เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 04:18:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31496 31497 31498 [31499] 31500 31501 31502 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25598949 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #472470 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 06:23:45 PM »

ช่วยกันกลับไปทำให้ถนนที่เขาประท้วงเปิดทีต้าครับ นานแล้วนิ เห็นดูเขาครับ

แล้วยังที่ท่าศาลาหล่าวประท้วงเชฟรอนสร้างท่าเรือ   ไหนหัวไทรประท้วงโรงไฟฟ้าถ่านหิน   กลับมาช่วยกันแสดงพลังด้วยครับพี่น้อง

ผมไม่เห็นด้วยหลายอย่าง

ประท้วงเชฟรอนสร้างท่าเรือ ทำไม มีเหตุผลอะไร

หัวไทรประท้วงโรงไฟฟ้าถ่านหิน   ประท้วงทำไม ผมเห็นด้วยกะการสร้างโรงไฟฟ้า โดยการใช้โรงไฟฟ้าถ่านหินสะอาด แบบที่ญี่ปุ่นทำไว้ดีๆ

คือมันต้องมีเหตุผลบ้าง ทำอะไรก็ประท้วงหมด ไม่ต้องไปถึงไหนกันพอดี

ภาคใต้คือทำเลทองที่ดีที่สุดในทวีปเอเซียเลยทีเดียวทราบหรือไม่ เพราะเรามีถึงสองมหาสมุทร

ถ้าเปิดเส้นทางขนส่ง จะไม่มีท่าเรือที่ไหนในโลกเทียบเราได้

ภาคใต้ยังมีศักยภาพที่ถูกซ่อนเอาไว้มากมายที่รอให้เราลงมือทำ

เรื่องอื่นไม่รู้ แต่เรื่องโรงไฟฟ้าถ่านหิน ได้ข่าวว่าเขาไม่มั่นใจ ว่าคุณภาพในการควบคุมการผลิต จะเหมือนอย่างที่โม้ไว้ไงลุง เพราะมีหลายบทเรียนให้ได้รับรู้กันแล้วเมื่อที่ผ่านมาน่ะ

ไม่มั่นใจก็ทำให้มั่นใจซิครับ ทำยังไง

ไปบอก ไปกล่าวกับชาวบ้านรึ ไม่ได้ผลหรอก แค่คำพูด.......แล้วจะบอกยังไง

กางแผนดำเนินการให้ดูซิครับ สรุปรวมแผนที่เลือกชนิดของโรงไฟฟ้าถ่านหิน บริษัทไหน ใครเป็นผู้รับงาน รับเหมา มีแผนงานยังไง จะทำแบบไหน
ถ้าไม่มั่นใจ พาไปดูโรงไฟฟ้าถ่านหินสะอาดกันจริงๆ เลย

โรงไฟฟ้าถ่านหินยุคเก่าอย่างแม่เมาะ เทียบบริบทกันไม่ได้กะโรงไฟฟ้าถ่านหินยุคใหม่ๆ

คือจะเอาอะไรก็เอาสักอย่าง ไม่ใช่ยักสูงติดกึ๊ก ยักลึกติดกั๊ก ภาคใต้เราถึงไปช้าไง

แล้วทำไมโรงไฟฟ้าถ่านหินลกไนต์ที่กระบี่เปิดมานมนานถึงไม่ประท้วง ที่ผ่านมาโรงไฟฟ้าแห่งนี้เคยสร้างความเสียหายอะไรบ้าง

ไฟฟ้าหนุนโรงไฟฟ้าครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #472471 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 06:39:06 PM »

โจรเยอะ ระวังตัวด้วย สงสัยโจรมันหาเงินไปผ่อนรถคันแรก  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #472472 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 06:47:17 PM »

ไม่ได้กินแกงไตปลานานละ ไม่ชอบเพราะส่วนมากทำเค็ม แม่ลองซื้อเจ้านี้มา เอ่อ.....อร่อยแฮะ ไม่เค็ม  เยี่ยม

คนขายหนมจีนต้องลดนะครับ ไตปลามันเค็ม อย่าทำเค็มเกิน ลูกค้ากินไม่ไหว  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #472473 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 07:33:26 PM »

บริษัทนี้เจ้าของอยู่ริมคลองถัดจากบ้านผมไปหลังสองหลัง
ผู้หญิงจบแค่ ป๔.แล้วระหกระเหิน เข้ากรุงเทพ มาหางานทำเป็นลูกจ้างทั่วไป
มาได้สามีคนแถวแปดริ้ว เริ่มจากรถบรรทุกคันเดียว ส่งของให้โรงงานประกอบรถยนต์โตโยต้าสมุทรปราการ
 จนกิจการเจริญก้าวหน้าอย่างรวดเร็ว วันก่อนโทรมาคุยกับผม เพราะคนบ้านเดียวกันไม่เจอกันน่าจะสามสิบกว่าปี
เชิญผมว่างๆไปเที่ยวบริษัทเขา
ในแถวหมูบ้านผม จะมีครอบครัวผมเท่านั้นที่พ่อแม่ส่งลูกเรียนสูงๆกว่าชาวบ้านทุกคน ชาวบ้านจึงรู้จักพ่อแม่ผมดี
และเล่าลือกันไป ตอนเรียนชาวบ้านทุกคนไม่มีใครเห็นด้วย เพราะสมัยนั้นไม่ว่าลูกใครเรียนก็ไม่ประสพความสำเร็จอะไรเกหมด

แต่ว่าวันนี้ผมก็ยังเป็นลูกจ้างกินเงินเดือนอยู่ ยังไม่มีรวย ยังไม่มีกิจการอะไร ชาวบ้านนับถือแค่มีการศึกษาสูง (กว่าคนแถวนั้น) แค่นั้น

http://www.amphol2000.com/index.php?Data=Data.php

สงครามยังไม่จบ อย่าเพิ่งนับศพทหาร เราเพิ่งเริ่มต้นเองพี่ดุลย์  สาวนั้นที่เติ้นแหลงถึง ถ้าไม่ได้สามีแถวนั้นละ อี้ได้ทำแบบนี้หม้าย อย่าไปท้อครับ มีวิชาเหมือนมีทรัพย์อยู่นับแสน พี่มีหลายวิชา น่าว่าหลายแสนครับ
สองคนผัวเมียนี้เป็นแบบอย่างที่ดีครับ เมียก็ไม่มีต้นทุนอะไร ผัวก็ไม่มีต้นทุนอะไร แค่มาจากหนุ่มโรงงานสาวโรงงานธรรมดาเท่านั้น
แต่สู้ชีวิตด้วยกันมาน่าชมเชยมากครับ

ขยัน ประหยัด อดทน  เราต้องพยายามทำให้ได้ครับ

ไหนยืมเบี้ยทำทุนหีดถีพี่ดุลย์  พาไปปลูกท่อมนิ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #472474 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 08:15:44 PM »

โจรเยอะ ระวังตัวด้วย สงสัยโจรมันหาเงินไปผ่อนรถคันแรก  คิก คิก

อยากได้บ้างจังเลย ไม่มีเลยเราปืนแบบนี้

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #472475 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 08:17:02 PM »

เอาไว้ตอกน้ำแข็งหลอดดีนะครับน้าหนอง  Grin

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #472476 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 08:28:55 PM »

กุว่าแระ ทำละครปญอ. หล่อ สวย รวยโคดๆ งานการไม่ทำ ทั้งเรื่อง ไรของมัน

สุดท้ายเรื่องนี้เด้งภายใน3อาทิตย์ กระฉูดออกไปเร็วมาก ไม่ทันขาดคำที่เราพูด
คิก คิก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #472477 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 08:29:34 PM »

เอาไว้ตอกน้ำแข็งหลอดดีนะครับน้าหนอง  Grin

ครับ ขายไหมครับ แฮะๆๆๆๆ ไม่ต้องไปหาไกลๆนิเรา

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #472478 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 08:31:23 PM »

บริษัทนี้เจ้าของอยู่ริมคลองถัดจากบ้านผมไปหลังสองหลัง
ผู้หญิงจบแค่ ป๔.แล้วระหกระเหิน เข้ากรุงเทพ มาหางานทำเป็นลูกจ้างทั่วไป
มาได้สามีคนแถวแปดริ้ว เริ่มจากรถบรรทุกคันเดียว ส่งของให้โรงงานประกอบรถยนต์โตโยต้าสมุทรปราการ
 จนกิจการเจริญก้าวหน้าอย่างรวดเร็ว วันก่อนโทรมาคุยกับผม เพราะคนบ้านเดียวกันไม่เจอกันน่าจะสามสิบกว่าปี
ในแถวหมูบ้านผม จะมีครอบครัวผมเท่านั้นที่พ่อแม่ส่งลูกเรียนสูงๆกว่าชาวบ้านทุกคน ชาวบ้านจึงรู้จักพ่อแม่ผมดี
และเล่าลือกันไป ตอนเรียนชาวบ้านทุกคนไม่มีใครเห็นด้วย เพราะสมัยนั้นไม่ว่าลูกใครเรียนก็ไม่ประสพความสำเร็จอะไรเกหมด

แต่ว่าวันนี้ผมก็ยังเป็นลูกจ้างกินเงินเดือนอยู่ ยังไม่มีรวย ยังไม่มีกิจการอะไร ชาวบ้านนับถือแค่มีการศึกษาสูง (กว่าคนแถวนั้น) แค่นั้น

http://www.amphol2000.com/index.php?Data=Data.php

สงครามยังไม่จบ อย่าเพิ่งนับศพทหาร เราเพิ่งเริ่มต้นเองพี่ดุลย์  สาวนั้นที่เติ้นแหลงถึง ถ้าไม่ได้สามีแถวนั้นละ อี้ได้ทำแบบนี้หม้าย อย่าไปท้อครับ มีวิชาเหมือนมีทรัพย์อยู่นับแสน พี่มีหลายวิชา น่าว่าหลายแสนครับ
สองคนผัวเมียนี้เป็นแบบอย่างที่ดีครับ เมียก็ไม่มีต้นทุนอะไร ผัวก็ไม่มีต้นทุนอะไร แค่มาจากหนุ่มโรงงานสาวโรงงานธรรมดาเท่านั้น
แต่สู้ชีวิตด้วยกันมาน่าชมเชยมากครับ

ขยัน ประหยัด อดทน  เราต้องพยายามทำให้ได้ครับ

ไหนยืมเบี้ยทำทุนหีดถีพี่ดุลย์  พาไปปลูกท่อมนิ
ไอ้ไหรเข๊าะ โหลๆ สัญญาญไม่ดีเลยค่อยคุยกันใหม่นะ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #472479 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 08:31:37 PM »

เอาไว้ตอกน้ำแข็งหลอดดีนะครับน้าหนอง  Grin

ครับ ขายไหมครับ แฮะๆๆๆๆ ไม่ต้องไปหาไกลๆนิเรา

ถึง5ปียัง จำไม่ได้ ถึงโอนได้ คนซื้อให้มันก็ไม่คุยกะผมนิครับ ทำผรือดี ฝากคนอื่นซื้อก็ลำบากพันนี้  คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #472480 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 08:32:08 PM »

กุว่าแระ ทำละครปญอ. หล่อ สวย รวยโคดๆ งานการไม่ทำ ทั้งเรื่อง ไรของมัน

สุดท้ายเรื่องนี้เด้งภายใน3อาทิตย์ กระฉูดออกไปเร็วมาก ไม่ทันขาดคำที่เราพูด
คิก คิก
ทำไมเหรอ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #472481 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 08:33:53 PM »

อันนั้นมันของเสี่ยพระแสง..  บู่ คิก คิก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #472482 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 08:36:37 PM »

ถึง5ปียัง จำไม่ได้ ถึงโอนได้ คนซื้อให้มันก็ไม่คุยกะผมนิครับ ทำผรือดี ฝากคนอื่นซื้อก็ลำบากพันนี้  คิก คิก

แล้วมีกระบอกอื่นจะปล่อยไหมครับ  แบบว่าอยากได้นิ

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #472483 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 08:38:07 PM »

คิก คิก
ทำไมเหรอ

สงสัยเรตติ้งไม่ดีครับพี่ดุล ไม่มีคนดู ร้อนก้นเลย ขนาดเป็นละครของผู้จัดรายใหญ่ ยังเด้ง ฉูดเลย ถ่ายแค่ไม่กี่วันครับ 3สัปดาห์เอง  ตกใจหน้าซีด

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #472484 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 08:40:59 PM »

ไอ้ไหรเข๊าะ โหลๆ สัญญาญไม่ดีเลยค่อยคุยกันใหม่นะ

ไม่พรือครับ ไม่แขบเดี๋ยวค่อยเขียนจดหมายส่งไปหาครับ

หน้า: 1 ... 31496 31497 31498 [31499] 31500 31501 31502 ... 35779
  พิมพ์