เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 11:26:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 32277 32278 32279 [32280] 32281 32282 32283 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25491075 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #484185 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 09:36:04 AM »

น้าวัฒน์ครับ....
     ผมขอให้ช่วยฝากรูปเหล่านี้ไปลงในเฟซบุคของเวทีราชดำเนินได้ไหมครับ.?....คือผมลงไม่เป็นครับ..แฮ่!...แฮ่!!....
     จะได้ช่วยประชาสัมพันธ์ฝากบอกพี่น้องชาวใต้ที่จะขึ้นมากรุงเทพฯ ได้ทราบว่า ที่ถนนเพชรเกษม  หน้าธนาคารกรุงเทพ  ก่อนถึงแยกไฟแดงท่าแซะ....
     พวกเราได้ตั้งเตนท์ บริการแจกน้ำดื่ม  กล้วย  ข้าวต้มใบพ้อ แก่พี่น้องที่จะขึ้นไปร่วมชัทดาวน์กัน....หรือใครจะจอดพัก น้ำชา กาแฟ ก็มีบริการครับ....บริการจากใจ ด้วยน้ำใจชาวชุมพรครับ....
     แล้วเลยขึ้นไปอีกประมาณ 5 ก.ม. ตรงยูเทิร์นทรัพย์อนันต์....พีน้องชาวตำบลทรัพย์อนันต์ ก็ได้มาตั้งจุดบริการอีกจุดหนึ่ง....ที่นี่มีข้าวกินด้วยครับ....ที่จอดรถกว้างขวางใหญ่โตกว่าที่แยกไฟแดงท่าแซะมาก....

ไหว้

!!!..ตัวตรูได้ทำไหรให้ประเทศมั้งฟระ??? หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ทำงานต่างประเทศแล้วส่งเงินกลับบ้านหรือเปล่า....นั่นเท่ากับหาเงินเข้าประเทศ

มีความหมายเท่านักท่องเที่ยวต่างประเทศเอาเงินมาจ่ายบ้านเราเชียวนะ

เราอยู่ในที่ของเรา ทำเท่าที่ทำได้  

ผมเองสนับสนุน กปปส. ไปสองพัน โดยการช่วยค่าใช้จ่ายพรรคพวกที่ได้เดินทาง

และคนแบบผมมีอีกเป็นล้าน ที่ไม่ได้ไปแต่ได้สนับสนุน

ไปกันหมดแล้วใครจะอยู่หลังแนว...

ครับผม ขอบคุณครับที่เข้าใจพะม่าที่เสียภาษีแบบผม

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #484186 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 09:41:44 AM »

รู้ละ ทำงานเวลานี้ ยืนรอรถบอสัดมารับ  คิก คิก

จริง ๆ แล้ว เค้าจะไปทำงานด้วยรถส่วนตัวแหละ 

แต่พอดีช่วงเช้าต้องมาส่งลูกคนเล็กที่อนุบาลแถวนั้น ก็เลยรอรถสวัสดิการตรงนั้นเลย

ส่วนตอนเย็น สามีที่เป็นนักกล้ามขาโหด จะมารับลูกแทน

ชัดเจนจริงๆ ถ้ามาแลตามโรงเรียนที่มีเด้กอนุบาลด้วยนะ แลไม่ออกคนไหนพี่สาว คนไหนคุณแม่ของเด็กๆครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #484187 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 09:50:40 AM »

ขออภัยที่ถ่ายรูปนะครับ  เลี้ยงข้าวตอบแทน เลี้ยงหนังด้วยก็ได้ครับ  คิก คิก

อ้อ....ชอบแนวนี้....

แน่นอน........กลัวลูกออกมาลายจุด  ขำก๊าก

ของน้องออยแลน เห็นออกมาดำปื๋อ

พูดแล้วเจ็บใจครับ บู่

ตรูน่ารวบหัวรวบหางซะงานนั้น  คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แถวบ้านผม มีคำพูดเป็นปรัชญาอยู่คำหนึ่ง "บาทสองบาทอย่าให้ขาดพก ตกบ่อพอได้จ้างเด็กเอาบันไดให้"

ถ้าเป็นผมน่าว่าได้ตายในบ่อครับ เพราะไม่พกเงินเลยครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #484188 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 09:53:11 AM »

GUNRUNNER, sert gunnery, Skydiver_รักในหลวง, araki-รักในหลวง, ขวัญชัย - รักในหลวง, k@mon (+ 1 ซ่อนตัว) และ 13 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ท่านk@mon ครับ เช็คเมล์ด้วยครับ ส่ง "แม่ลาวเลือด" ไปให้อ่านแล้วครับ

ส่งมาให้ผมอ่านด้วยครับ

ขอบคุณครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #484189 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 09:57:47 AM »

สบายใจแล้ว เค้าไม่ติดค้างตัวเองแล้วนะ  หลงรัก

มีเรื่องปรึกษากับเพื่อน ๆ ครับ  เกี่ยวกับโพสต์รูปในหน้านี้
ถ้า โพสต์รูป ผู้ชาย ที่เห็นหน้าอก  จะผิดระเบียบไหมครับ

ผมเผ้ารุงรัง หนวดเคราเฟิ้ม เหม็นเอือดไหม ถ้าใช่ เสี่ยร้านขายเครื่องดนตรีแถวเกาะภูเก็ตชอบครับ จัดไป

black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #484190 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 10:27:36 AM »

คนหาดใหญ่เขาไปซื้อ TV แถวไหนกันครับ...................ช่วยแนะนำร้านหน่อย

อยู่ในห้องพักเบื่อจะตาย................หม้ายไหรทำซื้อมาแลหนังซักเครื่องครับ

คนหาดใหญ่ไปไหนเหม็ด

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #484191 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 10:35:13 AM »

Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #484192 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 10:40:59 AM »

คนหาดใหญ่เขาไปซื้อ TV แถวไหนกันครับ...................ช่วยแนะนำร้านหน่อย

อยู่ในห้องพักเบื่อจะตาย................หม้ายไหรทำซื้อมาแลหนังซักเครื่องครับ

คนหาดใหญ่ไปไหนเหม็ด

เขาไปแลว่าหาดตรงใหนใหญ่ ที่เขาได้เรียกว่าหาดใหญ่ มันใหญ่ตรงไหน เลยไม่รู้หายไปไหนแหม็ดเพราะหาไม่พบหาดที่ใหญ่ๆ เข๊าจั๊ยไหม

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #484193 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 10:43:01 AM »

เคยอ่านเจอ กล้วยหอมไทยที่เพชรบุรี ส่งไปขายญี่ปุ่นไม่ทันเลยครับ
สาวญี่ปุ่นชอบเหรอ

ก็ ... แหะ ๆ รู้ ๆ กันอยู่  คิก คิก

แต่ที่จริงแล้ว กล้วยหอมไทยที่ปลูกที่เพชรบุรี เป็นที่ต้องการของตลาดที่ญี่ปุ่นจริง ๆ ครับ
เหมือนกับว่า กล้วยหอมพันธ์นั้น กับ ดินที่นั่น ทำให้ได้กล้วยหอมคุณภาพดีครับ  ผมจำราย
ละเอียดมากกว่านี้ไม่ได้  ตอนนี้ ดูเหมือนจะมีองค์การของรัฐฯ อะไรซักหน่วยงานหนึ่งนี่แหละ

ครับ  ที่เข้าไปช่วยดูแลคุณภาพอยู่  และเห็นบอกว่า ที่ตลาดญี่ปุ่น กล้วยหอมไทย ราคาแพง
กว่ากล้วยหอมจากประเทศอื่นด้วยครับ

อันนี้สิครับช่วยได้.... Grin

จำได้ รู้ได้ ถึงเมียน้อยคนที่สองของเจ้าของสวนกล้วย
ชื่ออะไร...หน้าตาเป็นไง  ใช้น้ำหอมกลิ่นอะไร... Grin  รู้เหม๊ด..

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #484194 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 10:44:47 AM »

เคยอ่านเจอ กล้วยหอมไทยที่เพชรบุรี ส่งไปขายญี่ปุ่นไม่ทันเลยครับ
สาวญี่ปุ่นชอบเหรอ

ก็ ... แหะ ๆ รู้ ๆ กันอยู่  คิก คิก

แต่ที่จริงแล้ว กล้วยหอมไทยที่ปลูกที่เพชรบุรี เป็นที่ต้องการของตลาดที่ญี่ปุ่นจริง ๆ ครับ
เหมือนกับว่า กล้วยหอมพันธ์นั้น กับ ดินที่นั่น ทำให้ได้กล้วยหอมคุณภาพดีครับ  ผมจำราย
ละเอียดมากกว่านี้ไม่ได้  ตอนนี้ ดูเหมือนจะมีองค์การของรัฐฯ อะไรซักหน่วยงานหนึ่งนี่แหละ
ครับ  ที่เข้าไปช่วยดูแลคุณภาพอยู่  และเห็นบอกว่า ที่ตลาดญี่ปุ่น กล้วยหอมไทย ราคาแพง
กว่ากล้วยหอมจากประเทศอื่นด้วยครับ

เหมือนส้มโอทับทิมสยาม ลองปลูกที่อื่นที่ไม่ใช่ปากพนังดูสิ  กลายเป็นส้มโอธรรมดาที่เนื้อสีแดง

ไก่เก้าชั่งที่เบตง พาออกมาฟักเลี้ยงนอกเบตง กลายเป็นไก่อู ไก่สามสายเลือด ไม่โตเหมือนเลี้ยงที่เบตง

ลองกองตันหยงมัส เอามาปลูกบ้านผม ลูกเล็ก พวงสั้นกว่าลางสาดเจ้าถิ่นอีก

Grin Grin   คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #484195 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 10:47:36 AM »

ส่วน ใบบัวบก ที่ท่านSouthlander แนะนำนั้น ผมก็ชอบกินตั้งแต่กินน้ำพริกเป็น กินจนถึงเดี๋ยวนี้
เพียงแต่ไม่รู้สรรพคุณข้อ 79 ครับ

79. น้ำคั้นจากใบบัวบกนำมาทำเป็นน้ำมันบัวบกใช้ชโลมศีรษะ มีสรรพคุณช่วยบำรุงหนังศีรษะและเส้นผม
ช่วยทำให้เส้นผมดกดำ แก้ปัญหาผมร่วง ผมหงอกก่อนวัย

ถ้ารู้ข้อ 79 มาก่อนหน้านี้ ตอนนี้ ผมคงไม่หงอกแบบนี้
 Cry

ตกใจ ตกใจ   หลังโลตัส ในตู้เย็นเห็นมีแต่เรดโอ๊ค กรีนโอ๊ค บัตตาเวีย เบบี้คอส
                      ไม่เคยเห็นผักบ้าน ๆ ยอดหมุย ยอดยาร่วง....      ใบบัวบก..ยิ่งไม่เคยเห็น... บู่ บู่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #484196 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 10:50:57 AM »

ส่วน ใบบัวบก ที่ท่านSouthlander แนะนำนั้น ผมก็ชอบกินตั้งแต่กินน้ำพริกเป็น กินจนถึงเดี๋ยวนี้
เพียงแต่ไม่รู้สรรพคุณข้อ 79 ครับ

79. น้ำคั้นจากใบบัวบกนำมาทำเป็นน้ำมันบัวบกใช้ชโลมศีรษะ มีสรรพคุณช่วยบำรุงหนังศีรษะและเส้นผม
ช่วยทำให้เส้นผมดกดำ แก้ปัญหาผมร่วง ผมหงอกก่อนวัย

ถ้ารู้ข้อ 79 มาก่อนหน้านี้ ตอนนี้ ผมคงไม่หงอกแบบนี้
  Cry

ผมหงอกเขาว่ามีสาเหตุมาจาก.........ชอบกินข้าวต้มกลางวันนะ

ช่วงนั้น สงสัยลุงโกเล็ก แกควงเวรกะกลางคืนมากไปน่ะ

ความจำเป็นบังคับ ผมเข้าใจครับลุงโกฯ

มีเหตุผลๆ
พี่ตุ้มกัน
อืม พวกเข้ากะนี่เหมือนกันหมด

บู่ บู่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #484197 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 10:53:17 AM »

พูดถึง ข้าวต้ม ผมไม่ได้ชอบกินเลย  อย่าว่าแต่กินกลางวันเลยครับ ไม่ว่าเวลาไหนก็ไม่ชอบ
ผมเป็นคนที่ไม่ชอบกินข้าวที่หุงแฉะ ๆ นิ่ม ๆ อีกด้วย  เมื่อก่อน กินเหล้ากันแล้วก็มักจะไปหากิน
ข้าวต้มกันตอนดึก ๆ ต่ออีก ผมก็สั่งข้าวสวยมากินกับเค้า

เหมือนกันครับ...ข้าวต้มหลังมื้อเหล้า...ใครต้ม ก็ต้มไป
สำหรับผม ข้าวสวย.. Grin

คือข้าวต้มพอมาวางแล้วข้าวมันเย็น  ผมไม่ชอบข้าวต้มที่เย็นชืดครับ... บู่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #484198 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 10:55:36 AM »

พูดถึง ข้าวต้ม ผมไม่ได้ชอบกินเลย  อย่าว่าแต่กินกลางวันเลยครับ ไม่ว่าเวลาไหนก็ไม่ชอบ
ผมเป็นคนที่ไม่ชอบกินข้าวที่หุงแฉะ ๆ นิ่ม ๆ อีกด้วย  เมื่อก่อน กินเหล้ากันแล้วก็มักจะไปหากิน
ข้าวต้มกันตอนดึก ๆ ต่ออีก ผมก็สั่งข้าวสวยมากินกับเค้า

ฮาย.....คันปาก
ไหนใคร ฉ้ายตัวตรงทีถิ
 ยิ้มีเลศนัย คิก คิก

หมายถึงตัวผมเองครับ เล่าสู่กันฟัง  Grin

ยังๆ

ฮาย พันนู้นุ ไม่ใช่พันนี้

บู่ บู่     คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #484199 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 10:57:20 AM »

แหะ ๆ ... ขอโทษที ... ตามไม่ทันจริง ๆ ครับ

อยู่ตรงนี้บ่อย ๆ เดี๋ยวก็ทันแล้วแหละครับ...ไม่ยาก.... Grin    คิก คิก คิก คิก

หน้า: 1 ... 32277 32278 32279 [32280] 32281 32282 32283 ... 35779
  พิมพ์