เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 11:36:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 32203 32204 32205 [32206] 32207 32208 32209 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25530268 ครั้ง)
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #483075 เมื่อ: มกราคม 06, 2014, 09:13:21 AM »

ไหว้

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #483076 เมื่อ: มกราคม 06, 2014, 09:16:36 AM »

เก็บขี้ยาง....ชาด เวร...

ดองไว้สองอาทิตย์ กะว่าเมียจะมาช่วยกัน  ที่ไหนได้ ดันนัดเด็กมาเรียนพิเศษแล้วไม่บอกเราก่อน

ถูกขนคนเดียว จากบนควนมาริมหนน เกือบครึ่งตัน เกือบเดี้ยง

ล้อรถดรีมดันทำเพทอีก...เอาจอบขุดทางใหม่ ดินขุดใหม่อุดดอกล้อ จากล้อวิบากกลายเป็นดอกหัวล้าน

ก็เลยใส่สอบผูกปากถุง ถีบลงมาจากบนควน กลิ้งเป็นสอบขี้ยางเลย....

บางสอบ เจอหัวตอต้นขี้แรด สอบแตก อ้านเต็มควน ต้องเก็บใหม่หนักกว่าเดิมอีก

แถมมาเจอราคาลงพรวดเดียวสามบาท......กำ..

นั่นถ้าไม่ได้แบรนด์ซุปไก่ช่วยไว้ เดี้ยงตั้งกะบ่ายแล้ว  เพราะตอนดึกกะลุกมาตัดยางไปแล้วด้วย

กินแต่ซุปไก่  ไม่ได้กินข้าวหรอกหรือครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #483077 เมื่อ: มกราคม 06, 2014, 09:18:07 AM »

เก็บขี้ยาง....ชาด เวร...

ดองไว้สองอาทิตย์ กะว่าเมียจะมาช่วยกัน  ที่ไหนได้ ดันนัดเด็กมาเรียนพิเศษแล้วไม่บอกเราก่อน

ถูกขนคนเดียว จากบนควนมาริมหนน เกือบครึ่งตัน เกือบเดี้ยง

ล้อรถดรีมดันทำเพทอีก...เอาจอบขุดทางใหม่ ดินขุดใหม่อุดดอกล้อ จากล้อวิบากกลายเป็นดอกหัวล้าน

ก็เลยใส่สอบผูกปากถุง ถีบลงมาจากบนควน กลิ้งเป็นสอบขี้ยางเลย....

บางสอบ เจอหัวตอต้นขี้แรด สอบแตก อ้านเต็มควน ต้องเก็บใหม่หนักกว่าเดิมอีก

แถมมาเจอราคาลงพรวดเดียวสามบาท......กำ..

นั่นถ้าไม่ได้แบรนด์ซุปไก่ช่วยไว้ เดี้ยงตั้งกะบ่ายแล้ว  เพราะตอนดึกกะลุกมาตัดยางไปแล้วด้วย

กินแต่ซุปไก่  ไม่ได้กินข้าวหรอกหรือครับ   Grin

กินข้าวสิ  ซุปไก่นั่นเอาไว้ทาผิวกันผิวแตกลอกเวลาทำงานกลางแดด   บู่
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #483078 เมื่อ: มกราคม 06, 2014, 09:21:49 AM »

กินข้าวสิ  ซุปไก่นั่นเอาไว้ทาผิวกันผิวแตกลอกเวลาทำงานกลางแดด   บู่

แล้วที่มีแรงแบกขี้ยาง  เพราะข้าว  หรือ  เพราะซุปไก่   Huh

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #483079 เมื่อ: มกราคม 06, 2014, 09:32:40 AM »

กินข้าวสิ  ซุปไก่นั่นเอาไว้ทาผิวกันผิวแตกลอกเวลาทำงานกลางแดด   บู่

แล้วที่มีแรงแบกขี้ยาง  เพราะข้าว  หรือ  เพราะซุปไก่   Huh

เพราะเมียครับ....

ทำไม่เสร็จเมียเอาตาย
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #483080 เมื่อ: มกราคม 06, 2014, 09:41:20 AM »

golek, lex, black-army, Pandanus, tum610 (+ 1 ซ่อนตัว) และ 11 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ ไหว้ ไหว้ สวัสดีตอนเช้าวันจันทร์อันยุ่งเหยิงครับ ลุงเล็ก น้าดำ น้าPandanus ลุงตุ้ม และทุกๆท่านครับ  Grin Grin Grin

เรียงอาวุโสให้ถูก ๆ หน่อยเด่ะ  เอาเจ้าดำไว้ก่อนผม เอาลุงตุ้มไว้หลังได้พรือ

อ๋อ ไม่ชอบ อยู่ตรงกลาง ว่างั้น.... บู่ บู่ บู่  คิก คิก

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #483081 เมื่อ: มกราคม 06, 2014, 09:52:48 AM »

Pandanus, golek, lugkrod และ 12 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

อื้อหือ...... ช่างมาบรรจบกันเนาะ....  บู่
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #483082 เมื่อ: มกราคม 06, 2014, 09:56:55 AM »

Grinใครอิเเทงน้าฉ๊องเรื่องน้ำต้มไก่ใส่ขวดก่าเเทงไปตะ คิก คิก
 ยิ้มีเลศนัยวันนี้ผมเลื่อกอยู่ข้างเเก เเน่ใจได้  งอน งอน งอน
 ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
ผมก็อยู่ข้างแกนะครับสำหรับท่านpandanus ... จิ๊ง
เพราะเคยบอกผมไว้ว่า  จะหาแผ่นเซทอัพ win -xp -sp2 ให้ผมครับ

บร๊ะ  ทวงแล้ววุ้ย
ไม่รู้ซะแล้ว....ถ้าดองไม่ครบสองปี แปลว่า ไม่ใช่ตัวจริง

ด้วยความเคารพ  ไม่ได้ทวงครับ  แค่คุย ๆ เปรย ๆ กับท่านk@mon เฉย ๆ จริง ๆ ครับ  คิก คิก

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #483083 เมื่อ: มกราคม 06, 2014, 10:29:22 AM »

ยังมีชีวิตอยู่ มีใครช่วยอัพเดตข่าวสารคร่าวๆให้ได้บ้าง ไม่ขอย้อนหลังละครับ.....

กราบสวัสดีทุกๆท่านๆ ขอให้อายุมั่นขวัญยืน ชีวิตสุขสบายตามอัตภาพ....ความร่ำรวยต้องแสวงหา แต่ก็ขอให้อยู่ในแนวทางที่ถูกต้อง

ใครมีครอบครัว ก็อวยพรทั้งครอบครัว ใครเดี่ยวก็ขอให้มีคู่ และอื่นๆ นึกไม่ออก

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #483084 เมื่อ: มกราคม 06, 2014, 10:40:38 AM »

ยังมีชีวิตอยู่ มีใครช่วยอัพเดตข่าวสารคร่าวๆให้ได้บ้าง ไม่ขอย้อนหลังละครับ.....

กราบสวัสดีทุกๆท่านๆ ขอให้อายุมั่นขวัญยืน ชีวิตสุขสบายตามอัตภาพ....ความร่ำรวยต้องแสวงหา แต่ก็ขอให้อยู่ในแนวทางที่ถูกต้อง

ใครมีครอบครัว ก็อวยพรทั้งครอบครัว ใครเดี่ยวก็ขอให้มีคู่ และอื่นๆ นึกไม่ออก

หวัดดีครับ อยู่แถวไหนครับเนี่ย

วันหน้าก็เข้ามาคุยกันบ้างนะครับ ชาวด้ามขวานใจดีครับ   Grin
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #483085 เมื่อ: มกราคม 06, 2014, 10:40:55 AM »

โรปทีตกเบ็ดลงเมื่อวันที่ 29 ธค.

สงสัยไม่ผ่าน ลำบากเกินสมาชิกมาไม่รอด...อิอิ

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #483086 เมื่อ: มกราคม 06, 2014, 10:41:16 AM »

สาธุ.......... ขอบคุณครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้  

หลงรัก หลงรัก หลงรัก

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #483087 เมื่อ: มกราคม 06, 2014, 10:42:10 AM »

หวัดดีครับ อยู่แถวไหนครับเนี่ย

วันหน้าก็เข้ามาคุยกันบ้างนะครับ ชาวด้ามขวานใจดีครับ   Grin
แจกมวนชิด เอ้ย..ซุปไก่แกสักขวดแล้...

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #483088 เมื่อ: มกราคม 06, 2014, 10:43:42 AM »

ประกาศ

ทราบข่าวพกสั้น .๓๘๐ ขอใครอีขายมั่ง....

พวกกัน ถือใบ ป.๓ จนจะเปื่อยอยู่แล้ว ยังหาปืนไม่ได้  กล่อมให้เอา ๙ ธรรมดาก็ไม่ยอม

พอถาม .๓๘๐ โคลท์ที่กรุงเทพ ก็ถึงกับยักหงายกลับมาเพราะราคา...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #483089 เมื่อ: มกราคม 06, 2014, 10:44:53 AM »

วันหน้าก็เข้ามาคุยกันบ้างนะครับ ชาวด้ามขวานใจดีครับ   Grin
แจกมวนชิด เอ้ย..ซุปไก่แกสักขวดแล้...

แจกเข้าไปพรือ....ไม่โร้ใครนุ ใช่โร้จัก
หน้า: 1 ... 32203 32204 32205 [32206] 32207 32208 32209 ... 35779
  พิมพ์