เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 01:34:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 32272 32273 32274 [32275] 32276 32277 32278 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25495491 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #484110 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 09:03:41 PM »

ใครปล่อยข่าวฟร่ะ ปิดสะพานสารสิน   คิก คิก

https://www.facebook.com/photo.php?v=615457741825185&set=vb.251594288268773&type=2&theater

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #484111 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 09:03:43 PM »

GUNRUNNER, sert gunnery, Skydiver_รักในหลวง, araki-รักในหลวง, ขวัญชัย - รักในหลวง, k@mon (+ 1 ซ่อนตัว) และ 13 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ท่านk@mon ครับ เช็คเมล์ด้วยครับ ส่ง "แม่ลาวเลือด" ไปให้อ่านแล้วครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #484112 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 09:05:14 PM »

ถ้า ... ได้น้ำซุปไก่ น่าจะดีกว่านี้มากมายนะครับ
Grinมีไหรค้างผมมั้งม่าย งอน
  ผมหาเมล์ท่านk@mon ไม่เจอจริง ๆ เลยครับ  เมื่อเย็นจะส่ง "แม่ลาวเลือด" ไปให้อ่านก็เลยไม่ได้ส่ง
ส่งให้แต่ ท่านUdomkd และ ท่านคนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง เพียง 2 ท่านที่บอกมาเท่านั้นเองครับ
ส่วนรูป ที่เพิ่งแจ้งเมล์มาใหม่ให้ส่งให้ด้วยนั้น ก็มีท่านsoveat  ชุมไพร ตอบกลับมาท่านเดียวเองครับว่า
เมล์ถึงแล้ว ส่วน นักรบดำ และ ท่านtanin01 ยังไม่เห็นตอบกลับ ว่า ได้รับหรือไม่
  รบกวนท่านk@mon ฝากเมล์ไว้ที่หลังบ้านอีกครั้งนะครับ

ขอโทษด้วยครับ เพิ่งจะมาเปิดเมล์วันนี้ครับ ยุ่งมาหลายวันครับ

ขอบคุณครับ ได้รับเมล์ตอบกลับแล้วครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #484113 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 09:11:26 PM »

GUNRUNNER, sert gunnery, Skydiver_รักในหลวง, araki-รักในหลวง, ขวัญชัย - รักในหลวง, k@mon (+ 1 ซ่อนตัว) และ 13 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ท่านk@mon ครับ เช็คเมล์ด้วยครับ ส่ง "แม่ลาวเลือด" ไปให้อ่านแล้วครับ

Thanks you three times หลงรัก

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #484114 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 09:14:57 PM »

สบายใจแล้ว เค้าไม่ติดค้างตัวเองแล้วนะ  หลงรัก

มีเรื่องปรึกษากับเพื่อน ๆ ครับ  เกี่ยวกับโพสต์รูปในหน้านี้
ถ้า โพสต์รูป ผู้ชาย ที่เห็นหน้าอก  จะผิดระเบียบไหมครับ

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #484115 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 09:21:34 PM »

ไม่มีใครช่วยตอบเลย ... สงสัย โพสต์ตรงนี้ไม่ได้  เยาะเย้ย
งั้น ส่งหลังบ้านก็ได้
  คิก คิก

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #484116 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 09:29:02 PM »

สบายใจแล้ว เค้าไม่ติดค้างตัวเองแล้วนะ  หลงรัก

มีเรื่องปรึกษากับเพื่อน ๆ ครับ  เกี่ยวกับโพสต์รูปในหน้านี้
ถ้า โพสต์รูป ผู้ชาย ที่เห็นหน้าอก  จะผิดระเบียบไหมครับ

รูปผู้ชายโพสต์ได้ครับ  รูปพี่ซับกับครูหมูถูกเอามาโพสต์บ่อย ๆ  คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #484117 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 09:31:45 PM »

มีเรื่องปรึกษากับเพื่อน ๆ ครับ  เกี่ยวกับโพสต์รูปในหน้านี้
ถ้า โพสต์รูป ผู้ชาย ที่เห็นหน้าอก  จะผิดระเบียบไหมครับ

รูปผู้ชายโพสต์ได้ครับ  รูปพี่ซับกับครูหมูถูกเอามาโพสต์บ่อย ๆ  คิก คิก

ส่งไปหลังบ้านแล้วครับ ... ขำ ๆ ...  คิก คิก  คิก คิก

k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #484118 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 09:33:03 PM »

สบายใจแล้ว เค้าไม่ติดค้างตัวเองแล้วนะ  หลงรัก

มีเรื่องปรึกษากับเพื่อน ๆ ครับ  เกี่ยวกับโพสต์รูปในหน้านี้
ถ้า โพสต์รูป ผู้ชาย ที่เห็นหน้าอก  จะผิดระเบียบไหมครับ

แลบลิ้นน้ากัน....เติ้น..เติ้น....เป็นจริงหรือเนี่ย.....บรื่ยยยย..... แบร่ แบร่ แบร่

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #484119 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 09:36:15 PM »

แลบลิ้นน้ากัน....เติ้น..เติ้น....เป็นจริงหรือเนี่ย.....บรื่ยยยย..... แบร่ แบร่ แบร่

จิ๊ง ... She บอกว่า She อยู่พัทยาครับ    ยิ้มีเลศนัย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #484120 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 09:39:02 PM »

รู้ละ ทำงานเวลานี้ ยืนรอรถบอสัดมารับ  คิก คิก

เบิ้มๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #484121 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 09:42:58 PM »

ก็อบเขามา แน่นอนผมไม่คิดแบบนี้กะเมียอยู่แล้ว Grin
---------------------------------------------

" สุขสันต์วันเด็ก 11 ม.ค. 2557 "

"ของเล่นตามวัย"
ตอนเด็ก..มีหุ่นยนต์บังคับ(videogame)
ตอนวัยรุ่น..มีรถบังคับ(car)
ตอนหนุ่ม..มีเครื่องบินบังคับ(plane)

ตอนนี้..มีเมียบังคับ
แถมเป็นรุ่นแบ็ตฯไม่มีวันหมด(stressed)
ยิ่งนานวันมันยิ่งบังคับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #484122 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 09:52:43 PM »

หวังว่าภาพนี้จะทำให้อดทนอ่านจนจบนะ

กล้วยหอม เนื่องจากว่า ในกล้วยหอมนั้นมีน้ำตาลอยู่ 3 ชนิด ได้แก่ ซุคโคส ฟรักโตส และกลูโคส รวมทั้งเส้นใยอาหาร ดังนั้นร่างกายเราจะได้รับพลังงานและสามารถนำไปใช้ได้ทันที ผลจากการวิจัย แค่กล้วยหอมเพียง 2 ลูก ก็สามารถให้พลังงานกับเราได้มากถึง 90 นาที ด้วยเหตุนี้นักกีฬาโดยเฉพาะนักเทนนิส จึงนิยมนำไปรับประทานระหว่างการแข่งขัน เพื่อเพิ่มพลังงานให้กับร่างกาย และสามารถนำไปใช้ได้ทันทีนั่นเอง นอกจากคุณประโยชน์ในแง่สารอาหารแล้ว กล้วยหอมยังมีสรรพคุณอื่นๆที่น่าสนใจอีก ไปดูกันเลยว่ามีอะไรบ้าง 1.ลดอาการซึมเศร้า มีการศึกษาทดลองกับกลุ่มผู้ป่วยที่เป็นโรคซึมเศร้า เมื่อให้รับประทานกล้วยหอมแล้ว ทำให้รู้สึกดีขึ้น ทั้งนี้ในกล้วยหอมมีสาร Tryptophan เป็นกรดอะมิโนชนิดหนึ่ง ร่างกายสามารถแปลงเป็น Serotonin สารกระตุ้นที่ทำให้ร่างกายรู้สึกผ่อนคลาย อารมณ์สดใสและมีความสุข 2.pms. (Premenstrual syndrome) เป็นอาการของคุณผู้หญิงในช่วงระหว่างก่อนมีหรือมีประจำเดือน อารมณ์จะหงุดหงิดแปรปรวนง่าย รวมไปถึงอาการปวดหัว ปวดท้อง หากรับประทานกล้วยหอมก็จะช่วยป้องกันและบรรเทาอาการเหล่านี้ได้ 3.โรคโลหิตจาง ในกล้วยหอมจะอุดมไปด้วยธาตุเหล็ก ซึ่งมีส่วนสำคัญในการกระตุ้นให้ร่างกายสร้าง ฮีโมโกลบิน ให้กับเม็ดเลือดแดง จะช่วยป้องกันการเกิดโรคโลหิตจางได้ 4.ช่วยลดความดันโลหิต กล้วยหอมมีสารอาหารทั้งวิตามินและเกลือแร่อยู่หลายชนิด เกลือแร่ที่สำคัญอีกตัวหนึ่งคือ โพแทสเซียม จากการวิจัยยืนยันแล้วว่าโพแทสเซียมในผลไม้ สามารถช่วยลดความดันโลหิตให้กับผู้ที่มีความดันโลหิตสูงได้ 5.เพิ่มพลังสมอง สารอาหารที่อยู่ในกล้วยหอมสามารถกระตุ้นความตื่นตัวให้กับสมองได้ จากการวิจัยเด็กนักเรียนในประเทศอังกฤษกลุ่มหนึ่งพบว่า การรับประทานกล้วยหอมเป็นอาหารเช้าก่อนเข้าห้องสอบ จะช่วยให้สมองทำงานได้อย่างเต็มที่ และทานอีกในช่วงกลางวัน จะทำให้รู้สึกสดชื่นและตื่นตัวได้ 6.ลดความเสี่ยงจากโรคหลอดเลือดสมอง การรับประทานอาหารที่มีโพแทสเซียมจะช่วยลดภาวะจากการเป็นโรคหลอดเลือดสมองได้ ดังนั้นกล้วยเป็นผลไม้ที่อุดมไปด้วยโพแทสเซียม จึงเป็นอีกทางเลือกหนึ่งที่น่าสนใจ 7.ลดการเกิดก้อนนิ่วในไต บางครั้งแคลเซียมจะถูกขับออกมาทางปัสสาวะเรามาก ทำให้ไตทำงานหนักจะอาจะเกิดเป็นก้อนนิ่วได้ ดังนั้นการรับประทานอาหารที่มีโพแทสเซียมอย่างกล้วยหอมจะช่วยให้ลดการเกิดนิ่วในไตได้ 8.ลดการเกิดแผลในกระเพาะและลำไส้ กล้วยหอมเป็นผลไม้ที่มีใยอาหารอยู่มาก ใยอาหารเหล่านี้จะไปช่วยให้ลำไส้เล็กย่อยอาหารได้ดีขึ้น รวมถึงยังช่วยเคลือบกระเพาะอาหารให้ลดการระคายเคืองของกรดต่าง ๆ ไม่ให้เกิดแผลในกระเพาะ นอกจากนี้ยังช่วยลดอาการท้องผูกอีกด้วย 9.ลดอาการจุกเสียดแน่นท้อง ในกล้วยหอมจะมีสารลดกรดธรรมชาติ การรับประทานกล้วยหอมจึงสามารถแก้อาการดังกล่าวได้ 10.กล้ามเนื้อเป็นตะคริว คนที่กล้ามเนื้อเป็นตะคริวนั้นส่วนหนึ่งมาจากการขาดโพแทสเซียม หรือมีโพแทสเซียมในร่างกายต่ำ การทานกล้วยหอมเป็นประจำจะช่วยลดอาการดังกล่าวได้ 11.ระบบประสาท ในกล้วยหอมนอกจากอุดมไปด้วยโพแทสเซียมแล้วยังมีวิตามินบีอยู่อีกมาก วิตามินบีจะช่วยเรื่องระบบประสาทในร่างกาย และการทำงานของสมองให้สมดุล เปรียบเทียบกับแอปเปิลแล้ว กล้วยหอมมีโปรตีนมากกว่า 4 เท่า มีคาร์โบไฮเดรทมากกว่า 2 เท่า ฟอสฟลอรัสมากกว่า 3 เท่า วิตามินเอและธาตุเหล็กมากกว่า 5 เท่า วิตามินและเกลือแร่ต่าง ๆมากกว่า 2 เท่า ดังนั้นจากที่ฝรั่งเคยพูดกันว่า "An apple a day keeps doctor away." ต่อไปคงจะต้องเปลี่ยนเป็น "A banana a day keeps doctor away." ซะแล้วมั๊ง..... ถ้ามันไม่ใช่เป็นการเขียนบทความนี้ขึ้นมาเพื่อโปรโมท พ่อค้ากล้วยหอมแล้ว ผมว่ากล้วยหอมเนี่ยมันแจ่มจริง ๆ.... ถ้าต่อไปมันแพงมากก็ไม่ต้องกินมันหรอกครับ (ผมว่ากล้วยน้ำว้าก็มีประโยชน์ต่อร่างกายมากนา.... กินมันทั้ง 2 อย่างแหละดีที่สุด) อ้อ...แถมท้ายอีกอย่างหนึ่งรองเท้าหนัง ถ้าอยากขัดให้มันวาวแบบเร็ว ๆ ก็เอาเปลือกกล้วยหอมด้านในถูรองเท้าไปเลย เสร็จแล้วเอาผ้าแห้งเช็ดขัดออก...รองเท้าจะมันแผล็บเ ลย....

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #484123 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 09:57:24 PM »

อ๋อย สายตาผมยาว

ต้องใช้แว่น 175 สำหรับอ่านหนังสือ  225 สำหรับซ่อมเมนบอร์ด

ตัวหนังสือของลุง ผมอ่านไม่เห็นครับ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #484124 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 10:01:15 PM »

งั้นดูภาพอย่างเดียว กินกล้วยเพื่อสุขภาพครับ

หน้า: 1 ... 32272 32273 32274 [32275] 32276 32277 32278 ... 35779
  พิมพ์