เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:24:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31534 31535 31536 [31537] 31538 31539 31540 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25560279 ครั้ง)
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #473040 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 01:48:54 PM »

กระทู้ไหลลื่นได้บ้างแล้ว  ไปทำงานก่อนครับ...

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #473041 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 01:50:02 PM »

ผมชอบเฉยๆ ครับลุง...

แต่ว่าเมียผมด้นอย่างแรง...ผมทำได้แค่ชอบ มากกว่านั้นคงไม่ได้

ทั้งๆ ที่น้องญ่าญ่าหญิง เขาก็ชอบผม ไม่น้อยกว่าที่ผมชอบเขา

แต่บุญและวาสนาเรามีเพียงแค่ได้ชอบกัน... Wink

อย่าให้เมียรู้นะว่าชอบกัน โถกหนัดหล่าวแหละเติ้นงั้น

คิดว่าไม่มีปัญหาแล้วครับ หลังจากที่ตกลงกันได้ว่า

บัตร amt ,bookbank หล่อนจะเป็นคนเก็บไว้เอง

และหล่อนจะขอเช็คโทรศัพท์บ่อยๆ

กับการกู้เบี้ยสหกรณ์ ,ฉฉ. และอีกจิปะถะ จะต้องให้จ่ายผ่านแบงค์เท่านั้น

เกือบลืม...มีอีกนิดหนึ่ง เลิกงานห้ามกลับบ้านเกิน 17.30 น.โดยไม่มีเหตุอันควร

ส่วนค่าเบี้ยเลี้ยงไปทำงาน วันละ 200.- ให้พกใส่เป๋า เป็นข้อตกลงที่ได้ทำไว้ก่อนหน้านี้แล้ว ปัจจุบันก็ยังบังคับใช้

โอ้โห วันตั้งสองร้อย ผมอยู่บ้านได้วันสามสิบบาทนิ   มาดถานอย่างแรง ถ้าเป็นผมนะ รับรองเสาร์อาทิตย์ไม่อยู่ติดบ้านแน่ๆได้เบี้ยขนาดนั้นทุกวัน

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #473042 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 01:52:25 PM »

ถ้าหล่อนยืนข้อเสนอนี้มาเมื่อสักสิบปีสิบห้าปีที่แล้ว

ป่านนี้น่าว่าได้ซื้อสวนยางสักยี่สิบสามสิบไร่แล้วครับลุง...

อ๋อ.... เยี่ยม  แบบน้าหนอง.... Grin Grin

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #473043 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 01:55:43 PM »

ผมได้วันละร้อยครับ เมื่อก่อนได้50บาท
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #473044 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 01:55:58 PM »

อืมมมม

แค่ให้กระทู้เดิน  ท่านจิวยี่ยอมถ่มน้ำลายรดฟ้า....

นับถือ  ๆ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #473045 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 01:59:03 PM »

<a href="http://www.youtube.com/v/mZiawzt5pO4" target="_blank">http://www.youtube.com/v/mZiawzt5pO4</a>

น้าเบิ้มน่าไปจีบนะน้องคนนี้ 

เห็นเที่ยวเวียนอยู่นิ... Grin Grin

แต่ว่าเก่งเกิน...ไม่ถูกใจเสี่ย... บู่   คิก คิก คิก คิก

ของเสี่ยเขาคัพ Door โหน๋ ....

หาให้น้าซับคนนึงดิ สเปคเนี้ยะ

เสียของ.... บู่ บู่

บู่ บู่ บู่ ใช่ๆ  เสียของจริงๆ เชฟนี้ สวยเสียเปล่า
ไม่เห็นเคยทำคั่วกลิ้ง น้ำชุบ หมกลูกตอ ....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #473046 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 02:02:06 PM »

ผมชอบเฉยๆ ครับลุง...

แต่ว่าเมียผมด้นอย่างแรง...ผมทำได้แค่ชอบ มากกว่านั้นคงไม่ได้

ทั้งๆ ที่น้องญ่าญ่าหญิง เขาก็ชอบผม ไม่น้อยกว่าที่ผมชอบเขา

แต่บุญและวาสนาเรามีเพียงแค่ได้ชอบกัน... Wink

อย่าให้เมียรู้นะว่าชอบกัน โถกหนัดหล่าวแหละเติ้นงั้น

คิดว่าไม่มีปัญหาแล้วครับ หลังจากที่ตกลงกันได้ว่า

บัตร amt ,bookbank หล่อนจะเป็นคนเก็บไว้เอง

และหล่อนจะขอเช็คโทรศัพท์บ่อยๆ

กับการกู้เบี้ยสหกรณ์ ,ฉฉ. และอีกจิปะถะ จะต้องให้จ่ายผ่านแบงค์เท่านั้น

เกือบลืม...มีอีกนิดหนึ่ง เลิกงานห้ามกลับบ้านเกิน 17.30 น.โดยไม่มีเหตุอันควร

ส่วนค่าเบี้ยเลี้ยงไปทำงาน วันละ 200.- ให้พกใส่เป๋า เป็นข้อตกลงที่ได้ทำไว้ก่อนหน้านี้แล้ว ปัจจุบันก็ยังบังคับใช้

น้าหนองบอกแล้ว....เรื่องเบี้ยเรื่องบัญชีเป็นเรื่องที่น่าเวียนหัว...

ปล่อยให้เมียไปทำนั่นแหละ...ดีแล้ว...ได้นั่งเวียนหัวซะ  หบไป..

ส่วนเราบายตัวตุบ  Grin    คิก คิก คิก คิก

ครับ แจ๊บหัวนิกับเรื่องเบี้ย  ผมไม่อยากยุ่งเลยครับ

ไม่รู้เคยเล่าให้ฟังแล้วหม้าย  ผมเคยถือบัตรเอทีเอ็มครั้งหนึ่ง จะไปกินข้าวชายทะเลกัน ผบ. ให้ลงไปกดเบี้ยกลัวว่าอี้ไม่พอ คนไม่เคยถือบัตรนิครับ กดมาทีเดียวห้าหมื่น แล้วเอาไปให้ ผบ. ทั้งบัตรทั้งเบี้ย  ไปกินข้าวชายทะเล พาลูกๆไปด้วย กลับบ้านประมาณสองทุ่มได้แล้ว พอสักสามทุ่ม ผบ. ก็หาเป๋าตังค์ไม่พบ อ้าวซวยแล้วสิ ที่กดมาห้าหมื่นแรกเดี๋ยวยังไม่จ่ายสักบาทที หากันทุกที่นะในบ้าน โรงรถ ลานหน้าบ้าน ขับรถมาดูทุกที่ๆเราจอดรถ จนดึกเที่ยงคืนยังหาไม่เจอ ไม่รู้อี้ทำพรือดีแล้ว ได้แต่ปลอบใจตัวเอง พร้อมกับโทษตัวเองว่ากดมาทำไหรนิ พันสองพันก็พอจ่ายแล้วนิ แล้วผมก็ยกมือขึ้นท่วมหัวบนกับหลวงพ่อทวดว่า เบี้ยนี้ทำงานสุจริตมา ได้มาจากหยาดเหงื่อแรงงาน ขอให้หาพบด้วยเถิด แล้วผมจะไปบูชารูปเหมือนหลวงพ่อทวดมาบูชาในบ้าน  แล้วก็เข้านอน นอนก็นอนไม่หลับ เช้าก็ไปหาตาภพคนในหมู่บ้าน ที่แลเคราะห์ ตาภพบอกว่าเบี้ยนี่ไม่สูญที อยู่ที่บ้าน อยู่ที่สูง ไม่อยู่บนพื้น มีผ้าห่อไว้  กลับมาบ้าน หากันหล่าวแหละ บ้านชั้นบน เตียง เปลลูก หากันแทบพลิกบ้าน ไม่พบ ผ่านไปอีกวัน จนผ่านไปถึงสามวัน แม่ยายรู้ข่าวมาช่วยกันหา ก็หาไม่พบแล้วแกก็ไปเก็บๆกวาดๆที่วางรองเท้าหน้าบ้าน

เหลือเชื่อครับ กระเป๋าตังค์ของ ผบ. ห่อผ้าเช็ดตีน วางไว้บนชั้นวางรองเท้าอย่างดี แม่ยายถามหลานว่าใครเอามาวาง หลานบอกว่าหลานนิเอามาไว้ เห็นมันหล่นอยู่หน้าประตูบ้าน เลยเอาผ้ามาห่อแล้ววางไว้หน้าบ้าน เพราะจะเอาอ่างน้ำมาเล่นน้ำกันที่ตรงนั้น

ชาดหวางไปพี่เหอ เช้ามาผมก็ไปบูชารูปเหมือนหลวงพ่อทวดมาไว้ที่บ้านเลยครับ

ตั้งแต่นั้นมา ผมไม่ค่อยสนใจกับเรื่องเบี้ยเลยครับ แจ๊บหัวอี้ตายไปนิ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #473047 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 02:03:58 PM »

ถ้าหล่อนยืนข้อเสนอนี้มาเมื่อสักสิบปีสิบห้าปีที่แล้ว

ป่านนี้น่าว่าได้ซื้อสวนยางสักยี่สิบสามสิบไร่แล้วครับลุง...
ไม่แน่

ชายสองคนคุยกัน คนหนึ่งสูบบุหรี่ คนหนึ่งไม่สูบ

คนไม่สูบ. ถามจริงๆ บุหรี่ซองเท่าไหร่
คนสูบ.     หกสิบบาท
คนไม่สูบ. สูบวันละกี่ซอง
คนสูบ.     ประมาณวันละซอง
คนไม่สูบ. สูบมากี่ปีแล้ว
คนสูบ.     ตั้งแต่วัยรุ่น ราว ยี่สิบปีได้แระ
คนไม่สูบ. แกลองคิดดูถ้าแกไม่สูบและเก็บเงินค่าบหรี่แทนวันละหกสิบบาท คูณสามสิบวันเท่ากับเดือนละพันแปดร้อยบาท ปีละ ๒๑๖๐๐บาท
               คูณยี่สิบปี เท่ากับ ๔๓๒๐๐๐ บาท
คนสูบ.     แล้วแกล่ะ สูบบุหรี่ไม๊
คนไม่สูบ. ไม่สูบบุหรี่ของไม่ดี เปลืองเงิน เห็นบุหรี่เผาไฟ เหมือนเห็นเงินโดนเผา
คนสูบ.     ทำงานมากี่ปีแระ
คนไม่สูบ. ยี่สิบปี
คนสูบ.     มีเงินเก็บ ๔๓๒๐๐๐ บาทไม๊
คนไม่สูบ. ?!@#$%^&*(()_)(*&^%$#@!@#$%^&*(+_)(&^%$#@

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #473048 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 02:05:58 PM »

ไม่แน่

ชายสองคนคุยกัน คนหนึ่งสูบบุหรี่ คนหนึ่งไม่สูบ

คนไม่สูบ. ถามจริงๆ บุหรี่ซองเท่าไหร่
คนสูบ.     หกสิบบาท
คนไม่สูบ. สูบวันละกี่ซอง
คนสูบ.     ประมาณวันละซอง
คนไม่สูบ. สูบมากี่ปีแล้ว
คนสูบ.     ตั้งแต่วัยรุ่น ราว ยี่สิบปีได้แระ
คนไม่สูบ. แกลองคิดดูถ้าแกไม่สูบและเก็บเงินค่าบหรี่แทนวันละหกสิบบาท คูณสามสิบวันเท่ากับเดือนละพันแปดร้อยบาท ปีละ ๒๑๖๐๐บาท
               คูณยี่สิบปี เท่ากับ ๔๓๒๐๐๐ บาท
คนสูบ.     แล้วแกล่ะ สูบบุหรี่ไม๊
คนไม่สูบ. ไม่สูบบุหรี่ของไม่ดี เปลืองเงิน เห็นบุหรี่เผาไฟ เหมือนเห็นเงินโดนเผา
คนสูบ.     ทำงานมากี่ปีแระ
คนไม่สูบ. ยี่สิบปี
คนสูบ.     มีเงินเก็บ ๔๓๒๐๐๐ บาทไม๊
คนไม่สูบ. ?!@#$%^&*(()_)(*&^%$#@!@#$%^&*(+_)(&^%$#@

ว่าแล้วผมเริ่มเก็บเงินวันละ20บาทแล้วกันครับ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #473049 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 02:12:32 PM »

อย่าคิดมากน้าแอบผมก็ไม่สูบบุหรี่ และผมก็ไม่มีเงินเก็บสี่แสนกว่านั่นเหมือนกัน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #473050 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 02:14:57 PM »

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #473051 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 02:15:21 PM »

อย่าคิดมากน้าแอบผมก็ไม่สูบบุหรี่ และผมก็ไม่มีเงินเก็บสี่แสนกว่านั่นเหมือนกัน

อย่าแหลงต๊ะ แค่สิบแสนแล้วใช่เหอ....

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #473052 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 02:20:43 PM »

อย่าแหลงต๊ะ แค่สิบแสนแล้วใช่เหอ....

สวนแล้ว ก๊ากๆๆ ออกหมัดแล้ว ชัดเจนครับพี่น้อง Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #473053 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 02:33:30 PM »

ฮาย...  ใครมันทำคลิปดัดแปลงนี่

http://www.youtube.com/watch?v=e4y-TnUsYQA

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #473054 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 02:36:24 PM »

อืมมม  ตูด...!!

แล้วไงต่อ  จะเอาไปทำกินยังไง
หน้า: 1 ... 31534 31535 31536 [31537] 31538 31539 31540 ... 35779
  พิมพ์