เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 12:22:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31824 31825 31826 [31827] 31828 31829 31830 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25613668 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #477390 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 09:59:07 AM »

golek และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้    โดนชก ตกใจ  ตกใจ

ไหว้ ไหว้ ไหว้ สวัสดีตอนเช้า ตั้งไว้ก่อนเลยครับ ทุกๆท่าน  Embarrassed Embarrassed Embarrassed

พันพรื่อที่ เหี่ยว แต่เช้าเลย วันนี้ ... Tongue

ขนาดไม่มีใครเลย เติ้นกะยังไม่เห็นผม

ขึ้นยืนบนลูกขี้ครกเลยน้าฉ็อง

ผมคงเตี้ยมากสินะ....  

แต่ผมสูงกว่ามือปืน เตี้ย ไสคา นะครับ ขอบอก

No problem on horizontal axis.

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #477391 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 10:07:33 AM »

ตรงสี่แยกนี้ มันเป็นสี่แยกชิงจังหวะ ....  เพราะรถตรงจะเยอะมาก ส่วนรถเลี้ยวขวาที่รอฝั่งตรงกันข้ามนั้น

ถ้าจะชิงจังหวะก่อนรถฝั่งผมออกตัวก็ต้องเร็วพอ  ไม่งั้นก็ต้องรอจนเกือบหมดไฟเขียว

ปรกติ รถผมตอนออกตัวแรงบิดมาเร็วมาก สองสามเกียร์แรกไม่แพ้พวกคอมมอนเรลหรอก

ตำแหน่งที่ผมอยู่ ผมสามารถออกตัวได้เร็วก่อนที่พวกเลี้ยวขวาตัดหน้าจะทันออกตัวด้วยซ้ำ

แต่มันติดตรงที่ ข้างหน้าผมมันมีรถจอดส่งลูกขวางอยู่......

ผมต้องออกเร็วและฉีกขวาให้ได้ก่อนคันสีแดงจะทันมาถึง....  ไม่งั้นจะกลายเป็นปาดหน้าเขา ได้เรื่องอีก

บังเอิญ....วีโก้ที่อยู่เลนนอกผม คันสีแดงตามรูป  ออกตัวเร็วใจหาย.....!!!!  ได้ยินเสียงล้อลั่นเอี๊ยดเบา ๆ ด้วย

ผมมองกระจกหลัง  เห็นชัด ๆ เลยว่า มันพยายามมาปิดทางไม่ให้ผมขึ้นขวาได้

เพราะข้างหน้าหลังจากได้ไฟเขียว  ทางโล่งยาว ๆ ซึ่งหาได้ยากมาก

หากปล่อยให้รถตู้ต้วมเตี้ยมนี่ขึ้นขวาได้ เขาจะติดอยู่ท้ายรถตู้คันนี้อีกนาน....
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #477392 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 10:08:13 AM »

golek และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้    โดนชก ตกใจ  ตกใจ

ไหว้ ไหว้ ไหว้ สวัสดีตอนเช้า ตั้งไว้ก่อนเลยครับ ทุกๆท่าน  Embarrassed Embarrassed Embarrassed

พันพรื่อที่ เหี่ยว แต่เช้าเลย วันนี้ ... Tongue

ขนาดไม่มีใครเลย เติ้นกะยังไม่เห็นผม

ขึ้นยืนบนลูกขี้ครกเลยน้าฉ็อง

ผมคงเตี้ยมากสินะ....   

แต่ผมสูงกว่ามือปืน เตี้ย ไสคา นะครับ ขอบอก

No problem on horizontal axis.

โบราณว่า ความรัก ไร้อุปสรรคในแนวนอน.....   
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #477393 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 10:11:40 AM »

ต่อๆ น้าฉ็องอย่าว่อกแว่กกะเรื่องใต้ดือ

เรื่องนั้นยกให้เป็นหน้าที่ผม คิก คิก Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #477394 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 10:16:03 AM »

ฟีโน่คุณแม่ลูกสองคันสีแดงฝั่งตรงข้าม ...ทำในสิ่งที่ไม่คิดว่าคนขับรถซ้อนเด็ก จะทำสิ้นคิดยังงั้นได้

ตัวเองไม่ได้อยู่หัวแถว แต่ประสงค์จะเลี้ยวขวา........ก็เลยพรวดออกขวาจากตัวแหน่งที่จอดรอไฟ........

แล้วก็ตัดเลี้ยวขวาไม่ได้ เพราะผมออกมาเร็ว.....

ก็เลยคร่อมรถรอมันกลางถนนงั้นแหละ.........!!!!!   ตกใจ

วีโก้คันสีแดงตามรูป  ไม่ได้มองข้างหน้าแน่ ๆ

ผมมองกระจกหลัง เห็นเขาบี้เครื่องยนต์แล้วมองมาทางรถผม กะจะชิงจังหวะการขึ้นขวาของผมให้ได้...

.....ซึ่งเขาทำสำเร็จ....   ผมยอมจอดรอขึ้นขวาทีหลังก็ได้

หรือไม่ก็...คันสีดำที่จอดส่งลูกอาจจะออกเลย ผมจะได้พลอยตามหลัง

...........
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #477395 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 10:30:22 AM »

เสียงดังเหมือนเรากระทืบกระป๋องโค้ก....แต่ดังสนั่นกว่าหลายเท่า เพราะมันดังห่างรูหูผมไม่ถึงวา.....

ไม่ได้ยินเสียงร้องว้ายเว้ยอะไรเลย....  มีแต่เสียงคนรอบข้างดังโหวกเหวก....

เด็กหญิงอนุบาลนั่งจ้ำเบ้ารองเท้าหลุด มีเลือดอาบที่หน้าผาก ร้องให้จ้าอยู่กลางถนน

แม่...นอนหงายเอามือข้างหนึ่งลูบหน้าอยู่  เบื้องต้นยังไม่เห็นบาดแผล แต่ขาข้างหนึ่งติดอยู่ใต้รถฟีโน่  

ซึ่งพื้นที่ส่วนใหญ่ของฟีโน่....อยู่ใต้ห้องเครื่องของวีโก้อีกที

เด็กชายประถม คลานเข่าอยู่ คงยังจับต้นชนปลายอะไรไม่ถูก....เห็นแต่หนังสือ สมุดวาดเขียน เครื่องเขียน กระจัดกระจายทั่วไป

......

ผมเปิดประตูลงไป กะจะคว้าเด็กหญิงอนุบาลก่อน ....  แต่พอแตะแขนขวา  แกก็ร้องจ๊ากกก เสียงดัง  

ผมเพิ่งสังเกตุ ว่าแขนข้างนั้น ทิ้งตัวลงห้อยตลอด....    เอาล่ะสิ  เวรแล้วไง

........   ไม่ถึงนาที....คนไม่ทันล้อมเต็ม เสียงหวอของรถมูลนิธิก็ดังสนั่น ... แหงล่ะ  สำนักงานมันห่างไปสักสามสี่เส้นได้มั๊ง

ผมต้องมาย้ายรถออก เพื่อเปิดทางให้รถมูลนิธิเข้า....

แต่ผมไม่เห็นนายผอมเกรียมคนขับวีโก้เลย......ไม่รู้อยู่ในรถหรือเปล่า
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #477396 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 10:35:07 AM »

เศร้า  บางที ชีวิตเราก็สามารถดำเนินได้ตามปรกติ แม้นว่าเราลดความรีบร้อนลงแล้วก็ตาม

ถ้าผมไม่รีบ เอาเปรียบเพื่อนร่วมถนนขนาดนั้น เรื่องนี้คงไม่เกิดขึ้น

ตาวีโก้ คงไม่ตะบี้ตะบันแย่งเลนกับผม

คุณแม่ฟีโน่ คงสามารถเลี้ยวขวาไปส่งลูกโรงเรียนได้ปรกติ

....เพียงแต่เรา ลดความเร่งรีบในชีวิตลง แค่นั้นเอง  
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #477397 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 10:36:16 AM »

ต่อ  ๆๆ   โฆษณา  อย่าเพิ่งตัด

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #477398 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 10:37:49 AM »

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #477399 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 10:44:47 AM »

สงสารแม่ลูกจัง
 ผมเห็นผู้หญิงขับมอเตอร์ไซค์ส่งลูกไปโรงเรียนบ่อยๆ แล้วผมอดกลัวและวิตกกังวลแทนไม่ได้
เพราะมันอันตรายเกินไป และผู้หญิงขับมอเตอร์ไซค์ยังไงๆก็เก้ๆ กังๆ เก้งก้าง ขวางถนน
มันไม่พริ้วปานผู้ชายไปได้หรอก แถมการตัดสินใจก็อะไรก็ทำให้คนอื่นเดาทางลำบาก อันตรายอย่างยิ่ง
 ถึงแม้ไม่มีอะไรเสี่ยงจากรถคันอื่น แต่การเอาเด็กซ้อนท้ายหรือนั่งหน้า ก็เสี่ยงมาก เพราะเด็กก็คือเด็ก
สามารถง่วงนอนได้ตลอดเวลา ไม่ว่าอยู่ที่ไหน ตรงนี้แหละอันตรายที่สุด
 ผมเคยเจอมาแล้ว กะไอ้ลูกชายตัวเล็ก ตอนกำลังช่างพูด ผมชวนนั่งมอเตอร์ไซค์จะไปเที่ยวชายทะเล
ที่อยู่ใกล้บ้านนิดเดียว ออกจากบ้านคุยกันกระหนุงกระหนิงอยู่ดีๆ ไม่ถึงสิบนาที
ไอ้ตัวเล็กเงียบ มือที่เกาะแฮนด์ตก ตัวอ่อน ผมเอี้ยวคอดู มันหลับ ดีที่ผมให้นั่งตักเอาขาหนีบไว้

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #477400 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 10:45:43 AM »

เศร้า  บางที ชีวิตเราก็สามารถดำเนินได้ตามปรกติ แม้นว่าเราลดความรีบร้อนลงแล้วก็ตาม

ถ้าผมไม่รีบ เอาเปรียบเพื่อนร่วมถนนขนาดนั้น เรื่องนี้คงไม่เกิดขึ้น

ตาวีโก้ คงไม่ตะบี้ตะบันแย่งเลนกับผม

คุณแม่ฟีโน่ คงสามารถเลี้ยวขวาไปส่งลูกโรงเรียนได้ปรกติ

....เพียงแต่เรา ลดความเร่งรีบในชีวิตลง แค่นั้นเอง  

สี่แยกนี้มีไฟสัญญาณจราจรไหมครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #477401 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 10:47:07 AM »

สตรีมีคัน

ถ้าเจอสตรีมีคัน ทำยังครับน้า

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #477402 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 10:48:08 AM »

เศร้า  บางที ชีวิตเราก็สามารถดำเนินได้ตามปรกติ แม้นว่าเราลดความรีบร้อนลงแล้วก็ตาม

สี่แยกนี้มีไฟสัญญาณจราจรไหมครับ
กะเขาบอกว่าจอดรอไฟ แย่งตำแหน่งไฟเขียวกัน ฮาย ดีดไข่ตัวเองทีนึงถิ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #477403 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 10:49:17 AM »

ฮายมั่วแล้วเรา เขาอี้แขบเอารถเข้าที่จอดกันนุ ไม่ใช่ตัดกันที่เลี้ยว ยิ่งอ่านยิ่งงงครับกับความคิดของตัวเอง

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #477404 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 10:50:59 AM »

เศร้า  บางที ชีวิตเราก็สามารถดำเนินได้ตามปรกติ แม้นว่าเราลดความรีบร้อนลงแล้วก็ตาม

กะเขาบอกว่าจอดรอไฟ แย่งตำแหน่งไฟเขียวกัน ฮาย ดีดไข่ตัวเองทีนึงถิ

เดี๋ยวต้องแฉ๊งก่อนครับ ไม่งั้นดีไม่โถกครับ เอียดเกิน

หน้า: 1 ... 31824 31825 31826 [31827] 31828 31829 31830 ... 35779
  พิมพ์