เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 09:38:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 32223 32224 32225 [32226] 32227 32228 32229 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25525765 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #483375 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 10:44:17 PM »

ตื่นมานานเต็มทีแล้ว

คื่นนี้เว้นยาง กว่าจะนอนคงดึกดื่น.....

ใครสงสัยเรื่องสรรพคุณของเครื่องดื่มนอนแอลกอฮอล์ตัวไหน แห่แหนกันเข้ามาเลยครับ  แบร่
เอาเรื่องนี้สักทีครับ เดี๋ยวนี้ไม่ว่าเครื่องดื่มอะไร ไม่ว่าโฆษณาทางโทรทัศน์หนังสือพิมพ์ วิทยุชุมชน
มักจะบอกว่าของตัวเองมี สารต้านอนุมูลอิสระ เอาไว้ก่อนแล้วจะขายดี
 โดยเฉพาะพวกวิทยุชุมชนเอียนมาก ขายกันแต่น้ำเห็ดสกัด สารพัดยี่ห้อ ทุกยี่ห้อ ทุกสถานีมีแก๊กเหมือนกันหมด
คือเปิดเพลงสลับกับเอา เสียงจากประสบการณ์ตรงของผู้ใช้ทางบ้าน มาแอบอ้าง
สมัยผมเด็กๆ ไม่เคยได้ยิน ว่าเครื่องดื่ม ของกิน อะไรๆ มันจะมี สารต้านอนุมูลอิสระ ก็ไม่เห็นปู่ย่าตาทวดจะเป็นอะไรเพราะ
ขาดสาร สารต้านอนุมูลอิสระ นี่เสียที

ฟัง Radio OK สิครับ ได้ยินแต่โฆษณาซ้อเจ็ดเซ็ทคัพ ที่มี ใบเตย มีพรีเซ็นต์นุมเขาครับ ทั้งวันจากแรกๆไม่คิดไหร ฟังไปๆ ไขแข็งครับ
แมร่ง บ้ากันทั้งประเทศ  โคตรสะนาขายกันแต่น้ำเห็ดสกัด เห็ดนั่น เห็ดนี่มากมายสารพัดเห็ด เห็ดเหม็ด เห็ดแครง สกัดได้หมด

ผมว่านะ  คีย์ของเรื่องนี้ คีย์หลักน่าจะอยู่ที่ การสร้างกำลังใจโดยการยอมโดนหลอกมากกว่า ส่วนคีย์รองก็เป็นพวก สเตียรอยด์

หลายคนที่เคยเข้าออกโรงพยาบาลแล้วรู้จักวิเคราะห์ น่าจะรู้ดี ว่า ยาวิเศษที่ทำให้โรคสารพัดทุเลาและหายได้อย่างน่าแปลกใจ

คือ พลังใจอันเข้มแข็ง ....มีส่วนเป็นอันมาก ที่ทำให้ร่างกายต่อต้านและขับโรคร้ายออกไปได้

....ปัญหาอยู่ที่ ทำอย่างไรให้ใจมันเข้มแข็ง คนป่วยไข้มันซังกะตายแทบทุกคนแหละ

ก็ เอาอะไรที่มันดูวิเศษ ๆ ยอดเยี่ยมกระเทียมโทนและโคตรหายาก แพงไปมั่งช่างมัน มาให้คนไข้ดื่มกิน

เมื่อคนไข้ หมดศรัทธากับยาหมอ อาการก็หนักขึ้น แต่พอคนไข้เกิดศรัทธากับยาวิเศษตัวใหม่ อาการก็ทุเลา

พออาการทุเลา กำลังใจก็มา สเตียรอยด์อ่อน ๆ ในยาวิเศษก็ช่วยกระตุ้นความศรัทธาต่อยาของคนไข้....

พออาการเริ่มหายวันหายคืน  แพงแค่ไหนก็เอามาขายเหอะ.... จะขายรถขายบ้านซื้อเลยแหละ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #483376 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 10:53:06 PM »

ส่วนการโฆษณาเห็ดสกัดนั้น ผมว่า ไม่ได้โกหกพกลมไปเสียทั้งหมด

เพียงแต่เลี่ยงบาลี บอกในสิ่งที่คนอยากฟัง......

ร้อยคนพันคนที่ฟัง  เชื่อและศรัทธาสักสิบคน ได้แล้วคนละสามพัน สิบคนก็สามหมื่น.....

คนเวลาเจ็บไข้ได้ป่วย น่าสงสารครับ  พอฟังวิทยุ เจอข้อความโดนใจจากโฆษณา....

ก่อนจะป่วยไข้ ก็อาจมองว่าไร้สาระ....พอไข้แล้ว โอ้โฮ  โอกาสทองของชีวิต....

คนไม่อกหัก ฟังเพลงอกหักไม่ได้อารมย์หรอก

ลองอกหักดูสิ ....แง่ง เพลงนี้มันแต่งมาเพื่อกรูเลยนะเนี่ย.....โดนฝุด ๆ เลยว่ะสาดดดดดด
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #483377 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 11:24:27 PM »

หลังจากพยายามขอบัตรเครดิตของธนาคารแห่งหนึ่งเป็นเวลาเกือบ ๑ ปี สุดท้ายก็ได้รับการอนุมัติครับ ต้องขอบคุณใบรับรองการเสียภาษีหัก ณ ที่จ่าย ตามมาตรา ๕๐ ทวิ แห่งประมวลรัษฎากร ของผมจริงๆครับ ที่สามารถทำให้เรื่องผ่านจนได้ครับ

ผมคงมีเชื้อทางเยอรมัน นิยมเงินสดครับ บัตรก็มีพันน้านแหละ  คิก คิก

เจ้าแรกๆที่ให้วงเงิน2หื่น ราว8-9ปีก่อน ทุกวันนี้มันก็2หื่นเหมือนเดิม ถ้าอยากได้เพิ่มต้องไปขอที่สาขาที่เปิดบัตร  แต่พอแลบัญชีตัวเอง มีหลายบัญชีจัง แตกย่อยไปหมด ไม่ค่อยนิยมเอาเงินทิ้งไว้ในบัญชีด้วย ดูแล้วไม่น่ามีเึครดิต สาวแบงค์ยังส่ายหน้า อยู่ก็ดี มีเงินแค่เนี่ยะ  แบร่คิก คิก

บางเจ้าให้มาฟรี จนหมดอายุวงเงินมากกว่าลุย แต่ไม่ใช้ซักที จนหมดอายุไปเอง  หัวเราะร่าน้ำตาริน

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #483378 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 11:28:53 PM »

ส่วนการโฆษณาเห็ดสกัดนั้น ผมว่า ไม่ได้โกหกพกลมไปเสียทั้งหมด

เพียงแต่เลี่ยงบาลี บอกในสิ่งที่คนอยากฟัง......

ร้อยคนพันคนที่ฟัง  เชื่อและศรัทธาสักสิบคน ได้แล้วคนละสามพัน สิบคนก็สามหมื่น.....

คนเวลาเจ็บไข้ได้ป่วย น่าสงสารครับ  พอฟังวิทยุ เจอข้อความโดนใจจากโฆษณา....

ก่อนจะป่วยไข้ ก็อาจมองว่าไร้สาระ....พอไข้แล้ว โอ้โฮ  โอกาสทองของชีวิต....

คนไม่อกหัก ฟังเพลงอกหักไม่ได้อารมย์หรอก

ลองอกหักดูสิ ....แง่ง เพลงนี้มันแต่งมาเพื่อกรูเลยนะเนี่ย.....โดนฝุด ๆ เลยว่ะสาดดดดดด

น้ำต้มไก่คงมีประโยชน์มาก ความรู้ล้นทะลักพุ่งติดข้างฝา  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #483379 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 11:41:40 PM »

น้ำต้มไก่คงมีประโยชน์มาก ความรู้ล้นทะลักพุ่งติดข้างฝา  คิก คิก

ลองดูสิ ประโยชน์เยอะนะ กินเป็นประจำจะหาเมียได้ก่อนสี่สิบ.....

น้าซับ ผมแนะให้ไม่ยอมกิน เป็นไงล่ะ ไข่ว้าเหว่เลย....
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #483380 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 01:01:23 AM »

อ้าว  ค่ำแล้วเหรอเนี่ย

นอนหัวค่ำดีกว่าวันนี้  Grin
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #483381 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 01:21:44 AM »

black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #483382 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 06:43:35 AM »

สวัสดียามเช้าครับ...................................ทุกๆท่าน

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #483383 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 08:23:15 AM »

มันมีคณะหมอ หลายต่อหลายคณะ สรุปออกมาอย่างอ้อมแอ้ม
ว่า ไอ้ตัวเนี๊ยะ มันน่าจะมีความเป็นไปได้มากที่สุด ที่จะเป็นต้นเหตุมะเร็ง....
แล้วก็ รุมทึ้งกันวิจัย เพื่อเอาทุน เพื่อเอาตำแหน่งวิชาการ เดินสายบรรยายเพื่อเอางบวิจัย...
ก็เชื่อกันไหมล่ะ ว่าหมอแผนปัจจุบันในโลกนี้ ไม่สามารถควบคุมสารคัดหลั่งอย่างเสมหะได้ด้วยซ้ำ
หรือแม้แต่โรค"หวัด"...ยังไม่มีปัญญารักษาให้"หาย"ได้   (ใครจะเถียงเด้งเข้ามา...วันนี้ตรูเมาซุปไก่แล้วว๊อยยย )

ผมครับ รักษาหวัดหายได้ แต่ใช้กับตัวเองคนเดียว
ปกติเป็นภูมิแพ้(ทางเดินหายใจ) อากาศเปลี่ยนต้องเห็นหวัดทุกที
แล้วผมก็รักษาตัวเองด้วยการซื้อโจ๊กมากินหัวเช้าๆ ที่ข้างๆออฟฟิศ
บอกแม่ค้าเอาขิงซอยมากๆ กินแล้วโล่งครับ ราวๆ3เช้าหาย
มีอยู่ปี ติดเสาร์อาทิตย์ แถวบ้านผมหากต้องซื้อโจ๊กไปไกลพอควร เห็นขิงพอเหลือที่บ้านแง่งหนึ่ง
จับหั่นๆต้มน้ำ ใส่น้ำตาล ตอกไข่ไข่ใส่อีก2ฟอง พอได้กินไข่หวานแบบหนักขิงมากกว่าความหอมปกติหอมไปสองเบอร์

หายเหมือนกันครับ

หากเรารู้จักกินอาหารเป็นยา โรคอะไรก็หายได้ครับ
หาหม้ายก็กินยาเป็นอาหาร เลือกเอา.....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #483384 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 08:24:18 AM »

หน้าแล้ง ตาปีแห้ง ขนาดใหน?

แห้งมากเหมือนกันลุง...ถ้าแล้งนานๆหาดทรายโผล่ว่ายข้ามได้บายๆ..

อ่อ...พวกกุ้ง ปลาแม่น้ำ น้ำแล้งหายากเพราะเจ้าของบ้านคือพี่บ่าวแกลงโพงพาง...

แต่เรื่องปลาจะกินไม่น่าหายาก รอให้กำหนดวันให้ได้ก่อนค่อยหาสะสมหรือสั่งเอา...

ในบ่อผมมีปลาเม่นตัวสองสามโลอยู่มั่ง...

http://www.siamfishing.com/board/view.php?tid=660332

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #483385 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 08:40:46 AM »

ิฮาย..รอตั้งสองชั่วโมงนุ...

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #483386 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 09:01:27 AM »

มันมีคณะหมอ หลายต่อหลายคณะ สรุปออกมาอย่างอ้อมแอ้ม
ว่า ไอ้ตัวเนี๊ยะ มันน่าจะมีความเป็นไปได้มากที่สุด ที่จะเป็นต้นเหตุมะเร็ง....
แล้วก็ รุมทึ้งกันวิจัย เพื่อเอาทุน เพื่อเอาตำแหน่งวิชาการ เดินสายบรรยายเพื่อเอางบวิจัย...
ก็เชื่อกันไหมล่ะ ว่าหมอแผนปัจจุบันในโลกนี้ ไม่สามารถควบคุมสารคัดหลั่งอย่างเสมหะได้ด้วยซ้ำ
หรือแม้แต่โรค"หวัด"...ยังไม่มีปัญญารักษาให้"หาย"ได้   (ใครจะเถียงเด้งเข้ามา...วันนี้ตรูเมาซุปไก่แล้วว๊อยยย )

ผมครับ รักษาหวัดหายได้ แต่ใช้กับตัวเองคนเดียว
ปกติเป็นภูมิแพ้(ทางเดินหายใจ) อากาศเปลี่ยนต้องเห็นหวัดทุกที
แล้วผมก็รักษาตัวเองด้วยการซื้อโจ๊กมากินหัวเช้าๆ ที่ข้างๆออฟฟิศ
บอกแม่ค้าเอาขิงซอยมากๆ กินแล้วโล่งครับ ราวๆ3เช้าหาย
มีอยู่ปี ติดเสาร์อาทิตย์ แถวบ้านผมหากต้องซื้อโจ๊กไปไกลพอควร เห็นขิงพอเหลือที่บ้านแง่งหนึ่ง
จับหั่นๆต้มน้ำ ใส่น้ำตาล ตอกไข่ไข่ใส่อีก2ฟอง พอได้กินไข่หวานแบบหนักขิงมากกว่าความหอมปกติหอมไปสองเบอร์

หากเรารู้จักกินอาหารเป็นยา โรคอะไรก็หายได้ครับ
หาหม้ายก็กินยาเป็นอาหาร เลือกเอา.....

คราวหน้าลองกินซุปไก่สกัดดูครับ  เผื่อหาย   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #483387 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 09:05:47 AM »

ิฮาย..รอตั้งสองชั่วโมงนุ...

ว่าติ๊ชวนน้องเมย์มี่ไปกัน

http://www.youtube.com/watch?v=-4AYFy-VDHo

http://www.youtube.com/watch?v=h1yn36weA5k

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #483388 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 09:06:09 AM »

คราวหน้าลองกินซุปไก่สกัดดูครับ  เผื่อหาย   Grin

ของพรรค์นั้น กินแล้วขี้รั่ว...

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #483389 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 09:09:16 AM »

หรือแม้แต่โรค"หวัด"...ยังไม่มีปัญญารักษาให้"หาย"ได้   (ใครจะเถียงเด้งเข้ามา...วันนี้ตรูเมาซุปไก่แล้วว๊อยยย )

โบราณ..

เดี๋ยวนี้เค้ากินน้ำไก่ต้มเพแหละ...

ได้ฉลาดด้วย  ได้เมียก่อนอายุสี่สิบด้วย.....ร่างกายก็แข็งแรงด้วย
ปีนลูกควนได้เป็นหนวย ๆ บาย ๆ

Grin

หน้า: 1 ... 32223 32224 32225 [32226] 32227 32228 32229 ... 35779
  พิมพ์