เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 05:33:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 32250 32251 32252 [32253] 32254 32255 32256 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25519498 ครั้ง)
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #483780 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 10:18:31 AM »

จากข้อความท้ายรถทั้งสองคัน บอกให้รู้ว่า
มารยาทและวินัยการใช้ถนนร่วมกันกับคนอื่นของคนทุกวันนี้  ถึงขั้นวิกฤติแล้ว
ทางสามแยกในเมือง มีรถสวนกำลังรอเลี้ยว แต่ไม่มีจังหวะ ทำให้รถที่ตามหลังรถคันนั้น ติดยาวยี่สิบกว่าคัน
ผมหยุด โบกมือให้เขาไปก่อน ....ไอ้แว่นหน้าจืดที่ขับคัมรี่ท้ายหงส์คันที่ตามหลังผม  บีบแตรยาว ปี๊นนนนนนนน ด้วยความขัดใจ
ผมเลยปล่อยให้มันแซงไป มันกดคันเร่งหยั่งกะจะรีบไปตาย พอแซงพ้นผม ยังมีบีบแตรใส่แบบก้าวร้าวอีก....  ยี๊
ผมเลยสร้างศัตรูด้วยการขับจี้ท้ายมัน  ไม่ว่ามันจะซอกแซกไปทางไหน ผมก็บี้ตามแบบเอาเรื่องตลอดทางร่วมกิโลกลางเมือง
จนมันชิงจังหวะ แว่บเลี้ยวซ้ายไปทางโรบินสัน  ผมถึงปล่อยไป   
ยังอุตส่าห์หันไปเห็นมันซอกแซกมุดซ้ายสุดเพื่อไปรอไฟแดงหน้าเพื่อนอีก  แลบลิ้น

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #483781 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 10:20:24 AM »

สธ.สั่งเฝ้าระวังมือเท้าปากคร่า3ขวบ

Friday, January 10, 2014

สธ.สั่งเฝ้าระวังทั้งระบบ หลังโรคมือ เท้า ปาก คร่า 3 ขวบ กรมควบคุมโรคเผยปี 56 ป่วย 4.5 หมื่น ตาย 3 ย้ำต้องเข้มสุขลักษณะลดวงจรระบาด จีนเร่งค้นวัคซีน

จากกรณีพบเด็กวัย 3 ขวบ 7 เดือน นักเรียนโรงเรียนอนุบาลแห่งหนึ่ง ในเขตคลองเตย กรุงเทพฯ ป่วยและเสียชีวิตจากโรคมือ เท้า ปาก (Hand Foot Mouth Disease : HFMD) สายพันธุ์ อีวี 71 เมื่อวันที่ 7 มกราคม ที่ผ่านมา และยังพบเด็กนักเรียนโรงเรียนเดียวกันป่วยเพิ่มอีก
.........

https://www.facebook.com/tongpr.ddc/posts/455977047835315:0

... มีเด็กป่วยด้วย มือเท้าปาก นอนที่ตึกผู้ป่วยใน 1 ราย .. เช้านี้เลยต้องเข้าไปที่ตึกก่อน ถึงได้เพิ่งออกมา วางเบ็ด เอ๊ย ทักทายทุกท่าน..  Tongue

ท่านที่มีลูกๆ วัยเรียน หรือก่อนวัยเรียน ช่วงนี้ ดุแลเด็กๆ รักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ ..ไข้เลือดออกก็กำลังทำท่ามาแรงตั้งแต่ต้นปีเลย.. อ๋อย

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #483782 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 10:21:01 AM »

คิดแปลก คิดต่าง คิดก้าวหน้า จังหวะดี ๆ ก็รวยได้ง่าย ๆ

<a href="http://www.youtube.com/v/OJUQ7bKLa6I" target="_blank">http://www.youtube.com/v/OJUQ7bKLa6I</a>
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #483783 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 10:21:19 AM »

แล้วเราจะไปทางใหนดี

เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #483784 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 10:25:25 AM »

สธ.สั่งเฝ้าระวังมือเท้าปากคร่า3ขวบ
สธ.สั่งเฝ้าระวังทั้งระบบ หลังโรคมือ เท้า ปาก คร่า 3 ขวบ กรมควบคุมโรคเผยปี 56 ป่วย 4.5 หมื่น ตาย 3 ย้ำต้องเข้มสุขลักษณะลดวงจรระบาด จีนเร่งค้นวัคซีน
จากกรณีพบเด็กวัย 3 ขวบ 7 เดือน นักเรียนโรงเรียนอนุบาลแห่งหนึ่ง ในเขตคลองเตย กรุงเทพฯ ป่วยและเสียชีวิตจากโรคมือ เท้า ปาก (Hand Foot Mouth Disease : HFMD) สายพันธุ์ อีวี 71 เมื่อวันที่ 7 มกราคม ที่ผ่านมา และยังพบเด็กนักเรียนโรงเรียนเดียวกันป่วยเพิ่มอีก
https://www.facebook.com/tongpr.ddc/posts/455977047835315:0
   ... มีเด็กป่วยด้วย มือเท้าปาก นอนที่ตึกผู้ป่วยใน 1 ราย .. เช้านี้เลยต้องเข้าไปที่ตึกก่อน ถึงได้เพิ่งออกมา วางเบ็ด เอ๊ย ทักทายทุกท่าน..  Tongue
ท่านที่มีลูกๆ วัยเรียน หรือก่อนวัยเรียน ช่วงนี้ ดุแลเด็กๆ รักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ ..ไข้เลือดออกก็กำลังทำท่ามาแรงตั้งแต่ต้นปีเลย.. อ๋อย

อืม ... สาระแล้วครับ สาระ  คิก คิก

เมื่อปลายปีเก่า โรงเรียนหลานสาวคนรองเล็ก  ก็สั่งปิดโรงเรียนยาวถึงวันที่ 2 เลยครับ
เนื่องจากมีเด็กที่โรงเรียนคนนึง มีอาการติดเชื้อนี้มา  โรงเรียนเลยสั่งปิดเลย

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #483785 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 10:25:41 AM »

.........

... มีเด็กป่วยด้วย มือเท้าปาก นอนที่ตึกผู้ป่วยใน 1 ราย .. เช้านี้เลยต้องเข้าไปที่ตึกก่อน ถึงได้เพิ่งออกมา วางเบ็ด เอ๊ย ทักทายทุกท่าน..  Tongue

ปีที่แล้ว โรงเรียนในเขตเทศบาลบางโรง ปิดทำบิ๊กคลีนนิ่งกันทีละ 3 วัน

ถ้าพบนักเรียนมีอาการโรคนี้ เขาจะเข้าควบคุมโรคทันที รถรับส่งที่เด็กคนนั้นโดยสารมาก็จะโดนด้วย

โรงเรียนนั้น เทศบาลต้นสังกัดจะจ้างบริษัททำความสะอาดมาล้างเช็ดด้วยน้ำยาเฉพาะ ทำงานร่วมกับนักการของโรงเรียน

ส่วนรถ  แทบจะโดนรื้อทั้งคัน  เจ้าของรถบอกว่า สะอาดเอี่ยมอ่องกว่าเข้าคาร์แคร์สักสิบเท่า
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #483786 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 10:28:43 AM »

ลุงโกฯครับ  ทุกวันนี้ ยังมีรายงานเรื่องโรคคลาสสิก อย่างคางทูมอยู่บ้างหรือเปล่าครับ

ผมไม่ได้ยินชื่อโรคนี้มานานเต็มทีแล้ว  แต่ไม่เชื่อว่ามันสูญพันธ์ไป
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #483787 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 10:35:47 AM »

ลุงโกฯครับ  ทุกวันนี้ ยังมีรายงานเรื่องโรคคลาสสิก อย่างคางทูมอยู่บ้างหรือเปล่าครับ
ผมไม่ได้ยินชื่อโรคนี้มานานเต็มทีแล้ว  แต่ไม่เชื่อว่ามันสูญพันธ์ไป

ขออนุญาตครับ  ไหว้
     ปัจจุบันยังเป็นปัญหาสาธารณสุขที่สำคัญในประเทศโลกที่สาม และมีการระบาดเป็นครั้งๆ ในประเทศที่พัฒนาแล้ว

http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%84%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B8%97%E0%B8%B9%E0%B8%A1

golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #483788 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 10:39:20 AM »

ปีที่แล้ว ผลการทำงานของผม ทำให้ศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก ของ อบต. โดนอย่างน้าฉ็องว่า ไป สามแห่ง โรงเรียนประถม อีก 1 แห่ง .. กิ๊วก๊าว

ลุงโกฯครับ  ทุกวันนี้ ยังมีรายงานเรื่องโรคคลาสสิก อย่างคางทูมอยู่บ้างหรือเปล่าครับ

ผมไม่ได้ยินชื่อโรคนี้มานานเต็มทีแล้ว  แต่ไม่เชื่อว่ามันสูญพันธ์ไป

มีครับ ปีที่แล้ว ในพื้นที่รับผิดชอบผมมี 5 ราย อัตราป่วยต่ำมาก แต่จริงๆมันไม่ควรจะมีแล้ว เพราะอัตราการได้รับวัคซีนในเด็กของบ้านเรา ยังต่ำอยู่ครับ เลยยังมีโรคที่ไม่ควรจะมีเกิดขึ้นได้อีก.. เศร้า

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #483789 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 10:56:52 AM »

คร๊าบบบบ  คุณพี่คร๊าบบบบบ  ยี๊  ยี๊

ร้านป๋มมันเล็ก ๆ ไม่มีอะหลั่ยเครื่องอยู่เต็มตู้เหมือนไอ้ร้านxxxxที่พี่ว่าหรอกคร๊าบบบบ  แบร่

แต่พี่รู้หรือเปล่า ว่าไอ้เจ้าของร้านและหัวหน้าช่างของร้าน xxxx ของพี่น่ะ มันเป็นเด็กฝึกงานมาฝึกงานกะผมเมื่อห้าหกปีที่แล้ว

เซ็ตไบออสยังไม่เป็นด้วยซ้ำ อย่าว่าแต่จะแฟลชเลย แถมใช้คำสั่งดอสไม่ถูกเลยแม้แต่นิดเดียว

เชิญพี่ไปร้านที่ว่าเถิดครับ   แลบลิ้น ไปให้เข้ขบแทนที่จะให้ลูกซิวตอด....  บู่

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #483790 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 10:58:52 AM »

เสีย'รมย์....  บู่

ปิดร้านขึ้นเขาไปทำงานออกเหงือสักหน่อยดีกว่า

สงสารโหม๋ตัดยางแรกคืน  โดนกันถ้วนหน้าเกลี้ยงสวน  เล่นลงมาห่าเบ้อเริ่มตอนตีสาม....
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #483791 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 11:00:13 AM »

คร๊าบบบบ  คุณพี่คร๊าบบบบบ  ยี๊  ยี๊
ร้านป๋มมันเล็ก ๆ ไม่มีอะหลั่ยเครื่องอยู่เต็มตู้เหมือนไอ้ร้านxxxxที่พี่ว่าหรอกคร๊าบบบบ  แบร่
แต่พี่รู้หรือเปล่า ว่าไอ้เจ้าของร้านและหัวหน้าช่างของร้าน xxxx ของพี่น่ะ มันเป็นเด็กฝึกงานมาฝึกงานกะผมเมื่อห้าหกปีที่แล้ว
เซ็ตไบออสยังไม่เป็นด้วยซ้ำ อย่าว่าแต่จะแฟลชเลย แถมใช้คำสั่งดอสไม่ถูกเลยแม้แต่นิดเดียว
เชิญพี่ไปร้านที่ว่าเถิดครับ   แลบลิ้น ไปให้เข้ขบแทนที่จะให้ลูกซิวตอด....  บู่

สงสัย ... เจอลูกค้ามาป่วนอีกแล้ว ... ใจเย็น ๆ ครับท่าน
หาอะไรดี ๆ ดื่มดีกว่านะครับ  อย่าไปอารมณ์เสียแต่เช้าเลย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #483792 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 11:07:13 AM »

สงสัย ... เจอลูกค้ามาป่วนอีกแล้ว ... ใจเย็น ๆ ครับท่าน
หาอะไรดี ๆ ดื่มดีกว่านะครับ  อย่าไปอารมณ์เสียแต่เช้าเลย

ม้าย  เกลียดมันนิ....

เกลียดคำที่มันว่า "เห็นป้ายหน้าร้านว่าซ่อมคอม นึกว่าจะมีอะหลั่ยเปลี่ยน..."

ไอ้บ้า  ตรูร้านรับซ่อมนะว๊อย ไม่ใช่ร้านรับเปลี่ยน...

ไอ้ถ้าเปลี่ยนเดินหน้านั่นน่ะ เด็กเทคนิคมันก็ทำได้....

ร้านผมขนาดจอแอลซีดีมืด ผมยังเปลี่ยนแค่หลอดนีออนที่แตก คิดไปแค่ห้าร้อยเอง

ถ้าไปเข้าร้านเปลี่ยน ก็ได้โดนสามพันกว่าซื้อจอใหม่ แถมด้วยเอาซากจอเก่ามาเกะกะบ้านอีก

ผมไม่ชอบสำรองอะหลั่ย เพราะไม่จำเป็นเท่าไหร่ เลยกลายเป็นให้ลูกค้าผู้มีพระคุณเป็นล้นพ้นหมิ่นเอาได้
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #483793 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 11:08:16 AM »

อ่านแล้ว นึกภาพตามออกเลยครับ ......
     ผมเคยเสียดายตอน น้องนักวิชาการคอมพิวเตอร์ มือดี ทำงานเก่ง ลาออกไปเพราะความไม่เข้าใจ แล้วไม่พยายามเข้าใจเวลาอธิบายอะไรให้ฟัง ของหัวหน้างานบางคน จนทำให้เด็กมันท้อ แต่ก็ดีใจแทนน้องมันเพราะ ตอนนี้มันเป็นเจ้าของร้านเองไปแล้ว..... เยี่ยม

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #483794 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 11:08:33 AM »

เอ้า ลงเข้าไป ลงได้อีกนะนั่น .....  แบร่
หน้า: 1 ... 32250 32251 32252 [32253] 32254 32255 32256 ... 35779
  พิมพ์