เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 03:36:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 32251 32252 32253 [32254] 32255 32256 32257 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25515512 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #483795 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 11:12:21 AM »

อ่านแล้ว นึกภาพตามออกเลยครับ ......
     ผมเคยเสียดายตอน น้องนักวิชาการคอมพิวเตอร์ มือดี ทำงานเก่ง ลาออกไปเพราะความไม่เข้าใจ แล้วไม่พยายามเข้าใจเวลาอธิบายอะไรให้ฟัง ของหัวหน้างานบางคน จนทำให้เด็กมันท้อ แต่ก็ดีใจแทนน้องมันเพราะ ตอนนี้มันเป็นเจ้าของร้านเองไปแล้ว..... เยี่ยม

ผมเชื่อว่า คนทุกคน มีที่ยืนที่อยู่ของตัวเองเมื่อถึงเวลา

น้องคนที่ว่า อาจเป็นต้นไม้ชำถุงในเวลานั้น เพื่อรอเวลาลงดินในโอกาสต่อไป

ลองถ้าน้องเขาเป็นต้นไม้ลงดินในตอนนั้นสิ ผมว่ามันต้องมีช่องทางให้เขาสื่อสารกับหัวหน้างานเขาได้แน่ ๆ  ไหว้
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #483796 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 11:15:37 AM »

ตูไม่ได้กิยซุปไก่...เป็นกรรมกร ต่อไป

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #483797 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 11:17:02 AM »

ตูไม่ได้กิยซุปไก่...เป็นกรรมกร ต่อไป

คิก คิก เหมียนกันเลยครับน้า
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #483798 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 11:24:26 AM »

ลองกินบ้างซีครับ มีให้เลือกทั้งแบบขวดและแบบถ้วยนะ
แบบขวดกินเพียว ๆ เลย ... แบบถ้วย แถมข้าวกับไก่สับอีกจานนึง

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #483799 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 11:27:05 AM »

หรือจะกินแบบขวดแนมด้วยใส้กรอก ก็น่าจะอร่อยนะครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #483800 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 11:28:56 AM »

ใจคอจะไม่ให้ได้กินข้าวเที่ยงกันเลยใช่ไหม แปะรูปพรรนี้...
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #483801 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 11:31:45 AM »

ใครมีลูกสาวก็หวงลูกกันทั้งนั้นแหล่ะครับ
เดี๋ยวอีหนูมันโตเป็นสาว ผมคงปวดหัวน่าดูชม

ลูกผมยังไม่ทันสาวทีครับ  แต่ผม ปวดเอว....

ยกอุ้มไปเข้าห้องน้ำตอนดึก ๆ     สันหลังแถว ๆ บั้นเอว ลั่นอยู่กรึก ๆ

เช้ามาก็ต้องให้แม่มันเหยียบให้ แล้วก็ถ้าดวงซวย เจอลมติด เอี้ยวตัวไม่ได้ไปวันสองวันอีก

ทุกวันนี้ ไม่อุ้มแล้วครับ  อาศัยปลุกให้ตื่นแล้วจูงมือเดินแทน  ...ก็เดินตามไปทั้งที่ตาปิดยังงั้นแหละ

ของผมดีที่ไม่ต้องตื่นเข้าห้องน้ำกลางดึกครับ พวกเขาจะฉี่ก่อนเข้านอนครับ หรือถ้าจะเข้า เขาก็จะเรียกให้เราลุกขึ้นเดินไปเป็นเพื่อนครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #483802 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 11:33:35 AM »

ใจคอจะไม่ให้ได้กินข้าวเที่ยงกันเลยใช่ไหม แปะรูปพรรนี้...

แล้ว ... ผมผิดตรงหนายยยยยยยยยยยยยยยย  คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

« ตอบ #483803 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 11:36:16 AM »

สงสารน้องมั่งต๊ะ กินข้าวไม่ลง
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #483804 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 11:36:20 AM »

ลุงตุ้มค้าบบบบ

ผมพลาดเรื่องเพื่อนฉากไหนไปเหรอค้าบบบบบบ   อ๋อย

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #483805 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 11:36:37 AM »

ใครมีลูกสาวก็หวงลูกกันทั้งนั้นแหล่ะครับ
เดี๋ยวอีหนูมันโตเป็นสาว ผมคงปวดหัวน่าดูชม

ลูกผมยังไม่ทันสาวทีครับ  แต่ผม ปวดเอว....

ยกอุ้มไปเข้าห้องน้ำตอนดึก ๆ     สันหลังแถว ๆ บั้นเอว ลั่นอยู่กรึก ๆ

เช้ามาก็ต้องให้แม่มันเหยียบให้ แล้วก็ถ้าดวงซวย เจอลมติด เอี้ยวตัวไม่ได้ไปวันสองวันอีก

ทุกวันนี้ ไม่อุ้มแล้วครับ  อาศัยปลุกให้ตื่นแล้วจูงมือเดินแทน  ...ก็เดินตามไปทั้งที่ตาปิดยังงั้นแหละ

"พ่อไม่รักเตยแล้วเหรอ.. ทำไมไม่อุ้มให้ตลอด...   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เมื่อก่อนยังอุ้มเข้าห้องน้ำทุกทีเลย"

Grin คิก คิก

รักครับรัก....แต่ความรักของพ่อนี่ มันหนัก 54.5 กิโลกรัมนะลูก ....  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ของเราสามคนรวมกันได้เท่าไหมนิ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #483806 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 11:38:04 AM »

ขำก๊าก คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #483807 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 11:38:36 AM »

อ้ะ....   บู่

โรงพยาบาลธรรมชาติ
๑. ไขมันในเลือดสูง แทนที่จะหายามากินให้ปวดหัว ตับพัง
ก็หากระเทียมสดมากินสักวันละ 10 กลีบกับกินหอมหัวใหญ่สดวันละครึ่งหัว
๒. ปวดหัว ให้หาผักคะน้าหรือปวยเล้ง (แมกนีเซียม) กินวันละ ๕ ขีด
และกินปลาทูอีกวันละ ๒ ตัว (น้ำมันปลาลดการอักเสบได้)
หรือจะชงโกโก้กินหน่อยก็ช่วยได้ค่ะ
๓. เป็นหวัด ไอ จามบ่อย ให้หมั่นแปรงลิ้นและกิน กระเทียม
หอม พริกให้มากเข้าไว้
๔. ภูมิแพ้ แค่กินฝรั่งวันละ ๕ ชิ้นกับเมล็ดฟักทองวันละ ๑ กำมือ (สังกะสี)
๕. แพ้ฝุ่นละออง ไรฝุ่น หาโยเกิร์ตแบบรสธรรมชาติและนมเปรี้ยวไม่หวานจัดมากิน ๖. โรคหืดหอบ ไอเรื้อรัง กินต้มยำไก่, กินหัวหอมใหญ่ หอมแดงต้นหอม
และเอาหอมซุก ไว้ใต้หมอน
๗. ไขข้ออักเสบ หาปลาเนื้อมันกินวันละ ๒ ขีด เช่นปลาทู, ปลาสวาย,
ปลาแซลม่อน, ปลาซาร์ดีน, ปลาทูน่าหรือแม้แต่ปลากระป๋อง
๘. กระเพาะปัสสาวะอักเสบบ่อยให้กินน้ำกระเจี๊ยบไม่หวานจัดวันละ ๓ มื้อ
หรือน้ำแครนเบอรี่ ของฝรั่งในปริมาณเท่ากัน ( เปรี้ยวจัดมาก)
๙. ท้องอืด แก๊สมาก ให้กินกล้วยหักมุกปิ้งหรือขิงบ่อย ๆ
๑๐. ท้องผูก ชงน้ำผึ้งดื่มวันละ ๓ ช้อนโต๊ะ และให้กินน้ำมะขามต้มติด
เนื้อมาก เช้า เย็น
๑๑. โรคกระเพาะอาหาร หากล้วยหักมุกปิ้งกิน, กินกล้วยหรือ
กินผักกระหล่ำปลีให้มาก
๑๒. เวียนหัว คลื่นไส้ง่าย ให้หาอาหารทำจากขิงรับประทาน เช่น
ปลาผัดขิง ไก่ผัดขิง, น้ำขิง, ชาขิงหรือเต้าฮวย
๑๓. วัยทอง วูบวาบ อารมณ์ปรวน ให้กินปลาทูน่าให้มาก และ
กินเต้าหู้เหลืองวันละ ๑ แผ่น ถ้ากินเต้าหู้แล้วเบื่อให้สลับกับถั่วลิสง
วันละ ๑ กำมือก็ได้
๑๔. หงุดหงิดง่าย ให้กินอาหารร่าเริง คือ ข้าวเหนียวดำ ข้าวโพด
กลอย กล้วยหอมและปลาทูน่า
๑๕. กระดูกพรุน ให้กินงาดำวันละ ๔ ช้อนโต๊ะ (ได้แคลเซียมมาก)
มะม่วงจิ้มกะปิ และ สับปะรด ซึ่งมีธาตุสมานกระดูดอยู่มาก( แมงกานีส)
๑๖. ความจำไม่ดี ให้กินปลาทูวันละ ๒ ขีด หอยแครง และหอยนางรม
ซึ่งมีธาตุสังกะสีช่วยสมองได้
๑๗. มะเร็งเต้านม ให้กินบร็อคโคลีหรือคะน้าวันละ ๕ ขีด
๑๘. มะเร็งปอดทางเดินหายใจ ให้กินเสาวรส ฝรั่ง ส้ม มะนาว มะขามป้อม
มะละกอ มะม่วง ให้มาก เพราะวิตามินซีช่วยสมานหลอดเลือดใน ปอดได้ดี
แต่ต้องระวังวิตามินเอโดยเฉพาะผู่ที่ยังสูบบุหรี่อยู่
๑๙. ท้องเสีย ลำไส้แปรปรวน กินแอปเปิ้ลเขียววันละ ๑-๒ ผล
หรือน้ำแอปเปิ้ลเขียวปั่นทั้งกาก จะเป็นการล้างพิษในตัวด้วย
๒๐. เจ็บอก โรคหัวใจ หลอดเลือดตีบ กินปลาทะเล น้ำมันมะกอก
เอ็กซ์ตร้าเวอร์จิน ผลอโวคาโดเพราะเหล่านี้มีไขมันดีไปช่วยขับ
ตะกรันน้ำมัน เก่าออกถ้าชอบดื่มชาให้หาชาเขียวสดมาชงดื่มเองวันละถ้วย
๒๑. ความดันสูง ต้องตัดบุหรี่และอาหารเค็ม ลองหาข้าวโอ๊ตไม่ขัดสี
มากินและผักขึ้นฉ่ายสดหรือปั่นก็ได้ จะช่วยคุมความดันให้ดีขึ้น
๒๒. เบาหวานถามหา ให้เลี่ยงแป้งกับน้ำตาล และ กินผักเขียวจัด
อย่างคะน้า บร็อคโคลี ผักโขมให้มาก ถ้าอยากหวานให้กินส้มโอ
และฝรั่งเพราะ มีน้ำตาลอยู่น้อยมาก
โรงพยาบาลธรรมชาติ หัวจรดเท้ารักษาเองได้ก่อนไปหาหมอ
"ขอให้เพื่อนพ้อง พี่น้อง ลุงป้าน้าอา สุขภาพดีกันทุกๆ คนค่ะ"

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #483808 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 11:39:43 AM »

ไม่เข้าใจ แค่น้องเค้ากินใส้กรอก  คิก คิก
แล้วมันเกิดอะไรขึ้นเนี่ย
  Huh

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #483809 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 11:40:50 AM »

ลุงตุ้มค้าบบบบ

ผมพลาดเรื่องเพื่อนฉากไหนไปเหรอค้าบบบบบบ   อ๋อย

แคนดร้า....ลูกสาว ตอนนี้เจ็ดเดือนแล้ว..

แถมตัวไม่ได้เป็นลายม้าลายแถบขาวดำ..
ดำปื้ออย่างเดียว

สุขภาพแข็งแรง ตัวเติบยังกะเด็กสองขวบ...

หายข้องหรือยัง... บู่ บู่

หน้า: 1 ... 32251 32252 32253 [32254] 32255 32256 32257 ... 35779
  พิมพ์