เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 03:23:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31628 31629 31630 [31631] 31632 31633 31634 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25498161 ครั้ง)
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #474450 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 11:01:02 AM »

ก่อนจะเอาเงินส่วนแบ่งรบกวนโอนเงินมาให้ค่าดำเนินการซัก 1200 เหรียญนะคะ
ด้วยรัก
น้องฮันนีเวร...
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #474451 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 11:03:53 AM »

หลานกำนันแถวบ้านครูแมว ลักขี้ยางเพื่อนกลางวันแสก ๆ บ้านเขาก็อยูแถว ๆ นั้น

เจอเจ้าทรัพย์ส่องกะลูกซองห้านัด ขาเดี้ยงทั้งที่บนบ่ามีสอบขี้ยางอยู่เลย

......

พอเรื่องถึงโรงพัก....กลายเป็นว่า เจ้าทรัพย์ไปยิงคนที่มาต่อนกกรงในสวนยาง

กรงต่ออยู่ในที่เกิดเหตุ....แต่สอบขี้ยางไม่มี และขี้ยางยังอยู่ที่โคนเรียบร้อย

แล้วไปต่อนกในที่เพื่อนไม่ได้รับอนุญาต บุกรุกนะนั่น

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #474452 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 11:06:25 AM »

ก่อนจะเอาเงินส่วนแบ่งรบกวนโอนเงินมาให้ค่าดำเนินการซัก 1200 เหรียญนะคะ
ด้วยรัก
น้องฮันนีเวร...

มุขเห่ยๆ แบบนี้แหละครับยังมีคนหลงเชื่อ เพียงแต่เปลี่ยนเรื่องนิดหน่อย
เป็นหนุ่มฝรั่งต่างชาติ หน้าตาดี (เอารูปใครมาก็ไม่รู้) แชทมาคุยกะสาวไทยที่อยากมีผัวฝรั่งจนตัวสั่น
ฐานะดีอย่างงั้นอย่างนี้ รักจริงอยากบินมาแต่งงาน แต่รบกวนโอนค่าเครื่องบินมาก่อนเพราะยังเบิกกองมรดกไม่ได้

ก็เสียเงินเสียทองกันปาย บางรายมีเสียตัวเพิ่มเข้าไปอีก คบกะหนุ่มไทยฐานะปานกลาง ยังจะดีกว่าฝรั่งขี้นกซะอีกไหนๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #474453 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 11:08:26 AM »

เก็บไว้แดรกเองเถอะเมิง ถูกแจคพอทตั้ง 217 ล้านเหรียญ จะมาแบ่งให้ตรูใช้ทามมายยย คิก คิก ขำก๊าก

หยิ่งเนาะ.....

ลงเลที ได้พันสองพันเหรียญเองไม่ใช่เหรอ

นั่นที่พี่ใภ้รู้ื แล้วที่ไม่รู้ละ ลุยเสียแหม็ดนิ อย่าให้พบพี่ใภ้นะ ผมบอกให้ฉาด

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #474454 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 11:09:28 AM »

หลานกำนันแถวบ้านครูแมว ลักขี้ยางเพื่อนกลางวันแสก ๆ บ้านเขาก็อยูแถว ๆ นั้น

เจอเจ้าทรัพย์ส่องกะลูกซองห้านัด ขาเดี้ยงทั้งที่บนบ่ามีสอบขี้ยางอยู่เลย

......

พอเรื่องถึงโรงพัก....กลายเป็นว่า เจ้าทรัพย์ไปยิงคนที่มาต่อนกกรงในสวนยาง

กรงต่ออยู่ในที่เกิดเหตุ....แต่สอบขี้ยางไม่มี และขี้ยางยังอยู่ที่โคนเรียบร้อย

โบราณว่า รบผีดีหวารบคน ไหนๆกะอีทำ

เอาให้ต๊ายยยยย

เสียดายช่วงนั้นไม่อยู่บ้าน  แวะไปที่ลุงตุ้มก่อนก็ได้ครับ Smiley Smiley Smiley

พี่ธเนศเข้ามาขวางไม่แลเลย พี่ดุลย์อี้ยิงกับลูกซองงั้นครับ  หยีบก่อน อย่าเพิ่งออกมา

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #474455 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 11:12:10 AM »

ชาวนาดีอย่างหนึ่งตรงไม่ค่อยมีโจรลักข้าวเพราะเก็บเสร็จขนกลับบ้านหมดแบบวันต่อวัน
ถ้าไม่หมดจริงๆก็นอนเฝ้า ตอนลูกจ้างมาลงเก็บข้าวเยอะๆ แต่สมัยนี้ไม่มีแล้ว รถลงวันเดียวหมด

แต่สมัยนั้นมีปัญหา ลักวัวแทน ค่ำลงก็คออยฟังเสียงปืน เช้าๆ ข่าวก็มาแล้วว่าเขาอุกวัวกันที่ไหน
บางทีก็เห็นคนตามวัวเดินลัดทุ่งมาถามทางกันบ่อยๆ
พอหมดยุคใช้วัว ก็มีโจรลักเครื่องเข้ามาอาละวาดอีก

ตกลงคนอุบาทว์ชอบลักของเพื่อนนิมีทุกยุคไม่สูญพันธ์

ที่ภาคกลาง เขาลักเกี่ยวข้าวกับรถแล้วครับพี่ ชาวนาต้องไปนอนเฝ้า นี่นาผมพอเริ่มออกรวงว่าอี้ลางานไปเฝ้าครับ ไรเควิ้นได้ออกงานแล้วครับ

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #474456 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 11:13:24 AM »

tum610, Southlander, นายกระจง, lugkrod, แอบดูที่รูเดิม และ 57 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

น้าแคว๊ดพาใครมาคะลักคะลุยฮั้น... บู่   คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #474457 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 11:14:38 AM »

ชาวนาดีอย่างหนึ่งตรงไม่ค่อยมีโจรลักข้าวเพราะเก็บเสร็จขนกลับบ้านหมดแบบวันต่อวัน
ถ้าไม่หมดจริงๆก็นอนเฝ้า ตอนลูกจ้างมาลงเก็บข้าวเยอะๆ แต่สมัยนี้ไม่มีแล้ว รถลงวันเดียวหมด

แต่สมัยนั้นมีปัญหา ลักวัวแทน ค่ำลงก็คออยฟังเสียงปืน เช้าๆ ข่าวก็มาแล้วว่าเขาอุกวัวกันที่ไหน
บางทีก็เห็นคนตามวัวเดินลัดทุ่งมาถามทางกันบ่อยๆ
พอหมดยุคใช้วัว ก็มีโจรลักเครื่องเข้ามาอาละวาดอีก

ตกลงคนอุบาทว์ชอบลักของเพื่อนนิมีทุกยุคไม่สูญพันธ์

ที่ภาคกลาง เขาลักเกี่ยวข้าวกับรถแล้วครับพี่ ชาวนาต้องไปนอนเฝ้า นี่นาผมพอเริ่มออกรวงว่าอี้ลางานไปเฝ้าครับ ไรเควิ้นได้ออกงานแล้วครับ

ที่อื่นๆ ได้ยินข่าวครับ แต่แถวๆบ้านเราไม่มีทีเพราะรถเกี่ยวข้าวมาจากที่อื่น ไม่รู้ทางหนีทีไล่
แต่ไอ้ที่ไปลักหาบเอาจากในนาตอนกลางคืนที่เจ้าของไม่เฝ้างั้นมีมั่ง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #474458 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 11:15:07 AM »

ภาพมันโหด....แต่มันคือเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นจริง.....ในเมืองไทย

และเขาว่า กงล้อประวัติศาสตร์ มันหมุนมาซ้ำรอยเดิมเสมอ เศร้า

ภาพดูโหด แต่คนที่ถูกแขวนคอคือใคร คอมมิวนิสต์หรือเปล่า อะไรยังไง ผมเกิดไม่ทันครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #474459 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 11:16:30 AM »

ต้องไปอุดฟันก่อน ไม่งั้น ปตท.ไม่ให้ลงแท่นมัน pretๆ ทั้งเพ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #474460 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 11:17:24 AM »

โหยย............เซ็งว่ะ คืนนี้ทองพุ่งกระฉูด แต่เงินดอลดันอ่อน บาทแข็งโป๊ก วันนี้วันเดียวบาทแข็งขึ้น.30สตางค์  ขาดทุนไปบาทละ2-3ร้อย กะค่าเงิน  บู่

ทองบาทเท่าไหร่แล้วครับ ค่าเงินกี่บาทต่อเหรียญแล้วครับ พี่ดุลย์กำลังรอช่วงราคาดีพาไปแลกครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #474461 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 11:17:50 AM »

ต้องไปอุดฟันก่อน ไม่งั้น ปตท.ไม่ให้ลงแท่นมัน pretๆ ทั้งเพ

ผมอุดครั้งเดียว สุขภาพดีไปสามปีเลยครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #474462 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 11:24:47 AM »

ผมอุดครั้งเดียว สุขภาพดีไปสามปีเลยครับ

อยากให้มีโรคอะไรระบาดในแท่นมันจัง เวลามันขึ้นฝั่งทุกตัวต้องถูกจับกักบริเวณ
ไปหาใคร ที่ไหนไม่ได้ถ้าไม่มีใบรับรองว่าปลอดโรค ไอ้พวกเป-รต ทำตัวแบ่งระดับเป็นบุคคลชั้นพิเศษ
บนบกก็มี ตรงหน้าบ้านพักมัน แม-ร่ง มีไฟแดงอภิสิทธิมาติดให้เว้ยย ทั้งที่ชาวบ้านร้านช่องไม่ได้ประโยชน์อะไรเลย
ทางเข้าโรงงานมันก็ติด สองแยกนี้ผมไม่เคยเคารพสัญญาญเลย เขียวแดงไม่สนใจ ถ้ามันไปได้ ตรูไปโลด

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #474463 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 11:46:17 AM »

ไหว้ แค่เที่ยงแระ... Smiley

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #474464 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 11:53:19 AM »

หลับฝันดีครับพี่ๆสุดหล่อทุกท่าน ไหว้

เช่นกัน.....

คืนนี้ยังครับ Grin กลางวันนอนเต็มที่มาแล้ว

เพราะเมื่อคืนถูกหลอกให้รอผลสอบทั้งคืน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผลสอบดันออกบ่ายสามวันนี้แล้วครับ อ๋อย Lips Sealed หัวเราะร่าน้ำตาริน

รู้ผลสอบแล้วร้องทำไมนั่น

ส่วนตัวผมเองได้ไปต่อครับ

แต่มันทะแม่งทะแม่งอยู่ครับ ของที่อื่นส่วนใหญ่เขาประกาศแรกเที่ยงคืนครับ

แต่ของผมบ่ายสามแล้วครับ เลยคิดว่า...

ยังไม่รู้เลย นัททำมาหากินหรือเรียนอะไรอยู่เนี่ย

ปัจจุบันเรียนรามอยู่ครับ แต่พอสอบนี้ติดอาจได้ใส่สีกากีครับพี่ฉ็อง Grin

ยาวไปเลยครับๆ

หน้า: 1 ... 31628 31629 31630 [31631] 31632 31633 31634 ... 35779
  พิมพ์