เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 04:34:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 32411 32412 32413 [32414] 32415 32416 32417 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25433697 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #486195 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 10:36:37 PM »

ท่านPandanus ครับ  ผมได้แผ่นเซทอัพ วินเอ๊กซ์พี มาแล้วนะครับ
ได้มาจากเว็บบิทที่ผมโหลดหนังอยู่

อ่า สงสัยง่ะ ที่ตึกคอมมันใช้ได้ไม๊ มีขายเยอะแยะ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #486196 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 10:37:20 PM »

ท่านPandanus ครับ  ผมได้แผ่นเซทอัพ วินเอ๊กซ์พี มาแล้วนะครับ
ได้มาจากเว็บบิทที่ผมโหลดหนังอยู่

เอ้า แล้วทำไมไม่รอเอาจากผม....
เนี่ย อีกไม่ถึงปีก็ถึงคิวแล้วนะ

ยังไม่ได้เขียนลงแผ่นมาลองใช้เลย  เค้าให้เป็นไฟล์ .nrg มา  ถ้ายังไม่ถูกใจ  จะคอย ... อีกสักปีก็ยอมครับ  คิก คิก

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #486197 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 10:38:13 PM »

แหลงซะหดหมดเรย...

ไข้แดรกอยู่สองวัน.... วันนี้ เพิ่งได้ไปตัดไผ่มาผ่า เหลาเบ็ดทง

ผ่าไม้ไว้หกเจ็ดสิบ....นั่งเหลาประสาคนเพิ่งฟื้นไข้.....  เหลาอยู่เป็นวัน

ได้ ห้าอัน.....
จะเอาไปทงที่ไหน

ว่า วันเสาร์นี้ ถ้าพระศุกร์ไม่เข้า พระเสาร์ไม่แทรก  ผมจะปิดมือถือสักสองวัน

ดำดินไปโผล่เคียนซา สุราดโน่นแหละ

....รู้สึกว่าตัวเอง ไม่ได้พัก ไม่ได้เที่ยวมานานเต็มทีแล้ว  ถ้าไม่นับที่ไปเกาะจำกัน....

ซึ่งจากจำนวนคนที่ไปเกาะจำ และสถานภาพสมาชิก ทำให้ไม่ได้พักผ่อน เพราะนาน ๆ เจอกันที
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #486198 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 10:40:16 PM »

สาดหมดแม็กครับ แต่ไม่ใช่บอกที่พก
น้ำไหลแล้วหม้ายครับท่านพี่
ไหลแล้วพอได้อาบ

ทำบาปกรรมไหรไว้มั่ง นึกแลให้ดี ทำไมต้องมาใช้ชาติขาดแคลนน้ำแบบนี้ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #486199 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 10:40:30 PM »

ท่านPandanus ครับ  ผมได้แผ่นเซทอัพ วินเอ๊กซ์พี มาแล้วนะครับ

อ่า สงสัยง่ะ ที่ตึกคอมมันใช้ได้ไม๊ มีขายเยอะแยะ

ไม่มีหรอกครับ

แกจะเอา เอสพี.๒ ซึ่งมีอยู่ในห้วงประมาณปี ๔๖ - ๔๗

ก่อนจากนั้นไม่ใช่ หลังจากนั้นก็ไม่ใช่...  ซึ่งที่ผม  รื้อหมดบ้าน เจอหลายตัว แต่ไม่ใช่ตัวนั้น
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #486200 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 10:41:11 PM »

สาดหมดแม็กครับ แต่ไม่ใช่บอกที่พก

ทำบาปกรรมไหรไว้มั่ง นึกแลให้ดี ทำไมต้องมาใช้ชาติขาดแคลนน้ำแบบนี้ครับ

ดับเข้าแระ   ดับเข้าหลาวแระ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #486201 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 10:42:19 PM »

ไข้แดรกอยู่สองวัน.... วันนี้ เพิ่งได้ไปตัดไผ่มาผ่า เหลาเบ็ดทง

ผ่าไม้ไว้หกเจ็ดสิบ....นั่งเหลาประสาคนเพิ่งฟื้นไข้.....  เหลาอยู่เป็นวัน

จะเอาไปทงที่ไหน

ว่า วันเสาร์นี้ ถ้าพระศุกร์ไม่เข้า พระเสาร์ไม่แทรก  ผมจะปิดมือถือสักสองวัน

ดำดินไปโผล่เคียนซา สุราดโน่นแหละ

....รู้สึกว่าตัวเอง ไม่ได้พัก ไม่ได้เที่ยวมานานเต็มทีแล้ว  ถ้าไม่นับที่ไปเกาะจำกัน....

ซึ่งจากจำนวนคนที่ไปเกาะจำ และสถานภาพสมาชิก ทำให้ไม่ได้พักผ่อน เพราะนาน ๆ เจอกันที
สุราด เป็นเมืองที่ผมเคยหมายตาจะไปพำนักยามบั้นปลายชีวิต ณ.ที่แห่งใดแห่งหนึ่งริมแม่น้ำ ตาปี หรือ คลองสาขาก็ได้
เพราะผมอยากปลูกผักริมคลองไว้กิน หิวเนื้อสัตว์ ก็ลงคลองหาปลา เอาแค่พอกิน ไม่เอามาก
 ซึ่งที่อื่นมันไม่มีแม่น้ำใหญ่ขนาดนี้ไง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #486202 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 10:42:38 PM »

ผ่าไม้ไว้หกเจ็ดสิบ....นั่งเหลาประสาคนเพิ่งฟื้นไข้.....  เหลาอยู่เป็นวัน

เหยื่อนุ..หายาก..สำคัญหวาคันเบ็ด..

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #486203 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 10:43:32 PM »

ถุ้งหมาต่อแย่งพลัดคลอง

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #486204 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 10:44:16 PM »

ท่านPandanus ครับ  ผมได้แผ่นเซทอัพ วินเอ๊กซ์พี มาแล้วนะครับ

ไม่มีหรอกครับ
แกจะเอา เอสพี.๒ ซึ่งมีอยู่ในห้วงประมาณปี ๔๖ - ๔๗
ก่อนจากนั้นไม่ใช่ หลังจากนั้นก็ไม่ใช่...  ซึ่งที่ผม  รื้อหมดบ้าน เจอหลายตัว แต่ไม่ใช่ตัวนั้น

อย่างไรก็ต้องขอบคุณครับ  ที่เสียเวลาหาให้ผมครับ  ไหว้
ขอบคุณจริง ๆ นะครับเนี่ย  ไม่ใช่ล้อกันเล่น
  Grin

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #486205 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 10:44:44 PM »

ตัดไผ่ป่ามาลำนึง ด้วยอาการฟื้นไข้เลยปืนกอไปเอาลำบน ๆ ไม่ไหว

เจออยู่ลำ ล้มพ้นดงหนามออกมา...เอาลำนี้ล่ะวะ..

พอมาผ่า...ผิวข้างนอกแกร่งปานไผ่เก่ก็จริง  แต่เนื้อไม้มันไม่แกร่งเอาเสียเลย  เหมือนไผ่อ่อนหรือไผ่โดด้วน

น่าว่าที่ผ่าไว้ ได้โยนทิ้งแล้วไปตัดใหม่มากกว่า
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #486206 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 10:45:59 PM »

เรียบร้อยแล้ว แลมาจนซีซั่น ๒ เอพพิโสด ๕ ความลับก็ถูกเผยจนได้ ด้วยฝีมือกิ๊ก ซีไอเอ แครี่ ทำให้สามารถจับตัว โบรดี้ ไปสารภาพได้ว่าหลังจากที่ถูกจับตัวไปนานแปดปี ทางอาบู นาเซีย ได้ล้างสมองให้เขาเกลียดประเทศเขา และกลับมาทำลายประเทศเขาเอง โดยการพยายามจุดระเบิดฆ่าตัวตายไปแล้วครั้งหนึ่ง แต่ไม่สำเร็จเพราะลูกสาวโทรไปหา

น่าติดตามครับ Homeland....

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #486207 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 10:46:07 PM »

ตัดไผ่ป่ามาลำนึง ด้วยอาการฟื้นไข้เลยปืนกอไปเอาลำบน ๆ ไม่ไหว

เจออยู่ลำ ล้มพ้นดงหนามออกมา...เอาลำนี้ล่ะวะ..

พอมาผ่า...ผิวข้างนอกแกร่งปานไผ่เก่ก็จริง  แต่เนื้อไม้มันไม่แกร่งเอาเสียเลย  เหมือนไผ่อ่อนหรือไผ่โดด้วน

น่าว่าที่ผ่าไว้ ได้โยนทิ้งแล้วไปตัดใหม่มากกว่า
ทำว่าวจุฬาเป็นไม๊

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #486208 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 10:47:28 PM »

ไปได้ชุด ข้างหลังภาพ มาชุดนึง 20 กว่ารูปครับ  มาแนวนี้ทั้งนั้นเลย จะมีใครอยากดูบ้างหรือเปล่าก็ไม่รู้

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #486209 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 10:47:52 PM »

ดับเข้าแระ   ดับเข้าหลาวแระ

มันต้องมีเงื่อนงำไหรสักอย่างแหละครับ ไม่งั้นไม่ขาดน้ำพันนี้ครับ

หน้า: 1 ... 32411 32412 32413 [32414] 32415 32416 32417 ... 35779
  พิมพ์