เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:25:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 32420 32421 32422 [32423] 32424 32425 32426 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25431562 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #486330 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 09:06:45 PM »

เอาชุดง่ายๆ ไม่แพง แบบเหมาชุดมาเลยก็มีผมเห็นที่เซ็นทรัลตรังเยอะแยะเห็นโชว์ชุดดูหนังของ ONKYO อยู่เยอะ

แบบนี้ค่อยหาง่ายสักนิดครับ พาท่านไปชมด้วย ตัดสินใจง่ายขึ้นครับ Grin Grin

home theater  In The Box
ดูไม่เยอะแยะ....บรรจุอยู่ภายในกล่องเดียว...แต่มีครบ....
เป็นทางเลือกที่ดีทางหนึ่ง....สำหรับหลีกเลี่ยงความยุ่งยาก...

กล่องเดียวจบ..

ที่หาเพิ่มคือเครื่องเล่น  DVD หรือ Blueray Player
และ HD Player

และก็ เบี้ยจากเมีย..  Grin Grin  พอแระ...

อะไรก้ได้ ให้ผ่อนอิออนได้นิ ไม่ต้องรออนุมัติครับ อิๆๆๆๆ มีบัตรเดียวที่ผมไว้ซื้อของครับ อยากให้ปืนผ่อนบัตรอิออนได้บ้างนิครับ

พาวเวอร์บายให้ท่านได้ครับ...   Grin Grin

แต่ว่า ปืน ม่ายโร้... แลบลิ้น

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #486331 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 09:11:14 PM »

GUNRUNNER, Southlander, tanin01, tum610, Pandanus และ 17 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

สวัสดีตอนสามทุ่มครับ
ท่านPandanus ดูแลสุขภาพมาก ๆ นะครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #486332 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 09:11:54 PM »

เค้าว่าตัดยางใช้สุขภาพไม่น้อย กลางคืนต้นไม้คายก๊าซคาบอนไดออกไซ  ใครเล่านี่แหละ จำไม่ได้  Huh

รอดตายละ เติมหนมจีนแกงเนื้อไปชามนึง  บู่

อากาศเย็นชื้น เบาบาง อยู่ในป่ากลางดึก

ปีนควน หอบหายใจทางปาก

เขาว่า ต้นไม้สร้างอ๊อกซิเจน แล้วที่ผมอยู่ไม่มีต้นไม้สักต้น พื้นที่โลกสองในสามเป็นน้ำ แล้วไหนต้นไม้สร้างอ๊อกซิเจนให้ครับ ไม่เข้าใจเลยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #486333 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 09:15:01 PM »

เค้าว่าตัดยางใช้สุขภาพไม่น้อย กลางคืนต้นไม้คายก๊าซคาบอนไดออกไซ  ใครเล่านี่แหละ จำไม่ได้  Huh

รอดตายละ เติมหนมจีนแกงเนื้อไปชามนึง  บู่

อากาศเย็นชื้น เบาบาง อยู่ในป่ากลางดึก

เขาว่า ต้นไม้สร้างอ๊อกซิเจน แล้วที่ผมอยู่ไม่มีต้นไม้สักต้น พื้นที่โลกสองในสามเป็นน้ำ แล้วไหนต้นไม้สร้างอ๊อกซิเจนให้ครับ ไม่เข้าใจเลยครับ

สาหร่าย และพืชเซลเดียวในทะเลครับ....เป็นตัวหลักสร้าง O2 มาให้ตั้งแต่ดึกดำบรรพ์

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #486334 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 09:15:50 PM »

เค้าว่าตัดยางใช้สุขภาพไม่น้อย กลางคืนต้นไม้คายก๊าซคาบอนไดออกไซ  ใครเล่านี่แหละ จำไม่ได้  Huh

รอดตายละ เติมหนมจีนแกงเนื้อไปชามนึง  บู่

อะดูดสุภาพสตรีคนนึง ได้ปั๋วชาวสวนยาง เธออายุ30กว่าแล้วตอนนี้ แต่งแล้วไปอยู่บ้านกะปั๋วทำสวนยาง ตื่่นมาแกะสลักต้นไม้นี่ละ 6-7ปีละมั้ง ยังเห็นบางทีป่วย เจ็บไปทั้งตัว นอนยังพลิกไม่ได้ กินยาเป็นถุงๆ  ขนาดว่าปั๋วทำงานหนักๆหมดนะ เธอแค่ช่วยงานเบาๆ แส-ดงว่าการเป็นชาวสวนไม่ง่ายจิงๆ

บอกแล้ว ถ้าอยู่กะเฮียป่านนี้ บายไปแล้ว  ยี๊  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #486335 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 09:16:38 PM »

อ้อ  จะเล่าให้ฟังอีกนิด

วันนี้ ไปนั่งกินกาแฟบ้านน้าบ่าว ส.ส. นั่งอยู่ดี ๆ ก็อ๊วกออกมา....

ก็เลยไปนั่งอ๊วกริมชายดม..... เจ้าบ้านเอาน้ำมาให้  ก็บ้วนปากเรียบร้อย

ลุกยืน.....  แล้วก็หน้ามืด ร่วงลงเป็นนกปีกหัก....!!

ร่างกายพักผ่อนไม่เพียงพอ.... มีการเตือนแล้ว....  บู่ บู่

ใจไป..ร่างกายไม่ไปด้วย....

แต่ว่า น่าจะมีการเตือนมาก่อนล่วงหน้านี้แล้ว....
ได้แต่ปลอบใจตัวเอง รักษาตัวเอง ด้วยยาพื้น ๆ และซุปไก่
ระยะยาว ไม่เป็นผลดีแน่...  บู่ บู่

ลืมบอกไปอย่าง  ผมเพิ่งฟื้นไข้เมื่อวาน...

นี่อาจจะเป็นอาการข้างเคึยง  

อสม.ข้างบ้าน มาวัดความดัน ตัวหลังมีเสี่ยงนิดหน่อย แต่คงที่มาหลายปีแล้ว

น้ำหนักคงที่ ที่ ๘๒ กิโลกรัม ตั้งแต่ออกจากงานประจำ (ก่อนนั้น ๘๕ กิโล)

อย่าคิดเอง บางอย่างทำเก่งเองไม่ได้....

ปรึกษาหมอ ผู้เชี่ยวชาญทางร่างกาย....เป็นคำตอบที่ดีที่สุด...
อย่างน้อยมีคำแนะนำ และจ่ายยาได้ใกล้เคียงอาการ

คุณมาอ่านวงจรอิเลคได้เท่าผมไม๊...  โอเค อ่านได้
แต่รายละเอียดของวงจรล่ะ....

เหมือนที่หมอพารถเครื่องไปซ่อมนั้นแหละครับ ช่างก็ผ่าเครื่อง ทำโน้น ทำนี่ หมอก็นั่งดู พอซ่อมเสร็จ ติดเครื่องให้หมอพร้อมกับพูดว่า หมอเห็นไหม เครื่องยนต์เปรียบเสมือนหัวใจของรถ ผมสามารถซ่อมมันได้ แล้วหมอทำได้ไหม หมอนิ่งไปนิดนึงตอบกลับว่า แล้วช่างสามารถซ่อมเครื่องนั้นโดยไม่ต้องให้เครื่องยนต์ดับได้ไหม เพราะเวลาหมอผ่าตัดหัวใจก็ไม่ได้หยุดเต้นนะ  

จิ้มกันเหนื่อยเลยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #486336 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 09:16:41 PM »

สาหร่าย และพืชเซลเดียวในทะเลครับ....เป็นตัวหลักสร้าง O2 มาให้ตั้งแต่ดึกดำบรรพ์

รู้หมด แล้วผมกะพี่ซับใครจะได้เมียก่อนครับจารตุ้ม  ขำก๊าก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #486337 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 09:17:19 PM »

เค้าว่าตัดยางใช้สุขภาพไม่น้อย กลางคืนต้นไม้คายก๊าซคาบอนไดออกไซ  ใครเล่านี่แหละ จำไม่ได้  Huh

รอดตายละ เติมหนมจีนแกงเนื้อไปชามนึง  บู่

ขอบคุณครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #486338 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 09:18:30 PM »

ถึงว่าสาหร่ายเถ้าแก่น้อยขายดี คนซื้อไปกิน  O2 ในสาหร่ายนี่เอง เยี่ยม คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #486339 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 09:19:50 PM »

รู้หมด แล้วผมกะพี่ซับใครจะได้เมียก่อนครับจารตุ้ม  ขำก๊าก

ยี๊

กินน้ำต้มไก่เป็นรถบรรทุกก็คงตอบไม่ได้.... บู่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #486340 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 09:21:08 PM »

ถึงว่าสาหร่ายเถ้าแก่น้อยขายดี คนซื้อไปกิน  O2 ในสาหร่ายนี่เอง เยี่ยม คิก คิก

แล้วสาหร่ายแพลม ๆ  เค้ากินเอา O2 กันม๊าย... คิก คิก Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #486341 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 09:32:16 PM »

แล้วสาหร่ายแพลม ๆ  เค้ากินเอา O2 กันม๊าย... คิก คิก Grin
สาหร่ายสีดำไม่น่าจะสังเคราะห์แสงได้นะครับ
เพราะฉะนั้นคงไม่มี  O2 ยิ่งกินก็เลยยิ่งขาด O2 เห็นแต่ละคน หอบแฮ่กๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #486342 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 09:37:02 PM »

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #486343 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 09:48:42 PM »

ราตรีสวัสดิ์ครับพี่ๆทุกคน

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #486344 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 10:40:16 PM »

อ้อ  จะเล่าให้ฟังอีกนิด

วันนี้ ไปนั่งกินกาแฟบ้านน้าบ่าว ส.ส. นั่งอยู่ดี ๆ ก็อ๊วกออกมา....

ก็เลยไปนั่งอ๊วกริมชายดม..... เจ้าบ้านเอาน้ำมาให้  ก็บ้วนปากเรียบร้อย

ลุกยืน.....  แล้วก็หน้ามืด ร่วงลงเป็นนกปีกหัก....!!

ถ้ายังไม่เลิกพฤติกรรมแบบนี้อยู่เดี๋ยวจะส่งตลับห้าเมตรไปให้

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หน้า: 1 ... 32420 32421 32422 [32423] 32424 32425 32426 ... 35779
  พิมพ์