เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:33:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 32339 32340 32341 [32342] 32343 32344 32345 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25456744 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #485115 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 07:53:37 PM »

นั่งทดสอบแรงดันของอุปกรณ์ป้องกันหลุมทะลักไปพลาง นั่งดูที่ดินไปพลาง อยากซื้อสักแปลงนิครับ ไว้ยกหนำ

แถวเหนือราคายังพอน่าสนใจครับ

ยังทำรอดเหลยนะ

นานแล้วไม่ได้ซื้อที่ดินครับ เห็น ผบ. บ่นๆอยากได้นะครับ ผมเลยว่าจะหาให้เป็นของขวัญสักแปลงครับ
เขาให้ของขวัญกันแปลกๆนะ แล้วอีห่อพรือ

"ห่อดิน" เนี่ยนะ?? ที่ลุงดุลย์เอามาทำกินไม่เป็น..... คิก คิก

ฮาย  ระดับนี้แล้ว....  ลูกหลานหนังวี บางพง ไม่จนกับมุกพันนี้ร้อก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #485116 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 07:56:01 PM »

แมงดา นี่ผมชอบกินเป็นน้ำพริกแมงดาครับ  แต่ถ้าเป็นตัว ๆ ไม่กล้ากิน   Grin
ผมเข้าใจ กินพวกเดียวกัน เป็นผมก็ทำใจยาก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #485117 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 07:57:26 PM »

<a href="http://www.youtube.com/v/cDRiN8L5HyM" target="_blank">http://www.youtube.com/v/cDRiN8L5HyM</a>
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #485118 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 08:01:58 PM »

ทำไมอยู่ๆจอถึงกลายเป็น Blue Screen ครับ น้าฉ๊อง โน๊ตบุ๊คครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #485119 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 08:07:59 PM »

ทำไมอยู่ๆจอถึงกลายเป็น Blue Screen ครับ น้าฉ๊อง โน๊ตบุ๊คครับ
มีคนกำลังแฮ็คเข้าเครื่องเราอยู่จากนั้นระบบก็ทำลายตัวเองด้วยการกลายเป็นบลูสกรีนจากนั้นก็ชัทดาวน์
เพื่อปกป้องข้อมูลของเรา

แบบนี้แหละ ผมดูมาจากในหนังเมื่อกี้เอง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #485120 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 08:10:47 PM »

นั่งทดสอบแรงดันของอุปกรณ์ป้องกันหลุมทะลักไปพลาง นั่งดูที่ดินไปพลาง อยากซื้อสักแปลงนิครับ ไว้ยกหนำ

แถวเหนือราคายังพอน่าสนใจครับ

ยังทำรอดเหลยนะ

นานแล้วไม่ได้ซื้อที่ดินครับ เห็น ผบ. บ่นๆอยากได้นะครับ ผมเลยว่าจะหาให้เป็นของขวัญสักแปลงครับ
เขาให้ของขวัญกันแปลกๆนะ แล้วอีห่อพรือ

"ห่อดิน" เนี่ยนะ?? ที่ลุงดุลย์เอามาทำกินไม่เป็น..... คิก คิก

ฮาย  ระดับนี้แล้ว....  ลูกหลานหนังวี บางพง ไม่จนกับมุกพันนี้ร้อก
พูดถึงหนังวี นี่เป็นหนังคณะแรกที่ผมดูในชีวิต มาเล่นงานที่บ้านฝั่งคลองตรงกันข้ามบ้านผม
ตอนนั้นผมน่าจะไม่เกิน ป3.

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #485121 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 08:12:16 PM »

มีคนกำลังแฮ็คเข้าเครื่องเราอยู่จากนั้นระบบก็ทำลายตัวเองด้วยการกลายเป็นบลูสกรีนจากนั้นก็ชัทดาวน์

แบบนี้แหละ ผมดูมาจากในหนังเมื่อกี้เอง

พระเอกชื่อไหร นางเอกสวยหม้าย นุมเท่าไหนครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #485122 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 08:12:54 PM »

จอเป็นบลูสกาย เกิดจากการคร่ำเคร่งในเรื่องการเมือง

บ้านพ่อตาก็เป็น แลแต่บลูสกาย ไม่พักแลไหร เพราะแกก็ไม่ไปไหนอีกแล้ว....

บลูสกรีน เกิดจาก"ความผิดพลาดจากการอ้างอิงแอดเดรสในเมโมรี่" แปลทุย ๆ ได้ว่า บลูสกรีนเกิดจากหน่วยความจำผิดพลาด

วินโดว์ใช้หน่วยความจำจากสองที่

หนึ่งจากแรม

สองจากฮาร์ดดิสก์ในส่วนวิช่วลเมโมรี่

แรม มีโอกาสเป็นไปได้มากกว่าฮาร์ดดิสก์

........

สาเหตุที่ ตอบแบบเอาไปใช้ประโยชน์อะไรไม่ได้แบบนี้

ก็เพราะ มันไม่สามารถวิเคราะห์อาการเสียได้จากคำถามเพียงบรรทัดเดียว

ก็ต้องเก็บข้อมูลต่อ บลูตอนไหน เปิดนานหรือยัง ไปทำอะไรกับโอเอสมาบ้าง ฯลฯ

.............

นี่คือ คำตอบที่ใช้แทนคำว่า "ไม่รู้ครับ" ของผม  แหะ แหะ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #485123 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 08:16:25 PM »

<a href="http://www.youtube.com/v/cDRiN8L5HyM" target="_blank">http://www.youtube.com/v/cDRiN8L5HyM</a>

ร้านขาหมู IMF ซอยเฉยพ่วง/ถ.วิภาวดี ผมคงต้องตามไปชิมเพราะผ่านถนนนี้บ่อย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #485124 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 08:17:56 PM »

จอเป็นบลูสกาย เกิดจากการคร่ำเคร่งในเรื่องการเมือง

บ้านพ่อตาก็เป็น แลแต่บลูสกาย ไม่พักแลไหร เพราะแกก็ไม่ไปไหนอีกแล้ว....

บลูสกรีน เกิดจาก"ความผิดพลาดจากการอ้างอิงแอดเดรสในเมโมรี่" แปลทุย ๆ ได้ว่า บลูสกรีนเกิดจากหน่วยความจำผิดพลาด

วินโดว์ใช้หน่วยความจำจากสองที่

หนึ่งจากแรม

สองจากฮาร์ดดิสก์ในส่วนวิช่วลเมโมรี่

แรม มีโอกาสเป็นไปได้มากกว่าฮาร์ดดิสก์

........

สาเหตุที่ ตอบแบบเอาไปใช้ประโยชน์อะไรไม่ได้แบบนี้

ก็เพราะ มันไม่สามารถวิเคราะห์อาการเสียได้จากคำถามเพียงบรรทัดเดียว

ก็ต้องเก็บข้อมูลต่อ บลูตอนไหน เปิดนานหรือยัง ไปทำอะไรกับโอเอสมาบ้าง ฯลฯ

.............

นี่คือ คำตอบที่ใช้แทนคำว่า "ไม่รู้ครับ" ของผม  แหะ แหะ

เคยเกิดขึ้นสองครั้งแล้วครับ จากการที่ว่าเปิดเครื่องใช้งานติดต่อกันสามสี่วันนะครับ แล้วมีผลเสียอะไรบ้างครับ

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #485125 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 08:25:40 PM »

แมงดา นี่ผมชอบกินเป็นน้ำพริกแมงดาครับ  แต่ถ้าเป็นตัว ๆ ไม่กล้ากิน   Grin
ผมเข้าใจ กินพวกเดียวกัน เป็นผมก็ทำใจยาก

ไม่กินแมงดา เหรอครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #485126 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 08:29:05 PM »

พระเอกชื่อไหร นางเอกสวยหม้าย นุมเท่าไหนครับ

เรื่องนี้หนุกนะ สปอยล์ให้คร่าวๆก็ได้

ตำวรวจ LA กำลังสืบคดีบริษัทข้ามชาติแห่งหนึ่งมีธุระกิจทั้งใน LA และ Australia โกงเงินเป็นพันล้านเหรียญ โดยมีสมุหบัญชี ผู้ช่วยคนหนึ่งทำงานให้
แต่ผู้ร้ายจับตัวสมุหบัญชี นี้ไปได้ต่อหน้า ทิ้งไว้แต่นิ้วข้างหนึ่งของสมุหบัญชี ส่วนตัวสมุหบัญชี ก็โดนคนร้ายพาลงเรือหนีไปและยิงตายในเรือ
 ตำรวจเอานิ้วสมุหบัญชี มาเทียบดูจึงรู้ว่าใครอยู่ที่ไหนเมียเป็นใครจึงตามไปบ้านเมีย แต่ปรากฎว่า เมียบอกว่าผัวตัวเองตายไปแล้วจากอุบัติเหตุรถไฟไหม้
แต่ตำรวจยืนยันว่าเพิ่งโดนคนร้ายยิงไปต่อหน้ามาหยกๆ
 จากนั้นจึงตามไปสืบถึงสาขาบริษัทที่ออสเตรเลีย ที่นั่นเจอเมียอีกคนของสมุหบัญชี คนนี้ สืบต่อมาจึงทราบว่าสมุหบัญชี คนนี้กำลังโกงเงินเจ้านายตัวเอง
ด้วยเพราะเป็นคนดูแลการเงินของเจ้านาย กำลัง สั่งโอนเงินผ่านคอมพิวเตอร์เข้าบัญชีตัวเอง
 ตำรวจแอลเอ และ เมียคนที่หนึ่งก็เสียบ USB เข้าคอมตัวนั้นเพื่อแกะรหัสให้ได้
แต่พอเสียบเข้าไป คอมก็กลายเป็นบลูสกรีนและชัทดาวน์

นี่แหละคือสาเหตุที่ผมรู้มาจังๆล่ะ ชัวร์

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #485127 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 08:30:43 PM »

ไม่กินแมงดา เหรอครับ   Grin

ไม่กินครับ

ตัวไหนไม่ฉ็อง ผมไม่กิน คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #485128 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 08:45:41 PM »

Grin Grin Grin

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #485129 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 08:54:19 PM »

"ธัมมัง"ใบกลิ่นแมงดา

เมื่อก่อนต้น "ธัมมัง" จะหาชมได้ค่อนข้างยาก ปัจจุบันเห็นบ่อยมีจำหน่ายตามร้านไม้ดอกไม้ประดับทั่วไป
ราคาขายต้นละ 20-40 บาท ที่ขนาดความสูง 30-50 เซนติเมตร ชาวบ้านทางภาคใต้บ้านเราจะเด็ดใบใส่ในแกงไตปลา
หรือตำน้ำพริกเพราะกลิ่นหอมเหมือนกลิ่นแมงดานา

เป็นไม้ยืนต้นขนาดกลาง มีความสูงเท่าที่เห็นคือราวๆ 5-10 เมตร ลำต้นตรง เปลือกต้นแก่สีเทาผสมน้ำตาล
เปลือกอ่อนใกล้ยอดสีเขียว
          ใบ เป็นใบเดี่ยวออกเวียนสลับตามกิ่ง มีก้านใบยาว 1-3 ซม.สีเขียว ใบรูปทรงรี โคนใบมนกลม ปลายใบแหลม
มีติ่งเล็กน้อย กว้าง 3-6 เซนติเมตร ยาว 5-8 เซนติเมตร ขอบใบเรียบ ผิวใบด้านบนเป็นมัน ด้านล่างสีจางเล็กน้อย
แต่ละใบมีเส้นแขนง 5-9 คู่

ดอก ออกเป็นช่อตามซอกใบ มีขนาดเล็ก

ขยายพันธุ์ ด้วยการเพาะเมล็ด หรือตอนกิ่ง ขึ้นได้ในทุกสภาพดิน ที่มีความชื้นมากและแสงแดดจัด

http://www.komchadluek.net/detail/20100713/66259/%E0%B8%98%E0%B8%B1%E0%B8%A1%E0%B8%A1%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B9%83%E0%B8%9A%E0%B8%81%E0%B8%A5%E0%B8%B4%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B9%81%E0%B8%A1%E0%B8%87%E0%B8%94%E0%B8%B2.html

ใครไม่กินแมงดาใช้ใบธัมมังแทนก็ได้   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: 1 ... 32339 32340 32341 [32342] 32343 32344 32345 ... 35779
  พิมพ์