เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:20:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 32445 32446 32447 [32448] 32449 32450 32451 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25428083 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #486705 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 07:58:56 PM »

วันนี้ทัวร์รถติดทั้งเมือง ทัวร์จีนล้นทะลักเกาะซาหวัน  ตอนนี้รถก็ยังติดอยู่  เยาะเย้ย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #486706 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 08:04:22 PM »

ชายชาตรี .....ว่าแต่อีไปรบ ไปถือดาบฟันกับพม่า....

แต่เข็มฉีดยาเท่าก้านจากกะขี้ขลาด   บู่

ทำไมไม่กลัวสับปะรด.... กลัวปาท่องโก๋  กลัวลูกเจี๊ยบมั่งนิ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #486707 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 08:05:15 PM »

ไม่ยอมไปหาหมอจริง ๆ เลยหรือนี่  Huh
ถ้าเป็นน้อง เป็นนุ่ง โดนตีแล้วนะเออ
  Grin

ก่อนหมอจะตัดสินใจใช้เข็มฉีดยา เค้าถามเรา ปรึกษาเราก่อนมั๊ยล่ะ

แล้วถ้าหมอจะฉีดยา เราห้ามได้มั๊ย วิ่งหนีได้มั๊ย

แล้วถ้าเกิดโดนฉีดยาขึ้นมา ใครจะรับผิดชอบ....

หลายปีก่อน อุ้มลูกไปตรวจสุขภาพที่อนามัยตามใบนัด...หมอฉีดยาลูก แต่พ่อมันเป็นลม....
ของผมมีที่มา

กลัวเข็มฉีดยาเหมือนผมเลย ผมกลัวแต่เข็มเท่านั้นนะ ไม่กลัวแผล ไม่กลัวเลือด

ตอนนั้นผมจบใหม่ๆ ทำงานในโรงงานปีแรก ธรรมดาเด็กจบใหม่จะไม่ค่อยรู้ภัยต่างๆที่แฝงอยู่ในโรงงานหรอก
ผมก็หนีไม่พ้นความไร้เดียงสานี้ วันหนึ่งผมทำงานกับเครื่องจักที่กำลังเดินเครื่องอยู่ มือผมเผลอไปจับลูกกลิ้ง
ของเครื่องทึ่กำลังหมุนอยู่ แค่ลูกกลิ้งมันทำอะไรมือผมไม่ได้หรอก แต่มือที่ไปสัมผัสมันทีกำลังหมุนด้วยความเร็ว
มันสะบัดมือผมอย่างแรงจนไปโดนฟุตเหล็ก ที่ขันน็อตยึดตายไว้บนคานวัดความยาวผลผลิต
  ผลคือมือผมโดนสะบัดไปชนขอบวัตถุแข็งไม่คมของฟุตเหล็ก จนหนังและเนื้อที่โคนนิ้วชี้ขาดออกจากกันราวสามเซ็นติเมตร
ที่โรงงานเห็นว่าห้องพยาบาลที่มีแต่แอมโมเนียของโรงงานคงเอาอาการนี้ไม่อยู่จึงพาผมส่งโรงพยาบาลบ้านค่าย
เพื่อทำการหุบผิวหนังที่แยกจากกันเผงิบๆ อยู่

ไปถึงโรงพยาบาลบ้านค่ายก็ทันใจครับหมอมาถึงเห็นไม่ต้องวินิจฉัยอะไรมากสั่งเย็บเลย พยาบาลถามจะฉีดยาชาไม๊
ผมบอกเย็บเลยรออะไรอยู่ พยาบาลเลยเย็บสดๆ คุณรู้ไม๊ เวลาเข็มเย็บแทงลงเนื้อทีละข้างของขอบของแผล มันเจ็บยังไง

แต่......ผมทนได้....กี่เข็มกี่ครั้งที่แทงลงมาผมทนได้จนเย็บเสร็จ..............................แต่พอเสร็จเท่านั้นแหละ หมอบอกว่า ต้องฉีดยากันบาดทะยักด้วยนะ
โดยไม่ต้องรอว่าผมยอมไม๊ หมอกุมหลอดฉีดยาอยู่ในอุ้งมือแล้ว....ผมเหลือบเห็นเห็นเข็มอันเบ้อเร่อ ปลายแหลมเปี๊ยบ.........ผมมองตามมือหมอจนเข็มปัก..ใจวูบ....ผมมองได้แค่นั้นแหละ
ผมเกิดอาการวูบหมดสติขึ้นมาบนเตียงที่ผมนอนให้หมอเย็บแผลสดๆผมนั่นแหละ

รถโรงงานรอจนผมฟื้นจากเป็นลมนั่นแหละถึงพาผมกลับได้

นึกถึงเจ้าคุณปลื้ม น้าแคว๊ดเรย...  คิก คิก    ขำก๊าก ขำก๊าก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #486708 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 08:07:44 PM »

นึกถึงเจ้าคุณปลื้ม น้าแคว๊ดเรย...  คิก คิก    ขำก๊าก ขำก๊าก

ดาราเพียบ แถวนั้น...

เจออีกคนเมื่อวาน.... เจ้าเอี้ยงโครง.... 

ได้ยินแค่ชื่อ ผมว่าผมชี้ถูก ว่าคนไหน  คิก คิก
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #486709 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 08:13:11 PM »

กำลังต่อห้องชัน2หลังบ้าน งบแสนสอง+ๆ  ต้องคอยจี้พม่าทุกอย่าง พม่ารับเหมาเอง ถ้าไม่ตรวจ จี้ มันมัวมาก หลาบแล้ว

ห้องชั้น2ขนาด4x5เมตร  ทำบันไดใหม่ สวยๆหน่อย ออกแบบเอง

ขึ้นไปตรวจงาน

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #486710 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 08:13:49 PM »

พี่ตุ้ม

มีเครื่องเล่น DVD / VCD ที่หมดสมัยจนไม่อยากเล่นแล่วบ้างไม๊

ผมอยากหาไปให้พ่อที่ชอบดูหนังตะลุงอยู่

ผมหาแอมป์ดีๆ cambridge audio A5  60 w ราคาไม่แพง และลำโพงคู่เก่า ได้แล้ว จะเอาไปฝากพ่อ สงสารที่พ่ออยู่คนเดียวเหงาๆน่ะ

ได้แอมป์ตัวนี้ล่ะ ราคาไม่ถึงห้าพัน แต่สำหรับพ่อคงเกินพอ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #486711 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 08:21:31 PM »

คนเรานะ เห็นแก่ได้ รุ่นนี้เก่าราวสามสิบปีได้ ผมซื้อตอนจบใหม่ ซื้อของใหม่ป้ายแดง ราคาแค่ หมื่นห้า
ของเก่าก็คือของเก่า ต่อให้ตอนป้ายแดงมันเริ่ดขนาดไหน ราคามือสองมันก็ตกอยู่ดี ตัวนี้ไม่ควรเกินห้าพัน
ดู ดู ดู ดู ดู ดู ดู ดู ดู แม่งผ่านไปสามสิบปี มันขายลดราคาจากของใหม่แค่สามพัน ขายพ่องเมิงเถอะ
ผมก็มีรุ่นนี้แค่หัวอ่านเสียเปลี่ยนใหม่ก็ถือว่าเกิน 90 เปอร์เซ็น

http://noom-hifi.com/webboard/webboard_ans.php?id=146100

ความคิดเห็นที่ 8
Marantz CD-63 MKII KI Signature

สภาพสวย รีโมครบ ไม่เคยเสีย หรือซ่อม เดิมๆจากโรงงาน ไม่ด้โมดิฟายใดๆ ทั้งสิ้น

ราคา 12500บาท

ติดต่อ 080-5738692
Boonyarat2013 (30/01/2557 15:58:35)

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #486712 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 08:23:49 PM »

นึกถึงเจ้าคุณปลื้ม น้าแคว๊ดเรย...  คิก คิก    ขำก๊าก ขำก๊าก

ดาราเพียบ แถวนั้น...

เจออีกคนเมื่อวาน.... เจ้าเอี้ยงโครง.... 

ได้ยินแค่ชื่อ ผมว่าผมชี้ถูก ว่าคนไหน  คิก คิก

ตกใจ   ขำก๊าก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #486713 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 08:24:33 PM »

คนเรานะ เห็นแก่ได้ รุ่นนี้เก่าราวสามสิบปีได้ ผมซื้อตอนจบใหม่ ซื้อของใหม่ป้ายแดง ราคาแค่ หมื่นห้า
ของเก่าก็คือของเก่า ต่อให้ตอนป้ายแดงมันเริ่ดขนาดไหน ราคามือสองมันก็ตกอยู่ดี ตัวนี้ไม่ควรเกินห้าพัน
ดู ดู ดู ดู ดู ดู ดู ดู ดู แม่งผ่านไปสามสิบปี มันขายลดราคาจากของใหม่แค่สามพัน ขายพ่องเมิงเถอะ
ผมก็มีรุ่นนี้แค่หัวอ่านเสียเปลี่ยนใหม่ก็ถือว่าเกิน 90 เปอร์เซ็น

http://noom-hifi.com/webboard/webboard_ans.php?id=146100

ความคิดเห็นที่ 8
Marantz CD-63 MKII KI Signature

สภาพสวย รีโมครบ ไม่เคยเสีย หรือซ่อม เดิมๆจากโรงงาน ไม่ด้โมดิฟายใดๆ ทั้งสิ้น

ราคา 12500บาท

ติดต่อ 080-5738692
Boonyarat2013 (30/01/2557 15:58:35)

ขำก๊าก ขำก๊าก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #486714 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 08:26:28 PM »

พี่ตุ้ม

มีเครื่องเล่น DVD / VCD ที่หมดสมัยจนไม่อยากเล่นแล่วบ้างไม๊

ผมอยากหาไปให้พ่อที่ชอบดูหนังตะลุงอยู่

ผมหาแอมป์ดีๆ cambridge audio A5  60 w ราคาไม่แพง และลำโพงคู่เก่า ได้แล้ว จะเอาไปฝากพ่อ สงสารที่พ่ออยู่คนเดียวเหงาๆน่ะ

ได้แอมป์ตัวนี้ล่ะ ราคาไม่ถึงห้าพัน แต่สำหรับพ่อคงเกินพอ

มี...ที่อยู่ส่งหลังไมค์มาเลยครับ....
ฟิลิปส์ มี USB ด้วย ใหม่เอี่ยม รีโมทครบ... Grin

น้าฉ็องไม่มาเอาเครื่อง AV ส่งไปให้น้าดุนซะกันหวา

ปล. เครื่องแอมป์นั้น ได้มาไม่ต้องซ่อมต่อเหรอครับ เห็นทรานซิสเตอร์มันหายไปตัวนึง... บู่ บู่
      เครื่องที่ผ่านการซ่อมมาแล้่วระวังการหมกเม็ดนะครับ.... บางทีซ่อมซะแผ่นปริ้นท์ด้านล่างเละ... อ๋อย
      แล้วอะไหล่โดยเฉพาะทรานซิสเตอร์ บางที เบอร์เทียบทั้งเพ... แบร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 08:33:34 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #486715 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 08:35:39 PM »

และก็รุ่นนี้อีกตัว NAD 3020 ปั่นราคากันจนเป็นบ้าเป็นหลัง แอมป์เก่าจะห้าสิบปีอยู่แล้ว ยังปั่นราคากันอยู่ทึ่หมื่นขึ้นไป
(บอกขายกันที่หมื่นสองพันบาท)
http://noom-hifi.com/webboard/webboard_ans.php?id=146536

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ประทานโทษ ของยี่ห้อเดียวกันรุ่นใหม่ปัจจุบันนี้วัตต์สูงกว่า ดีกว่า ราคาแค่หมื่นนิดๆดีกว่าทุกอย่าง
วงการเครื่องเสียงนี่ก็หาได้จริงใจต่อกันอะไรเท่าไหร่หรอก
ของใหม่หมื่นหก ของเก่าห้าสิบปีแม่งหมื่นสอง
ตาสีตาสาเข้ามาก็โดนเขี้ยวเลือดสาดกันไป
 เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

NAD C326BEE
ราคาปกติ :  17,800.00 บาท      
ราคาพิเศษ :  16,000.00บาท
รายละเอียดทั้งหมด :
http://www.conice.co.th/Products/NAD/NAD-C326BEE-Stereo-Integrated-Amplifier.html
อินติเกร็ตเต็ด แอมป์ ยอดเยี่ยม ผู้สืบทอดความยิ่งใหญ่มาจากตำนานNAD 3020 มาโดยตรง ด้วยวงจรการทำงานออกแบบโดยBjorn Erik Edvardsen
นักออกแบบแอมป์ที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในโลกคนหนึ่ง สมบูรณ์พร้อมด้วยวงจร PowerDrive, BEE Clamp, Distortion Canceling Circuit
 ที่ช่วยให้ได้กำลังขับที่ดี กำลังสำรองที่สูงลิ่ว ความเพี้ยนต่ำ ให้เสียงดีระดับไฮ-เอ็นด์ในราคาสบายๆ ให้กำลังขับ 50 วัตต์ x 2 สูงสุดได้200 วัตต์ที่2โอห์ม
พรั่งพร้อมต่อการต่อเชื่อมใช้งาน กับคุณภาพเสียงยอดเยี่ยมระดับรางวัล Golden Ear Awards 2010 จากนิตยสารไฮ-เอ็นด์ The Absolute Sound เป็นเครื่องการันตีความยอดเยี่ยม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 08:44:58 PM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #486716 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 08:38:46 PM »

พี่ตุ้ม

ผมหาแอมป์ดีๆ cambridge audio A5  60 w ราคาไม่แพง และลำโพงคู่เก่า ได้แล้ว จะเอาไปฝากพ่อ สงสารที่พ่ออยู่คนเดียวเหงาๆน่ะ

มี...ที่อยู่ส่งหลังไมค์มาเลยครับ....
ฟิลิปส์ มี USB ด้วย ใหม่เอี่ยม รีโมทครบ... Grin

น้าฉ็องไม่มาเอาเครื่อง AV ส่งไปให้น้าดุนซะกันหวา

ปล. เครื่องแอมป์นั้น ได้มาไม่ต้องซ่อมต่อเหรอครับ เห็นทรานซิสเตอร์มันหายไปตัวนึง... บู่ บู่
      เครื่องที่ผ่านการซ่อมมาแล้่วระวังการหมกเม็ดนะครับ.... บางทีซ่อมซะแผ่นปริ้นท์ด้านล่างเละ... อ๋อย
      แล้วอะไหล่โดยเฉพาะทรานซิสเตอร์ บางที เบอร์เทียบทั้งเพ... แบร่

รูปนั้นยืมมาจาก google ครับพี่ตุ้ม

ส่วนเครื่องจริงอยู่นี่ครับ
http://noom-hifi.com/webboard/webboard_ans.php?id=146297

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #486717 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 08:40:32 PM »

แจ้งราคา ยี่ห้อ รุ่น ด้วยครับพี่ตุ้ม

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #486718 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 08:41:20 PM »

ขอโทษครับ....เบิ้ล Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #486719 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 08:47:01 PM »

พี่ตุ้ม

ผมหาแอมป์ดีๆ cambridge audio A5  60 w ราคาไม่แพง และลำโพงคู่เก่า ได้แล้ว จะเอาไปฝากพ่อ สงสารที่พ่ออยู่คนเดียวเหงาๆน่ะ

รูปนั้นยืมมาจาก google ครับพี่ตุ้ม

ส่วนเครื่องจริงอยู่นี่ครับ
http://noom-hifi.com/webboard/webboard_ans.php?id=146297

อ้อ... นึกว่าเครื่องทรานซิสเตอร์แหว่งนั้น....

โอเคเลยครับ...แจ่มแม๊ว.... Grin Grin

แจ้งราคา ยี่ห้อ รุ่น ด้วยครับพี่ตุ้ม

ไม่พรือครับ ให้คุณพ่อไว้แลหนังครับ.... Grin Grin

ซื้อมาตอนนั้นจะเอาพอร์ท USB มาใช้ฟังเพลง MP3 น่ะครับ..ขี้เกียจเขียนลงแผ่น
แต่พอมาลองจริง ๆ เสียงไม่ถูกใจ เลยวางไว้เฉย ๆ ไม่ได้ใช้... Grin

หน้า: 1 ... 32445 32446 32447 [32448] 32449 32450 32451 ... 35779
  พิมพ์