เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 12:30:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31525 31526 31527 [31528] 31529 31530 31531 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25571123 ครั้ง)
TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #472905 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 09:49:59 AM »

มอนิ้ง ไหว้ ไหว้ ไหว้ Grin Grin Grin

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #472906 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 10:01:13 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับพี่ๆทุกคน

กลางทะเลท้องฟ้าอึมครึม

แหลงเรื่องเพื่อนสักหีดเช้าวันนี้

ไม่เข้าใจเลย สาวนี้อยู่อำนาจเจริญ ได้ผัวฝรั่ง ทำงานดีที่เดียวกับผมนิ แต่ทำไมถึงได้ไปสร้างหนี้จำนวนมากมายจากเจ้าหนี้รายวัน เพื่อนผมคนนี้ทำงาน ซื้อนาไว้เป็ร้อยๆไร่ มีรถเกี่ยวข้าว รถไถ เยอะแยะแล้ว ซัยที่ทำตัวให้ดี อยู่บายๆไม่เป้นหรือว่าพรือ แล้วซัยแม่ยายเที่ยวมาลักจดหมายเอย สิ่งของเอยในบ้านไปขาย รวมทั้งรถบรรทุกก้เอาไปขายโดยพี่ๆ น้องๆ เมียงั้นแหละ ตตอนนี้ผมกำลังช่วยนั่งแปลข้อตกลงระหว่างเจ้าหนี้รายวันกับเขาว่าถ้าเขาจ่ายให้ห้าแสนจากแสนเจ็ด จะไม่มากวนเขาอีกเลย ถ้าไปก่อหนี้มาอีกเขาจะไม่รับผิดชอบแล้ว

แล้วเพื่อนผมก็ยิกเมียคนนี้ออกจากบ้านไปแล้ว เขามีลูกกันสองคน

ไม่เข้าใจว่าอยู่สบายๆ ทำตัวดีๆ ดูแลครอบครัวไม่เป็นหรือไร

ขอบคุณครับ

คนเรานี่ก็แปลกครับ ชอบสร้างหนี้ นัยว่าดูเป็นคนมีเครดิตกระมัง  คิก คิก
พูดไปก็เหมือนนินทาคนบ้านเดียวกัน คนบ้านผม บางคนมีนิสัยประหลาดคือหน้าใหญ่ครับ
ชอบอวดชอบโชว์รวยกัน ก็ไม่รู้ว่าทำไมถึงเป็นอย่างงั้นกันนะ

คงไม่เพียงแค่คนฝั่งกระโน้นหรอกมั๊ง  ถ้าไอ้นิสัยอย่างนี่น่ะ 

หน้าบ้านผมก็มี  ทางซ้ายถัดไป หลังที่สามกับห้า  ทางขวาห้องสุดก็ใช่  หลังบ้านไกล ๆ มีอยู่อีกสอง

ชิบหายไม่ว่า เอาหน้าไว้ก่อน ฮ่าๆๆ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #472907 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 10:03:04 AM »

แหลงเรื่องเพื่อนสักหีดเช้าวันนี้

ไม่เข้าใจเลย สาวนี้อยู่อำนาจเจริญ ได้ผัวฝรั่ง ทำงานดีที่เดียวกับผมนิ แต่ทำไมถึงได้ไปสร้างหนี้จำนวนมากมายจากเจ้าหนี้รายวัน เพื่อนผมคนนี้ทำงาน ซื้อนาไว้เป็ร้อยๆไร่ มีรถเกี่ยวข้าว รถไถ เยอะแยะแล้ว ซัยที่ทำตัวให้ดี อยู่บายๆไม่เป้นหรือว่าพรือ แล้วซัยแม่ยายเที่ยวมาลักจดหมายเอย สิ่งของเอยในบ้านไปขาย รวมทั้งรถบรรทุกก้เอาไปขายโดยพี่ๆ น้องๆ เมียงั้นแหละ ตตอนนี้ผมกำลังช่วยนั่งแปลข้อตกลงระหว่างเจ้าหนี้รายวันกับเขาว่าถ้าเขาจ่ายให้ห้าแสนจากแสนเจ็ด จะไม่มากวนเขาอีกเลย ถ้าไปก่อหนี้มาอีกเขาจะไม่รับผิดชอบแล้ว

แล้วเพื่อนผมก็ยิกเมียคนนี้ออกจากบ้านไปแล้ว เขามีลูกกันสองคน

ไม่เข้าใจว่าอยู่สบายๆ ทำตัวดีๆ ดูแลครอบครัวไม่เป็นหรือไร

ขอบคุณครับ

คนเรานี่ก็แปลกครับ ชอบสร้างหนี้ นัยว่าดูเป็นคนมีเครดิตกระมัง  คิก คิก
พูดไปก็เหมือนนินทาคนบ้านเดียวกัน คนบ้านผม บางคนมีนิสัยประหลาดคือหน้าใหญ่ครับ
ชอบอวดชอบโชว์รวยกัน ก็ไม่รู้ว่าทำไมถึงเป็นอย่างงั้นกันนะ

เมียนะเขายิกให้ออกจากหมู่บ้านไป ให้ไปอยู่กับเขาที่กรุงเทพ พวกญาติพี่น้องเมียเลยเข้ามาหยิบฉวยทรัพย์สินในบ้านไปจำนำ ไปขายครับ

จริงๆแล้วถ้าไม่ขี้เกียจนะ ทำงานในไร่เพื่อนผมก็มีเงินใช้สบายๆแล้ว แม่ยายก็มาเลี้ยงหลานให้ที่บ้าน อยากได้อะไรละทีนี้ ลูกเขยฝรั่งหามาประเคนให้หมดอยู่แล้ว

ผมสงสารเพื่อนผมจริงๆครับ ต้องมาจ่ายหนี้ที่ตัวเองหรือครอบครัวไม่ได้ก่อขึ้นแต่เป็นหนี้ที่ญาติๆของฝ่ายเมียก่อขึ้น

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #472908 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 10:28:02 AM »

ขอบคุณครับ

คนเรานี่ก็แปลกครับ ชอบสร้างหนี้ นัยว่าดูเป็นคนมีเครดิตกระมัง  คิก คิก

เมียนะเขายิกให้ออกจากหมู่บ้านไป ให้ไปอยู่กับเขาที่กรุงเทพ พวกญาติพี่น้องเมียเลยเข้ามาหยิบฉวยทรัพย์สินในบ้านไปจำนำ ไปขายครับ

จริงๆแล้วถ้าไม่ขี้เกียจนะ ทำงานในไร่เพื่อนผมก็มีเงินใช้สบายๆแล้ว แม่ยายก็มาเลี้ยงหลานให้ที่บ้าน อยากได้อะไรละทีนี้ ลูกเขยฝรั่งหามาประเคนให้หมดอยู่แล้ว

ผมสงสารเพื่อนผมจริงๆครับ ต้องมาจ่ายหนี้ที่ตัวเองหรือครอบครัวไม่ได้ก่อขึ้นแต่เป็นหนี้ที่ญาติๆของฝ่ายเมียก่อขึ้น

น่าเห็นดูแปลบ...

ชั่วได้ถ้วยจริงพวกของเมีย ๆ รวมถึงทั้งเมียด้วย

แล้วไปยอมจ่ายหนี้ให้เค้าทำไมครับ...
หนีใครสร้าง คนนั้นก็รับไป..
หรือว่าไปเซ็นค้ำประกันเค้าไว้.. อ๋อย อ๋อย บู่

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #472909 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 10:30:15 AM »

ขอบคุณครับ

ไหนลำดับเรื่องราวให้ง่ายๆ เป็นขั้นเป็นตอนพอเข้าใจถิ อ่านแล้วงง
ตกลง เมียนิเป็นเมียของเพื่อนจง หรือเป็นเมียฝรั่ง แม่ยายมีลูกสาวกี่คนกันแน่
เล่าเรื่องเพื่อนไม่เข้าใจนิชาดเจ็บหัว
แล้วหรั่งมาเกี่ยวไหร
แม่ยายกับญาติเมียมาเอาสมบัติใครไปขาย ของลูกเขยหรั่ง ว่าลูกเขยคนที่เป็นเพื่อนจง

หัดแต่งเรียงความใหม่ถิ  ผมกำลัง อ่านเอาเรื่อง อยู่

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #472910 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 10:33:09 AM »

ขอเหลาน้องสาวให้ฟังละกัน เรื่องชาวบ้านคืองานของเราอยู่แล้ว!!!!

น้องสาวผมเป็นลูกสาวคนรองสุดท้อง ด้วยความที่พ่อเธอเสียตั้งแต่ยังเล็ก แม่ก็ทำงานเลี้ยงลูกคนเดียว
ครานี้ก็ไม่รู้ว่ายังไง ลูกสาวคนโตไปได้ผัวฝรั่ง คนล่าสุดนี่คนออสเตรเลีย
ลูกชายคนกลางนี่ เลี้ยงแบบทำอะไรก็ไม่เป็น คือมันไม่ทำอะไรจริงๆ แม่แทบจะเคี้ยวข้าวให้แดกเลย
ส่วนน้องสาวคนเล็กก็กระท่อนกระแท่น

มาว่าเรื่องน้องผมดีกว่า ด้วยความที่หล่อนเป็นคนหัวก้าวหน้า มันไม่ยอมอดอยาก พยามทำงานหาเงิน
ส่งเสียตัวเองเรียนจนจบ ต้องบอกว่าน้องมันสู้มาเยอะ รอดปากเหยี่ยวปากกามานักต่อนัก ด้วยว่าน้องมันหน้าตาดี

เมื่อสี่ปีก่อนตอนที่จะลาออกจากงานที่เก่าพร้อมกัน นางบอกกับผมว่า พี่ หนูจะไปค้นหาตัวเอง หนูจะไปเที่ยวรอบโลกให้ได้!!!!

เอากะมันสิ ผู้หญิงตัวเล็กๆ สูงร้อยห้าสิบกว่า นึกว่าลูกแมว เธอดั้นด้นหาทาง จนไปอยู่กับพี่สาวที่ออสเตรเลีย

ทีนี้ด้วยว่ามันก็เรียนไปทำงานไป จนมีเงินเก็บ พอทำธุระกิจเป็นห้องพักสำหรับแบ็คแพ้คที่นู่น ก็พอจะมีสตางค์อยู่บ้าง

นางก็คิดถึงแม่ เพราะห่วงกลัวแม่ไม่มีตังค์ใช้ นางก็บินกลับมา เยี่ยม.....
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #472911 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 10:36:35 AM »

ขอเหลาน้องสาวให้ฟังละกัน เรื่องชาวบ้านคืองานของเราอยู่แล้ว!!!!

น้องสาวผมเป็นลูกสาวคนรองสุดท้อง ด้วยความที่พ่อเธอเสียตั้งแต่ยังเล็ก แม่ก็ทำงานเลี้ยงลูกคนเดียว
ครานี้ก็ไม่รู้ว่ายังไง ลูกสาวคนโตไปได้ผัวฝรั่ง คนล่าสุดนี่คนออสเตรเลีย
ลูกชายคนกลางนี่ เลี้ยงแบบทำอะไรก็ไม่เป็น คือมันไม่ทำอะไรจริงๆ แม่แทบจะเคี้ยวข้าวให้แดกเลย
ส่วนน้องสาวคนเล็กก็กระท่อนกระแท่น

มาว่าเรื่องน้องผมดีกว่า ด้วยความที่หล่อนเป็นคนหัวก้าวหน้า มันไม่ยอมอดอยาก พยามทำงานหาเงิน
ส่งเสียตัวเองเรียนจนจบ ต้องบอกว่าน้องมันสู้มาเยอะ รอดปากเหยี่ยวปากกามานักต่อนัก ด้วยว่าน้องมันหน้าตาดี

เมื่อสี่ปีก่อนตอนที่จะลาออกจากงานที่เก่าพร้อมกัน นางบอกกับผมว่า พี่ หนูจะไปค้นหาตัวเอง หนูจะไปเที่ยวรอบโลกให้ได้!!!!

เอากะมันสิ ผู้หญิงตัวเล็กๆ สูงร้อยห้าสิบกว่า นึกว่าลูกแมว เธอดั้นด้นหาทาง จนไปอยู่กับพี่สาวที่ออสเตรเลีย

ทีนี้ด้วยว่ามันก็เรียนไปทำงานไป จนมีเงินเก็บ พอทำธุระกิจเป็นห้องพักสำหรับแบ็คแพ้คที่นู่น ก็พอจะมีสตางค์อยู่บ้าง

นางก็คิดถึงแม่ เพราะห่วงกลัวแม่ไม่มีตังค์ใช้ นางก็บินกลับมา เยี่ยม.....

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #472912 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 10:36:49 AM »

ปูสาดรอ...

เคี้ยวข้าวตอกไปพลาง... บู่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #472913 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 10:37:51 AM »

เอ๊าะ น้าดุนตัดหน้า...

หยับหน่อย..มาบังเฉยเลย.... แบร่    คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #472914 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 10:41:35 AM »

เอ๊าะ น้าดุนตัดหน้า...

หยับหน่อย..มาบังเฉยเลย.... แบร่    คิก คิก
เรื่องเพื่อนต้องหูไวตาไวครับ ตามสไตล์ของพวกเราอยู่แล้ว

เรื่องเพื่อนถามเรา
เรื่องเราถามเพื่อน

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

« ตอบ #472915 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 10:48:47 AM »

งานแขกเอาไว้ก่อน เหลาต่อ

ผัดตานี้นางมาถึงเมืองไทย หอบตังค์กลับบ้านมาฝากแม่

แม่ก็แสนดี แทนที่จะเก็บตังค์ไว้เป็นค่าใช่จ่ายตัว.....เปล่าเล้ย แม่ดันเอาไปดาวน์รถให้เจ้าพี่ชายสุดแสบ
นางถึงกับตาแดง กลืนไม่เข้าคายไม่ออก กูเอาตังมาช่วยแม่ มึงเจือกมาเอาตังค์ไปออกรถ ช๊าดดด

ยัง เท่านั้นยังไม่พอ พอรวยแล้ว ญาติพี่น้องก็เหมือนจะเยอะ พอได้ข่าวก็พากันมาเยี่ยม
ไม่เยี่ยมเปล่า ขอตังค์ติดไม้ติดมือกันกลับบ้านด้วย เสื้อผ้า กระเป๋า รองเท้า

ระหว่างที่นางโดนรุมทึ้งอยู่ นางก็ยกไอโฟนขึ้นมาโทรมาเล่าเรื่องให้ผมฟัง........

อาทิตย์ต่อมา นางก็หอบเสื้อผ้า พาสปอร์ต ตั๋วเครื่อง มานอนที่บ้าน
เย็นนั้นนั่งกินเหล้ากัน นางก็เหลาให้ฟังอีก ด้วยความคับแค้นใจ ที่แม่ไม่คิดสนใจ เอะอ่ะก็พี่มัน
ตามด้วยการด่าญาติอีกชุดใหญ่ มันบอกว่า ถ้ากางเกงในมันเอาได้ มันคงจะเอาไปแล้ว
เสื้อผ้าที่ใส่นี่ก็พึ่งไปซื้อมา แล้วก็หนีมาหาพี่นี่แหล่ะ....พี่รู้ไหมพอหนูวางสายจากพี่ ญาติหนูมันเห็นโทรศัพท์
พวกบอกว่า รุ่นนี้เมืองไทยยังไม่มี ขอได้ไหม....แสร่ดดดด

ได้ยินแล้วอึ้ง...นี่มันปล้นกันแบบสุภาพชัดๆ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

« ตอบ #472916 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 10:50:29 AM »

นี่ยังไม่รวมหนี้สินที่มันตามไปช่วยใช้ให้
แดกก็ไม่ได้แดกด้วย ใช้ก็ไม่ได้ใช้ ต้องมาตามใช้หนี้ให้อีก.....

นับจากวันนั้น นี่ก็สามปีแล้วที่มันไม่กลับมาเหยียบแผนดินเกิดอีกเลย.....

เข็ดกันจนตาย 5555
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #472917 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 10:52:11 AM »

เค้ารู้ว่า ไถ

เอ๊ย ขอได้ไง...

ใจดีเกิ๊น.. บู่ บู่

บางทีเหมือนพวกเห็บหมา จำเป็นก็ต้องเด็ดทิ้งมั่งครับ..
ไม่ต้องมาให้คอยเกาะสูบเลือดเฉย ๆ ... มีแต่โทษ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2013, 10:54:18 AM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #472918 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 10:52:54 AM »

นี่ยังไม่รวมหนี้สินที่มันตามไปช่วยใช้ให้
แดกก็ไม่ได้แดกด้วย ใช้ก็ไม่ได้ใช้ ต้องมาตามใช้หนี้ให้อีก.....

นับจากวันนั้น นี่ก็สามปีแล้วที่มันไม่กลับมาเหยียบแผนดินเกิดอีกเลย.....

เข็ดกันจนตาย 5555

ทำถูกแล้วครับ...

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

« ตอบ #472919 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 10:53:27 AM »

ที่จริงไม่ให้ก็ได้ แต่พวกก็เหน็บแนม
เลยให้ประชดแหล่ะมั้ง
หน้า: 1 ... 31525 31526 31527 [31528] 31529 31530 31531 ... 35779
  พิมพ์