เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 11:40:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 32226 32227 32228 [32229] 32230 32231 32232 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25531236 ครั้ง)
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #483420 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 10:45:50 AM »

ไหว้

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #483421 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 10:55:37 AM »

อรุณสวัสดิ์......ผมไม่ชอบซุปไก่ครับ เลยออกจะโง่ๆหน่อย สงสัยต้องปิดหมูกกินบ้างแร๊ะ

ใส่เบอเบิ้นลงไปซักฝาต่ะ... Grin บู่

ผสมสุราลงไป   ลุงเข้มน่าดื่มได้  สบายมาก

ไม่ได้ครับ น้ำต้มไก่ก็น้ำต้มไก่ มีสรรพคุณของมันอยู่แล้ว
เกิดหยอดแอลกอล์ลงไป อาจตีกับสรรพคุณน้ำต้มไก่ แทนที่ไปทางดี
อาจเกิดไซด์ เอฟเฟคส์ ผมร่วง....

ไม่พรือครับ.............ไม่มีจะให้ร่วงแล้้วครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #483422 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 10:56:54 AM »

ไหว้

ไหว้ ไหว้      Grin

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #483423 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 11:00:09 AM »

อรุณสวัสดิ์......ผมไม่ชอบซุปไก่ครับ เลยออกจะโง่ๆหน่อย สงสัยต้องปิดหมูกกินบ้างแร๊ะ

ใส่เบอเบิ้นลงไปซักฝาต่ะ... Grin บู่

ผสมสุราลงไป   ลุงเข้มน่าดื่มได้  สบายมาก

ไม่ได้ครับ น้ำต้มไก่ก็น้ำต้มไก่ มีสรรพคุณของมันอยู่แล้ว
เกิดหยอดแอลกอล์ลงไป อาจตีกับสรรพคุณน้ำต้มไก่ แทนที่ไปทางดี
อาจเกิดไซด์ เอฟเฟคส์ ผมร่วง....
บังอาด....เล่นเลยไม๊พี่เข้ม

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #483424 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 11:25:26 AM »

ผสมสุราลงไป   ลุงเข้มน่าดื่มได้  สบายมาก

บังอาด...คงต้องไป ศรีสุดา ละครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #483425 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 11:44:45 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #483426 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 11:52:04 AM »

บังอาด...คงต้องไป ศรีสุดา ละครับ

ตอนนี้บังไม่มี...

มีแต่ โก
          ...    อาด

Grin คิก คิก

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #483427 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 11:57:54 AM »

ตอนนี้บังไม่มี...

มีแต่ โก
          ...    อาด

Grin คิก คิก
เมื่อวาน มารับของฝาก หุ่นดีจัง คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ใส่เสื้อสีจมพูด้วย.....หุๆๆ

น่าว่า...เข้าเวรบ่อย โอทีตึม

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #483428 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 11:58:12 AM »

ท.ทหารก็อาดแล้วนิ...........อดมาหลายวันแล้ว     หัวเราะร่าน้ำตาริน     หัวเราะร่าน้ำตาริน

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #483429 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 12:03:56 PM »

หลังจากพยายามขอบัตรเครดิตของธนาคารแห่งหนึ่งเป็นเวลาเกือบ ๑ ปี สุดท้ายก็ได้รับการอนุมัติครับ ต้องขอบคุณใบรับรองการเสียภาษีหัก ณ ที่จ่าย ตามมาตรา ๕๐ ทวิ แห่งประมวลรัษฎากร ของผมจริงๆครับ ที่สามารถทำให้เรื่องผ่านจนได้ครับ

ผมคงมีเชื้อทางเยอรมัน นิยมเงินสดครับ บัตรก็มีพันน้านแหละ  คิก คิก

เจ้าแรกๆที่ให้วงเงิน2หื่น ราว8-9ปีก่อน ทุกวันนี้มันก็2หื่นเหมือนเดิม ถ้าอยากได้เพิ่มต้องไปขอที่สาขาที่เปิดบัตร  แต่พอแลบัญชีตัวเอง มีหลายบัญชีจัง แตกย่อยไปหมด ไม่ค่อยนิยมเอาเงินทิ้งไว้ในบัญชีด้วย ดูแล้วไม่น่ามีเึครดิต สาวแบงค์ยังส่ายหน้า อยู่ก็ดี มีเงินแค่เนี่ยะ  แบร่คิก คิก

บางเจ้าให้มาฟรี จนหมดอายุวงเงินมากกว่าลุย แต่ไม่ใช้ซักที จนหมดอายุไปเอง  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมขอบัตรเพื่อความสะดวกของเด็กๆนะครับ อีกอย่างซื้อของที่ห้างถ้าเราใช้บัตรจะได้ส่วนลดอะไรๆอีกเยอะนะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #483430 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 12:10:29 PM »

วันนี้ไปทำบัตรเอทีเอ็มใหม่ น้องพนักงานอ้อนให้ทำบัตรเครดิต
เลยบอกน้องเค้าไปว่าไม่ทำ น้องก็เซ้าซี้......จน

ผมต้องบอกน้องเค้าว่า เงินเดือนผมมันไม่พอใช้หนี้บัตรเครดิตครับ น้องเค้าก็ขำ....  หัวเราะร่าน้ำตาริน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #483431 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 12:16:59 PM »

มีใว้ดีไม๊......ดีครับ เท่าที่พอทราบประโยชน์

สำหรับบัตรเครดิต....

ซึ่งมันมีหลากหลายแบบ ต้องศึกษาข้อมูลด้วย ดีกว่าบัตรอิออน แน่นอน....ตรงใหน
ตรงที่ถ้ามีวินัยการใช้เงิน

เลือกบัตรที่ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปี.....

บัตรอิออนรูดปุ๊บ เรื่องดอกเบี้ย จะมาเอี่ยวทันที....

อย่ามักม่าย เอาบัตรไปรูดเงินสดมาใช้....

รักษาเครดิตตัวเองให้ได้ อย่ารูดเพลิน....

มันดีกว่าตากหน้าไปยืมเงินเขา เวลาจำเป็นต้องใช้....โดยจะมีระยะเวลาปลอดดอกเบี้ยตามสัญญา หากเราจ่ายคืนเขาครบ มันก็โอเคดี

หากแต่เสียเครดิตละก็ ตัวใครตัวมัน.....มันพลัดวันประกันพรุ่งแบบยืมเพื่อนไม่ได้...อิๆๆ

สรุป ดีหรือไม่ดี...ไม่รู้ เพราะไม่ค่อยชอบกิน "ซุ๊ปไก่"

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #483432 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 12:18:02 PM »

ตูยังสงสัยแจ็บหัว อะไรที ซุ๊ปไก่ๆ

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #483433 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 12:22:51 PM »

มีใว้ดีไม๊......ดีครับ เท่าที่พอทราบประโยชน์

สำหรับบัตรเครดิต....

ซึ่งมันมีหลากหลายแบบ ต้องศึกษาข้อมูลด้วย ดีกว่าบัตรอิออน แน่นอน....ตรงใหน
ตรงที่ถ้ามีวินัยการใช้เงิน

เลือกบัตรที่ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปี.....

บัตรอิออนรูดปุ๊บ เรื่องดอกเบี้ย จะมาเอี่ยวทันที....

อย่ามักม่าย เอาบัตรไปรูดเงินสดมาใช้....

รักษาเครดิตตัวเองให้ได้ อย่ารูดเพลิน....

มันดีกว่าตากหน้าไปยืมเงินเขา เวลาจำเป็นต้องใช้....โดยจะมีระยะเวลาปลอดดอกเบี้ยตามสัญญา หากเราจ่ายคืนเขาครบ มันก็โอเคดี

หากแต่เสียเครดิตละก็ ตัวใครตัวมัน.....มันพลัดวันประกันพรุ่งแบบยืมเพื่อนไม่ได้...อิๆๆ

สรุป ดีหรือไม่ดี...ไม่รู้ เพราะไม่ค่อยชอบกิน "ซุ๊ปไก่"

มีไว้ดีครับ ผมเป็นคนไม่พกเงินสด และไม่มีเงินสดให้จ่าย และไม่เคยรูดเงินสดกับบัตรเครดิตครับ ไว้ซื้อของ เติมน้ำมันรถ ครับ แต่ล่าสุดที่ได้มาเพื่อที่จอดรถครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #483434 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 12:35:22 PM »

ตูยังสงสัยแจ็บหัว อะไรที ซุ๊ปไก่ๆ

ฮาย แค่เขาแซวน้าฉ๋องที่กินซุปไก่แล้วพอใจในผลที่ได้รับนิ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: 1 ... 32226 32227 32228 [32229] 32230 32231 32232 ... 35779
  พิมพ์