เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 10:27:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31808 31809 31810 [31811] 31812 31813 31814 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25588771 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #477150 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 10:00:57 PM »

แต่ก่อน โซนี่ผมก็ไม่รับ....เหตุผลเดียวกัน  ต้องให้ลูกค้าไปเข้าศูนย์

แน่นอน ....ราคากระอักเลือด

ผมรับไว้แล้วลำบากใจตอนคิดราคาลูกค้า  เพราะผมเองก็เอาไปส่งศูนย์อีกที

ตอนนี้  โซนี่เริ่มทำอะไร ๆ เหมือนเพื่อนแล้ว  กลับเป็นแอลจีกับซัมซุงแทน....
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #477151 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 10:06:20 PM »

อืม รู้สึกจอ LG ที่บ้านพิกเซลล์ดำไปเยอะแล้ว อยากซ่อมใหม่จัง

แอลจีกับซัมซุง เชิญไปให้เข้ขบที่ศูนย์เลยครับ  อย่ามาให้ลูกซิวตอดแถวนี้.... 

สองยี่ห้อนี้ ผมไม่รับซ่อมครับ  เพราะอะหลั่ยไม่เหมือนเพื่อน  และศูนย์ไม่ปล่อยอะหลั่ย
เอ๊าะ ได้โร้ไปแหละ

คือพักซ่อมไหร เสียกะโยน  คิก คิก Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #477152 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 10:06:52 PM »

ก่อนเที่ยง  ไม่ได้เงิน....แถมอารมย์เสีย

หลังเที่ยง....ซ่อมขาดทุนค่าอะหลั่ย ฟรีค่าแรง....แต่สบายใจ  กลบอารมย์เสียเมื่อก่อนเที่ยงได้มิดเลย
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #477153 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 10:14:40 PM »

จานปราดครับ ผมกะน้องเจอซุปเปอกวงติงกว่านี้เยอะครับ  ไม่รู้มันกินไรเป็นอาหารหลัง

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #477154 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 10:20:19 PM »

วันที่ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 เวลา 16:31:19 น.

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า นายวิบูลย์ สงวนพงศ์ ปลัดกระทรวงมหาดไทย ลงนามในคำสั่งย้ายข้าราชการตำแหน่งอำนวยการสูง (นายอำเภอ) 9 ตำแหน่ง ประกอบด้วย นายพิษณุ เสนาวิน นอภ.บางกรวย จ.นนทบุรี เป็น อธิการวิทยาลัยกรมการปกครอง 2.นายพุฒิพงศ์ ศิริมาตย์ นอภ.เมืองปทุมธานี เป็น ผู้อำนวยการสำนักกิจการความมั่นคงภายใน 3.นายไกรศร วิศิษฎ์วงศ์ นอภ.สายบุรี จ.ปัตตานี เป็น ผอ.สำนักพัฒนาบุคลากร ศอ.บต. 4.นายวีรัส ประเศรษโฐ นอภ.ชัยบาดาล จ.ลพบุรี เป็น ผู้ตรวจราชการกรมการปกครอง 5.นายกิติภพ ตราชูวณิช ผอ.กองการเจ้าหน้าที่ (กจ.) เป็น ผู้ตรวจกรมฯ 6.นายสมคิด จันทมฤก ผอ.กองวิชาการและแผน เป็น ผอ.กจ. 7.นายนรภัทร์ ปลอดทอง นอภ.แม่ระมาด จ.ตาก เป็น ผอ.กองวิชาการและแผน 8.นายสุวิทย์ คำดี นอภ.คลองหลวง จ.ปทุมธานี เป็น ผอ.สน.บริหารการปกครองท้องที่ 9.นายวิเชียร ชิดชนกนารถ นักวิชาการคอมพิวเตอร์ เป็น ผอ.สน.บริหารการทะเบียน

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า นอกจากนี้ยังมีคำสั่งย้ายข้าราชการตำแหน่งอำนวยการสูง (ระดับ 9) 8 ตำแหน่ง ประกอบด้วย 1.นายสุวพงศ์ กิติภัทย์พิบูลย์ ปลัดจังหวัดระนอง เป็น ปลัดจังหวัด (ปจ.) ชัยนาท 2.นายปราโมทย์ สำเภาเงิน ปจ.เพชรบุรี เป็น ปจ.ประจวบคีรีขันธ์ 3.นายมงคล สุกใส ปจ.ลำปาง เป็น ปลัดจังหวัดพิจิตร 4.นายสุรพง สัตยารักษ์ ปจ.เชียงใหม่ เป็น ปจ.ลำปาง 5.นายเมธี สุพรรณฝ่าย ผู้ตรวจกรมการปกครอง เป็น ปจ.มหาสารคาม 6.นายไกรสร กองฉลาด ปจ.เพชรบูรณ์ เป็น ปจ.ร้อยเอ็ด 7.นายสุธี ทองแย้ม ปจ.สมุทรสาคร เป็น ปจ.ราชบุรี 8.นายบุญญะพัฒน์ จันทรอุไร ปจ.กาญจน์บุรี เป็น ปจ.สมุทรสงคราม

นอกจากนี้ นายวิบูลย์ ยังได้ลงนามในคำสั่งแต่งตั้งโยกย้ายข้าราชการตำแหน่งอำนวยการสูง (นายอำเภอ 9) อีก 37 ตำแหน่ง 1.นายสมควร ขันเงิน นอภ.เมืองพังงา จ.พังงา เป็น ปจ.กระบี่ 2.นายวีระวัฒน์ วงศ์ว่องไว นอภ.กุฉินารายณ์ จ.กาฬสินธุ์ เป็น ปจ.กาฬสินธุ์ 3.นายพจน์ รักความสุข นอภ.นายายอาม จ.จันทบุรี เป็น ปจ.จันทบุรี 4.นายรังสรรค์ ตันเจริญ นอภ.สวนผึ้ง จ.ราชบุรี เป็น ปจ.ระนอง 5.นายเลิศพรไชย ไชยฤทธิ์ นอภ.เมืองกำแพงเพชร เป็น ปจ.ชุมพร 6.นายนิพันธ์ ศิริธร นอภ.เมืองตรัง จ.ตรัง เป็น ปจ.ตรัง 7.นายสมศักดิ์ อิทธิวรกุล นอภ.เมืองปราจีนบุรี เป็น ปจ.ตราด 8.นายวัชรินทร์ รักชาติเจริญ นอภ.พุทธมณฑล จ.นครปฐม เป็น ปจ.นครนายก 9.นายสกล จันทรักษ์ นอภ.ฉวาง จ.นครศรีธรรมราช เป็น ปจ.นครศรีธรรม

10.นายสุรสันติ์เพชรสุวรรณรังษี นอภ.วานรนิวาส จ.สกลนคร เป็น ปจ.บึงกาฬ 11.นายเสริมศักดิ์ สีสันต์ นอภ.ชะอำ จ.เพชรบุรี เป็น ปจ.เพชรบุรี 12.นายเรวัต ประสงค์ นอภ.เสนา จ.พระนครศรีอยุธยา เป็น ปจ.พระนครศรีอยุธยา 13.นายสรธร สันทัด นอภ.เมืองพะเยา จ.พะเยา เป็น ปจ.พะเยา 14.นายศุภชัย โพชนุกูล นอภ.เมืองภูเก็ต เป็น ปจ.พังงา 15.นายโชคดี อมรวัฒน์ นอภ.สันกำแพง จ.เชียงใหม่ เป็น ปจ.เชียงใหม่ 16.นายประทีป ศิลปเทศ นอภ.หนองเรือ จ.ขอนแก่น เป็น ปจ.พิษณุโลก 17.นายเสรี พาณิชย์กุล นอภ.หาดใหญ่ จ.สงขลา เป็น ปจ.ภูเก็ต

18.ว่าที่ ร.ต.พิเชียน ลิมป์หวังอยู่ นอภ.เมืองอ่างทอง เป็น ปจ.มุกดาหาร 19.นายวัชรเรนทร์ สืบสิทธิ์ นอภ.เมืองยโสธร เป็น ปจ.ยโสธร 20.นายวชิระ อัลภาชน์ นอภ.เมืองยะลา เป็น ปจ.ยะลา 21.นายกฤษณ์ คงเมือง นอภ.เมืองเพชรบูรณ์ เป็น ปจ.เพชรบูรณ์ 22.นายธีรวัฒน์ สุดสุข นอภ.ลาดยาว จ.นครสวรรค์ เป็น ปจ.ระยอง 23.นายนิวัฒน์ รุ่งสาคร นอภ.กระทุ่มแบน จ.สมุทรสาคร เป็น ปจ.สมุทรสาคร 24.นายอภิสรรค์ สง่าศรี นอภ.เมืองสระบุรี เป็น ปจ.ลพบุรี 25.นายจำลอง เณรแย้ม นอภ.เมืองลำพูน เป็น ปจ.ลำพูน

26นายณรงค์ศักดิ์ พลศักดิ์ นอภ.กันทรารมย์ จ.ศรีสะเกษม เป็น ปจ.เลย 27.นายสมศักดิ์ พัวพันธุ์ นอภ.เมืองสมุทรปราการ เป็น ปจ.สมุทรปราการ 28.นายหัสนัย จิตอารีย์ นอภ.ท่าม่วง จ.กาญจนบุรี เป็น ปจ.กาญจนบุรี 29.นายราตรี บุญยง นอภ.เมืองสิงห์บุรี เป็น ปจ.สิงห์บุรี 30.นายอุทัย ลือชัย นอภ.เมืองเชียงใหม่ เป็น ปจ.สุโขทัย 31.นายประเสริฐ จิตมุ่ง นอภ.เกาะสมุย จ.สุราษฎร์ธานี เป็น ปจ.สุราษฎร์ธานี 32.นายเอกรัตน์ อังคสิทธิ์ นอภ.เมืองสุรินทร์ เป็น ปจ.สุรินทร์ 33.นายมนัธสะวัชร บุญสมวัฒนวงศ์ นอภ.เมืองเลย เป็น ปจ.หนองคาย 34.นายวิษณุ สว่างทรัพย์ นอภ.เมืองนครสวรรค์ เป็น ปจ.หนองบัวลำภู 35.นายบรรเจิด อนุเวช นอภ.วิเศษชัยชาญ จ.อ่างทอง เป็น ปจ.อ่างทอง 36.นายสุชาติ ธีระวงษ์พิทักษ์ นอภ.เมืองอุตรดิตถ์ เป็น ปจ.อุตรดิตถ์ และ 37.นายธรรมศักดิ์ รัตนธัญญา นอภ.วังน้ำเย็น จ.สระแก้ว เป็น ปจ.อำนาจเจริญ

ปจ. นี่คือปลัดจังหวัดรึเปล่าครับ มีตำแหน่งเทียบเท่านายอำเภอเหรอครับ  Huh   Grin

นายอำเภอเมืองตรังคนที่ให้ไรเควิ้นผมไปเป็นปลัดจังหวัดแล้ว

แลท่าได้เวลาไปขอ ป. ๓ สักกระบอกหล่าวหวาครับ  ถาม ผบ. แลก่อนครับว่าพรือ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #477155 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 10:25:51 PM »

ไหว้โหลๆ....น้าฉ๊องครับ

HP DV-6000 ปุ่มคีย์บอร์ดค้าง ผมงัดจนหลุดพังพ้น คิก คิก คิก คิก ซ่อมหรือเปลี่ยนได้ไม่ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

Grinยังมีอะไหล่ไม่ครับ  เก่าเเล้ว คิก คิก

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #477156 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 10:29:40 PM »

นายอำเภอเมืองตรังคนที่ให้ไรเควิ้นผมไปเป็นปลัดจังหวัดแล้ว

แลท่าได้เวลาไปขอ ป. ๓ สักกระบอกหล่าวหวาครับ  ถาม ผบ. แลก่อนครับว่าพรือ
[/quote]

Grinผมขอไม่เคยได้  น้าจงเเนะนำให้มั้งถิครับ คิก คิก

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #477157 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 10:46:02 PM »

Grinผมขอไม่เคยได้  น้าจงเเนะนำให้มั้งถิครับ คิก คิก
[/quote]

ไม่ยากครับ   ไปบนอำเภอแล้วไปหา ปลัดสกล ได้เลยครับ ปลัดเปิดร้านปืนใหญ่โตตรงข้ามจวนผู้ว่าครับผม

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #477158 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 11:07:22 PM »

ราตรีสวัสดิ์ครับพี่ๆทุกคน

k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #477159 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 11:23:41 PM »

ไม่ยากครับ   ไปบนอำเภอแล้วไปหา ปลัดสกล ได้เลยครับ ปลัดเปิดร้านปืนใหญ่โตตรงข้ามจวนผู้ว่าครับผม
[/quote]

อ้าว Huh  นั้นร้านปลัดเออครับ Huh สาเห็นผ่านๆ อ๋อย

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #477160 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 11:30:02 PM »

นอนอยู่คอนนิ๊แถวพานยาวก่อนเก้าโมงมากินโก้ปี้กันม่าย

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #477161 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 11:31:11 PM »

ฉ๊อง

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #477162 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 11:36:25 PM »

k@mon, Udomkd (+ 1 ซ่อนตัว) และ 12 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ Grin

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #477163 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 11:38:06 PM »

นอนอยู่คอนนิ๊แถวพานยาวก่อนเก้าโมงมากินโก้ปี้กันม่าย

ตื่นบ่ายโมง ทันมั้ยครับโลกพี่  น้ำลายหก  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #477164 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 06:40:39 AM »

ก่อนเที่ยง  ไม่ได้เงิน....แถมอารมย์เสีย

หลังเที่ยง....ซ่อมขาดทุนค่าอะหลั่ย ฟรีค่าแรง....แต่สบายใจ  กลบอารมย์เสียเมื่อก่อนเที่ยงได้มิดเลย

+ 1  ให้ครับ 

สวัสดียามเช้าครับ    ทุกๆ  ท่าน 

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
หน้า: 1 ... 31808 31809 31810 [31811] 31812 31813 31814 ... 35779
  พิมพ์