เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:16:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31596 31597 31598 [31599] 31600 31601 31602 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25505427 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #473970 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 07:49:01 PM »

น่าจะเปิดให้ประชาชนได้เข้าเยี่ยมชมได้บ้างนะครับ จะได้จุดประกายให้กับเด็กๆที่ชอบนะครับ หรือว่าให้เข้าไปลองทดสอบแลสักสิบนาทีนิ แต่ไม่ใช่ไปฝึกนะ แค่ทดสอบที่หน้าสนามเขาก้ได้ครับ

โห....ได้เงินเพิ่มตั้งหมื่นกว่า  Shocked Shocked Shocked

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #473971 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 07:50:58 PM »

จง ไหนๆกะอีหัวหมอแล้ว ให้มันยาวไป คิก คิก

https://www.facebook.com/#!/nonghuapran.trang/posts/628800120475642

ใบสั่งตาม กฎหมายปัจจุบันนี้ มีอายุความหนึ่งปีครับ หมายความว่า ถ้าคุณโดนใบสั่งของเจ้าหน้าที่พนักงานตำรวจใดๆ ส่งมาที่บ้าน หรือเสียบไว้ที่กระจกรถก็แล้วแต่ ท่านสามารถไม่จ่ายค่าปรับก็ได้ครับเพราะถือเป็นแค่คำสั่งของ เจ้าพนักงาน ไม่ใช่ศาล หากภายในหนึ่งปี เจ้าพนักงานไม่ส่งฟ้องศาลกรณีใบสั่งนี้ ท่านก็ไม่มีความผิด เพราะคดีหมดอายุความ ถ้าตำรวจถามท่านก็ตอบว่า อ้าว ผมก็รอให้ศาลฟ้อง และสั่งให้จ่ายค่าปรับเนี่ย จนครบปีแล้วก็ไม่ฟ้องเสียที จะมาให้ผมจ่ายค่าปรับได้ไง เจ้าพนักงานไม่ใช่ศาลนะ ที่จะถือเอาเป็นที่สิ้นสุดได้ และผมก็ไม่ได้ฝ่าฝืนกฎหมายนะ แต่ผมรอให้ศาลฟ้องต่างหาก ในเมื่อศาลไม่ฟ้อง แล้วจะเอาอะไรกะผมอีก

ถ้าตำรวจไม่ส่งฟ้องศาล แต่ส่งแผนกต่อทะเบียนที่ขนส่งแทนล่ะครับ

เท่าที่เจอมา น้อยมากครับที่ตำรวจจะส่งขนส่ง  ผมได้ใบสั่งมาสามสี่ใบ ก็เห็นต่อทะเบียนได้เฉย
เมื่อก่อนผมมีใบสั่งแปะในออฟฟิสเต็ม สามสี่ใบ ไม่เคยไปเสียเหมือนกัน ผมก็ได้ต่อทะเบียนตลอด
แต่ถ้าตำรวจจะอายัดไปที่ขนส่งจริงๆ แล้วเราไปต่อ แล้วขนส่งไม่ให้ต่อ เราก็ดูว่าใบสั่งเกินหนึ่งปีหรือยัง
ถ้าเกิน หมดอายุความแล้ว ขนส่งไม่มีสิทธิมายับยั้ง ต้องต่อทะเบียนให้เรา
ทีนี้ถ้าทะเบียนขาดด้วยเราก็แค่เสียค่าปรับกรณีต่อทะเบียนช้าไปด้วย ก็แค่นั้น
ถ้าเราผิด นายให้ใบสั่งมาเราก็ควรไปเสียค่าปรับ อย่ามัวรอแต่ว่าทำไมไม่ไปฟ้องศาล เรื่องแบบนี้ก็ยังต้องให้ฟ้องศาลพอดีศาลไม่พักทำไหรครับ
ในฐานะประชาชนเรามีสิทธิตามกฎหมายครับ จนท. ไม่ใช่ที่สิ้นสุดของคดีครับ เป็นแค่ต้นทางในกระบวนการยุติธรรม
ศาลสถิตยุติธรรมต่างหาก...ที่เป็นที่ยุติความเป็นธรรมทั้งมวล

คือผมหมั่นใส้ใบสั่งของตำรวจครับ เล่นตามเกมเดินตามกติกา ที่กฎหมายให้ไว้ครับ
แล้วถ้าเขาตั้งด่าน มีสัญญาบัตรเรียบร้อย เราผิดจริง พี่จะจ่ายค่าปรับตรงนั้นไหมมีใบเสร็จถูกต้อง หรือว่าต้องรอให้ฟ้องศาลก่อนครับ
ผมจะยึกยักโดยถ้าจะให้ใบสั่งผมรับได้ แต่ผมจะไม่ยอมให้บัตรใดๆไป ซึ่งก็สำเร็จบ้าง ไม่สำเร็จบ้าง
ถ้าไม่ได้บัตรอะไรผมไป

อย่าหวังว่าผมจะจ่าย

ไม่แหลงแล้วครับเรื่องนาย แหลงเรื่องที่พี่ดุลย์ถนัดดีกว่าครับ เช่น เคยอะไรแบบนี้  ไหนลงรูปมาแลสักหีดถี ปลาวานงั้น

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #473972 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 07:51:29 PM »

อยากกินคากิ ให้แม่กะน้องไปซื้อตะกี้ 2คนนั้นกินได้ไม่กี่คำ เขียหมูกิน ข้าวแหลกไม่ลง เฮ้อ...........ขึ้นราคา แต่ทำไมใช้ข้าวคุณภาพต่ำนักนะ ไม่ใช่ข้าวหอมมะลินะ ข้าวขาวเกรดต่ำๆ เฮ้อ................มีแต่เราอ่ะทนแหลกได้จนหมด  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #473973 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 07:52:28 PM »

น่าจะเปิดให้ประชาชนได้เข้าเยี่ยมชมได้บ้างนะครับ จะได้จุดประกายให้กับเด็กๆที่ชอบนะครับ หรือว่าให้เข้าไปลองทดสอบแลสักสิบนาทีนิ แต่ไม่ใช่ไปฝึกนะ แค่ทดสอบที่หน้าสนามเขาก้ได้ครับ

โห....ได้เงินเพิ่มตั้งหมื่นกว่า  Shocked Shocked Shocked

หมื่นกว่า ฝึกปีๆนึงจบไม่ใช่กี่คนนิครับ

ลองไปหาแลในยูทิ๊วป์ต๊ะครับ กบนอกกะลาก้ได้ มีเหมือนกันครับ  สุดยอดจริงๆครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #473974 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 07:55:04 PM »

โหม๋เที่ยวหย่อนลูกยาตามหนองเพื่อนนี่เป็นนักทำลายใต้น้ำได้ม้าย

ว่าอี้ชวนมาบ้านเราสักหีด แบบนี้หยัดไม่ได้แล้วนิ บ่อปลาเราหมดแน่ๆถ้าพี่ดุลย์โยนยาลงใน

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #473975 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 08:17:21 PM »

ราตรีสวัสดิ์ครับพี่ๆทุกคน

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #473976 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 09:11:46 PM »

tum610, Udomkd และ 4 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ผิดหวังหน่อยนะ... ไม่มีใครนินทาที... คิก คิก

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #473977 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 09:19:59 PM »

คำตอบ....ไม่ใช่อสุจิ  ที่ปล่อยออกไปหน่อยเดียว ก่อเกิดเป็นตัวเป็นร่างเติบโตน้ำหนักเกินครึ่งร้อย

บู่

พี่เข้     พี่เข้    ม   อยู่หนายยย...  อ๋อย อ๋อย บู่ แบร่
ผมอ่านแล้ว ปกติ เข้าใจได้ดี

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #473978 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 09:21:57 PM »

เรื่องของเรื่องกะคือเรื่องของขาหมู.........

คนทำบอกว่าโน้นนี้นั้น......

ส่วนคนดู....ก็นั้นนี้โน้น...

.ก็แค่นั้น.........

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #473979 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 09:34:08 PM »

เรื่องของเรื่องกะคือเรื่องของขาหมู.........

ม้าย....

เรื่องการเกษตรของน้าซับโด๊ะ....  Grin

เนี่ย  ต่อยอดจากข้อความเนี่ย

ผมก็เอือนครับ  แนวแบบให้ไปถามต่อ...ให้ไปคิดต่อ....
จะแหลงทำไม... บู่    แบร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2013, 09:37:25 PM โดย Pandanus » บันทึกการเข้า
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #473980 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 09:34:33 PM »

ว่าแต่  ชอบรูปนี้จัง   Grin

แต่ถ้าให้ทำ เห็นจะขอบาย....  ตกใจ  ผมขี้ขลาดไอ้ไหรโฉ้ที่ย่องมาทางใต้น้ำ

ถ้าให้เลือก  ขอนอนปลายไม้ดีกว่า
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #473981 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 09:54:47 PM »

ใครมีเมียแบบอีลำยองปวดหัวไตห๊ะ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #473982 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 10:13:24 PM »

ว่าแต่  ชอบรูปนี้จัง   Grin

แต่ถ้าให้ทำ เห็นจะขอบาย....  ตกใจ  ผมขี้ขลาดไอ้ไหรโฉ้ที่ย่องมาทางใต้น้ำ

ถ้าให้เลือก  ขอนอนปลายไม้ดีกว่า
คิดถึง ทะเลสาบGreat lake ชายแดน America-Canada ทะเลสาบใหญ่ยังกะทะเลจริง มีปลาน่าตกน่าหากินเยอะแยะ

ปลาเยอะแยะ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #473983 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 10:20:40 PM »

ม้าย....

เรื่องการเกษตรของน้าซับโด๊ะ....  Grin

เนี่ย  ต่อยอดจากข้อความเนี่ย

ผมก็เอือนครับ  แนวแบบให้ไปถามต่อ...ให้ไปคิดต่อ....
จะแหลงทำไม... บู่    แบร่
ผมสนใจแต่เรื่องขาหมู คุณมีสิทธิ์ไหร๋ จะมาให้ผมไปสนใจเรื่องอื่น.......

เอาจริงเอาจังเถอะครับ...

อากาศ คนขาดไม่ได้ ตายเลย

รองลงมา น้ำ...อดน้ำตายช้าหน่อย แต่ไม่กี่วัน ตาย

อาหาร รองต่อมา จากทั้งสอง

ทั้งสามอย่าง เป็นสิ่งจำเป็นในการดำรงค์ชีวิต มุ่งมั่นทำไปเถอะ..แต่ให้ทำอย่างมีประสิทธิภาพ.......

ยิ่งคนเดี๋ยวนี้....การผลิต.....ถามว่า คนไทย 60กว่าล้านคน โดนสอนสั่งให้ยุติการผลิตไปซ๊ะส่วนมาก เริ่มผลิตไม่เป็นกันแล้ว.....

การปรุง(อาหาร) ถามว่า 60กว่าล้านคน จะมีปรุงอาหารได้ สักกี่คน? ปัจจุบันนี้...และด้วยสภาวะทุนนิยมจี้ก้น การพึ่งพาอาหารสำเร็จรูป เป็นแนวทาง ที่ยักษ์ใหญ่อาหารทั้งหลาย เขาวางทางใว้แล้ว....

กลับมาสู่ความจริง อาหารปรุงพิเศษ เช่นน้าฉ็อง ใช่ว่าทุกคนจะปรุงกินเป็น ปรุงกินได้ ปรุงได้แล้วอร่อยถูกลิ้น.....

เป็นกำลังใจครับ มุ่งมั่นต่อไป พยามทำสินค้าเราให้เป็นของพิเศษ น๊ะครับ ต้องนำตลาด อย่าตาม เพราะในตลาดมันมีอยู่เยอะแล้ว เราทำอย่างนี้ คือเรา หากคุณจะกินแบบนี้ คุณต้องมากิน ของโกฉ็อง อยากกินแบบอื่น ก็ต้องไปหาเจ้าอื่น

เดี๋ยวนี้ ทางตรงและใกล้กันหมด หึๆๆ

ที่สำคัญ...ให้รักษาคุณภาพให้คงที่.....

เอาละจะยกตัวอย่างให้ฟัง

เช่นร้านขายกุ้งแม่น้ำ ที่เขาชัยสน ปีหนึ่ง ผมไปหลายครั้ง มันอยู่นอกเส้นทางครับ ต้องตั้งใจแวะเข้าไปเท่านั้น มิใช่ตั้งอยู่ข้างหนนทางผ่าน ไปกี่ทีกี่ครั้ง รสชาติ ไม่เคยเพี้ยน รวมทั้งคุณภาพอาหารวัตถุดิบ

ร้านซกเล็ก ร้านอาหารอีสานข้างหนน เมนู ปลาช่อนเผาเกลือ......กินกี่ทีๆ ไม่เคยผิดหวัง....(อันนี้ลุงตุ้มรู้ดี) ไม่ได้กินซ๊ะหลายที ก็ยังไปรำลึกความหลังกันบ่อย รสคงที่.....ปลาของแก ถ้าคุณภาพไม่ได้ตามที่ต้องการ ยอมไม่ขายครับ.....

อ้อ......หากจะเปิดร้านขายเป็นข้าวขาหมู.....ผมขอร้องสักอย่างว่า คุณควรเสาะหาข้าวที่หุงแล้วกินอร่อยสุดๆ มานำเสนอลูกค้าน๊ะครับ อย่าพล่อยโดยการเอาข้าวสารแจกน้ำท่วมมาหุงขาย สุดยอดข้าวบริโภคในโลกนี้ อยู่ในเมืองไทยนี่แหละ จงภูมิใจ และหามานำเสนอลูกค้าท่านเหอะ ด้วยคนบ้านเรา กินข้าวเป็นหลัก......ข้าวที่กินแล้วมันอร่อย จะช่วยเพิ่มรสชาติอาหารให้อร่อยยิ่งขึ้น โดยต้นทุนไม่ได้เพิ่มมามากมายเลย หากคุณภาพดีจริง เดี๋ยวนี้ ราคาคนกินเขาไม่เกี่ยงกันมากหรอก...อย่าดูถูกว่าทำเพื่อตลาดทั่วไป.....นั่นเท่ากับดูถูกตัวเอง

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #473984 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 10:21:49 PM »

ละครเรื่องนี้คนเขียนกะแทกเกี่ยวกับครอบครัวคนไทย กะคนจีน ความเกียจคร้าน ขี้เหล้าเมายา ฯ

แต่ชีวิตจริงยิ่งกว่านิยายเนอะ  บางคนต้องขายร่างกายเลี้ยงครอบครัว 

หน้า: 1 ... 31596 31597 31598 [31599] 31600 31601 31602 ... 35779
  พิมพ์