เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 02:34:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 32355 32356 32357 [32358] 32359 32360 32361 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25455206 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #485355 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 11:21:10 AM »

เม็ดอยู่นอกหรือเม็ดอยู่ใน ตกใจ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #485356 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 11:27:22 AM »

เจอจะบี้ให้แหลกเรยยยย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #485357 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 11:31:56 AM »

ลองพิเคราะห์กันดูครับ ว่าจริงเท็จประการใด..   ไหว้  ไหว้  ไหว้

http://blog.eduzones.com/vespanarak/8316
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #485358 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 11:33:49 AM »

PPE = Personal Protective Equipment... แปลเป็นไทย คือ อุปกรณ์ป้องกันส่วนบุคคล เป็นชายชาตินักรบ ต้องเตรียมเกราะให้พร้อมครับ อาศัยแค่ มีแต่ไขกับใจถึงๆ ไม่พอครับ ต้องมีอุปกรณ์พร้อมครับ

กายพร้อม ใจพร้อม อุปกรณ์พร้อม แล้วก็ลุยเข้าไปเลยครับ

มาต่ะ

แรกกะเดียวกะเห็นใส่เสื้อแดงแปร๊ด นุ่งกางเกงสั้นเห็นไปถึงเซี่ยงจี๊  ยีนขายไข่อยู่นะ

ตกลงน้องแตงออกอาการอะไรบ้างยัง

ผมว่าสาวแตงอาจมีไฝจุดสำคัญ ที่เค้าเรียก ไฝกินผัว....

ตำราบ้านผม ไม่ได้แลที่ไฝแต่แลที่ขวัญ ที่วนๆกลางกระหม่อมนั่นแหละ
ไม่โร้เหมือนกันว่าแลผรือ
ด.ญ.คนหนึ่งเมื่อ20ปีที่แล้ว รุ่นพี่มสัก5-6ปี เคยมีหมอดูแลขวัญแล้วบอกว่า
มีดวงกินผัว...
ญาติพี่น้องได้แต่เคืองหมอ แต่ทำไหรไม่ได้ เพราะหมอแก่คราวแม่เฒ่า และดูดวงแม่น
พยายามลืมๆ ไม่เชื่อ

วันหนึ่ง เมื่อโตเป็นสาว เธอแต่งงานกับ ขรก.หนุ่มภาคกลาง ที่มาบรรจุอำเภอใกล้เคียง
1สัปดาห์ให้หลัง ขรก.หนุ่มคนนั้นก็ขับมอเตอร์ไซด์ไปโดน6ล้อเสย เสียชีวิตตรงทางแยกจากถนนทุ่งนมแมว
เข้าถนนสายล่าง ตอนไปทำงานตอนเช้า

เหลือเชื่อตรงที่ว่า แยกตรงนี้ หนุ่มนั้นเทียวไล้เทียวขื่อผ่านแยกนี้มาเกินสองปี ตอนมาจีบสาวเจ้า
ไม่เคยเกิดเหตุ
พอแต่งงาน มาอยู่บ้านสาวได้อาทิตย์เดียว จบชีวิตอนาถ
ทั้งๆที่ถนนสายล่างรถน้อยมากๆ ส่วนคนขับ6ล้อ น้ำมันนากุ้งนั้นก็เคยเห็นหนุ่มภาคกลางคนนี้
ใช้ถนนร่วมกันอยูี่ ไม่เคยมีเรื่องบาดหมาง วันแต่งงานก็ไปร่วมงานเพราะรู้จักกับบ้านเจ้าสาว

แกบอกว่า เหมือนเขาจอดรถเครื่องท่มาจากทางแยกให้แกผ่านก่อน พอรถ6ล้อกำลังผ่าน
อยู่ๆก็พุ่งพรวดออกมา อย่าถามว่าได้เบรคไหม  ยกคันเร่งยังไม่ทันยกเลย...

ปัจจุบันผมกลับบ้าน ไม่เห็นแม่ม่ายสาวหลายปีแล้ว ได้ข่้าวว่าไปอยู่ที่อื่น

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #485359 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 11:37:44 AM »

อืม น้าซับก็รู้เรื่องเพื่อนเยอะนะ น่าจะเล่าให้เพื่อนฟังบ่อยๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

« ตอบ #485360 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 11:38:36 AM »

ป้าของเมียผม แกมีไฝผ้าอ้อม (เรียกไม่ถูก)
เค้าว่าแกมีลูกกี่คนก็ตายหมด นี่ผมพึ่งจะไปงานศพลูกชายคนที่สองแกมาเมื่อสี่เดือนก่อน....
ไม่ต้องถามนะว่าลูกๆแกที่เหลือไปไหนหมด....  เศร้า
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #485361 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 11:38:44 AM »

เมื่อ 201000 ม.ค. 57  คนร้ายไม่ทราบจำนวน  ลอบวางระเบิด ชป.ร้อย.ทพ.4810 ฉก.ทพ.48  ขณะทำการ ลว.รปภ.ครู/โรงเรียน  อยู่ภายในโรงเรียนบ้านจูโว๊ะ  กำลังพลจำนวน 6 นาย  ทำให้กำลังพลได้รับบาดเจ็บจำนวน 5 คน  นำส่ง รพ.เจาะไอร้อง  เบื้องต้นเป็นระเบิดแสวงเครื่อง  ไม่ทราบภาชนะบรรจุ  และการจุดชนวน  วางไว้บริเวณข้างกำแพงรั้วของโรงเรียน  เหตุเกิดบริเวณข้างกำแพงรั้วภายในโรงเรียนบ้านจูโว๊ะ  ใกล้ศาลาที่พัก  หมู่ที่ 5  ต.มะรือโบออก  อ.เจาะไอร้อง  จ.นราธิวาส  

1อส.ทพ.เสถียร์  การียา บาดเจ็บสาหัส
2อส.ทพ.อัสฮา เจ๊ะบือราเฮง  บาดเจ็บที่ขาซ้าย
3อส.ทพ.สุไลมาน เจาะบองอ    ขาขวา และศรีษะ
4.อส.ทพ.มูฮัมหมัด เจะมามะ    ขาขวาและแขนซ้าย
5อส.ทพ.มูฮัมหมัด รอยะ   ขาขวาและแขนซ้าย

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #485362 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 11:38:58 AM »

ได้มาแล้ว 2 เขาเลย  Grin

หัวไม้กับหัวเรซิ่น อันไหน ชอบมากกว่า
เพิ่งไปถ่ายมาจากบ้านลุงโนช เมื่อช่วงปีใหม่
ของเกือบทั้งหมด แกได้มาจากพม่า...

มาพร้อมกะโหลก แล้วขึ้นรูปเป็นเรซิ่นหุ้ม

หัวนี้ แกบอกว่าเป็นหัวแรกที่ได้มา เป็นหัววัวชน จากตรังหรือพัทลุงนี่แหละ  สังเกตุดีๆ  ปลายเขาวัวด้านซ้าย
มีลักษณะเป็นเขาเทียน (ดูปลายเขา)
นัยว่าเป็นของดี เป็นมงคล  ใครหาได้หาไว้ เพราะหลังจากลุงโนชได้หัวนี้มาหัวแรก หัวอื่นๆก็ตามมาทีหลัง

(คอยแล ต้องมีคนว่าเราโร้ทุกเรื่อง หรือไม่ก่าโพสต์รูปดิ้วหล่าว....  แบร่ แบร่ แบร่ )

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #485363 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 11:39:18 AM »

อืม น้าซับก็รู้เรื่องเพื่อนเยอะนะ น่าจะเล่าให้เพื่อนฟังบ่อยๆ

ต้องรอให้คนอื่นเกริ่นนำก่อนครับ.. บู่    คิก คิก

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #485364 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 11:40:01 AM »

เมื่อ 201000 ม.ค. 57  คนร้ายไม่ทราบจำนวน  ลอบวางระเบิด ชป.ร้อย.ทพ.4810 ฉก.ทพ.48  ขณะทำการ ลว.รปภ.ครู/โรงเรียน  อยู่ภายในโรงเรียนบ้านจูโว๊ะ  กำลังพลจำนวน 6 นาย  ทำให้กำลังพลได้รับบาดเจ็บจำนวน 5 คน  นำส่ง รพ.เจาะไอร้อง  เบื้องต้นเป็นระเบิดแสวงเครื่อง  ไม่ทราบภาชนะบรรจุ  และการจุดชนวน  วางไว้บริเวณข้างกำแพงรั้วของโรงเรียน  เหตุเกิดบริเวณข้างกำแพงรั้วภายในโรงเรียนบ้านจูโว๊ะ  ใกล้ศาลาที่พัก  หมู่ที่ 5  ต.มะรือโบออก  อ.เจาะไอร้อง  จ.นราธิวาส 

1อส.ทพ.เสถียร์  การียา บาดเจ็บสาหัส
2อส.ทพ.อัสฮา เจ๊ะบือราเฮง  บาดเจ็บที่ขาซ้าย
3อส.ทพ.สุไลมาน เจาะบองอ    ขาขวา และศรีษะ
4.อส.ทพ.มูฮัมหมัด เจะมามะ    ขาขวาและแขนซ้าย
5อส.ทพ.มูฮัมหมัด รอยะ   ขาขวาและแขนซ้าย

บู่ บู่   อ๋อย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #485365 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 11:41:42 AM »

ต้องรอให้คนอื่นเกริ่นนำก่อนครับ.. บู่    คิก คิก

ติดเชื้อตามน้ำมาจากไหนไม่โร้นิ.....   ยี๊ ยี๊ ยี๊

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #485366 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 12:00:46 PM »

เที่ยงแล้ว  อย่าทำงานเพลินจนลืมกินมื้อกลางวันนะครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #485367 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 12:14:40 PM »

เที่ยงแล้ว  อย่าทำงานเพลินจนลืมกินข้าวต้มมื้อกลางวันนะครับ

หือ เว้นๆ เสียมั่งก็ได้ ที่ทำงานน่ะ ไม่มีที่แอบ

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #485368 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 12:15:31 PM »

PPE = Personal Protective Equipment... แปลเป็นไทย คือ อุปกรณ์ป้องกันส่วนบุคคล เป็นชายชาตินักรบ ต้องเตรียมเกราะให้พร้อมครับ อาศัยแค่ มีแต่ไขกับใจถึงๆ ไม่พอครับ ต้องมีอุปกรณ์พร้อมครับ

กายพร้อม ใจพร้อม อุปกรณ์พร้อม แล้วก็ลุยเข้าไปเลยครับ

มาต่ะ

แรกกะเดียวกะเห็นใส่เสื้อแดงแปร๊ด นุ่งกางเกงสั้นเห็นไปถึงเซี่ยงจี๊  ยีนขายไข่อยู่นะ

ตกลงน้องแตงออกอาการอะไรบ้างยัง

เที่ยวแหลงกันไป สงสัยไม่เข้าเรื่อง ถ้าไม่มีหลักฐานเขาฟ้องหมิ่นประมาทได้นะครับ

กลัวซัยของแบบนี้ บอกแล้วว่ายอดขุนพลอุปกรณ์ป้องกันตัวต้องพร้อม พกไปเอง ไม่ใช่ใช้ของที่เขาจัดไว้ให้ครับ

แล้วพรือแค่ไม่ชอบกันแล้วละกับของหรอยๆ หรือว่าหันมาชอบ ปลาหมึก น้ำหอม หรือว่าสบู่กันหมดแล้วครับ

เสียดายผมเป็นคนดีครับ เรื่องแบบนี้ผมไม่ยุ่งครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #485369 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 12:20:47 PM »

มาต่ะ

แรกกะเดียวกะเห็นใส่เสื้อแดงแปร๊ด นุ่งกางเกงสั้นเห็นไปถึงเซี่ยงจี๊  ยีนขายไข่อยู่นะ

เที่ยวแหลงกันไป สงสัยไม่เข้าเรื่อง ถ้าไม่มีหลักฐานเขาฟ้องหมิ่นประมาทได้นะครับ

กลัวซัยของแบบนี้ บอกแล้วว่ายอดขุนพลอุปกรณ์ป้องกันตัวต้องพร้อม พกไปเอง ไม่ใช่ใช้ของที่เขาจัดไว้ให้ครับ

แล้วพรือแค่ไม่ชอบกันแล้วละกับของหรอยๆ หรือว่าหันมาชอบ ปลาหมึก น้ำหอม หรือว่าสบู่กันหมดแล้วครับ

เสียดายผมเป็นคนดีครับ เรื่องแบบนี้ผมไม่ยุ่งครับ

ชาด ไอ้โหม๋เพิ่งเรียนกฎหมายนิ หัวหมอจริง ได้สักตัวแล้วหม้าย

ไปปล้ำไหรกะของที่ไม่ถนัด ไอ้ที่เรียนมาแล้วนิ ไซไม่เดินหน้าให้เต็มสูบ
อาชีพใครอาชีพมันแหละ เรียนเอาปานี้ตามทนายสิงห์ไม่ทันแล้ว

หน้า: 1 ... 32355 32356 32357 [32358] 32359 32360 32361 ... 35779
  พิมพ์