เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 04:34:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 32444 32445 32446 [32447] 32448 32449 32450 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25427502 ครั้ง)
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #486690 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 04:46:16 PM »

ทริปเบล่อไหร๋   รูปหาม่ายซักรูป....

แบร่ แบร่
คอมเจ๊งพอดีลุง....

อีกอย่าง ปลาก้าตกไม่ได้แถมกินกันแต่แย้ แลน หนู ไม่หาญถ่ายโรป ขำก๊าก

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #486691 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 04:52:16 PM »

พาไปหลาดนัด ขอยกถ่ายรูปนิเสี่ยเอ๋

เห็นดูพี่ซับ 55

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #486692 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 04:54:36 PM »

กล่องแข็งนี่เสริมเกราะได้ดีนะครับจานตุ้ม เวลาปะทะ ใช้ทำโล่ได้ดีเลย อิอิ

เสี่ยทำไปส่งมอบเลย ซักร้อยชุด
พะโลโก้ร้านให้เรียบร้อยด้วย..  Grin Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #486693 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 04:55:31 PM »

ทริปเบล่อไหร๋   รูปหาม่ายซักรูป....

แบร่ แบร่

อีกอย่าง ปลาก้าตกไม่ได้แถมกินกันแต่แย้ แลน หนู ไม่หาญถ่ายโรป ขำก๊าก

ของหรอยเพนะนั่น.....ปรุงเครื่องผัดเผ็ดให้ดี ๆ ....  น้ำลายหก

ปล. แลเพแหล๊ะ....

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #486694 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 04:59:42 PM »

พาไปหลาดนัด ขอยกถ่ายรูปนิเสี่ยเอ๋

พาไปเดินตอนเช้ามืดวันมาถึง แกเซ้อแลน ยอดจิก โลกเนียง มันขี้หนู...

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #486695 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 05:08:31 PM »

ทริปเบล่อไหร๋   รูปหาม่ายซักรูป....

แบร่ แบร่

ของหรอยเพนะนั่น.....ปรุงเครื่องผัดเผ็ดให้ดี ๆ ....  น้ำลายหก

ไปกันสามคน เจ้าถิ่นอีกสอง แข่งกันใครอาบน้ำก่อนแพ้..

น้าซับได้ถ้วยไป. ?..... ขนาดอิขึ้นรถทัวรื่กลับแล้วมวลมหาประชาชนต้องชุมนุมไล่

ว่าถ้าไม่อาบเราจะฟ้องข่นส่งแกถึงยอมอาบ..

ลุงลองนึกหน้าตาน้าซับไม่อาบน้ำมาสองวัน กับอีกหนึ่งคืนเต็มๆ แถมเลอะไปด้วยโคลนแล...

ถ้าอิแล ไว้ซ่อมคอมเสร็จผมค่อยเอามาลง...

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #486696 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 05:16:25 PM »

อีกอย่างรูปไม่ค่อยได้ถ่าย..

ผมเตรียมของขึ้นรถ ขับรถไปถึงขนของลง

สองคนไปกันคนละทิศล่ะทาง พอได้ถือกล้องตามแหละที่เป็นร้อยไร่ ร้อนจ้า.

ขนาดเอารถเครื่องขี้ร้ายไปด้วยยังขี่หากันไม่พบ...

ค่ำกะมัวเณียมหุงหาสองคนโน้นไปลากเบ็ด...

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #486697 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 05:24:18 PM »

อีกอย่างรูปไม่ค่อยได้ถ่าย..

ผมเตรียมของขึ้นรถ ขับรถไปถึงขนของลง

สองคนไปกันคนละทิศล่ะทาง พอได้ถือกล้องตามแหละที่เป็นร้อยไร่ ร้อนจ้า.

ขนาดเอารถเครื่องขี้ร้ายไปด้วยยังขี่หากันไม่พบ...

ค่ำกะมัวเณียมหุงหาสองคนโน้นไปลากเบ็ด...

สุดยอดเจ้าภาพเรย...   เยี่ยม เยี่ยม    Grin

แบร่ แบร่

ไปกันสามคน เจ้าถิ่นอีกสอง แข่งกันใครอาบน้ำก่อนแพ้..

น้าซับได้ถ้วยไป. ?..... ขนาดอิขึ้นรถทัวรื่กลับแล้วมวลมหาประชาชนต้องชุมนุมไล่

ว่าถ้าไม่อาบเราจะฟ้องข่นส่งแกถึงยอมอาบ..

ลุงลองนึกหน้าตาน้าซับไม่อาบน้ำมาสองวัน กับอีกหนึ่งคืนเต็มๆ แถมเลอะไปด้วยโคลนแล...

ถ้าอิแล ไว้ซ่อมคอมเสร็จผมค่อยเอามาลง...

น่าว่าสังคังนะมามิเพียบ.... ยี๊ ยี๊

พาไปเดินตอนเช้ามืดวันมาถึง แกเซ้อแลน ยอดจิก โลกเนียง มันขี้หนู...

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก      ยี๊

แต่ก็ว่าแกไม่ได้ คงอยากกินหนัด....
ในโลตัส ท๊อปส์เซนทรัล มันไม่มีขาย... บู่

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #486698 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 05:35:50 PM »

ป่านนี้แม่ค้าแลนคงจุดโลกทัดไม่หยุดที แกขายแลนให่พี่ซับโลเกือบสามร้อย..

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #486699 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 05:40:00 PM »

ป่านนี้แม่ค้าแลนคงจุดโลกทัดไม่หยุดที แกขายแลนให่พี่ซับโลเกือบสามร้อย..

ขำก๊าก ขำก๊าก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #486700 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 05:44:24 PM »

กินไรไม่กิน 555

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #486701 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 06:01:22 PM »

กินไรไม่กิน 555

ไก่บ้านหรอยหวาลุย... ไม่หยะแหยงด้วย
ไม่รู้จักกิน  เนอะ.... คนเรา

ตัวก็อยู่คล้ายเชี่ย....ยังชอบกินกัน.... อ๋อย อ๋อย ยี๊

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #486702 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 07:05:11 PM »

ฮ้ายยยยยยย...................ยืนใต้ลมไม่ได้เลย กลิ่นปลาเค็มชัดๆ  โดนชก

กุต้องทน กุต้องทน ท่องไว้ๆๆๆ เพื่อเงินๆๆ ปลาเค็มปลาร้าปลาดุกร้าไรก็ต้องทน  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #486703 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 07:37:38 PM »

ไม่ยอมไปหาหมอจริง ๆ เลยหรือนี่  Huh
ถ้าเป็นน้อง เป็นนุ่ง โดนตีแล้วนะเออ
 Grin

ก่อนหมอจะตัดสินใจใช้เข็มฉีดยา เค้าถามเรา ปรึกษาเราก่อนมั๊ยล่ะ

แล้วถ้าหมอจะฉีดยา เราห้ามได้มั๊ย วิ่งหนีได้มั๊ย

แล้วถ้าเกิดโดนฉีดยาขึ้นมา ใครจะรับผิดชอบ....

หลายปีก่อน อุ้มลูกไปตรวจสุขภาพที่อนามัยตามใบนัด...หมอฉีดยาลูก แต่พ่อมันเป็นลม....
ของผมมีที่มา

กลัวเข็มฉีดยาเหมือนผมเลย ผมกลัวแต่เข็มเท่านั้นนะ ไม่กลัวแผล ไม่กลัวเลือด

ตอนนั้นผมจบใหม่ๆ ทำงานในโรงงานปีแรก ธรรมดาเด็กจบใหม่จะไม่ค่อยรู้ภัยต่างๆที่แฝงอยู่ในโรงงานหรอก
ผมก็หนีไม่พ้นความไร้เดียงสานี้ วันหนึ่งผมทำงานกับเครื่องจักที่กำลังเดินเครื่องอยู่ มือผมเผลอไปจับลูกกลิ้ง
ของเครื่องทึ่กำลังหมุนอยู่ แค่ลูกกลิ้งมันทำอะไรมือผมไม่ได้หรอก แต่มือที่ไปสัมผัสมันทีกำลังหมุนด้วยความเร็ว
มันสะบัดมือผมอย่างแรงจนไปโดนฟุตเหล็ก ที่ขันน็อตยึดตายไว้บนคานวัดความยาวผลผลิต
  ผลคือมือผมโดนสะบัดไปชนขอบวัตถุแข็งไม่คมของฟุตเหล็ก จนหนังและเนื้อที่โคนนิ้วชี้ขาดออกจากกันราวสามเซ็นติเมตร
ที่โรงงานเห็นว่าห้องพยาบาลที่มีแต่แอมโมเนียของโรงงานคงเอาอาการนี้ไม่อยู่จึงพาผมส่งโรงพยาบาลบ้านค่าย
เพื่อทำการหุบผิวหนังที่แยกจากกันเผงิบๆ อยู่

ไปถึงโรงพยาบาลบ้านค่ายก็ทันใจครับหมอมาถึงเห็นไม่ต้องวินิจฉัยอะไรมากสั่งเย็บเลย พยาบาลถามจะฉีดยาชาไม๊
ผมบอกเย็บเลยรออะไรอยู่ พยาบาลเลยเย็บสดๆ คุณรู้ไม๊ เวลาเข็มเย็บแทงลงเนื้อทีละข้างของขอบของแผล มันเจ็บยังไง

แต่......ผมทนได้....กี่เข็มกี่ครั้งที่แทงลงมาผมทนได้จนเย็บเสร็จ..............................แต่พอเสร็จเท่านั้นแหละ หมอบอกว่า ต้องฉีดยากันบาดทะยักด้วยนะ
โดยไม่ต้องรอว่าผมยอมไม๊ หมอกุมหลอดฉีดยาอยู่ในอุ้งมือแล้ว....ผมเหลือบเห็นเห็นเข็มอันเบ้อเร่อ ปลายแหลมเปี๊ยบ.........ผมมองตามมือหมอจนเข็มปัก..ใจวูบ....ผมมองได้แค่นั้นแหละ
ผมเกิดอาการวูบหมดสติขึ้นมาบนเตียงที่ผมนอนให้หมอเย็บแผลสดๆผมนั่นแหละ

รถโรงงานรอจนผมฟื้นจากเป็นลมนั่นแหละถึงพาผมกลับได้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #486704 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 07:58:41 PM »

ชายชาตรี .....ว่าแต่อีไปรบ ไปถือดาบฟันกับพม่า....

แต่เข็มฉีดยาเท่าก้านจากกะขี้ขลาด   บู่
หน้า: 1 ... 32444 32445 32446 [32447] 32448 32449 32450 ... 35779
  พิมพ์