เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 01:26:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31878 31879 31880 [31881] 31882 31883 31884 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25681921 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #478200 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 11:45:54 AM »

ไปขัดคอรุ่นพี่ไว้แล้วเรื่องแอมป์หลอด ว่าเสียงดีพันนี้พันนั้น เราก็เคยฟังแรกสมัยหนังฉายกลางแปลงงั้น เสียงพันนั้นๆแหละ พกพาไปไหนก็ลำบาก เรามิชอบนิ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #478201 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 11:49:49 AM »

ไปขัดคอรุ่นพี่ไว้แล้วเรื่องแอมป์หลอด ว่าเสียงดีพันนี้พันนั้น เราก็เคยฟังแรกสมัยหนังฉายกลางแปลงงั้น เสียงพันนั้นๆแหละ พกพาไปไหนก็ลำบาก เรามิชอบนิ

ไปชวนเค้าทะเลาะ   แล้วยังจะกล้าไปขอธานินทร์มานอนฟังที่หนำ... บู่       คิก คิก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #478202 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 11:54:10 AM »

ถนนบนเขาพับผ้า ถนนขาด รถผ่านไม่ได้ครับ ทุ่งสงก็ท่วม ตรังถูกตัดขาดแล้วครับ

ผบ. รายงานมาครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #478203 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 11:55:36 AM »

ไปชวนเค้าทะเลาะ   แล้วยังจะกล้าไปขอธานินทร์มานอนฟังที่หนำ... บู่       คิก คิก

มันเป็นเคล็ดวิชาจากสามะก๊กครับ มิตรแม้จะอยู่ไกลก็ยังเป็นมิตร แต่กับศัตรูแล้วไซร้ อย่าให้คลาดสายตา ( โกจง )

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #478204 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 12:01:42 PM »

ดีนะที่ยังไม่ปล่อยลูกปลาเมื่อเที่ยวที่แล้ว ไม่งั้นไปกับน้ำฉาด

พักรอบหน้าต้องไปสำรวจบ่อสระใหม่แล้วครับ ว่าจะให้หน่วยงานของทางกองทัพเรือมาสำรวจความลึก ทำแผนที่ให้ด้วยครับ

อีกเรื่อง ไม่ทราบว่าต้นโหนด มีขายที่ไหนบ้างครับ อี้เอามาปลูกตามหัวนาครับที่ว่างงานนึงด้วย ปลูกโหนดหวาครับ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #478205 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 12:14:43 PM »

ฟ้าเปิดนิด ๆ แล้ว  แต่ระลอกต่อไป  ก่อตัวแล้วที่ฟิลิปปินส์

http://www.songkhla.tmd.go.th/satellite/kochi-loop.html

วันนี้ ไม่ขายขาหมู  พอดีกับนักเรียน มาเรียนพิเศษเพิ่มอีก ๔ คน....

พื้นฐานไม่เท่ากัน ก็เลยต้องแยกกลุ่มมาสอนต่างหาก

เลี้ยงข้าวเที่ยงด้วย ข้าวสวย,ไข่เจียวปูอัด ,หมูทอดกระเทียมพริกไทย  ปิดท้ายด้วยองุ่นดำโลละหกสิบ
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #478206 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 12:30:56 PM »

ฟ้าเปิดนิด ๆ แล้ว  แต่ระลอกต่อไป  ก่อตัวแล้วที่ฟิลิปปินส์

http://www.songkhla.tmd.go.th/satellite/kochi-loop.html

วันนี้ ไม่ขายขาหมู  พอดีกับนักเรียน มาเรียนพิเศษเพิ่มอีก ๔ คน....

พื้นฐานไม่เท่ากัน ก็เลยต้องแยกกลุ่มมาสอนต่างหาก

เลี้ยงข้าวเที่ยงด้วย ข้าวสวย,ไข่เจียวปูอัด ,หมูทอดกระเทียมพริกไทย  ปิดท้ายด้วยองุ่นดำโลละหกสิบ

แค่ได้เปิดโรงเรียนกวดวิชาแล้วหม้ายนิครับ เบี้ยดีนะครับ

อย่างเช่นที่ลูกไปเรียนคณิตนะครับ เดือนละหนึ่งพันบาท เรียนวันอังคารกับวันอาทิตย์ แค่สามชั่วโมง ครับ วันธรรมดาสอนเฉพาะตอนเย็นห้าโมงเย็นถึงหกโมงครึ่ง แบ่งกันไปตามชั้นเรียน ส่วนวันเสาร์อาทิตย์ ตั้งแต่แปดโมงเช้าจนถึงทุ่มนึงครับ อยู่ในซอยเล็กๆ เด็กแห่กันไปเรียน เป็นครูที่เกษียณแล้ววนะครับ รายได้ร่วมเกือบแสนครับ ผมมานั่งคำนวณดูแล้วครับ

กับญาติปร้าเมียคนหนึ่งทำโรงเรียนกวดวิชาเป็นการเป็นงาน เปิดโรงเรียนมีใบอนุญาตเรียบร้อยครับ นี่ก็เดือนหลายบาทกันครับ

แค่ได้เรียกโก้ฉ๊องแล้วนิพันนี้

สอนกันสักวิชาแหละโก้ฉ๊อง

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #478207 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 12:35:09 PM »

ปล่าว...

ผมมีหน้าที่ทำกับข้าวเลี้ยงเด็กและเติมหมึกปากกาไวท์บอร์ดให้ครู

สำคัญนะครับ หน้าที่เติมหมึกเนี่ย
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #478208 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 12:37:58 PM »

เด็ก ป.หนึ่ง  มาเรียนกะครูแมว น่าเห็นดูนิ คน ๆ

ให้ลอกโจทย์ พอคนไหนลอกเสร็จ ก็ลุกขึ้นมา..ถักเปียให้ครู  บู่
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #478209 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 12:42:11 PM »

ปล่าว...

ผมมีหน้าที่ทำกับข้าวเลี้ยงเด็กและเติมหมึกปากกาไวท์บอร์ดให้ครู

สำคัญนะครับ หน้าที่เติมหมึกเนี่ย

ถึงกับต้องเลี้ยงข้าวกันเลย สอนกันกี่วิชานิ เรียนคนละกี่ชั่วโมงครับ

ของคนโตนะ เช้าวันเสาร์ อังกฤษ ต่อวิทย์ พักเที่ยง ต่อด้วยคณิต คนกลาง เช้าภาษาไทย อังกฤษ ต่อด้วยคุมอง

วันอาทิตย์ คนโต วิทย์ ภาษาไทย แล้วก็คณิต  คนกลาง ภาษาไทย ภาษาอังกฤษ แล้วก็พอ คนเล็ก ศิปะช่วงเช้าทั้งสองวันครับ

เวลาไปพักที่บ้าน ขับรถรับกันเวียนหัวนิครับ จากตรงนี้ไปตรงโน้น ต้องขอบคุณจีพีเอสครับ ไม่งั้นผมหลงตายนิครับ

เสาร์อาทิตย์เลยมักมาอยู่ในเมืองครับ รับส่งสะดวกครับ ไม่ต้องตีรถกลับบ้านครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #478210 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 12:42:24 PM »

ทำไมวง bodyslam ต้องใส่ชุดดำเพราะว่า " นาฬิกาตาย "
ทำไมนาฬิกาตายเพราะกิน " ยาพิษ "
ทำไมต้องกินยาพิษเพราะ " อกหัก "
ทำไมถึงอกหักเพราะว่า " งมงาย "
ทำไมถึงงมงายเพราะ " ชีวิตเป็นของเรา "
ทำไมชีวิตต้องเป็นของเราเพราะเรามี " ความเชื่อ "
เราเชื่อใน " ปลายทาง "
ที่ปลายทางมี " ขอบฟ้า "
ที่ขอบฟ้ามี " อากาศ "
อากาศเกิดขึ้นเมื่อ " หลังฝน "
หลังฝนมี " จันทร์ยังเต็มดวง "
หลังจากจันทร์ยังเต็มดวงมี " แสงแรก "
แสงเดินทางภายใน " เสี้ยววินาที "
เราทำอะไรได้ภายในเสี้ยววินาที " แค่หลับตา "
เราหลับตาเพราะ " คนมีตังค์ "
คนมีตังค์เกี่ยวอะไรกับแค่หลับตาวะ ไม่รู้โว้ยย " ยิ่งรู้ยิ่งไม่เข้าใจ "
ทำยังไงถึงจะเข้าใจ " ย้ำ "
ย้ำว่าเราควร " ห้ามใจ "
ทำไมต้องห้ามใจเพราะเรา " เจ็บจนวันนี้ "
ไม่มีคนให้คุยด้วยเราเลยทำได้แค่ " พูดในใจ "
ก่อนที่เราพูดในใจเราต้อง " ขอบคุณน้ำตา "
น้ำตาทำให้เรามี " ท่านผู้ชม "
เหมือนในละคร ในละครเรามีอาการ " หวั่นไหว "
และในละครเรามีลักษณะนิสัยคือ " ความซื่อสัตย์ "
ความซื่อสัตย์ทำให้ " เรา "
กลายเป็น " คนที่ถูกรัก "
เราเป็นคนรักไม่ดีแต่ " สักวันฉันจะดีพอ "
แล้วเมื่อไหร่ฉันถึงจะดี " ไม่รู้เมื่อไหร่ "
ทำไมถึงไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ เพราะตอนนี้เป็น " นาทีสุดท้าย "
นาทีสุดท้ายนี้เป็นแค่ " ภาพลวงตา "
ภาพลวงตาทำให้เราไม่เห็นแต่เราได้ยิน " พลังดนตรี "
พลังดนตรีทำ " ให้รักนั้นพาสองเราไปด้วยกัน "
แต่สุดท้ายก็จบลงที่ " ทางของฉันฝันของเธอ "
ทำไมต้องทางของฉันฝันของเธอ เพราะฟัง " Bodyslam

Cr. >>> ไม่รู้ กูโง่ <<<

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #478211 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 12:45:17 PM »

เด็ก ป.หนึ่ง  มาเรียนกะครูแมว น่าเห็นดูนิ คน ๆ

ให้ลอกโจทย์ พอคนไหนลอกเสร็จ ก็ลุกขึ้นมา..ถักเปียให้ครู  บู่

ที่คนกลางไปเรียนทั้งไทยและอังกฤษ ลายมือดีเกิน ขนาดไปเรียนพิเศษ ครูให้ลบใหม่ ทำใหม่ทั้งหมด กว่าจะได้กลับบ้านหลังเพื่อนทุกวันครับ

ครูประจำชั้นอี้ไม่เอาไว้แล้วนิ บอกว่าถ้าไม่สงสารคุณแม่ครูโยนสมุดเธอออกนอกหน้าต่างแล้ว หวัดได้แรงนิครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #478212 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 12:49:41 PM »

**การเมืองคือ....

เป็นเรื่องของเด็กน้อยคนหนึ่งซึ่งมีครอบครัวที่อบอุ่นซึ่งในครอบครัวมีด้วยกัน ทั้งหมด 5 คน

วันนึงขณะที่เด็กน้อยนั่งกินข้าวเช้าอยู่บนโต๊ะอาหาร เด็กน้อยมองเห็นคุณพ่อดูข่าว TV เกี่ยวกับการ เมือง "พ่อ...การเมืองคืออะไรอ่ะ" เด็กน้อยถามพ่อด้วยความสงสัย

พ่อทำท่าทางคิดหนักก่อนจะตอบกลับไปว่า "อืม...มันก็ไม่ยากหรอกลูกเปรียบเทียบง่ายๆ นะลูก"

- เปรียบ พ่อเป็น พ่อค้านายทุน คอยหาเงิน
- เปรียบ แม่เป็น รัฐบาล คอยเอาเงินจากพ่อมาบริหาร
- เปรียบ ตัวลูกเองเป็น ประชาชน ที่ต้องมีรัฐบาลคอยดูแล
- เปรียบ น้องชายของลูกเป็น อนาคตของชาติ
- เปรียบ พี่แจ๋ว (พี่เลี้ยงของเด็กในบ้าน) เป็นชนชั้นแรงงาน

เด็กน้อยทำหน้า งง ก่อนจะปล่อยให้ ความสงสัยนั้นอยู่ในหัวตลอดทั้งวัน

จนเมื่อถึงเวลาตกดึกของวันนั้น ขณะเด็กน้อยกำลังหลับ "แงๆๆๆๆๆ " เสียงน้องชายตัวน้อยของเค้าร้องดังขึ้น

เด็กน้อยเดินไปดูที่เปลจึงได้รู้ว่าน้อยชายของเค้า ขี้แตก

เด็กน้อยรู้ทันทีว่าต้องไปตามแม่มาดูน้อง ขณะเดินไปตามแม่เด็กน้อยได้ยินเสียงออกมาจากห้องของพี่แจ๋วพี่เลี้ยงคนสวย ด้วยความสงสัยจึงแง้ม ประตูดูพบว่า พ่อเค้ากำลังอยู่บนตัวของพี่แจ๋ว

เด็กน้อยจึงเดินไปที่ห้องของแม่พบว่าแม่ของเค้ากำลังนอนหลับไม่รู้เรื่องอยู่ เด็กน้อยพยายามปลุกแต่ก็ ไม่ยอมตื่น เด็กน้อยท้อใจเดินกลับห้องนอนและหลับไปหลังจากคิดอะไรได้มากมาย

ตื่นตอนเช้าขณะลงมาจากห้องเพื่อกินข้าวเช้า เด็กน้อยเห็นพ่อของเค้า "พ่อๆ ผมรู้แล้วละว่าการเมืองเป็นยังไง" เด็กน้อยยิ้มที่ตัวเองเข้าใจในสิ่งที่ผู้ใหญ่บางคนยังไม่เข้าใจ

"แล้วมันเป็นยังไงละไหนบอกพ่อสิลูก" พ่อถามด้วยความอยากรู้

เด็กน้อยจึงตอบพ่อไปอย่างฉะฉานว่า "การเมืองก็คือ"
..... การที่พ่อค้าหรือนายทุนกดขี่ชนชั้นแรงงาน!! ในขณะที่รัฐบาลก็หลับหูหลับตาไม่สนใจประชาชน แม้ว่าประชาชนจะเรียกร้องยังไงก็ตาม......โดยทิ้งอนาคตของชาติให้จมอยู่บนกองขี้ !!!

เครดิต อย่าเถียงกู กูรู้ กูเรียนมา

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #478213 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 12:51:38 PM »

ปล่าว...

ถึงกับต้องเลี้ยงข้าวกันเลย สอนกันกี่วิชานิ เรียนคนละกี่ชั่วโมงครับ

ของคนโตนะ เช้าวันเสาร์ อังกฤษ ต่อวิทย์ พักเที่ยง ต่อด้วยคณิต คนกลาง เช้าภาษาไทย อังกฤษ ต่อด้วยคุมอง

วันอาทิตย์ คนโต วิทย์ ภาษาไทย แล้วก็คณิต  คนกลาง ภาษาไทย ภาษาอังกฤษ แล้วก็พอ คนเล็ก ศิปะช่วงเช้าทั้งสองวันครับ

เวลาไปพักที่บ้าน ขับรถรับกันเวียนหัวนิครับ จากตรงนี้ไปตรงโน้น ต้องขอบคุณจีพีเอสครับ ไม่งั้นผมหลงตายนิครับ

เสาร์อาทิตย์เลยมักมาอยู่ในเมืองครับ รับส่งสะดวกครับ ไม่ต้องตีรถกลับบ้านครับ

วัตถุประสงค์คนละอย่างกันครับ

ครูภูธร ไม่ค่อยสนใจสอนเด็กสักเท่าไหร่ สอนสักแต่ว่าให้พอพ้น ๆ ชั่วโมง ไม่ตั้งใจมากมาย

เด็กคนไหนตกหลังเพื่อน พออ่านผิด เขียนผิด โดนครูด่า โดนเพื่อนหัวเราะ  จะยิ่งตกหลังและขาดความมั่นใจเข้าไปอีก

หน้าที่ของเรา คือ ทำให้เด็กเป็นกันเอง ไม่ให้เด็กประหม่า พยายามพูดภาษาเดียวกับเด็ก

ทำให้เด็กมั่นใจในตัวเองและไม่กลัวครู

.....จึงเป็นที่มาของการ..ถักเปียให้ครู
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #478214 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 12:54:55 PM »

ปล่าว...

วันอาทิตย์ คนโต วิทย์ ภาษาไทย แล้วก็คณิต  คนกลาง ภาษาไทย ภาษาอังกฤษ แล้วก็พอ คนเล็ก ศิปะช่วงเช้าทั้งสองวันครับ

วัตถุประสงค์คนละอย่างกันครับ

ครูภูธร ไม่ค่อยสนใจสอนเด็กสักเท่าไหร่ สอนสักแต่ว่าให้พอพ้น ๆ ชั่วโมง ไม่ตั้งใจมากมาย

เด็กคนไหนตกหลังเพื่อน พออ่านผิด เขียนผิด โดนครูด่า โดนเพื่อนหัวเราะ  จะยิ่งตกหลังและขาดความมั่นใจเข้าไปอีก

หน้าที่ของเรา คือ ทำให้เด็กเป็นกันเอง ไม่ให้เด็กประหม่า พยายามพูดภาษาเดียวกับเด็ก

ทำให้เด็กมั่นใจในตัวเองและไม่กลัวครู

.....จึงเป็นที่มาของการ..ถักเปียให้ครู

ครับ ที่เด็กๆไปเรียนพิเศษกันนี่ ก็ส่วนมากครูที่โรงเรียนนั้นแหละครับ แต่เด็กมาเรียนกันมากครับ

ตอนนี้เปียโนที่ซื้อมาเมื่อตอนกลับมาจากนอกเริ่มคิดว่าคุ้มค่าแล้วครับ เพราะอีกสองคนก็ไปเรียนด้วยแล้วครับ ไม่รู้จะได้นานแค่ไหน แต่คนกลางว่าสักสิบขวบจะให้ไปเรียนกีต้าร์ครับ เรียนวิชาการมาแจ๊บหัวครับ

หน้า: 1 ... 31878 31879 31880 [31881] 31882 31883 31884 ... 35779
  พิมพ์