เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 02:35:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31827 31828 31829 [31830] 31831 31832 31833 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25619472 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #477435 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 03:51:21 PM »

ต่อแหล่ะน้าดุลย์เหลืออีกเรื่อง...

จำนักหนาแหละ คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #477436 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 04:05:36 PM »

คนที่สองนี่ไม่ค่อยหนุกเท่าไหร่

แต่กับรถคันเดิม คราวนี้ เหตุเกิดในเมือง แยกคีรี ที่ชลบุรี สายหลักสุขุมวิท ตัดกับ สายรองที่เชื่อมไปถนนพระยาสัจจา
ผมขับรถมาจากถนนพระยาสัจจา จะแวะไปเยี่ยมเพื่อน ที่ก่อนสี่แยกคีรีนี้ประมาณสักกิโล
เนื่องจากเป็นถนนรองมีสองเลนไม่กว้างมากนักรถใหญ่แซงกันลำบากเพราะเป็นทางรถสวนกัน รถมอเตอร์ไซค์จึงมักชอบ
ขับแซงซ้ายเสมอเพราะแซงง่ายไม่ต้องกลัวรถสวนมา แต่สร้างความรำคาญให้รถตรงไปเนื่องจากไม่รู้มันจะแซงซ้ายเอาเมื่อไหร่

ผมจะต้องเลี้ยวซ้ายเข้าบ้านเพื่อน เหลือบมองกระจกหลัง โล่ง รีบเปิดไฟเลี้ยวซ้าย แล้วหักพวงมาลัยทันที
ทันใดนั้น โครม รถมอเตอร์ไซควัยรุ่นมาจากไหนไม่รู้แซงซ้ายขึ้นมาในจังหวะที่ผมเลี้ยวซ้ายพอดี
 มันจึงเอาล้อหน้าเจิมลงไปบนประตูซ้ายหน้าของรถผมเข้าอย่างจัง จนบุบเข้ามาลึกและกว้าง
ส่วนตัวมัน รถมัน ลงไปนอนเอาหลังขนานกับพื้นโลกตรงพงหญ้าข้างทางแล้ว ตามเคยพวกมูลนิธิกู้ภัยที่ไวทุกทีกะเรื่องเพื่อน
พาตัววัยรุ่นคนนี้ไปส่งโรงพยาบาล อาการสาหัส รู้สึกว่า แขนหักข้าง หลุดข้าง เอวหลุด นอนอยู่หลายวัน

สงสัยกรรมที่ผมชนเอาสองคนนี้ตามสนองผม หลังจากนั้นอีกหลายปี
ผมจึงโดนมั่ง กระดูกแขนขวาหักหมด แขนซ้ายหลุด ขาขวาหลุดจากเบ้ากระดูกตรงสะโพก

ยังไงๆ พอแค่นี้นะโว้ย อย่าตามมาจองเวรตรูอีก หายกันแระ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #477437 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 04:19:03 PM »

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=246138128875866&set=a.107388066084207.13424.100004390420523&type=1

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #477438 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 04:25:30 PM »

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #477439 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 04:26:08 PM »

สี่โมงครึ่งแระ...หมดไปอีกวัน  Cheesy

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #477440 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 05:20:13 PM »

ไม่เหมือนบ้านผม ยู-เทิร์น หน้าอาบอบนวดแฮบปี้เวิร์ล เกินสิบศพแล้ว
แต่ก็ยังไม่ติดไฟแดงอยู่ดี
แม่พาลูกซ้อนมอเตอร์ไซค์ ตายพร้อมกันก็มี

คนในพื้นที่ไม่ร้องเรียนไปที่ทางหลวงหรือครับ เห็นที่สี่แยกทางไปโรงเรียนของเด็กๆ มีอุบัติเหตุสองครั้ง ครั้งที่สองปิดถนนสายนั้น ตั้งงานศพกลางสี่แยกเลย เรียกร้องขอสัญญาณไฟแดง พร้อมกับย้ายหัวหน้าทางหลวงออกไป ก็ไม่นานได้ไฟแดงครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #477441 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 05:35:27 PM »

พี่น้อง ผมต้องการเครื่องชงกาแฟมาใช้ที่สำนักงานซักเครื่อง
ขอคำแนะนำหน่อยครับผม
ด่วนๆๆๆๆๆ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #477442 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 06:40:27 PM »

คนที่สองนี่ไม่ค่อยหนุกเท่าไหร่

แต่กับรถคันเดิม คราวนี้ เหตุเกิดในเมือง แยกคีรี ที่ชลบุรี สายหลักสุขุมวิท ตัดกับ สายรองที่เชื่อมไปถนนพระยาสัจจา
ผมขับรถมาจากถนนพระยาสัจจา จะแวะไปเยี่ยมเพื่อน ที่ก่อนสี่แยกคีรีนี้ประมาณสักกิโล
เนื่องจากเป็นถนนรองมีสองเลนไม่กว้างมากนักรถใหญ่แซงกันลำบากเพราะเป็นทางรถสวนกัน รถมอเตอร์ไซค์จึงมักชอบ
ขับแซงซ้ายเสมอเพราะแซงง่ายไม่ต้องกลัวรถสวนมา แต่สร้างความรำคาญให้รถตรงไปเนื่องจากไม่รู้มันจะแซงซ้ายเอาเมื่อไหร่

ผมจะต้องเลี้ยวซ้ายเข้าบ้านเพื่อน เหลือบมองกระจกหลัง โล่ง รีบเปิดไฟเลี้ยวซ้าย แล้วหักพวงมาลัยทันที
ทันใดนั้น โครม รถมอเตอร์ไซควัยรุ่นมาจากไหนไม่รู้แซงซ้ายขึ้นมาในจังหวะที่ผมเลี้ยวซ้ายพอดี
 มันจึงเอาล้อหน้าเจิมลงไปบนประตูซ้ายหน้าของรถผมเข้าอย่างจัง จนบุบเข้ามาลึกและกว้าง
ส่วนตัวมัน รถมัน ลงไปนอนเอาหลังขนานกับพื้นโลกตรงพงหญ้าข้างทางแล้ว ตามเคยพวกมูลนิธิกู้ภัยที่ไวทุกทีกะเรื่องเพื่อน
พาตัววัยรุ่นคนนี้ไปส่งโรงพยาบาล อาการสาหัส รู้สึกว่า แขนหักข้าง หลุดข้าง เอวหลุด นอนอยู่หลายวัน

สงสัยกรรมที่ผมชนเอาสองคนนี้ตามสนองผม หลังจากนั้นอีกหลายปี
ผมจึงโดนมั่ง กระดูกแขนขวาหักหมด แขนซ้ายหลุด ขาขวาหลุดจากเบ้ากระดูกตรงสะโพก

ยังไงๆ พอแค่นี้นะโว้ย อย่าตามมาจองเวรตรูอีก หายกันแระ

ยังไม่หายกันทีครับ ยังเหลือเรื่องไอ้คนที่ขี้ไม่ได้งั้นแหละ วังๆไว้ต้าเติ้นงั้น

เรื่องประตูรถก็เหมือนกัน เพื่อนมาชนตูรถเติ้นแล้ว แต่เติ้นยังไม่ชนตูรถเพื่อนที ยังไม่หายกันครับ

ฟันธง คอนเฟิร์ม 

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #477443 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 06:41:55 PM »

กะเทยไหมละนั่นนะ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #477444 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 07:28:10 PM »

ลูกค้าแอบมาซื้อกีตาร์เป็นของขวัญวันเกิดแฟน  เยี่ยม

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #477445 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 07:32:46 PM »

ลูกค้าแอบมาซื้อกีตาร์เป็นของขวัญวันเกิดแฟน  เยี่ยม

คงไม่ได้ราคาพิเศษ... บู่ บู่

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #477446 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 07:34:25 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #477447 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 07:41:35 PM »

ยังจำเรื่องฝรั่งที่ทำงานผมได้ไหมครับ ที่ว่าเมีย กับแม่ยายไปกู้เบี้ยจากพวกรายวันมา สุดท้ายเพื่อนผมว่าจะเคลียร์ให้ แล้วยิกทั้งแม่ยายทั้งลูกไปจากชีวิตเขา

หลังจากเขาเคลียร์เบี้ยจบไปแล้ว ผลปรากฎว่าโฉนดที่ดินที่เป็นที่ไร่ นา สวนที่เขาสร้างมา ที่บ้านเอย อยู่ในตู้เซฟของเขาที่บ้าน กลายเป็นของปลอมครับ ของจริงนั้น เมียกับแม่ยายลักพาไปวางกู้เบี้ยอีกครั้ง กับเจ้าหนี้สามราย ถ้าอยากได้คืน ยอดหนี้อยู่ที่สี่ล้านแล้วครับ ถึงว่าทำไมทั้งเมียและแม่ยายถึงได้วางมือง่ายๆเมื่อฝรั่งยิกหัวออกจากบ้าน สืบได้มาว่าช่วงที่เพื่อนมาทำงาน ได้มีการพยายามเปิดเซฟโดยไม่แตะต้องเงินสดที่อยู่ในตู้เลย แต่เอาโฉนดไปทำปลอม ค่าจ้างทำ ๒๐๐๐๐ บาท เพื่อนผมยักหงายหลังเลย พอตำรวจบอกว่าโฉนดนั้นไม่ใช่ของแท้

น่าเห็นดูจริงๆ เพื่อนผมเกือบหมดตัว ดีว่ายังมีงานทำ แต่ได้เลิกกับเมียแล้ว เอาลูกมาเลี้ยงโดยฝากไว้กับพ่อตัวเองอีกที่หนึ่งครับ

จบเรื่องเพื่อนสำหรับคืนนี้ครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #477448 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 07:43:33 PM »

อาจจะดูแก่ แต่ก็กดไลค์ให้ครับ ถ้าเป็นโหม๋ชาย ให้ตายผมก็ไม่กดให้ครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #477449 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 07:48:08 PM »

ยังจำเรื่องฝรั่งที่ทำงานผมได้ไหมครับ ที่ว่าเมีย กับแม่ยายไปกู้เบี้ยจากพวกรายวันมา สุดท้ายเพื่อนผมว่าจะเคลียร์ให้ แล้วยิกทั้งแม่ยายทั้งลูกไปจากชีวิตเขา

หลังจากเขาเคลียร์เบี้ยจบไปแล้ว ผลปรากฎว่าโฉนดที่ดินที่เป็นที่ไร่ นา สวนที่เขาสร้างมา ที่บ้านเอย อยู่ในตู้เซฟของเขาที่บ้าน กลายเป็นของปลอมครับ ของจริงนั้น เมียกับแม่ยายลักพาไปวางกู้เบี้ยอีกครั้ง กับเจ้าหนี้สามราย ถ้าอยากได้คืน ยอดหนี้อยู่ที่สี่ล้านแล้วครับ ถึงว่าทำไมทั้งเมียและแม่ยายถึงได้วางมือง่ายๆเมื่อฝรั่งยิกหัวออกจากบ้าน สืบได้มาว่าช่วงที่เพื่อนมาทำงาน ได้มีการพยายามเปิดเซฟโดยไม่แตะต้องเงินสดที่อยู่ในตู้เลย แต่เอาโฉนดไปทำปลอม ค่าจ้างทำ ๒๐๐๐๐ บาท เพื่อนผมยักหงายหลังเลย พอตำรวจบอกว่าโฉนดนั้นไม่ใช่ของแท้

น่าเห็นดูจริงๆ เพื่อนผมเกือบหมดตัว ดีว่ายังมีงานทำ แต่ได้เลิกกับเมียแล้ว เอาลูกมาเลี้ยงโดยฝากไว้กับพ่อตัวเองอีกที่หนึ่งครับ

จบเรื่องเพื่อนสำหรับคืนนี้ครับ

พวกคนไทยเมียฝรั่งบางคนนี่เลวโคตรจริงๆครับ ผมไม่ค่อยชอบอีนังผู้หญิงพวกนี้เลย

หน้า: 1 ... 31827 31828 31829 [31830] 31831 31832 31833 ... 35779
  พิมพ์