เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 07:28:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31869 31870 31871 [31872] 31873 31874 31875 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25668982 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #478065 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 12:53:32 PM »

นั่น  ผัวเมียเค้าแซวกันรึนั่น....!!   ตกใจ

หนุกหวานี้กะยังเหลย...เล่าไม่ได้ เรื่องพฤติกรรมตอนเรียนก่อนมาเจอเค้าโด้ คิก คิก

ชาด เขาเก็บความลับมาแค่ยี่สิบปีเพิ่งมาเล่าเอาปีนี้....ชาด ไอ้ที่เราทำๆมา ไม่รู้ไปโร้มาแต่ไหน เอามาตลบหลังเรา แสบจริงๆ คิก คิก ขำก๊าก
ค่อยเล่าตอพบ (ถ้าไม่ลืม)

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #478066 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 12:58:22 PM »

Tongue

ตัวมันเล็กลงทุกวัน ๆ ปีนี้ เหลือตัวแค่สิบเซ็นต์เศษ ๆ

ผิดกฏหมาย แต่ก็ยังลักลอบดักมาขาย มากินกัน

ตะละตัว ไข่แอ้งเต็มพุง  บางคลองบางถิ่น หมดเชื้อ สูญพันธ์ไปแล้ว

ครั้งหนึ่งเมื่ออดีต ความรู้เท่าไม่ถึงการของเรา เคยลงถุงดักพวกมันมากิน มาขายกัน  

ปริมาณได้มากขนาด ...ใส่ตะกร้าผลไม้ไว้ท้ายรถ    เต็มกระบะรถอีซูสุตอนครึ่ง  .... ทั้งกิน ทั้งขาย ทั้งแจก

สมัยนั้น ตัวยาวเป็นคืบ....  ต่อไป คราวลูก คราวหลาน คงเหลือแต่คำเล่าขานให้ลูกหลานแคลงใจ....
ปลาหุดใช่ไม๊

ปลาหุด  ปลาหูด ปลาดูดหิน ปลาเลียหิน ปลาพุด ฯลฯ

ปลาที่มีไว้พิสูจน์คุณภาพสิ่งแวดล้อมและการอนุรักษ์ธรรมชาติของชุมชน

เพราะน้ำคุณภาพไม่ดีพอ ปลานี่จะไม่อยู่  น้ำต้องใสกิ๊งและอ็อกซิเจนสูงมาก  ก็คือลำห้วยบนภูเขานั่นเอง

เราเสียปลาหมูแกะไปเมื่อหลายปีก่อน ปัจจุบันหลายท้องที่ก็แทบจะหาดูไม่ได้แล้ว

ปลาหุดกำลังจะเป็นรายต่อไป

แต่บ้านผมดักลูกปลาในนามาแกงนิครับ ไม่ใช่ในคลองทีละครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #478067 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 01:03:28 PM »

ในนากะผิด ข้อหาจับลูกคลักโดยไม่ได้รับอนุญาติ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #478068 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 01:15:25 PM »

ในนากะผิด ข้อหาจับลูกคลักโดยไม่ได้รับอนุญาติ

มาจับต้า ติ๋มแบกลูกซองไปกันแล้วนุในนา ไม่รู้ใครปล่อยงัวไปกินข้าว มาต๊ะให้ไว

พี่ดุลย์เติ้นมีปีน๓๘๐หม้ายครับ ถ้ามีเป็นปืนที่ดีครับ เพื่อนผมที่เป็นตำรวจได้พิสูจน์แล้วว่ายิงตายครับ เอาตัวเองทดลองด้วย ถ้ารอดนี่เสียยี่ห้อปืนแหม็ด วอลเธอร์ด้วยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #478069 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 01:15:40 PM »

เงินเดือนเป็นแสน...มาเที่ยววิดลูกคลัก...!!   บู่
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #478070 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 01:17:27 PM »

จับแต่เรื่องพันนี้นั้นแหละ จับไพ่ จับรถไม่ใส่หมวก จับเด็กกินน้ำท่อม

แล้วซัยไม่ไปจับโจรภาคใต้นุให้หมดๆ แล้วซัยไม่ไปจับทักษิณนุ ทำผิด หนีคดีอยู่  จับจังกับคนจนหม้ายเบี้ยนะ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #478071 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 01:20:10 PM »

เงินเดือนเป็นแสน...มาเที่ยววิดลูกคลัก...!!   บู่

ไม่ต้องวิด ดักแค่หัวนาเลยครับ ปีก่อนโน้น ขายได้เป็นพันครับ คนมาเข้าคิวถ้ากันเลยนิครับ

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #478072 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 01:27:48 PM »

ง่ะ พี่นายช่าง...  บู่ บู่

นอนแน่งอยู่ในลิ้นชักเกือบ 30 แผ่นๆ ละ 240.-บาท ...ไม่หาญพาไปขายใคร

เขาว่ามาว่าทำมาตามคำสั่งใครโฉ่ แล้วขายไม่ออก

ให้พนักงานเบิกค่าทำงานวันหยุด (ได้คนกี่วันจำไม่ได้เสียแล้ว)

แล้วแบ่งโควต้าให้พนักงานตามอัตราเงินเดือน...หากขายไม่ได้ต้องซื้อไว้เอง... 5 5 5

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #478073 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 01:28:38 PM »

มาจับต้า ติ๋มแบกลูกซองไปกันแล้วนุในนา ไม่รู้ใครปล่อยงัวไปกินข้าว มาต๊ะให้ไว

พี่ดุลย์เติ้นมีปีน๓๘๐หม้ายครับ ถ้ามีเป็นปืนที่ดีครับ เพื่อนผมที่เป็นตำรวจได้พิสูจน์แล้วว่ายิงตายครับ เอาตัวเองทดลองด้วย ถ้ารอดนี่เสียยี่ห้อปืนแหม็ด วอลเธอร์ด้วยครับ

เคยมีคนเอามาจำนำฝากผมไว้หลายเดือนด้วย วอลเธอร์ พีพีเค .๓๘๐ เหมือนของ เจมส์ อ้อดิบ เลยพร้อมบุตรเต็มอัตตรา
ผมว่าจะเอาไปกดสักทีที่สนาม จนแล้วจนรอด ไม่ได้เอาไปลอง จนเจ้าของมาไถ่กลับ
 ผมลองเอามาเล่นๆ กำๆ ถอดๆ ประกอบลองดูแล้ว ไม่ชอบอย่างแรง
- อันดับแรก สวยแต่รูป จูบไม่หอมครับ หลายๆคนเห็นนายเจมส์ อ้อดิบ ถือในหนังแล้วโคตรเท่ห์ หลงซื้อมา แต่ตัวจริงแล้ว
  ระยะด้ามกับโกร่งไกห่างกันมากครับ จับไม่ถนัด ทำให้มันถ่างมือ กำไม่รอบด้าม
- อันดับสอง บุตร มีราคาแพง ถามเจ้ามันเม็ดเท่าใด มันบอกเม็ดหนึ่งราวๆ ๘๐-๙๐ บาท ไม่แพงเปล่า หายาก ซ้อมยากด้วย
- อันดับสาม ปืนมีเหลี่ยมคมมาก และลำกล้องติดกับโครงปืน ไม่ได้อยู่ในสไลด์ การถอดประกอบถ้าไม่ระวัง การดึงการสู้แรงสปริงต่างๆ
  ถ้ากำพลาด มือจะเหวี่ยงไปโดนเฉือนได้เลือดแน่นอน ผมโดนแล้ว
ใครอีเอากะเอา ผมม้าย ถ้าได้ฟรีหรือมรดกเอา

แล้วเพื่อนจงทำไมทำอัตวินิบาตกรรมตัวเองได้ลงคอง่ะ น่าสงสารครอบครัวนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2013, 01:38:40 PM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #478074 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 01:31:25 PM »

ไม่ต้องวิด ดักแค่หัวนาเลยครับ ปีก่อนโน้น ขายได้เป็นพันครับ คนมาเข้าคิวถ้ากันเลยนิครับ
ได้ปลาไหรมั่ง

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #478075 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 01:33:03 PM »

เบิ้มตกลงได้ชื่อหอแล้วยัง

ดุกขึ้นมาหลาว  คิก คิก  คิก คิก
เกลียดแลนิ
เห็นตอนน้าฉ็องอีขายขาหมูเที่ยวบอกเติ้นว่าให้สร้างตราสินค้า
ขาหมูนู้....
ขาหมูนี้....
คนนั้นชื่อนี้ คนนี้ชื่อนั้น.....เป็นร้อย....สูตรหล่าว..เป็นเหมิน..
 คิก คิก ยิ้มีเลศนัย คิก คิก คิก คิก

ทีหอเอง.....ไม่นึกเต็ดเดียว..... บู่

ใครเสนอชื่อนี้แล้วหม้าย   หอยีเด็ด

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #478076 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 01:33:50 PM »

ลูกปลาเหมือนในรูปนั้นแหละครับ ไม่รู้คนเขาชอบไหรกันนักหนา แกงพอได้กินนิครับ ชอบแรงนิ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #478077 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 01:36:34 PM »

ลูกปลาเหมือนในรูปนั้นแหละครับ ไม่รู้คนเขาชอบไหรกันนักหนา แกงพอได้กินนิครับ ชอบแรงนิ
เคยแต่ได้ยินเมียว่าแบบนั้นแหละ รู้สึกว่าได้เคยลองกินครั้งหนึ่งแล้ว ไข่เต็มพุงก็อร่อยดี

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #478078 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 01:41:14 PM »

เคยมีคนเอามาจำนำฝากผมไว้หลายเดือนด้วย วอลเธอร์ พีพีเค .๓๘๐ เหมือนของ เจมส์ อ้อดิบ เลยพร้อมบุตรเต็มอัตตรา
ผมว่าจะเอาไปกดสักทีที่สนาม จนแล้วจนรอด ไม่ได้เอาไปลอง จนเจ้าของมาไถ่กลับ
 แต่ผมเอามาเล่นๆ กำๆ ถอดๆ ประกอบลองดูแล้ว แต่ไม่ชอบอย่างแรง
- อันดับแรก สวยแต่รูป จูบไม่หอมครับ หลายๆคนเห็นนายเจมส์ อ้อดิบ ถือในหนังแล้วโคตรเท่ห์ หลงซื้อมา แต่ตัวจริงแล้ว
  ระยะด้ามกับโกร่งไกห่างกันมากครับ จับไม่ถนัด ทำให้มันถ่างมือ กำไม่รอบด้าม
- อันดับสอง บุตร มีราคาแพง ถามเจ้ามันเม็ดเท่าใด มันบอกเม็ดหนึ่งราวๆ ๘๐-๙๐ บาท ไม่แพงเปล่า หายาก ซ้อมยากด้วย
- อันดับสาม ปืนมีเหลี่ยมคมมาก และลำกล้องติดกับโครงปืน ไม่ได้อยู่ในสไลด์ การถอดประกอบถ้าไม่ระวัง การดึงการสู้แรงสปริงต่างๆ
  ถ้ากำพลาด มือจะเหวี่ยงไปโดนเฉือนได้เลือดแน่นอน ผมโดนแล้ว
ใครอีเอากะเอา ผมม้าย ถ้าได้ฟรีหรือมรดกเอา

แล้วเพื่อนจงทำไมทำอัตวินิบาตกรรมตัวเองได้ลงคอง่ะ น่าสงสารครอบครัวนะ

เกิดอาการหวาดระแวงว่าเมียใหม่ที่เพิ่งจดทะเบียนกันมีลูกติดมาคนนึงกันอี้ปันใจกลับไปหาผัวเก่านะครับ ทั้งๆที่ตัวเองเลิกกับเมียที่เป็นพยาบาลลูกสองคนด้วยกันครับ

ผมกับเพื่อนๆแรกสมัยที่เรียนมาด้วยกันยังงเลยว่ามันเกิดอะไรขึ้น ไต่เต้าจากพลตำรวจ แล้วขึ้นเป็นร้อยตำรวจโทแล้ว เลยห่างๆเพื่อนไปครับ

น้องบ่าวมันคนที่ไม่เอาไหน บอกกับแม่ยายผมว่าว่าไม่เข้าใจคนดีๆทำไมไปเร็ว แต่คนไม่ได้ความแบบมันทำไมแค่อยู่ได้นานนิครับ

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของเพื่อนอีกครั้งครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #478079 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 01:44:25 PM »

หึหึ หุหุ น้าหนองแกจะทำอยู่ครับ 555

ไม่ใช่ซ่องแน่ครับ ผมอี้เปิดบ่อนการพนันแบบถูกกฎหมายครับ ยังหาสถานที่ไม่ได้เลย กำลังมองๆไว้แถวหน้าโรงพักทับเที่ยงครับ ไม่ต้องไปไกล ขอนุยาดง่ายครับ

หน้า: 1 ... 31869 31870 31871 [31872] 31873 31874 31875 ... 35779
  พิมพ์