากแก้วที่หยั่งลึกสุดในหัวใจคนไทย
คือคนไทยไม่เคยไว้ใจนักการเมืองครับ
ไม่ใช่ไม่ไว้ใจระบบ  ระบบดีๆมีโขลุย แต่พอระบบดีๆนั้น ผ่านการจัดซื้อของรัฐบาลเข้าเมืองไทย
ของราคา100ยังกลายเป็น200แล้ว  
แถมการบำรุงรักษาสมควร10 บาท ทำเบิกกัน25บาท แต่ว่าตกมาถึงระบบแค่7บาท

แล้วจะไว้ใจได้มั้ย

ง่ายๆ น้าดุนลองไปเที่ยวหาดน้ำมันดิบที่เกาะเสม็ดแลต๊ะ
นั่นแหละ ผลพวงระบบแบบไทยๆ
ไม่ใช่ระบบดีๆไม่มีนะ  ต่อให้ดีหวานี้ ขอให้มาถึงเมืองไทย.....
จบ
แล้วคนไทยไว้ใจอะไร เชื่อในอะไร หรือเราไม่ไว้ใจอะไรกันแล้ว
ก็อยู่อย่างนี้ต่อไป

ไว้ใจอะไร ในเมื่อการเลือกตั้งคือการลงทุน
ที่นักธุรกิจการเมืองยังต้องพึ่งพาเงินของนายทุนเพื่อซื้อเสียงจากประชาชน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #472441 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 04:30:38 PM »

แค่สี่โมงครึ่งแระ...

งั้นฉานโดดก่อนแล้วกัน Grin

เดี๋ยวๆ ๆ ๆ อย่าเพิ่งไป

ยืมเบี๊ยสัก 2 พันก่อนถิ๊

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #472442 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 04:31:11 PM »

ผมไม่เห็นด้วยหลายอย่าง
ประท้วงเชฟรอนสร้างท่าเรือ ทำไม มีเหตุผลอะไร
หัวไทรประท้วงโรงไฟฟ้าถ่านหิน   ประท้วงทำไม ผมเห็นด้วยกะการสร้างโรงไฟฟ้า โดยการใช้โรงไฟฟ้าถ่านหินสะอาด แบบที่ญี่ปุ่นทำไว้ดีๆ
คือมันต้องมีเหตุผลบ้าง ทำอะไรก็ประท้วงหมด ไม่ต้องไปถึงไหนกันพอดี
ภาคใต้คือทำเลทองที่ดีที่สุดในทวีปเอเซียเลยทีเดียวทราบหรือไม่ เพราะเรามีถึงสองมหาสมุทร
ถ้าเปิดเส้นทางขนส่ง จะไม่มีท่าเรือที่ไหนในโลกเทียบเราได้
ภาคใต้ยังมีศักยภาพที่ถูกซ่อนเอาไว้มากมายที่รอให้เราลงมือทำ

ลึกๆในใจภายในปลายรากแก้วที่หยั่งลึกสุดในหัวใจคนไทย
คือคนไทยไม่เคยไว้ใจนักการเมืองครับ
ไม่ใช่ไม่ไว้ใจระบบ  ระบบดีๆมีโขลุย แต่พอระบบดีๆนั้น ผ่านการจัดซื้อของรัฐบาลเข้าเมืองไทย
ของราคา100ยังกลายเป็น200แล้ว  
แถมการบำรุงรักษาสมควร10 บาท ทำเบิกกัน25บาท แต่ว่าตกมาถึงระบบแค่7บาท

แล้วจะไว้ใจได้มั้ย

ง่ายๆ น้าดุนลองไปเที่ยวหาดน้ำมันดิบที่เกาะเสม็ดแลต๊ะ
นั่นแหละ ผลพวงระบบแบบไทยๆ
ไม่ใช่ระบบดีๆไม่มีนะ  ต่อให้ดีหวานี้ ขอให้มาถึงเมืองไทย.....
จบ
แล้วคนไทยไว้ใจอะไร เชื่อในอะไร หรือเราไม่ไว้ใจอะไรกันแล้ว
ก็อยู่อย่างนี้ต่อไป

ไว้ใจอะไร ในเมื่อการเลือกตั้งคือการลงทุน
ที่นักธุรกิจการเมืองยังต้องพึ่งพาเงินของนายทุนเพื่อซื้อเสียงจากประชาชน

ถ้าคนเราไม่ไว้ใจในอะไรสักอย่าง
ไม่เชื่อในอะไรสักอย่าง
เราก็อยู่กับที่ครับ อย่าไปไหนมันเลย

ที่น้าซับพูดมาผมเข้าใจนะครับว่า สิ่งที่น้าซับเชื่อและไว้ใจ

มันยังมาไม่ถึง หรือไม่ปรากฎให้เห็นต่างหาก

ผมไม่เชื่อว่าคนเรา ไม่ไว้ใจอะไรและไม่เชื่ออะไร

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #472443 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 04:31:54 PM »

คุยไรกันฟร่ะยาวเหยียด อ่านไปเข้ไป อ้าว...สรุปยังไม่มีทางออก เสียเวลาเบ่งนั่งอ่าน เฮ้อ...

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #472444 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 04:38:39 PM »

คนใต้ ขยัน ฉลาด และ ทะเยอทะยาน มองหาทางเพิ่มช่องทางให้อนาคตตนเองตลอด
ขยันแล้วฉลาดไม่มีทางอดตายครับ รวยไม่รวยเป็นอีกเรื่องหนึ่ง
 เป็นกำลังใจให้ทุกคน ขยัน อดทน ครับ

ว่าแล้วก็เพิ่มวันขายอีก  วันที่กลุ่มสัจจะออมทรัพย์เขาส่งเงิน

วันที่ ๓,๔ ของเดือน  กำลังซื้อน่าจะมากกว่าตลาดเปิดท้ายด้วยซ้ำไป (ไอเดียครูแมว น้ำแรงผม)

สัจจะฯทำการแปดโมงถึงสามโมงเย็น

ผมส่งนักเรียนเสร็จ กลับมาบ้านยังไม่แปดโมงเลย  ยกข้าวของทุกรถไป เที่ยวเดียวหมด

คาดว่าตั้งแผงเสร็จภายในครึ่งชั่วโมง    

รวยๆๆๆครับผม เปิดร้านเป็นทางการเมื่อไหรบอกด้วยนะครับ จะลองสั่งขาหมูร้านโกช้อยไปให้ลองชิมดูครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #472445 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 04:42:26 PM »

รอรัฐบาลใหม่ที่ไม่ใช่ไอ้พรรคไข่แลนงั้นกะได้

ทำอะไรใหญ่ๆ ให้เห็นสักโปรเจคสองโปรเจค

พอคนมั่นใจ ค่อยกลับมาคุยกันใหม่

สำหรับผม ไม่ว่าพรรคการเมืองไหน นักการเมืองคนใด ผมไม่เคยเชื่อว่าเขาจะใช่หรือเขาจะเป็น อย่างที่เราเห็นที่เราได้เห็นอย่างที่เราได้ยิน เพราะยังไงเขาก็คือนักการเมือง ยิ้มีเลศนัย
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #472446 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 04:42:54 PM »

เท่าที่ผมลองตกผลึกทางความคิดว่าคนใต้ที่ถึงแม้การศึกษาไม่สูงเริ่มต้นจากเป็นลูกจ้างขายแรงงานจนประสบความสำเร็จ
เป็นเจ้าของกิจการนั้นเขาทำอย่างไร คิดอย่างไร.....ผมมองดูเขาคิดง่ายๆครับ
 เขาคิดง่ายๆไม่ซับซ้อนแค่ว่า....ทำอย่างไรถึงจะเปิดร้านทำอย่างที่เถ้าแก่เขาทำได้
ไม่ว่าจะเป็นลูกจ้างร้าน ไดนาโม ร้านเสริมสวย ร้านขายเสื้อผ้า ร้านอาหาร ฯลฯ

แค่นั้นเอง คิดแค่นั้นแล้วกระบวนการไปถึงจุดหมายมันก็ตามออกมาเอง

ผมคิดได้ แต่มาตันกับหลวงครับ  ปลูกกัย๙า กระท่อม กู้เงิน ธกส. มาซื้อปุ๋ย ผมอี้ต่อยอดไปถึงขั้นทำน้ำกระท่อมส่งขายเเเเซเว่น  กัญชาสำเร็จรูป สำหรับกิจกรรมต่างๆ ทั้งยาแก้ปวด ปรุงอาหาร หรือว่าควันสำราญ เลยจนอยู่พันนี้แหละครับ หลวงไม่ให้โอกาส ทีกับพวกมีสัตว์สงวนในครอบครองไม่จับ แข่งกันทีนึงเต็มหมด ไม่เข้าท่าครับแบบนี้

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #472447 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 04:43:04 PM »

คนใต้ ขยัน ฉลาด และ ทะเยอทะยาน มองหาทางเพิ่มช่องทางให้อนาคตตนเองตลอด
ขยันแล้วฉลาดไม่มีทางอดตายครับ รวยไม่รวยเป็นอีกเรื่องหนึ่ง
 เป็นกำลังใจให้ทุกคน ขยัน อดทน ครับ

ว่าแล้วก็เพิ่มวันขายอีก  วันที่กลุ่มสัจจะออมทรัพย์เขาส่งเงิน

วันที่ ๓,๔ ของเดือน  กำลังซื้อน่าจะมากกว่าตลาดเปิดท้ายด้วยซ้ำไป (ไอเดียครูแมว น้ำแรงผม)

สัจจะฯทำการแปดโมงถึงสามโมงเย็น

ผมส่งนักเรียนเสร็จ กลับมาบ้านยังไม่แปดโมงเลย  ยกข้าวของทุกรถไป เที่ยวเดียวหมด

คาดว่าตั้งแผงเสร็จภายในครึ่งชั่วโมง    

รวยๆๆๆครับผม เปิดร้านเป็นทางการเมื่อไหรบอกด้วยนะครับ จะลองสั่งขาหมูร้านโกช้อยไปให้ลองชิมดูครับ

โกช้ง โกชู้ไหนหลาว..  บู่    คิก คิก คิก คิก

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #472448 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 04:43:49 PM »

รอรัฐบาลใหม่ที่ไม่ใช่ไอ้พรรคไข่แลนงั้นกะได้

ทำอะไรใหญ่ๆ ให้เห็นสักโปรเจคสองโปรเจค

พอคนมั่นใจ ค่อยกลับมาคุยกันใหม่

สำหรับผม ไม่ว่าพรรคการเมืองไหน นักการเมืองคนใด ผมไม่เคยเชื่อว่าเขาจะใช่หรือเขาจะเป็น อย่างที่เราเห็นที่เราได้เห็นอย่างที่เราได้ยิน เพราะยังไงเขาก็คือนักการเมือง ยิ้มีเลศนัย

นักกินเมือง... บู่ บู่

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #472449 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 04:44:43 PM »

แค่สี่โมงครึ่งแระ...

งั้นฉานโดดก่อนแล้วกัน Grin

เดี๋ยวๆ ๆ ๆ อย่าเพิ่งไป

ยืมเบี๊ยสัก 2 พันก่อนถิ๊

ฮัลโหล ไอ้ไหร๋เก๊าะ สัญญาณไม่ค่อยชัดเลย ค่อยโทรมาใหม่น่ะ
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #472450 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 04:45:00 PM »

นายกระจง, Southlander และ 7 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

พี่ดุลย์ครับ  พี่ใภ้ปวดหลังหายแล้วหม้ายครับ
ยัง นอนแหง่กๆ อยู่ทุกวัน
แล้วนอนโรงบาลหรือว่านอนรักษาตัวที่บ้านครับผม

ไป รพ.เมื่อปวดมากๆ เพื่อฉีดยาคลายกล้ามเนื้อ บรรเทาอาการปวดเฉพาะหน้าไป
แต่ที่เป็นจริงๆหมอบอกว่าเป็นโรคทันฉะมัยนุ Office syndrom กล้ามเนื้อยึด เนื่องจาก
ท่านั่งทำงานในออฟฟิสมายาวนานโดยไม่ให้โอกาสร่างกายได้ออกกำลังตรงส่วนอื่นบ้าง

งั้นให้ออกมาอยู่บ้านแหละ หรือซื้อสวนยางให้ต๊ะครับ ได้ไม่เป็นโรคพันนั้น
กลัวเป็น Para syndrom  แทนแหละ

เป็นยากครับโรคนี้ แต่ถ้าเป็นแล้วต้องแก้โดยการให้ไปตัดยางควนครับ โดยให้ตัดโสดบนสลับกับโสดล่าง ต้นเว้นต้นครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #472451 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 04:46:34 PM »

แถวนั้นเค้านิยม "แบมือรับ" กันจนเป็นนิสัยไปแล้วครับ

ว่าแล้วก็เหมือนประจานคนบ้านตัวเองจริงๆ แต่มันก็เป็นความจริงที่หลีกหนีกันไม่ได้

เขาเรียกกำขรี้ ดีหวากำตด 
ทางโน่น ประวัตินั้นไม่หือไม่อือไม่เถียง จนท.รัฐ
จนท.ว่าแบบไหนก็แบบนั้น ไำด้แต่พยักหน้ารับ
อดไม่ไหวอย่างมากเข้าป่าไปเป็นคอมมิวนิสต์
อย่าลืมว่าพื้นที่คอมมิวนิสต์ที่เป็นภัยรุนแรงสุดอยู่ทางอีสาน
นั่นคือสุดๆของเขาแล้ว

ทางใต้ เรื่องโต้แย้งจนท.รัฐนั่น หากไม่เห็นงามก็พร้อมโต้แย้งทันที
การตกลงใดๆ ใช่แค่ตกลงแต่ปากให้พ้นๆ ต้องมีกำหนดการต่างๆแน่ชัดว่า
ทำแบบไหน เริ่มเมื่อไหร่ แล้วเสร็จเมื่อไหร่ อย่างน้อยก็ต้องระบุวันดังกล่าวได้
ไม่ใช่รับปากว่าทำอย่างเดียว แล้วให้ประชาชนรอ

ต่างกันครับ

แล้วฟัดเก้าอี้ซัยนิ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #472452 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 04:46:55 PM »

ชิชะ หนอย เลงหดใหญ่วางแผนกับเลงโคกกลอย อีสอยเรา เดี๊ยะ เดี๊ยะ Cool
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #472453 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 04:47:21 PM »

เชื่อหรือไม่เชื่อเราก็หนีระบอบประชาธิปไตยที่ยังต้องมีนักการเมืองไม่พ้น (ยกเว้นจะปฏิวัติ)
และนักการเมืองนี่แหละ ที่จะกำหนดนโยบายทำโน่นทำนี่
ชอบไม่ชอบ
เชื่อไม่เชื่อ
ถ้าเลือกเขามา
เขาก็ต้องเดินหน้าทำโครงการอะไรๆ ต่อมิอะไรอยู่ดี

หลบเรินไปเมาหวา อย่าไหรมาก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #472454 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 04:48:35 PM »

ชิชะ หนอย เลงหดใหญ่วางแผนกับเลงโคกกลอย อีสอยเรา เดี๊ยะ เดี๊ยะ Cool

งานนี้ไอ้เชียงได้ทำงานหล่าวแหละ... Cheesy

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
หน้า: 1 ... 31494 31495 31496 [31497] 31498 31499 31500 ... 35779
  พิมพ์