เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 11:22:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31591 31592 31593 [31594] 31595 31596 31597 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25508830 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #473895 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 01:50:38 PM »

เถ้าแก่ขาหมูมรันน้อยใจไหรหลาว....  บู่ บู่

ม่าย  ว่าเห็นแหลงกันเรื่องตอบหิดเดียวหวังให้เข้าใจทั้งหมด

ผมก็ว่า มันมีไม่กี่อย่างหรอก ที่ใช้แค่หิดเดียวผลลัพภ์ออกมาเยอะ ๆ น่ะ  เช่น เมล็ดยาสูบ...ช้อนชาเดียวปลูกได้ ๑๖ ไร่

หรือไอ้ที่เห็น ๆ รู้จักทุกคน ก็ อสุจิไง เข้าไปตัวเท่าเชื้อโรค  ออกมาหนักสามสี่โล เลี้ยงแป๊บ ๆ หนักครึ่งร้อย...

อร๋อออออออออออออออออออออออออออออ..ออ     อ๋อย บู่

พอดีเหลือบไปเห็น สต๊อคคาบเด็กพาไปหยอดปล่องไคว...นึกว่ามีเรื่องไหร๋รบกวนใจหลาวซซซ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #473896 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 01:51:42 PM »

ผมก็เอือนครับ  แนวแบบให้ไปถามต่อ...ให้ไปคิดต่อ....
จะแหลงทำไม... บู่    แบร่
ฮาย... คนเรา บางทีเพียงจุดประกายเพียงไม้ขีดดอกเล็กๆ พลันเติมเชื้อลุกโพลงส่องแสงสว่างได้
แต่หากจุดไม้ขีดแล้ว ได้แต่นั่งแลไฟไหม้ไม้ขีดจนดับไป ถ้าเพื่อนให้ต่อเชื้อให้ทุกอย่าง  บู่ บู่ บู่ บู่

ก็บอกย่อ ๆ ให้จบก็ได้..

นี่เล่นหยอดไว้ท่อนนึง... เหมือนขี้ไม่สุด....
แล้วยกขึ้น... บู่ บู่

อันนี้ไม่เกี่ยวกะน้าซับนะ คือ มันมีที่มาจากการทำงานนี่แหละครับ คำถามที่ปล่อยให้ไปหาคำตอบเองได้นั้น ควรมีคำตอบอยู่ในกูเกิ้ลหรือมันหาได้
แต่คำถามที่กูเกิ้ลไม่รู้มันมีเยอะครับ เลยควรตอบให้ตรงประเด็น

คำตอบแบบนี้ ร้อยคนตอบก็ร้อยคำตอบที่แตกต่าง ไม่มีสูตรสำเร็จแน่นอน
อย่างเพื่อนผม มีสวนยาง และปลูกผักเหลียงในร่มยางไว้ ราวๆ10กอ กอละ3ต้นแต่ก่อน
ปัจจุบัน แตกกอแบบไหลไปงอกไป จำนวนมาหาศาลหวาเดิม มันเองเห็นกอไหนแน่น
ก็ขุดแยกเอาไปตั้งกอใหม่ต่อไป
แค่ดึงน้ำจากห้วย มารดก็พอได้เก็บผักเหลียงขาย ขี้หมูขี้หมา รายจ่ายประจำวัน
เอามาจากผักเหลียงนี่แหละครับ อย่างน้อยได้วันเฉียดพัน

ถามว่าแล้วสวนยางไม่ทำเหรอ ทำครับ และนั่นคือเงินเก็บครับ

แต่คนอื่นก็มีอย่างอื่นตามไป ตอนนี้มีคนปลูกไผ่กินหน่อ(กิมซุ่ง)แซมยาง ก็พอได้เก็บ
วันไหนฝนตกกรีดยางไม่ได้ หน่อไม้งอกลุยไป....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #473897 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 01:52:41 PM »

อ๋อย อ๋อย   บู่ Huh

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #473898 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 01:54:12 PM »

มันถึงต้องมีทริป ท่องเที่ยวเชิงเกษตรไงครับ

เพราะอธิบายยังไงก็เข้าใจยาก
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #473899 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 01:56:31 PM »

ผมก็เอือนครับ  แนวแบบให้ไปถามต่อ...ให้ไปคิดต่อ....
จะแหลงทำไม... บู่    แบร่
ฮาย... คนเรา บางทีเพียงจุดประกายเพียงไม้ขีดดอกเล็กๆ พลันเติมเชื้อลุกโพลงส่องแสงสว่างได้
แต่หากจุดไม้ขีดแล้ว ได้แต่นั่งแลไฟไหม้ไม้ขีดจนดับไป ถ้าเพื่อนให้ต่อเชื้อให้ทุกอย่าง  บู่ บู่ บู่ บู่

ก็บอกย่อ ๆ ให้จบก็ได้..

นี่เล่นหยอดไว้ท่อนนึง... เหมือนขี้ไม่สุด....
แล้วยกขึ้น... บู่ บู่

อันนี้ไม่เกี่ยวกะน้าซับนะ คือ มันมีที่มาจากการทำงานนี่แหละครับ คำถามที่ปล่อยให้ไปหาคำตอบเองได้นั้น ควรมีคำตอบอยู่ในกูเกิ้ลหรือมันหาได้
แต่คำถามที่กูเกิ้ลไม่รู้มันมีเยอะครับ เลยควรตอบให้ตรงประเด็น

คำตอบแบบนี้ ร้อยคนตอบก็ร้อยคำตอบที่แตกต่าง ไม่มีสูตรสำเร็จแน่นอน
อย่างเพื่อนผม มีสวนยาง และปลูกผักเหลียงในร่มยางไว้ ราวๆ10กอ กอละ3ต้นแต่ก่อน
ปัจจุบัน แตกกอแบบไหลไปงอกไป จำนวนมาหาศาลหวาเดิม มันเองเห็นกอไหนแน่น
ก็ขุดแยกเอาไปตั้งกอใหม่ต่อไป
แค่ดึงน้ำจากห้วย มารดก็พอได้เก็บผักเหลียงขาย ขี้หมูขี้หมา รายจ่ายประจำวัน
เอามาจากผักเหลียงนี่แหละครับ อย่างน้อยได้วันเฉียดพัน

ถามว่าแล้วสวนยางไม่ทำเหรอ ทำครับ และนั่นคือเงินเก็บครับ

แต่คนอื่นก็มีอย่างอื่นตามไป ตอนนี้มีคนปลูกไผ่กินหน่อ(กิมซุ่ง)แซมยาง ก็พอได้เก็บ
วันไหนฝนตกกรีดยางไม่ได้ หน่อไม้งอกลุยไป....

ผมรอให้ท๋อมถูกกฎหมายครับ ลุยแน่ แซมด้วยหญ้าหรรษา รวยแน่นอนครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #473900 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 01:57:22 PM »

เถ้าแก่ขาหมูมรันน้อยใจไหรหลาว....  บู่ บู่

ม่าย  ว่าเห็นแหลงกันเรื่องตอบหิดเดียวหวังให้เข้าใจทั้งหมด

ผมก็ว่า มันมีไม่กี่อย่างหรอก ที่ใช้แค่หิดเดียวผลลัพภ์ออกมาเยอะ ๆ น่ะ  เช่น เมล็ดยาสูบ...ช้อนชาเดียวปลูกได้ ๑๖ ไร่

หรือไอ้ที่เห็น ๆ รู้จักทุกคน ก็ อสุจิไง เข้าไปตัวเท่าเชื้อโรค  ออกมาหนักสามสี่โล เลี้ยงแป๊บ ๆ หนักครึ่งร้อย...

อร๋อออออออออออออออออออออออออออออ..ออ     อ๋อย บู่

พอดีเหลือบไปเห็น สต๊อคคาบเด็กพาไปหยอดปล่องไคว...นึกว่ามีเรื่องไหร๋รบกวนใจหลาวซซซ

เขาเป็นสัตว์ที่มีสัญชาตญาณประเสริฐครับ

ถ้าได้ดูสารคดี จะเห็นว่า เขาเป็นสัตว์ผัวเดียวเมียเดียว  แต่นั่นไม่กระไรนัก เพราะมีอีกหลายสายพันธุ์ที่เป็นแบบนั้น

แต่เขาเป็นสัตว์ที่ เลี้ยงพ่อเลี้ยงแม่ยามแก่ชราด้วยครับ ซึ่งหาได้ยากมากหรือหาไม่ได้เลยในสัญชาตญาณสัตว์
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #473901 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 01:59:28 PM »

อ๋อย อ๋อย   บู่ Huh

มันถึงต้องมีทริป ท่องเที่ยวเชิงเกษตรไงครับ

ขอเพียงแค่คนมีหัวทางไหน ย่อมเข้าใจไปทางนั้น
เตินเคยเห็นมั้ย ท่าวแต่โพสต์รูปหลอดกลมๆแววๆรูปเดียว
คุยตามหลังกันสองหน้าเหลือ...
นั่นไม่ใช่เพราะมีหัวไปทางนั้นหรอกเหรอ...  จริงๆเรื่องหลอดผมว่าเข้าใจยากหวาลุย...
ยังแค่นโร้เรื่องกันไปได้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #473902 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 02:01:40 PM »

จง ไหนๆกะอีหัวหมอแล้ว ให้มันยาวไป คิก คิก

https://www.facebook.com/#!/nonghuapran.trang/posts/628800120475642

ใบสั่งตาม กฎหมายปัจจุบันนี้ มีอายุความหนึ่งปีครับ หมายความว่า ถ้าคุณโดนใบสั่งของเจ้าหน้าที่พนักงานตำรวจใดๆ ส่งมาที่บ้าน หรือเสียบไว้ที่กระจกรถก็แล้วแต่ ท่านสามารถไม่จ่ายค่าปรับก็ได้ครับเพราะถือเป็นแค่คำสั่งของ เจ้าพนักงาน ไม่ใช่ศาล หากภายในหนึ่งปี เจ้าพนักงานไม่ส่งฟ้องศาลกรณีใบสั่งนี้ ท่านก็ไม่มีความผิด เพราะคดีหมดอายุความ ถ้าตำรวจถามท่านก็ตอบว่า อ้าว ผมก็รอให้ศาลฟ้อง และสั่งให้จ่ายค่าปรับเนี่ย จนครบปีแล้วก็ไม่ฟ้องเสียที จะมาให้ผมจ่ายค่าปรับได้ไง เจ้าพนักงานไม่ใช่ศาลนะ ที่จะถือเอาเป็นที่สิ้นสุดได้ และผมก็ไม่ได้ฝ่าฝืนกฎหมายนะ แต่ผมรอให้ศาลฟ้องต่างหาก ในเมื่อศาลไม่ฟ้อง แล้วจะเอาอะไรกะผมอีก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #473903 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 02:02:56 PM »

ขอเพียงแค่คนมีหัวทางไหน ย่อมเข้าใจไปทางนั้น
เตินเคยเห็นมั้ย ท่าวแต่โพสต์รูปหลอดกลมๆแววๆรูปเดียว
นั่นไม่ใช่เพราะมีหัวไปทางนั้นหรอกเหรอ...  จริงๆเรื่องหลอดผมว่าเข้าใจยากหวาลุย...

น่าจะเป็นเพราะรูปไม่เคลียร์มากกว่า

ลองเป็นรูปอะไรที่เข้าใจง่าย ๆ อย่างรูปผู้หญิงแก้ผ้าสิ เข้าใจตรงกัน  อ๋อพร้อมกัน  แล้วก็ไม่คุยต่อ

แต่ถ้าเป็นรูป กำกวม มีแอบสแตร็ก มีดราม่า .... มองแล้วเข้าใจต่างกัน อันนั้นยาวแน่
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #473904 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 02:04:45 PM »

อ๋อย อ๋อย   บู่ Huh

นั่นไม่ใช่เพราะมีหัวไปทางนั้นหรอกเหรอ...  จริงๆเรื่องหลอดผมว่าเข้าใจยากหวาลุย...

อี้ปลูกท๋อมนิ หญ้าหรรษากัน

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #473905 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 02:05:18 PM »

จง ไหนๆกะอีหัวหมอแล้ว ให้มันยาวไป คิก คิก

https://www.facebook.com/#!/nonghuapran.trang/posts/628800120475642

ใบสั่งตาม กฎหมายปัจจุบันนี้ มีอายุความหนึ่งปีครับ หมายความว่า ถ้าคุณโดนใบสั่งของเจ้าหน้าที่พนักงานตำรวจใดๆ ส่งมาที่บ้าน หรือเสียบไว้ที่กระจกรถก็แล้วแต่ ท่านสามารถไม่จ่ายค่าปรับก็ได้ครับเพราะถือเป็นแค่คำสั่งของ เจ้าพนักงาน ไม่ใช่ศาล หากภายในหนึ่งปี เจ้าพนักงานไม่ส่งฟ้องศาลกรณีใบสั่งนี้ ท่านก็ไม่มีความผิด เพราะคดีหมดอายุความ ถ้าตำรวจถามท่านก็ตอบว่า อ้าว ผมก็รอให้ศาลฟ้อง และสั่งให้จ่ายค่าปรับเนี่ย จนครบปีแล้วก็ไม่ฟ้องเสียที จะมาให้ผมจ่ายค่าปรับได้ไง เจ้าพนักงานไม่ใช่ศาลนะ ที่จะถือเอาเป็นที่สิ้นสุดได้ และผมก็ไม่ได้ฝ่าฝืนกฎหมายนะ แต่ผมรอให้ศาลฟ้องต่างหาก ในเมื่อศาลไม่ฟ้อง แล้วจะเอาอะไรกะผมอีก

ถ้าตำรวจไม่ส่งฟ้องศาล แต่ส่งแผนกต่อทะเบียนที่ขนส่งแทนล่ะครับ

เท่าที่เจอมา น้อยมากครับที่ตำรวจจะส่งขนส่ง  ผมได้ใบสั่งมาสามสี่ใบ ก็เห็นต่อทะเบียนได้เฉย
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #473906 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 02:06:32 PM »

ปล. แล้วผมสงสัยว่าจะตั้งศาลจราจรไปทำ หัวdoor อะไรในเมื่อศาลที่มีอยู่ก็สามารถไปฟ้องได้อยู่แล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #473907 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 02:08:47 PM »

แต่เรื่องศาลจราจรนี่ ถ้ามีก็ดีนะครับ พอเสร็จแล้วให้มีศาลอื่นกันหล่าวแหละ ศาลโน่น ศาลนี่ ให้มั่วกันให้แหม็ดนิ

พี่ดุลย์แหลงแบบนี้ ต่อไปก็จะไม่ออกใบสั่ง แต่จะตามจับแล้วลากรถไปเสียค่าปรับกันเลย หรือว่ายึดรถเลย ถ้าผมเป็นจราจรผมเลือกที่จะไม่เขียนใบสั่งครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #473908 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 02:10:09 PM »

ปล. แล้วผมสงสัยว่าจะตั้งศาลจราจรไปทำ หัวdoor อะไรในเมื่อศาลที่มีอยู่ก็สามารถไปฟ้องได้อยู่แล้ว

เพื่อแยกคดีจราจรออกจากคดีทั่วไปนะครับ สงสัยศาลจะมีคดีมากนะครับ เหมือนคดีผู้บริโภคนั้นแหละครับที่ต้องแยกออกมาครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #473909 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 02:10:34 PM »

ถ้าตำรวจไม่ส่งฟ้องศาล แต่ส่งแผนกต่อทะเบียนที่ขนส่งแทนล่ะครับ

เท่าที่เจอมา น้อยมากครับที่ตำรวจจะส่งขนส่ง  ผมได้ใบสั่งมาสามสี่ใบ ก็เห็นต่อทะเบียนได้เฉย
เมื่อก่อนผมมีใบสั่งแปะในออฟฟิสเต็ม สามสี่ใบ ไม่เคยไปเสียเหมือนกัน ผมก็ได้ต่อทะเบียนตลอด
แต่ถ้าตำรวจจะอายัดไปที่ขนส่งจริงๆ แล้วเราไปต่อ แล้วขนส่งไม่ให้ต่อ เราก็ดูว่าใบสั่งเกินหนึ่งปีหรือยัง
ถ้าเกิน หมดอายุความแล้ว ขนส่งไม่มีสิทธิมายับยั้ง ต้องต่อทะเบียนให้เรา
ทีนี้ถ้าทะเบียนขาดด้วยเราก็แค่เสียค่าปรับกรณีต่อทะเบียนช้าไปด้วย ก็แค่นั้น

หน้า: 1 ... 31591 31592 31593 [31594] 31595 31596 31597 ... 35779
  พิมพ์