เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 12:32:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31526 31527 31528 [31529] 31530 31531 31532 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25571519 ครั้ง)
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #472920 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 10:54:21 AM »

ตอนนี้มันสบายอยู่นู่นแล้ว ว่างๆมันก็เวิ่นเว้อตามประสา
เปลี่ยนผัวไปสองสามคนแล้ว ฟาดหมดทั้งฝรั่ง ทั้งเกาหลี
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #472921 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 10:55:26 AM »

นี่ยังไม่รวมหนี้สินที่มันตามไปช่วยใช้ให้
แดกก็ไม่ได้แดกด้วย ใช้ก็ไม่ได้ใช้ ต้องมาตามใช้หนี้ให้อีก.....

นับจากวันนั้น นี่ก็สามปีแล้วที่มันไม่กลับมาเหยียบแผนดินเกิดอีกเลย.....

เข็ดกันจนตาย 5555
เรื่องแบบนี้จากคนทางนั้น ผมได้ยินบ่อยมากครับ
ขอโทษน้าแอบที่ต้องขอพาดพิงครับ
 ผมสั่งลูกสั่งหลานไว้เลย คนทางภาค....และภาค....อย่าไปเอามาทำพันธ์ร่วมวงตระกูลกันเลย
เพราะเราจะต้องรับเลี้ยงทั้งตระกูลไม่ใช่เลี้ยงเฉพาะเมียเราคนเดียว
เรื่องเงินทองเป็นเรื่องของคนสองคน ผัวและเมีย เท่านั้นครับ ถ้าคนใดคนหนึ่งไม่ยินยอม ญาติพี่น้องต้องอย่าแหยม

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #472922 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 10:57:02 AM »

แต่ทั้งนี้ไมได้หมายความว่าเราจะโดดเดี่ยวกะญาติทั้งหมด
ให้การช่วยเหลือบ้างตามสมควรกำลังทรัพย์ของเรา แต่ไม่ใช่ให้เขามารุมทึ้ง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #472923 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 10:57:36 AM »

ที่จริงไม่ให้ก็ได้ แต่พวกก็เหน็บแนม
เลยให้ประชดแหล่ะมั้ง

ถึงกะปอกปลิ้นจนสิ้นกางเกงในฮั้น...
มันก็เกินไป... แถมเป็นใครก็ไม่รู้ เคยเจือจานกันขนาดไหน...

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #472924 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 11:00:11 AM »

ญาติๆกันเพครับลุง
ช่วยบ้างไม่ช่วยบ้าง
แต่ตอนมาเอานี่ มากันตรึม...
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #472925 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 11:02:02 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับพี่ๆทุกคน

กลางทะเลท้องฟ้าอึมครึม

แหลงเรื่องเพื่อนสักหีดเช้าวันนี้

ไม่เข้าใจเลย สาวนี้อยู่อำนาจเจริญ ได้ผัวฝรั่ง ทำงานดีที่เดียวกับผมนิ แต่ทำไมถึงได้ไปสร้างหนี้จำนวนมากมายจากเจ้าหนี้รายวัน เพื่อนผมคนนี้ทำงาน ซื้อนาไว้เป็ร้อยๆไร่ มีรถเกี่ยวข้าว รถไถ เยอะแยะแล้ว ซัยที่ทำตัวให้ดี อยู่บายๆไม่เป้นหรือว่าพรือ แล้วซัยแม่ยายเที่ยวมาลักจดหมายเอย สิ่งของเอยในบ้านไปขาย รวมทั้งรถบรรทุกก้เอาไปขายโดยพี่ๆ น้องๆ เมียงั้นแหละ ตตอนนี้ผมกำลังช่วยนั่งแปลข้อตกลงระหว่างเจ้าหนี้รายวันกับเขาว่าถ้าเขาจ่ายให้ห้าแสนจากแสนเจ็ด จะไม่มากวนเขาอีกเลย ถ้าไปก่อหนี้มาอีกเขาจะไม่รับผิดชอบแล้ว

แล้วเพื่อนผมก็ยิกเมียคนนี้ออกจากบ้านไปแล้ว เขามีลูกกันสองคน

ไม่เข้าใจว่าอยู่สบายๆ ทำตัวดีๆ ดูแลครอบครัวไม่เป็นหรือไร

ขอบคุณครับ

คนเรานี่ก็แปลกครับ ชอบสร้างหนี้ นัยว่าดูเป็นคนมีเครดิตกระมัง  คิก คิก
พูดไปก็เหมือนนินทาคนบ้านเดียวกัน คนบ้านผม บางคนมีนิสัยประหลาดคือหน้าใหญ่ครับ
ชอบอวดชอบโชว์รวยกัน ก็ไม่รู้ว่าทำไมถึงเป็นอย่างงั้นกันนะ

เมียนะเขายิกให้ออกจากหมู่บ้านไป ให้ไปอยู่กับเขาที่กรุงเทพ พวกญาติพี่น้องเมียเลยเข้ามาหยิบฉวยทรัพย์สินในบ้านไปจำนำ ไปขายครับ

จริงๆแล้วถ้าไม่ขี้เกียจนะ ทำงานในไร่เพื่อนผมก็มีเงินใช้สบายๆแล้ว แม่ยายก็มาเลี้ยงหลานให้ที่บ้าน อยากได้อะไรละทีนี้ ลูกเขยฝรั่งหามาประเคนให้หมดอยู่แล้ว

ผมสงสารเพื่อนผมจริงๆครับ ต้องมาจ่ายหนี้ที่ตัวเองหรือครอบครัวไม่ได้ก่อขึ้นแต่เป็นหนี้ที่ญาติๆของฝ่ายเมียก่อขึ้น
ไหนลำดับเรื่องราวให้ง่ายๆ เป็นขั้นเป็นตอนพอเข้าใจถิ อ่านแล้วงง
ตกลง เมียนิเป็นเมียของเพื่อนจง หรือเป็นเมียฝรั่ง แม่ยายมีลูกสาวกี่คนกันแน่
เล่าเรื่องเพื่อนไม่เข้าใจนิชาดเจ็บหัว
แล้วหรั่งมาเกี่ยวไหร
แม่ยายกับญาติเมียมาเอาสมบัติใครไปขาย ของลูกเขยหรั่ง ว่าลูกเขยคนที่เป็นเพื่อนจง

หัดแต่งเรียงความใหม่ถิ  ผมกำลัง อ่านเอาเรื่อง อยู่

ตกลงครับงั้นเรียงลำดับใหม่ครับ

เพื่อนผมนะเป็นฝรั่ง ได้เมียเป็นคนไทย แล้วทีนี้แม่ยาย ญาติๆเมียสงสัยไปกู้หนี้ยืมสินจากพวกหมวกเหล็กมา คาดว่าคงจะเอาไปเล่นการพนัน แล้วคราวนี้ไม่มีเงินจะจ่าย ก็เลยมาเดือดร้อนที่เมียเพื่อนผมเพราะว่าพวกเก็บเบี้ยมาทวงที่เมียเพื่อนผม เพราะว่าเป็นคนไปค้ำประกันไว้ เพื่อนผมก็ไม่พอใจเพราะไม่ใช่หนี้ที่เขาก่อขึ้น คราวนี้พอไม่จ่ายพวกแม่ยายและญาติๆก็ขโมยของในบ้าน เช่นลักไข่ไก่ในฟาร์มเขาไปขายโดยการปั๊มกุญแจไปเปิดเล้า หรือดักเก็บจดหมายและพัสดุภัณฑ์ต่างๆที่ส่งมาให้เพื่อนผม บางครั้งเพื่อนก็สั่งซื้ออะไหล่เกี่ยวกับเครื่องจักรทางการเกษตรของเขามา ก็ไปไม่ถึงเขา ผมเคยทำหนังสือร้องเรียนไปทางไปรษณีย์แล้วครั้งหนึ่ง หรือไม่ก็ไปเก็บเงินที่เกิดจากการว่าจ้างงานของเครื่องจักรของเพื่อนผม ทำให่เงินไปไม่ถึงเพื่อนผมเลย เลยทำให้เขาต้องลดขนาดธุรกิจของเขา

คราวนี้ถ้าถามว่าแล้วทำไมคนอื่นๆเข้ามาในพื้นที่ของบ้านเพื่อนผมได้ ลูกสาวกับแม่ยาย ญาติๆ อันนี้คงห้ามกันยาก คราวนี้เพื่อนผมไม่ได้อยู่บ้านตลอดเวลา เพราะต้องมาพักร้อนกลางทะเลแบบผมด้วย คราวนี้เขาก็เป็นห่วงความปลอดภัยของลูกๆเขา เขาไม่อยากให้พวกหมวกเหล็กมารบกวนครอบครัวเขา เขาเคยรบกับพวกนี้ไปแล้วรอบหนึ่ง แจ้งไปทางตำรวจแล้ว แต่สงสัยเบี้ยคงบังตาไว้ ตำรวจเลยไม่ทำไหร

ครั้งก่อนผมก็แปลหนังสือให้ไปห้าฉบับแล้ว เกี่ยวกับเรื่องราวต่างๆในธุรกิจของเพื่อน ไม่ว่าจะเป็นการปลดพนักงาน เลิกจ้าง เตือนไปยังคู่ค้าทางธุรกิจที่ไม่ได้จ่ายเงินกับเขาโดยตรง

ครั้งนี้ให้ผมแปลหนังสือที่เป็นข้อตกลงระหว่างเขากับพวกหมวกเหล็ก และระหว่างเขากับญาติๆว่าหากเขาจ่ายหนี้ก้อนนี้ให้จะไม่เข้ามายุ่งเกี่ยวกับเขาและครอบครัวเขาอีกต่อไป รวมทั้งจะไม่เข้ามายุ่งในพื้นที่ของเพื่อนผมอีกต่อไปเลย

พอจะเข้าใจแล้วยังครับ  อย่าบอกนะว่าต้องมีภาคต่อไปอีก

ปล. เพื่อนผมขับฟอร์จูนเนอร์ชนควาย เขาเจ็บหนักครับ พวกเลยมาทวงหนี้กันตอนที่เขาเจ็บด้วยครับ แต่ควายไม่เป็นไหรเลย เพราะว่าควายอยู่บนรถสิบล้อครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #472926 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 11:04:14 AM »

น้าหนอง ตามพีเอ็มกัน...   บู่ บู่

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

« ตอบ #472927 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 11:04:28 AM »

ควายขับสิบล้อด้วย....
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #472928 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 11:05:10 AM »

เออๆ พอเข้าใจแระ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

« ตอบ #472929 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 11:05:47 AM »

คนดีๆเค้าก็มีครับน้า แต่พวกเอี้ยๆนี่มันมีเรื่องให้เราได้ยินเยอะ
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #472930 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 11:08:47 AM »

ขอเหลาน้องสาวให้ฟังละกัน เรื่องชาวบ้านคืองานของเราอยู่แล้ว!!!!

น้องสาวผมเป็นลูกสาวคนรองสุดท้อง ด้วยความที่พ่อเธอเสียตั้งแต่ยังเล็ก แม่ก็ทำงานเลี้ยงลูกคนเดียว
ครานี้ก็ไม่รู้ว่ายังไง ลูกสาวคนโตไปได้ผัวฝรั่ง คนล่าสุดนี่คนออสเตรเลีย
ลูกชายคนกลางนี่ เลี้ยงแบบทำอะไรก็ไม่เป็น คือมันไม่ทำอะไรจริงๆ แม่แทบจะเคี้ยวข้าวให้แดกเลย
ส่วนน้องสาวคนเล็กก็กระท่อนกระแท่น

มาว่าเรื่องน้องผมดีกว่า ด้วยความที่หล่อนเป็นคนหัวก้าวหน้า มันไม่ยอมอดอยาก พยามทำงานหาเงิน
ส่งเสียตัวเองเรียนจนจบ ต้องบอกว่าน้องมันสู้มาเยอะ รอดปากเหยี่ยวปากกามานักต่อนัก ด้วยว่าน้องมันหน้าตาดี

เมื่อสี่ปีก่อนตอนที่จะลาออกจากงานที่เก่าพร้อมกัน นางบอกกับผมว่า พี่ หนูจะไปค้นหาตัวเอง หนูจะไปเที่ยวรอบโลกให้ได้!!!!

เอากะมันสิ ผู้หญิงตัวเล็กๆ สูงร้อยห้าสิบกว่า นึกว่าลูกแมว เธอดั้นด้นหาทาง จนไปอยู่กับพี่สาวที่ออสเตรเลีย

ทีนี้ด้วยว่ามันก็เรียนไปทำงานไป จนมีเงินเก็บ พอทำธุระกิจเป็นห้องพักสำหรับแบ็คแพ้คที่นู่น ก็พอจะมีสตางค์อยู่บ้าง

นางก็คิดถึงแม่ เพราะห่วงกลัวแม่ไม่มีตังค์ใช้ นางก็บินกลับมา เยี่ยม.....

อืม ผมมาสังเกตุการณ์ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #472931 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 11:09:32 AM »

ควายขับสิบล้อด้วย....

ขำก๊าก ขำก๊าก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #472932 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 11:10:20 AM »

น้าหนอง ตามพีเอ็มกัน...   บู่ บู่

แสดงว่าเช้านี้ได้รับโทรศัพท์จากคนแดนไกลหรือครับ  

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #472933 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 11:11:10 AM »

น้าหนอง ตามพีเอ็มกัน...   บู่ บู่

แสดงว่าเช้านี้ได้รับโทรศัพท์จากคนแดนไกลหรือครับ  

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

แหลงมาก็ไม่ค่อยจะรู้ควัง..
แถมอิโดดข่วนหน้าผมกันหลาวโด้... บู่ บู่

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

« ตอบ #472934 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 11:15:05 AM »

เมื่อวานก่อน พวกโพสรูปใส่บิกินี่ลงเฟส

ไม่ถึงวันต้องเอาลง เพราะคนจากเมืองไทยโทรไปปราม

ดีนะที่ตูเซฟไว้หมดแย้ว....
หน้า: 1 ... 31526 31527 31528 [31529] 31530 31531 31532 ... 35779
  พิมพ์