เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 11:18:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31874 31875 31876 [31877] 31878 31879 31880 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25677841 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #478140 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 08:27:10 PM »

black-army, Southlander, werr, Pandanus (+ 1 ซ่อนตัว) และ 14 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ผู้เชี่ยวชาญทั้งนั้น ผมรอคำแนะนำครับ

Grinเเนะนำไหร....บ้านเรากะลุยเหม็ดใช่เออน้่าหนอง... คิก คิก

ใต้ถุนบ้าน___ยังมีเลย โดนชก

อันนั้นไม่เป็นทางการครับ  ผมกะว่าเปิดแล้วต้องให้ยิ่งใหญ่ครับ ทีแรกว่าจะไปเช่าที่หน้าศาลากลางหลังเก่าครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #478141 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 08:32:05 PM »

สวัสดีครับ อยากสอบถามว่า ลุงๆน้าๆมีวิธีไล่หนูที่มากัดสายไฟ อุปกรณ์ใน

ห้องเครื่องรถยนต์บ้างครับ.....ขอบคุณมากครับ

ไหว้  เผา....เอ่ยยย  สวัสดีครับพี่หรอย  คิก คิก

สวัสดีครับ อยากสอบถามว่า ลุงๆน้าๆมีวิธีไล่หนูที่มากัดสายไฟ อุปกรณ์ใน

ห้องเครื่องรถยนต์บ้างครับ.....ขอบคุณมากครับ

ไอ้ที่จะไม่มีคนตอบก็เพราะหยั่งงี้แหละ   อ๋อย

ไหว้ ไหว้ สวัสดีครับพี่หรอย   Grin

สวัสดีครับ เสี่ยเบิ้ม  จารสีปาด....อิ อิ
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #478142 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 08:33:28 PM »

แหะ ๆ  รถผมยังโดนแทะอยู่เลยครับ.....

เคยเอากาวดักหนูไปวางไว้..
ถาดมันเอียง...กาวลงเลอะห้องเครื่องพ่านเลย..
เช็ดก็ไม่ได้ มันเหนอะอยู่ตามซอก..

แต่ได้ผล มาติดนอนแหง็กอยู่ตัวนึง...

............................. จิ้งจก  บู่ บู่

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #478143 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 08:34:46 PM »

บังไหนว่ะ   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ปล.เอารูปมาจากน้า babara
ยายนี่มันจิกกัดผมอยู่ เนื่องจาก ความคิดทางการเมือง มันอยู่กันคนละขั้วอยู่แล้ว
ท่าทางไปเสาะหารูปนี้มานานจนเจอ เพราะงานนั้นผมไม่มีกล้อง แต่เป็นกล้องเพื่อนผมที่ถ่ายลงเฟส
ในกลุ่มเพื่อนเก่าตอนเรียนเท่านั้น
ผมเคยลากลิ้งค์บางรูปมาที่นี่ให้เจ้าจงดู แต่ไม่น่าจะใช่รูปนี้ สงสัยไปคุ้ยมาจากเฟสแน่เลย

ผมไปไม่ใช่โถกแล้วนิ ยังแต่คนชายเพ แลไปก้าพันนั้นแหละ แลสมาคมสาวสวยแห่งประเทศไทยดีหวาก้าลุยครับ

รอบนี้มาทำงาน เจอเพื่อแรกสมัยเรียนห้องเดียวกันเลย จบตรี โท ลาดกระบัง เป็นครูสาว่า ตอนนี้ลาออกมาทำงานสงขลา เป็นวิศวกรแก๊สไฮโดรเจนซัลไฟต์ ถามกันตรงๆ ก็บอกกันตรงๆ ด้วยความสงสารเลยพยายามหางานใหม่ให้เพื่อนครับ เผื่อมันจะได้รายรับที่สูงขึ้นกว่าเดิมครับผม

เจอกันครั้งแรกยืนแลหน้ากันพักนึง มันนึกชื่อผมไม่ออก ผมก็จำแทบไม่ได้ หัวล้านหมดแล้ว ไม่ทันสี่สิบที

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #478144 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 08:34:57 PM »

-ผมเคยเอาน้ำมันฉีดเคลือบเครื่่อง ฉีดเพิ่มให้เยิ้มเลยครับ Grin
-เอาหมาไปนอนเฝ้า Grin
-ซื้อยาเบื่อเม็ดมาวาง Grin

สุดท้ายยังโถกเหมือนเดิม คิก คิก คิก คิก

สวัสดีครับ ขอบคุณมากครับ น้ากมล  สงสัยต้องใช้กาวดักหนูซะแล้ว
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #478145 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 08:35:38 PM »

ไม่อยากแนะนำเลย ว่าให้เลี้ยงแมว

กลัวจะโดนเหมือนผม
k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #478146 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 08:36:34 PM »

black-army, Southlander, werr, Pandanus (+ 1 ซ่อนตัว) และ 14 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ผู้เชี่ยวชาญทั้งนั้น ผมรอคำแนะนำครับ

Grinเเนะนำไหร....บ้านเรากะลุยเหม็ดใช่เออน้่าหนอง... คิก คิก

ใต้ถุนบ้าน___ยังมีเลย โดนชก

อันนั้นไม่เป็นทางการครับ  ผมกะว่าเปิดแล้วต้องให้ยิ่งใหญ่ครับ ทีแรกว่าจะไปเช่าที่หน้าศาลากลางหลังเก่าครับ

เยี่ยมเห็นด้วยครับ  เกิดเป็นลูกชาย ต้องทำการใหญ่ เยี่ยม

Cheer up

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #478147 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 08:36:55 PM »

บังไหนว่ะ   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ยายนี่มันจิกกัดผมอยู่ เนื่องจาก ความคิดทางการเมือง มันอยู่กันคนละขั้วอยู่แล้ว
ท่าทางไปเสาะหารูปนี้มานานจนเจอ เพราะงานนั้นผมไม่มีกล้อง แต่เป็นกล้องเพื่อนผมที่ถ่ายลงเฟส
ในกลุ่มเพื่อนเก่าตอนเรียนเท่านั้น
ผมเคยลากลิ้งค์บางรูปมาที่นี่ให้เจ้าจงดู แต่ไม่น่าจะใช่รูปนี้ สงสัยไปคุ้ยมาจากเฟสแน่เลย

ผมไปไม่ใช่โถกแล้วนิ ยังแต่คนชายเพ แลไปก้าพันนั้นแหละ แลสมาคมสาวสวยแห่งประเทศไทยดีหวาก้าลุยครับ

รอบนี้มาทำงาน เจอเพื่อแรกสมัยเรียนห้องเดียวกันเลย จบตรี โท ลาดกระบัง เป็นครูสาว่า ตอนนี้ลาออกมาทำงานสงขลา เป็นวิศวกรแก๊สไฮโดรเจนซัลไฟต์ ถามกันตรงๆ ก็บอกกันตรงๆ ด้วยความสงสารเลยพยายามหางานใหม่ให้เพื่อนครับ เผื่อมันจะได้รายรับที่สูงขึ้นกว่าเดิมครับผม

เจอกันครั้งแรกยืนแลหน้ากันพักนึง มันนึกชื่อผมไม่ออก ผมก็จำแทบไม่ได้ หัวล้านหมดแล้ว ไม่ทันสี่สิบที

โรงเรียนไหนอ่ะน้าหนอง  เรียนจบออกมาแล้วหัวล้าน....
หรอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #478148 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 08:37:16 PM »

แหะ ๆ  รถผมยังโดนแทะอยู่เลยครับ.....

ถาดมันเอียง...กาวลงเลอะห้องเครื่องพ่านเลย..
เช็ดก็ไม่ได้ มันเหนอะอยู่ตามซอก..

แต่ได้ผล มาติดนอนแหง็กอยู่ตัวนึง...

............................. จิ้งจก  บู่ บู่

สวัสดีครับ ลุงตุ้ม สงสัยต้องใช้วิธีปูไต่ซะแล้ว.....อิ อิ
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #478149 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 08:39:31 PM »

แหะ ๆ  รถผมยังโดนแทะอยู่เลยครับ.....

............................. จิ้งจก  บู่ บู่

สวัสดีครับ ลุงตุ้ม สงสัยต้องใช้วิธีปูไต่ซะแล้ว.....อิ อิ

ใช่ครับ...  ขำก๊าก

แต่ว่า  เอ่อ..... นั่นมัน หนู ๆ แล้ว... คิก คิก คิก คิก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #478150 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 08:41:09 PM »

หมอฟันรายได้ดีจิงๆ ชั่วโมงครึ่ง 5,800  ตกใจหน้าซีด

กร๊ากก...หมวนกันเรย... Grin

แรกหวันบ่าย...
ครึ่งชั่วโมง โดนไปพันสาม...
นอนให้หมอฉีกเหงือก ขูดหินปูน กะอุดซ่อมฟันที่บิ่น... แบร่

ของ ผบ.ขูดหินปูนอย่างเดียว สิบห้านาที  ห้าโร้ย.. ขำก๊าก

หมอฟัน ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่า หมอฟัน เอ้อแล้วบ่นกันไซนิ

หรอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #478151 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 08:42:57 PM »

ไม่อยากแนะนำเลย ว่าให้เลี้ยงแมว

กลัวจะโดนเหมือนผม

รถผมไปฝากจอดที่โรงรถครับ แมวชาวบ้านเคยฝากรอยเท้าบนกระโปรงรถผม

และรอยเล็บบนฝากระโปรงรถคันอื่นครับ  เมื่อก่อนคนเฝ้าเคยเลี้ยงหมาหลายตัว

หมามันช่วยกันไล่หนู และไปข่วนแก้มรถคันอื่นลายมาหลายคัน.....อิ อิ
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #478152 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 08:44:13 PM »

ผมว่าเมืองไทยชักจะถึงเวลามือใครยาวสาวได้สาวเอามากไปแล้ว ผมไม่สบายใจเลยที่ธุระกิจเกี่ยวกับ ปัจจัย4
ขึ้นเอาๆ โดยไม่คำนึงถึงคุณธรรมเช่นนี้
บ้าน
อาหาร
ค่าใช้จ่ายทางการแพทย์

มีเบื้องลึกที่คนไม่ค่อยกล้าพูดครับ  ไม่มีใครกล้าแตะ  คณะแพทย์มหาลัยรัฐสร้างแพทย์คนนึงเรียน5-6ปี ใช้งบหลักล้านหรือมากกว่านั้น แต่เรียนจบให้เลือกจะใช้รับราชการหรือใช้ทุนคืนหลวง ถ้าจำไม่ผิด3แสนกว่า (ตัวเลขนี้ใช้มาตั้งปี252X) แพทย์จบใหม่ม.รัฐ จึงเลือกจ่ายเงินไม่กี่แสนบาท แล้วเข้าทำงานเอกชนเลย เงินเดือนหลักแสน  Smiley
ชักจะเดินตามรอยประเทศอเมริกา เข้าไปแล้ว ที่การแพทย์ กฎหมาย กลายเป็นอาชีพในฝันทำรายได้มหาศาล
ไม่คิดถึงคนยากจนว่าเขาจะมีปัญญาเข้าถึงได้อย่างไร

จริงๆแล้วควรให้ใช้ทุนหนักๆเลยครับ ปัจจุบันนี้น่าจะล้านนึงนะครับ

ส่วนอาชีพที่ทำเงินดีน่าจะเป็นนักการเมืองระดับประเทศนะครับ ไม่เชื่อลองถามน้าฉ๊องแลได้ครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #478153 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 08:44:45 PM »

บังไหนว่ะ   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หายากแหละ งานบนบกที่ได้เงินมากหวาในเล ทำอยู่ดีๆ แล้วอีออกไซ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #478154 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 08:45:36 PM »

โรงเรียนไหนอ่ะน้าหนอง  เรียนจบออกมาแล้วหัวล้าน....

Grinลูกคู่ขาดน้าเอ๋ไปคนนึง  เเต่เดี๋ยวต้องเเหลงเรื่องหัวสิบเเสนเเน่ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
หน้า: 1 ... 31874 31875 31876 [31877] 31878 31879 31880 ... 35779
  พิมพ์