เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:22:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 32358 32359 32360 [32361] 32362 32363 32364 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25453836 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #485400 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 02:49:25 PM »

อ้าแคม...  ตกใจ

คิก คิก

ยินดีด้วยครับที่ได้ของที่ถูกใจ...
ได้มากี่บาทครับ... Grin

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #485401 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 02:49:44 PM »

กินอิ่มๆ กำลังเอนหลัง หลานชายเอากระโถนมานั่งขี้ข้างๆ เหม็นชิหาย ย่ามันนอนดมเฉย เราต้องวิ่งออกไปหน้าบ้าน แหวะ..

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #485402 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 02:51:07 PM »

กินอิ่มๆ กำลังเอนหลัง หลานชายเอากระโถนมานั่งขี้ข้างๆ เหม็นชิหาย ย่ามันนอนดมเฉย เราต้องวิ่งออกไปหน้าบ้าน แหวะ..

ขำก๊าก ขำก๊าก    ขนาดผู้ชายที่เป็นเด็กก็ไม่เว้น....  หมินเพ   บู่

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #485403 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 02:56:28 PM »

อ้าแคม...  ตกใจ

คิก คิก

ยินดีด้วยครับที่ได้ของที่ถูกใจ...
13พัน (ราคาอาจดูแพงกว่าของใหม่หลายยี่ห้อ แต่ยี่ห้อนี้ชื่อเสียงดี ผมคาดหวังสูงอยู่)

ตัวเก่าผม Marantz CD63 KI Signature เสียครั้งที่สองหลังจากไปเปลี่ยนหัวมาซ่อมที่ศูนย์ด้วยนะเสียอารมณ์
เปิดปิดถาดไม่ค่อยได้ เล่นไปปลายๆ แผ่น ทั้งตกร่อง ทั้งสะดุด เล่นเองเร็วยังกะเรากด FF แช่ไว้
ว่าจะซ่อมอีกครั้งนะ คราวนี้ไม่เข้าศูนย์แระ เห็นในเว๊บหนุ่มมีคนมาบอกขายหัวขายเฟืองมันบ่อย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #485404 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 02:59:10 PM »

เสียรูปคดี
ณ ศาลจังหวัดแห่งหนึ่ง...

เรื่องมีอยู่ว่า ลุงมี อายุอานามก็เกือบ 70 แล้ว
เกิดไปปล้ำเด็กสาวคราวลูกเข้า ...
ก็เลยโดนรวบเข้ากรง ลุงมีจึงจ้างทนายสาว
ฝีมือฉกาจขึ้นว่าความให้ลุง

ผู้พิพากษา : คุณทนายมีอะไรจะแก้ต่างให้ลุงมี หรือไม่

ทนายสาว : ข้าแต่ศาลที่เคารพ ดิฉันอยากจะชี้ประเด็นให้เห็นว่า ลุงมีแกแก่มากแล้ว
ไม่สามารถที่จะทำอย่างที่ทางตำรวจแจ้งข้อหาได้ค่ะ

ผู้พิพากษา : ทนายมีอะไรมาพิสูจน์ว่าลุงไม่มีความสามารถจะข่มขืนจำเลยได้

ทนายสาวจึงบอกให้ลุงรูดซิป แล้วทนายสาวก็ล้วง ออกมาเขย่าให้ทุกคนดู

ทนายสาว : ข้าแต่ศาลที่เคารพ เหี่ยวๆ ห้อยๆ อย่างนี้ จะมีปัญญาอะไรไปทำอย่างว่าได้ค่ะ

ทนายสาวเขย่าอยู่นานจน ลุงมีคว้ามือทนายสาวให้หยุด แล้วกระซิบข้างหูว่า

ลุงมี : ทนาย ๆ หยุดเขย่าเถอะ เดี่ยวจะเสียรูปคดี   ขำก๊าก

ยอดพยาน

การสู้ความในคดีขับรถชนคนตาย ทนายจำเลยซักค้าน ทันตแพทย์ที่เห็นเหตุการณ์อย่างดุเดือด

ทนายจำเลย : : ก่อนที่จะสรุปว่าเขาเสียชีวิตหมอได้จับชีพจรเขาหรือไม่

ทันตแพทย์ :: ไม่

ทนายจำเลย :: คุณเป็นทันตแพทย์ คุณไม่ได้เรียนวิธีตรวจคลื่นไฟฟ้าหัวใจใช่หรือไม่

ทันตแพทย์ :: ใช่

ทนายจำเลย :: คลื่นสมองก็ไม่ได้ตรวจใช่หรือไม่

ทันตแพทย์:: ใช่

ทนายจำเลย :: การหายใจ

ทันตแพทย์ :: ไม่ได้ตรวจ

ทนายจำเลย :: แล้วม่านตาล่ะ

ทันตแพทย์ :: ม่านตาก็ไม่ได้ตรวจ

ทนายจำเลย :: แสดงว่าหมอเดาเอาเองว่าเขาตาย ใช่ไหม?

ทันตแพทย์ : :จะว่าเดาก็ได้ เพราะผมเห็นกะโหลกศีรษะของเขาแยกจากกัน ในกะโหลกไม่มีเนื้อสมองเหลืออยู่เลย ศีรษะกลวงโบ๋

ทนาย จำเลย :: หมอจึงสรุปว่าเขาถูกรถชนตาย ทั้งๆ ที่ยังไม่ได้ตรวจชีพจรเลยเหรอ ไม่มีหลักฐานทางวิทยาศาสตร์ยืนยันสักอย่าง
หมอสรุปอย่างนี้ได้ยังไง แบบนี้ลูกความผมก็เสียหายสิ

ทันตแพทย์ :: เฮ้อ...บางทีเขาอาจจะรอด ไปประกอบอาชีพเป็นทนายความแล้วก็ได้....  ขำก๊าก

เอาเรื่องจริงมาแหลงมั่ง อย่าแหลงแต่เรื่องหล๊กๆ มันเสียหายหมด

ที่ไปประท้วงกันนอกจากที่ คปท. ทะนายมิ้นต์ แล้วมีนักกฎหมายที่เป็นข้าราชการคนไหนออกไปเคลื่อนไหวบ้าง ว่ามาแลถี อย่าบอกนะว่ากำนันสุเทพจบกฎหมายกัน ถ้าแหลงพันนั้นก็ไปทำงานประเภท งานเดิน เงินดี มีหีบให้ดูได้เลยครับ

ต้องแก้เรื่องการบังคับใช้กฎหมายให้ได้ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #485405 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 03:04:43 PM »

คิก คิก

13พัน (ราคาอาจดูแพงกว่าของใหม่หลายยี่ห้อ แต่ยี่ห้อนี้ชื่อเสียงดี ผมคาดหวังสูงอยู่)

ตัวเก่าผม Marantz CD63 KI Signature เสียครั้งที่สองหลังจากไปเปลี่ยนหัวมาซ่อมที่ศูนย์ด้วยนะเสียอารมณ์
เปิดปิดถาดไม่ค่อยได้ เล่นไปปลายๆ แผ่น ทั้งตกร่อง ทั้งสะดุด เล่นเองเร็วยังกะเรากด FF แช่ไว้
ว่าจะซ่อมอีกครั้งนะ คราวนี้ไม่เข้าศูนย์แระ เห็นในเว๊บหนุ่มมีคนมาบอกขายหัวขายเฟืองมันบ่อย

ไม่ใช้แล้วก็ส่งมาที่ผมนิ... Grin   คิก คิก

เฟืองขับถาดเข้าออกครับที่ชอบแตก สามร้อยห้าสิบบาท...เม็ดเท่าแต่ด
แต่เสียงว่าดีหว่าของเดิม ไม่แตก...

ส่วนเสียงตกร่อง วิ่งเร็วปานวอก...อันนั้นคงอีกอาการนึง...
อาจจะเป็นไปได้ทั้งที่หัวอ่าน และสเต็ปมอเตอร์เลื่อนหัว
ถ้าหนักหน่อยก็รวมไปถึงเซอร์โวคอนโทรล.... อ๋อย บู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2014, 03:08:37 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #485406 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 03:05:42 PM »

ฮาย หนักหูกับเสมียนตีนโรงตีนศาลนี่จริง ไปเรียนมาให้จบก่อถิ แล้วค่อยมาแหลง

ไม่ได้สัก ง. ทีทำมาแหลงกฎหมาย เดียวให้ทนายตัวจริงจัดการเสียแหละ

คิก คิก ขำก๊าก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #485407 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 03:06:36 PM »

ฮาย หนักหูกับเสมียนตีนโรงตีนศาลนี่จริง ไปเรียนมาให้จบก่อถิ แล้วค่อยมาแหลง

ไม่ได้สัก ง. ทีทำมาแหลงกฎหมาย เดียวให้ทนายตัวจริงจัดการเสียแหละ

คิก คิก คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #485408 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 03:07:46 PM »

คิก คิก

ไม่ใช้แล้วก็ส่งมาที่ผมนิ... Grin   คิก คิก

เฟืองขับถาดเข้าออกครับที่ชอบแตก สามร้อยห้าสิบบาท...เม็ดเท่าแต่ด
แต่เสียงว่าดีหว่าของเดิม ไม่แตก...

ส่วนเสียงตกร่อง วิ่งเร็วปานวอก...อันนั้นคงอีกอาการนึง...
อาจจะเป็นไปได้ทั้งที่หัวอ่าน และสเต็ปมอเตอร์เลื่อนหัว อ๋อย บู่
นั่นแหละเสียดาย อย่างอื่นมันดีนิ ผมว่าอีซ่อมเอาไปให้พี่ใช้นิ
เสียงกับอาแคมก็ไม่ห่างกันเท่าไหร่

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #485409 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 03:09:26 PM »

"เคยนั่งเล่นในห้องอัดเสียง ห้องส่งวิทยุ หลายปี ช่วง Analog จนเป็น Digital Computer

MP3 ไม่ฟังครับ ระดับหูทอง เสียงแห้ง Sound image ไม่มี อั้นๆ อึดอัดพิกล ทนไม่ไหวครับ
หลานเปิดยังต้องเดินหนีเลยครับ ขนาดเปิดจากเครื่องดีๆ รวมแสน

ฟังนานๆ แล้วจะรู้ ขนาดเหลือหูอยู่ข้างเดียวนะครับ อีกข้างไปก่อนวัยอันควร
เรื่องจริงไม่ได้โม้ครับ"

ไอ้หย๋า... ว่าทำไมผมหูตึง....  บู่ บู่  แบร่
ใครนะ หูดัดจริตจริงๆ MP3 ผมฟังได้ครับแค่เล่นจากคอม ผ่าน DAC USB ภายนอกเสียงก็อัพขึ้นเยอะแล้ว
แต่ถ้าไม่ผ่านอะไรเลยก็พอฟังออกอยู่บ้างว่าเปิดจากแผ่นซีดีกับ MP3 เสียงต่างกัน

สมัยนี้วิทยุชุมชนเยอะแยะ พอฟังออกว่าเอาเพลง MP3 มาเปิด ซึ่งระดับสถานีวิทยุไม่ควรทำมันเหมือนเอาเปรียบ
ผู้ฟังไปหน่อย เพราะมันทำเพื่อการค้าเปิดเพลงให้คนฟังเพื่อขายของขายน้ำเห็ดสกัดกันเกร่อ แต่เอาแหล่งเสียงเพลง
ห่วยๆ มาเปิด บางเพลงเสียงสเตอริโอในบางเพลงไม่ออก ลำโพงดังข้างเดียวก็มี

น้ำเห็ดกินแล้วไขแข็ง ไปพบกับ ซ้อเจ็ดเซ็ตคัพ อกฟูรูฟิต พอได้เหนื่อยกันแหละงานนี้

อย่าให้แหลงเลยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #485410 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 03:12:43 PM »

คุยไรกัน กฎหมอยไรอ่ะ

เครียดมากผมร่วง ผมหงอกและ หาว่าไม่เตือน

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #485411 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 03:14:15 PM »

Smiley

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #485412 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 03:16:32 PM »

น้าดุน น้าดุน...
เว็บ DIY เปิดใหม่อีกเว็บนึง...
สมาชิกหลัก ๆ หน้าเดิม ๆ คุ้นชื่อเพ
น่าว่าแตกคอกันเลยอพยพมาเปิดเว็บเอง..
กระทู้วิ่งคึกคัก.....  Grin Grin

http://diysmileaudio.com/board/index.php

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #485413 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 03:18:24 PM »

ทะนายตัวจริงไปประท้วงหมดแล้ว ไอ้ที่ยังไม่ไปนะสอบไม่ผ่านเพแหละครับ ฮ่าๆๆๆๆ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #485414 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 03:27:10 PM »

ร้านขายเครื่องดนตรีดูเอาไว้ แบบนี้จะให้กดกี่ไลค์ก็ย่อมได้ครับ ในรูปเป็นรถบัสของเสี่ยโจ้ครับ

LIKE LIKE LIKE......

หน้า: 1 ... 32358 32359 32360 [32361] 32362 32363 32364 ... 35779
  พิมพ์