เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 02:31:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 32352 32353 32354 [32355] 32356 32357 32358 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25454992 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #485310 เมื่อ: มกราคม 19, 2014, 11:55:08 PM »

+นักเขียนเรื่องเพื่อนครับ  ตกลงเป็นไรกันแน่ ปั๋วตายหมด  ตกใจ   คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #485311 เมื่อ: มกราคม 19, 2014, 11:56:50 PM »

ถ้าเป็นเอดยด ผู้ชายมักซีเบ้งไวกว่า  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #485312 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 12:03:50 AM »

Grinน้าฉ๊องเห็นเติ้นมี Glock19

ถ้า Glock19 & Cz75compact ราคาเท่ากัน..เลือกไหรดี Huh...ป3. ผมอิเปื่อยแล้ว  คิก คิก

ขอความเห็นสั้นๆ 4-5 หน้าพอ ยิ้มีเลศนัย

ปอลิง..ถ้าด้ามขวานเค้าไม่ให้เเหลงเรื่องปืน..ว่างๆ..หลังบ้านกะได้ครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

นิยมพกมั๊ย...ถ้านิยมพก  กล็อกเลยครับ....

ถ้านิยมเก็บ ก็ตามอัธยาศัย...แต่กล็อกไม่ค่อยน่าเก็บเท่าไหร่

ผมพกปืนติดตัวครั้งแรก เป็น เอ็ม.๑๐ ลำหนา.... หนักและลำบากมาก เพราะยังไม่รู้จักเทคนิคการพกซ่อน

ถัดมา ก็มีตัวเลือกมาอีก เป็น วอลเธอร์ พี.๘๘ ของพรรคพวกเอามาฝากไว้ แต่พกได้ครั้งสองครั้งก็เลิก

เคยลองเอา ซีแซด ๘๕ บี. มาลองพกดู ไอ้อะไรทั้งหลายข้างหลังของมัน กดเอวจนเจ็บ แล้วลำก็ยาวจนไปทะเลาะกะงูเห่าเจ้าถิ่น

พอมาพกกล็อก...มันเบาจนบางทีลืมไปเลย...  กระทั่งพกทั้งที่นุ่งกางเกง FBT บาง ๆ ก็ยังพกได้

หลังจากนั้น มี ๖๘๖-๒ มาพกอีกตัว  ก็กลับไปเป็นฝันร้ายอย่างเดิม แถมยิ่งกว่าเพราะทั้งยาวทั้งหนักกว่า

อีกครั้ง กับ เอ็ม.๓๖ ลำบางของ ผบ. อันนี้ก็เบา พกง่าย แต่ข้อจำกัดเรื่องวงกระสุน ๕ นัด กับอาการดีดดิ้นตอนกระสุนลั่น ก็ต้องแพ้กล็อกอีก

....ลุงตุ้ม ขายซีแซดซื้อกล็อก

....ไข่แฟ๊สสส มีซีแซด ยังปล้ำตัวจะเอากล็อก

เกลี้ยง ๆ ไม่มีระเกะระกะอะไรให้รำคาญ   ขึ้นลำไว้ ๒๔ ชั่วโมง ๓๖๕ วันต่อปี  ชักมาก็ใส่ตูม ๆ ๆ ได้เลย

ลูกดกปานแม่พันธุ์หมู ไม่ดีดดิ้น ทนมือทนตรีนเหลือเชื่อ  ถอดประกอบง่ายและเร็วมาก

ข้อเสียพอมี คือ ต่อยน้ำแข็งได้ไม่ดีเท่าอีกยี่ห้อ   คิก คิก
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #485313 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 12:06:53 AM »

น่าจะมีรูปน้องแตงประกอบด้วย  คิก คิก
นางยั่วต้องประมาณนี้ อกเด้งๆ วานงอนๆ เหมือนนางยั่วหนังตะลุงเขาต้องตัดรูปมาประมาณนี้แหละ

อื้อหือ....

ใน url. ของรูป ชื่อผมติดหราอยู่เลย

มันเป็นอดีตไปแล้วครับ  ตอนนี้ หล่อนคางแหลมเป็นแม่มด จมูกเป็นสันปานเขื่อนหินทิ้ง
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #485314 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 12:34:38 AM »

เคยเห็นใครที่แขนเด้งได้บ้าง....หมายถึง พอท้าวโต๊ะแล้ว แขนไม่ตรง แต่เด้งศอกไปข้างหลังน่ะ

เคยมีนักศึกษาคนหนึ่ง  หน้าตาสวยทีเดียว ที่สำคัญ หน้าอกหน้าใจน่ามองมาก

หล่อนมาให้พวกเราลงทะเบียน mac.address ให้  เราก็นินทากันตั้งแต่เห็นหล่อนเดินขึ้นบันไดมา

เพราะตัวผอม ๆ หน้าอกเหลือกินเหลือใช้....

พอหล่อนเข้ามาถึง เราก็วางท่าผู้ใหญ่น่านับถือตามปรกติ....

ตอนหล่อนเข้ามายืนดูผมลงทะเบียนให้ หล่อนเอามือท้าวขอบโต๊ะ...  แขนหล่อนพับไปข้างหลัง

ผมคิดแผนชั่วได้บัดนั้นเลย....  บอกน้องเขาว่า ทำไมแขนเธอไม่ตรงอย่างคนอื่นเขา

ยังงี้ เป็นนางรำได้สบายเลย ไม่ต้องดัดมาก รำท่ายากท่าไหนก็ได้....

หล่อนก็พิจารณาตามผมว่า สงสัยว่าผมแปลกใจอะไร เพื่อนหล่อนก็มีแขนแบบนี้หลายคน

ผมก็ว่า คนที่มีแขนแบบนี้ จะสามารถพนมมือใหว้ข้างหลังได้....คราวนี้หล่อนงง....

ผมก็แนะให้หล่อนลองดู  ไขว้มือทั้งสองข้างไปข้างหลังเพื่อประนมมือไหว้..... ปรากฏว่า ทำได้....

หล่อนดีใจ แล้วก็หมุนไปรอบ ๆ ให้เพื่อนผมคนอื่น ๆ ได้ดู ว่า เห็นมั๊ย หล่อนทำได้สบาย ๆ เลย....

เราก็ดูสิครับ  ไม่ได้ดูมือหรอก.....

พอแอ่นอก ไขว้แขนไปข้างหลัง มันก็เด้งชูชันขึ้นมายิ่งกว่าเดิม  

เห็นชัดถนัดตา....ยังติดตาอยู่จนทุกวันนี้
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #485315 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 12:48:52 AM »

ฟินมั้ย กลิ่นสาวๆ อิอิ  คิก คิก

black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #485316 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 06:54:34 AM »

สวัสดียามเช้าครับ............................ทุกๆท่าน

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #485317 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 07:16:48 AM »

น้าเบิ้มครับ รูปนี้มาจากเพจสาวใหญ่ สามสิบขึ้นไปทั้งนั้นนะครับ หรือว่าเปลี่ยนอุดมการณ์แล้วครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อยู่สวยๆเยอะน๊าาา....ครับนายหัวจง  ให้สวยนี่ 30ก็รับได้  คิก คิก

คนนี้ มิสสาวใหญ่ ๒๕๕๖ อายุ ๔๗ แล้วครับ

ขอหน้าเฟสนี้ ด้วยเถอะครับ ถูกใจหลายๆๆจะไปแอดเข้าเฟสเค้าครับ

ในเฟสช่องค้นหา ให้พิมพ์คำว่า สาวใหญ่ ลงไปครับ แล้วเข้าไปกดไลค์ได้เลยครับ สวยๆทั้งนั้นครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #485318 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 07:22:34 AM »

ต่อไปเราก็ต้องอายุมากขึ้น ดังนั้นขอมองในสิ่งทีใกล้เคียงกับตัวเรามากที่สุดครับ ไปมองสาวๆก็อาจทำให้เราหวั่นไหว มีทุกข์เพราะไม่สามารถทำไหรได้ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #485319 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 07:29:36 AM »

น่าจะมีรูปน้องแตงประกอบด้วย  คิก คิก
นางยั่วต้องประมาณนี้ อกเด้งๆ วานงอนๆ เหมือนนางยั่วหนังตะลุงเขาต้องตัดรูปมาประมาณนี้แหละ

อื้อหือ....

ใน url. ของรูป ชื่อผมติดหราอยู่เลย

มันเป็นอดีตไปแล้วครับ  ตอนนี้ หล่อนคางแหลมเป็นแม่มด จมูกเป็นสันปานเขื่อนหินทิ้ง
กะผมลักของเติ้นมางั้นแหละ คิก คิก ขำก๊าก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #485320 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 07:52:46 AM »

Grinน้าฉ๊องเห็นเติ้นมี Glock19

ถ้า Glock19 & Cz75compact ราคาเท่ากัน..เลือกไหรดี Huh...ป3. ผมอิเปื่อยแล้ว  คิก คิก

ขอความเห็นสั้นๆ 4-5 หน้าพอ ยิ้มีเลศนัย

ปอลิง..ถ้าด้ามขวานเค้าไม่ให้เเหลงเรื่องปืน..ว่างๆ..หลังบ้านกะได้ครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

นิยมพกมั๊ย...ถ้านิยมพก  กล็อกเลยครับ....

ถ้านิยมเก็บ ก็ตามอัธยาศัย...แต่กล็อกไม่ค่อยน่าเก็บเท่าไหร่

ผมพกปืนติดตัวครั้งแรก เป็น เอ็ม.๑๐ ลำหนา.... หนักและลำบากมาก เพราะยังไม่รู้จักเทคนิคการพกซ่อน

ถัดมา ก็มีตัวเลือกมาอีก เป็น วอลเธอร์ พี.๘๘ ของพรรคพวกเอามาฝากไว้ แต่พกได้ครั้งสองครั้งก็เลิก

เคยลองเอา ซีแซด ๘๕ บี. มาลองพกดู ไอ้อะไรทั้งหลายข้างหลังของมัน กดเอวจนเจ็บ แล้วลำก็ยาวจนไปทะเลาะกะงูเห่าเจ้าถิ่น

พอมาพกกล็อก...มันเบาจนบางทีลืมไปเลย...  กระทั่งพกทั้งที่นุ่งกางเกง FBT บาง ๆ ก็ยังพกได้

หลังจากนั้น มี ๖๘๖-๒ มาพกอีกตัว  ก็กลับไปเป็นฝันร้ายอย่างเดิม แถมยิ่งกว่าเพราะทั้งยาวทั้งหนักกว่า

อีกครั้ง กับ เอ็ม.๓๖ ลำบางของ ผบ. อันนี้ก็เบา พกง่าย แต่ข้อจำกัดเรื่องวงกระสุน ๕ นัด กับอาการดีดดิ้นตอนกระสุนลั่น ก็ต้องแพ้กล็อกอีก

....ลุงตุ้ม ขายซีแซดซื้อกล็อก

....ไข่แฟ๊สสส มีซีแซด ยังปล้ำตัวจะเอากล็อก

เกลี้ยง ๆ ไม่มีระเกะระกะอะไรให้รำคาญ   ขึ้นลำไว้ ๒๔ ชั่วโมง ๓๖๕ วันต่อปี  ชักมาก็ใส่ตูม ๆ ๆ ได้เลย

ลูกดกปานแม่พันธุ์หมู ไม่ดีดดิ้น ทนมือทนตรีนเหลือเชื่อ  ถอดประกอบง่ายและเร็วมาก

ข้อเสียพอมี คือ ต่อยน้ำแข็งได้ไม่ดีเท่าอีกยี่ห้อ   คิก คิก

ผมมีซีแซด ไม่เคยคิดจะซื้อกล๊อกครับ

แต่ถ้าใครจะโอนให้ก็แข้นๆรับครับ เพราะ ผบ. ไม่ชอบ ท่านชอบ โคลท์มัสแตง ครับ

เรื่องทุบน้ำแข็งไม่เท่าไหร่ แต่กล๊อกเขาว่ามันแพ้หมากับไฟ ครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #485321 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 08:12:11 AM »

การเสียชีวิตของสองสามีของน้องแตงนี้  เกิดขึ้นเมื่อราวสองปีก่อน

หลังจากนั้นสักปีเศษ ๆ   คนรู้จักกันที่อยู่ต่างหมู่บ้าน ก็ล้มป่วยและเสียชีวิต....

นักโยงเรื่อง(มีทุกสังคมนะ คนแบบนี้เนี่ย) เขาว่า นายคนนี้ เขาเคยเห็นรับส่งน้องแตงที่ตลาดด้วย

แต่เรื่องนี้ ท่าจะโคมลอย เพราะไม่มีลูกคู่มายืนยันเหตุการณ์

ย้อนกลับมาสู่วันเวลาปัจจุบัน....

น้องแตงในวัยไม่ถึงสามสิบ กลับมาเป็นม่ายอีกครั้ง  คราวนี้ เป็นม่ายเอานานทีเดียว

หุ่นหรือก็ยังชวนให้ซี๊ดปาก  สะโพกก็ยังผายกว้างอยู่  ผิวอาจจะไม่สดใสเหมือนตอนวันสาวสะพรั่ง แต่ก็ขาวจั๊วอยู่เช่นเดิม

คนเฒ่าคนแก่ สั่งห้ามเด็ดขาดไม่ให้ลูกหลานที่เป็นหนุ่มกลัดมัน ไปเกี่ยวข้องกับหล่อน

ด้วยข้อกังขาที่ยังไม่สามารถพิสูจน์ได้......

...น้องแตงยังสุขภาพสมบูรณ์ปรกติดี  ยัง"อ้อร้อ"ได้เต็มแรงทุกงาน ทุกชุมนุมชน

พิจารณาตรงนี้นิดนึง   Grin

PPE = Personal Protective Equipment... แปลเป็นไทย คือ อุปกรณ์ป้องกันส่วนบุคคล เป็นชายชาตินักรบ ต้องเตรียมเกราะให้พร้อมครับ อาศัยแค่ มีแต่ไขกับใจถึงๆ ไม่พอครับ ต้องมีอุปกรณ์พร้อมครับ

กายพร้อม ใจพร้อม อุปกรณ์พร้อม แล้วก็ลุยเข้าไปเลยครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #485322 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 08:25:37 AM »

ร้านขายเครื่องดนตรีดูเอาไว้ แบบนี้จะให้กดกี่ไลค์ก็ย่อมได้ครับ ในรูปเป็นรถบัสของเสี่ยโจ้ครับ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #485323 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 08:25:58 AM »

PPE = Personal Protective Equipment... แปลเป็นไทย คือ อุปกรณ์ป้องกันส่วนบุคคล เป็นชายชาตินักรบ ต้องเตรียมเกราะให้พร้อมครับ อาศัยแค่ มีแต่ไขกับใจถึงๆ ไม่พอครับ ต้องมีอุปกรณ์พร้อมครับ

กายพร้อม ใจพร้อม อุปกรณ์พร้อม แล้วก็ลุยเข้าไปเลยครับ

มาต่ะ

แรกกะเดียวกะเห็นใส่เสื้อแดงแปร๊ด นุ่งกางเกงสั้นเห็นไปถึงเซี่ยงจี๊  ยีนขายไข่อยู่นะ
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #485324 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 08:29:14 AM »

มาต่ะ

แรกกะเดียวกะเห็นใส่เสื้อแดงแปร๊ด นุ่งกางเกงสั้นเห็นไปถึงเซี่ยงจี๊  ยีนขายไข่อยู่นะ

คล่าวแลรูปอยู่นิครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
หน้า: 1 ... 32352 32353 32354 [32355] 32356 32357 32358 ... 35779
  พิมพ์