เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:27:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31605 31606 31607 [31608] 31609 31610 31611 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25514065 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #474105 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 08:57:47 AM »

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #474106 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 09:07:39 AM »

ไหว้  สวัสดีหัวเช้า ๆ ครับ

วันนี้ ครูกิ๊บกับไอ้เขียว โทร.มาแต่เช้า คนละสาย ไม่ได้รับทั้งคู่.....

เสียงว่า ป้าเพ็ญแวะมาถาม ว่า ห้องน่ะ จะเอากี่ห้อง จะได้เตรียมไว้ให้.....

ฝากคำถามนี้ต่อไปยังมวลสมาชิกครับ  ไม่สะดวกหน้าบ้านก็ส่งคำตอบทางหลังบ้านได้ครับ แต่ขอวันสองวันนี้  ไหว้

แลๆ ใคไปได้มั่ง ไม่โร้ เอาเป็นกำลังใจแก่ผู้จัด ผมเอาห้องหนึ่ง ไปได้หรือไม่ได้ ผมกะจ่ายให้ครับค่าห้อง

ลุ้นเอาวันสุดท้ายครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #474107 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 09:07:57 AM »

golek, Pandanus, Udomkd และ 0 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ ไหว้ ไหว้ สวัสดีตอนเช้าครับ ลุงเข้ม น้าฉ็อง และ.......(อัตโต๊ยยยยย ม่ายคัยหาญมายืนต่อหลังเลย.. Tongue) ครับ  Grin Grin Grin

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #474108 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 09:14:14 AM »

ไหว้ ดีครับ น้าจง ...วันนี้ กินข้าวกับ หมึก แล้วม่ายครับ  Grin Grin Grin

ปล. มาแอบนินทา น้าซับ แต่เช้าเลยหนา... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #474109 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 09:23:20 AM »

ไหว้ ดีครับ น้าจง ...วันนี้ กินข้าวกับ หมึก แล้วม่ายครับ  Grin Grin Grin

ปล. มาแอบนินทา น้าซับ แต่เช้าเลยหนา... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

สวัสดีครับโกเล็ก  ข้าวกินแล้ว แต่ปลาหมึกไม่กินครับผม   น้าซับผมไม่ได้นินทาครับ แต่ผมกำลังพูดความจริงครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #474110 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 09:33:56 AM »

นคร....ของกินที่จัดอยู่ในระดับตำนาน  เก่าใหม่ไม่ว่า ถ้าคุณทำกินดี คุณก็ขึ้นชื่อ

....ข้าวมันไก่โกแก้ว....ท่าม้า ใช้ไก่บ้าน จานหนึ่งหลักร้อย หรือกว่า  (ทุกวันนี้นั่งรถเข็นแลหลานสับไก่แล้ว)

....จาโกย โกหิ้น ท่าม้าเช่นกัน ทุกวันนี้ พาร์กินสันหรือเปล่าไม่รู้ สั่นจนต้องมอบให้ลูกหลานทำ คุณภาพด้อยลงเห็นได้ชัด

....ซาละเปาโกตือ...ราเมศวร์ เคยซื้อมา ทิ้งไว้สามวันแล้วแป้งยังนุ่มอยู่เลย ปัจจุบันย้ายไปข้างตลาดแม่สมจิตต์

....เฉโป เป็ด,หมูพะโล้ โกจุ้ย หน้าวัดวัง รถถีบพ่วง ...ถีบไม่รอดหรอก...หนัก อาศัยรุนมา ทุกวันนี้ก็ต้องแจกบัตรคิวลูกค้าอยู่

....ติ่มซำ โกป็อก...ร้านนี้ดังแล้วชักหยิ่ง เหตุเพราะทักษิณและคณะรัฐมนตรีขณะนั้นเคยมานั่งกินเหมาร้าน ปัจจุบันโกป็อกไปเฝ้าเง็กเซียน

....อาหารตามสั่งป้าแป้น มุมป้อม...ไม่ได้มีรสชาติโดดเด่นใด ๆ เลย ติดขั้นห่วยด้วยซ้ำ...แต่เด็กช่างเด็กหอพักบ้านเช่าแถวนั้นรู้จักดี

เหตุเพราะป้าแป้นปากร้าย ด่าเช็ดเม็ด...แต่จะไม่ยอมให้เด็กคนไหนอดข้าว ไม่ว่าจะเป็นลูกหลานใคร ไม่ว่ามีเงินหรือไม่ ขี้ลักขี้ยาก็ต้องไม่อดข้าว...

....ไก่ทอดนกน้อย หน้าโอเชี่ยน เดิมคือไก่ทอดแม่แดง ทอดกันสามเตา ขายกันสี่ห้าคน ลูกค้าปานดูงูกัดพังพอน

....โกปี๊ ร้านโกปี๊ รวมทั้งขาหมูสูตรโก-ลกเช่นกัน บะกุดเต๋สูตรโก-ลก แบบที่พี่แพะเคยนำเสนอมาครั้งก่อน

....ส่วนหนมจีนพานยม อันนี้ลางเนื้อชอบลางยา แขกบ้านแขกเมืองชอบกันนัก แต่ไม่ถูกรัดดวงผม

....กาแฟ ทั้งโบราณและปัจจุบัน บ้านท่านขุนรัฐวุฒิวิจารย์ หน้าพระธาตุ ขาถ่ายรูปคงชอบ แหล่งกำเนิด"กาแฟไทชิ" รสชาติ ลางเนื้อชอบลางยาเหมือนกัน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #474111 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 09:34:58 AM »

golek, Pandanus, Udomkd และ 0 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ ไหว้ ไหว้ สวัสดีตอนเช้าครับ ลุงเข้ม น้าฉ็อง และ.......(อัตโต๊ยยยยย ม่ายคัยหาญมายืนต่อหลังเลย.. Tongue) ครับ  Grin Grin Grin

อะไรครับ....อะไร??

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #474112 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 09:45:46 AM »

ขึ้นสวนสักกะเดี๋ยวก่อนครับ

ฝากเรื่องที่ป้าเพ็ญถามมาด้วยนะครับ ทุก ๆ ท่าน
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #474113 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 09:47:44 AM »

ตกใส่ผ้า ผ้าหลุด

นั่งดูรายการตีสิบอยู่เมื่อกี้ครับ

เห็นเด็กน่าจะอนุบาลใส่สั้นแบบนี้เลยมาร้องเพลงแน่นอกโชว์ เศร้า

ผมล่ะรู้สึกเศร้าใจน่ะครับ เทียบกับเพื่อนๆน้องเขาที่มาโชว์ด้วยกัน

แต่แต่งตัวแบบไม่ใช่หวาบหวิวขนาดนั้นผิดกันเลยครับ

ปล.หรือผมคิดไปเอง อ๋อย

ดูเหมือนกันครับ....

ทำไม่คิด ไอ้พวกผู้ใหญ่...ทู่เรศว่ะ...

เด็กยังไม่ถึงวัย...แสดงเอาตัวอย่างอูบาทว์ ๆ สองแง่ สองง่ามมา  บู่ บู่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #474114 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 09:49:46 AM »

ไหว้  สวัสดีหัวเช้า ๆ ครับ

วันนี้ ครูกิ๊บกับไอ้เขียว โทร.มาแต่เช้า คนละสาย ไม่ได้รับทั้งคู่.....

เสียงว่า ป้าเพ็ญแวะมาถาม ว่า ห้องน่ะ จะเอากี่ห้อง จะได้เตรียมไว้ให้.....

ฝากคำถามนี้ต่อไปยังมวลสมาชิกครับ  ไม่สะดวกหน้าบ้านก็ส่งคำตอบทางหลังบ้านได้ครับ แต่ขอวันสองวันนี้  ไหว้

Grin Grin   1

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #474115 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 09:51:43 AM »

ฟังหญิงลี แต่ดูใบเตย  Grin

ฟังหญิงลี แต่ดู สารคดีญี่ปุ่นครับ   จอง ฮ.แล้ว จองรถแล้ว แขบกลับไปเลือก ส. อบต  กับ นาย อบต. ครับ สุดสัปดาห์นี้ ออกพรรษาพอดี เหล้าเบียร์ไม่ขายอีกแล้ว เซ็งจริงๆ

ไม่แปลกใจเลยที่ไอ้เฒ่าตัณหากลับมันจ้างไปพบที่นู่น หึหึหึหึ

เห็นม๊ะ..ไม่ต้องหล่อ  ไม่ต้องเท่ 
หน้าเหี่ยว หัวล้าน ไม่เป็นไร จะเลือก"เอา"แบบไหนก็ได้...

ขอให้ยังเบี้ยนิ... Grin Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #474116 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 09:52:56 AM »

ไม่ต้องกดแชร์ก็ได้ครับ

โยนทั้งถุงใส่พัดลมเพดาน เดี๋ยวก็กระจาย....

อันนั้นกระจายเฉพาะในห้อง แต่นี้จะให้ดังทั้งประเทศครับ ทุกคนรู้จัก ใครมาแถวนั้นต้องแวะไปชิม เป็นจุดสนใจครับ

ถ้ามาตรังผมอี้พามากินข้าวมันไก่ร้านโกช้อย ขายข้าวมันไก่ ข้าวหน้าเป็ด ข้าวหมูแดง หมูกรอบ ครับ ตอนนี้โกช้อยไม่สับไก่เองแล้ว ให้ลูกๆหลานๆสับแทนครับ

อีกร้านที่ตรงกันข้าม คือภัตตาคารโกช้อย  เป็นอาหารแบบภัตตาคารคนจีนนะครับ ผมมักจะสั่งขาหมู กับ เต้าหู้ทรงเครื่อง ไปให้เด็กๆกินบ่อยครับ

แหลงแล้วคิดถึงบ้านแล้วหล่าวนิ  ช๊อปเปอร์ก็ซ่อมเสร็จแล้ว เดือนนึงแล้วไม่ได้สตาร์ทเลยชาด

น้ำลายหก น้ำลายหก

ถ้าไม่ติดพี่เข้มจะไปกินติ่มซำร้านเดิม..

จะแวะไปชิมซะหน่อย... บู่ บู่

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #474117 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 09:54:18 AM »

ไหว้

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #474118 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 09:55:47 AM »

โหลๆ ลุงตุ้น...ได้รับของแล้วหรือยัง

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #474119 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 09:57:23 AM »

ไม่ต้องกดแชร์ก็ได้ครับ

โยนทั้งถุงใส่พัดลมเพดาน เดี๋ยวก็กระจาย....

อันนั้นกระจายเฉพาะในห้อง แต่นี้จะให้ดังทั้งประเทศครับ ทุกคนรู้จัก ใครมาแถวนั้นต้องแวะไปชิม เป็นจุดสนใจครับ

ถ้ามาตรังผมอี้พามากินข้าวมันไก่ร้านโกช้อย ขายข้าวมันไก่ ข้าวหน้าเป็ด ข้าวหมูแดง หมูกรอบ ครับ ตอนนี้โกช้อยไม่สับไก่เองแล้ว ให้ลูกๆหลานๆสับแทนครับ

อีกร้านที่ตรงกันข้าม คือภัตตาคารโกช้อย  เป็นอาหารแบบภัตตาคารคนจีนนะครับ ผมมักจะสั่งขาหมู กับ เต้าหู้ทรงเครื่อง ไปให้เด็กๆกินบ่อยครับ

แหลงแล้วคิดถึงบ้านแล้วหล่าวนิ  ช๊อปเปอร์ก็ซ่อมเสร็จแล้ว เดือนนึงแล้วไม่ได้สตาร์ทเลยชาด

น้ำลายหก น้ำลายหก

ถ้าไม่ติดพี่เข้มจะไปกินติ่มซำร้านเดิม..

จะแวะไปชิมซะหน่อย... บู่ บู่

ไม่พรือครับ take away ได้ครับ พี่จะเอาไหรมั่งครับ ผมจะได้โทรไปจองไว้ครับ

หน้า: 1 ... 31605 31606 31607 [31608] 31609 31610 31611 ... 35779
  พิมพ์