เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 02:34:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 32504 32505 32506 [32507] 32508 32509 32510 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25440450 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #487590 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 09:03:12 AM »

ไหว้

ไปแบกแกลลอนน้ำขนาด ๔๐ ลิตรขึ้นควนกะผมมะ....

ผมต่อให้เติ้นใส่น้ำ ๓๐ ลิตรด้วยเอ้า...
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #487591 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 09:12:22 AM »

เป็นผมนะ เดินตัวเปล่าก็หอบแล้วครับน้า
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #487592 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 09:16:25 AM »

เป็นผมนะ เดินตัวเปล่าก็หอบแล้วครับน้า

ผมก็หอบ....

แต่อยู่ควนอยู่เขานาน ๆ ร่างกายมันจะปรับตัวได้

เพื่อน ๆ หรือคนอื่นที่เขาไม่ชินควน มาเดินมาดูที่สวนแต่ละที น่าสงสาร

เขาหาที่วางตรีนยืนให้มั่นคงยังหาไม่ได้เลย หาเรื่องแต่จะล้มกลิ้งตลอด ไม่ต้องถามเรื่องเดินหรือวิ่ง

เขาบอก งานแบบนี้ ที่ราบ ๆ เขาก็เต็มกลืนแล้ว ให้มาทำที่ควนที่เขา จ้างวันละสองพันเขาก็ไม่เอา

....
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #487593 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 09:17:27 AM »

ไปแระ  กะเดี๋ยวแดดแรงต้องเผ่นลงอีก
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #487594 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 09:18:16 AM »

โหล ๆ เจ้ากวาง

พี่ดร พี่เขยตรูจับตุ๊ดตู่มาได้ตัวนึง  ตั้งใจสุด ๆ จะเอามาแลกไก่

ยังไง..ยังไง..??

ถ้าไง ไก่ตัวที่เอาไว้ขายน่ะ ปล่อยขายให้ตรูเหอะ

ตรูจะเอาไปให้พี่เขยตรู  แกอยากได้ขนาด....

จะเอาตัวไหน
ไก่ให้ควี ออกค่าส่งเอาเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 09:20:45 AM โดย soveat ชุมไพร » บันทึกการเข้า

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #487595 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 09:25:50 AM »

ได้แรงหูวันนี้ไปสนามยิงปืนมา พี่ไก่ผู้ใจดี เอา 686 มาให้ลองยิง หมดไป 1 กล่อง อยากได้หล่าวนิ พร้อมกับเอาลูก 9 มาให้ยิงอีกกล่อย หายอยากไปนานแน่ๆครับ

686   เคยเอามาพกอยู่ 2 เดือน รับจำนำ 30 k เป็นขนาด .38 เอาไปยิง เจอลูกชุบน้ำมัน  ซู ดังแป๊ง ลูกไม่ออก

ตรูพกหนเดียว หลาบ...... เก็บเข้าตู้เลย...

ปืนบ้าไหร หนักกว่าสากกระเบือหิน แล้วดันมีลูกแค่หกนัด....

เออ มันแรง ยิงช้างตาย ยิงรางรถไฟขาด แต่ยิงถูกมั๊ยล่ะ ในวงกระสุนแค่นั้น

ยิงภายในวงกระสุนไม่ถึง6นัด เวลาขึ้นศาล ย่อมมีโอกาสรอดคดีมากกว่า ยิงในวงกระสุนไม่เกิน17นัด

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #487596 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 09:28:35 AM »

เมื่อวานได้รับกล่องพัสดุแปลกปลอมส่งมาจากยะลา  บุรุษไปรษณีย์มาส่งตอนกำลังกินเหล้าอยู่
(ทำบุญร้อยวันให้น้องสาว) พรรคพวกที่นั่งร่วมวงเห็นปลายทางที่ส่งมาวงแตก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
เลยบอกไปว่าไม่ต้องกลัวคนที่ส่งมาให้สนิทและรักกันดี  เปิดกล่องออกมาพบกาแฟ 2-1และขนมปังกรอบขอบคุณน้ามะเอ็มอย่างสุดซึ้ง

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #487597 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 09:32:06 AM »

เมื่อวานได้รับกล่องพัสดุแปลกปลอมส่งมาจากยะลา  บุรุษไปรษณีย์มาส่งตอนกำลังกินเหล้าอยู่
(ทำบุญร้อยวันให้น้องสาว) พรรคพวกที่นั่งร่วมวงเห็นปลายทางที่ส่งมาวงแตก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
เลยบอกไปว่าไม่ต้องกลัวคนที่ส่งมาให้สนิทและรักกันดี  เปิดกล่องออกมาพบกาแฟ 2-1และขนมปังกรอบขอบคุณน้ามะเอ็มอย่างสุดซึ้ง

แล้ว  ลาว อำนาจ  เกียวใหร กะคนคนใต้  ปลายด้ามขวาน

คิก คิก คิก คิก คิก คิก
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #487598 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 09:35:56 AM »

ตามสูตร เขาใช้กะหล่ำปลี หรือปลีกล้วย

แต่หาข้างบ้านแม่ย่าไม่มีทั้งสองอย่าง...เลยใช้ใบชะพลูกับใบเหลียง..

ใครได้ใบเหลียงก็ฟลุกไป เพราะอร่อยหวานมันใบเหลียงมากกว่าชะพลูเยอะ

มียอดมันสำปะหลังหม้าย....

มี....ใส่ได้ด้วยเหรอ??

เคยลองเอามากินกะส้มตำ อร่อยมาก

ได้่ รองห่อหมกก่อนนึ่ง
เวลาทำห่อหมก ถ้าอยากรู้ว่าเข้าเครื่อง ถึงเครื่องยัง
ลองเอากะทะตั้งไฟกลางๆ ทาน้ำมันเคลือบๆผิว แล้วลองตักเนื้อห่อหมกหยอดลงไป
พอสุกแล้วก็ลองชิม ขาดไหรเติมนั้นครับ ห่อหมกก็ชิมสุกๆได้ ก่อนเอาลงนึ่ง
สูตรนี้ต้องถามคนแก่ แม่ผมทำพรรค์นี้ครับ   Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 09:37:43 AM โดย submachine -รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #487599 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 09:39:30 AM »

ตามสูตร เขาใช้กะหล่ำปลี หรือปลีกล้วย

แต่หาข้างบ้านแม่ย่าไม่มีทั้งสองอย่าง...เลยใช้ใบชะพลูกับใบเหลียง..

ใครได้ใบเหลียงก็ฟลุกไป เพราะอร่อยหวานมันใบเหลียงมากกว่าชะพลูเยอะ

เคยลองเอามากินกะส้มตำ อร่อยมาก

เวลาทำห่อหมก ถ้าอยากรู้ว่าเข้าเครื่อง ถึงเครื่องยัง
ลองเอากะทะตั้งไฟกลางๆ ทาน้ำมันเคลือบๆผิว แล้วลองตักเนื้อห่อหมกหยอดลงไป
พอสุกแล้วก็ลองชิม ขาดไหรเติมนั้นครับ ห่อหมกก็ชิมสุกๆได้ ก่อนเอาลงนึ่ง
สูตรนี้ต้องถามคนแก่ แม่ผมทำพรรค์นี้ครับ   Grin Grin Grin

มิน่าพี่ซับถึงเป็นงี้ กินห่อหมกใส่ใบสัปปะหลังนี่เอง...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 09:55:36 AM โดย soveat ชุมไพร » บันทึกการเข้า

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #487600 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 09:41:14 AM »

ไหว้

ไปแบกแกลลอนน้ำขนาด ๔๐ ลิตรขึ้นควนกะผมมะ....

ผมต่อให้เติ้นใส่น้ำ ๓๐ ลิตรด้วยเอ้า...

เดินตัวเปล่า หรือแบกเป้สักใบ น่าจะพอไหว

อาศัยว่า ได้เดินออกกำลังกายอยู่บ่อยๆ

บางวันก็ได้เดินขึ้นเขาคอหงส์บ้าง แต่ก็เป็นการเดินบนถนน

แต่หากแบกแกกลอนเปล่าไม่มีน้ำ ผมสู้ได้ครับ... Cheesy

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #487601 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 09:43:04 AM »

ผมใส่ในถ้วยเล็ก ๆ .... วางในเตาไมโครเวฟ..กดสองจึ๋ง แป๊บเดียวก็ชิมได้  แบร่

สูตรนี้ต้องถามคนแก่ แม่ผมทำพรรค์นี้ครับ   Grin Grin Grin

มใน่พี่ซับถึงเป็นงี้ กินห่อหมกใส่ใบสัปปะหลังนี่เอง...

Grin   คิก คิก

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #487602 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 09:43:42 AM »

ไหว้

เดินตัวเปล่า หรือแบกเป้สักใบ น่าจะพอไหว

อาศัยว่า ได้เดินออกกำลังกายอยู่บ่อยๆ

บางวันก็ได้เดินขึ้นเขาคอหงส์บ้าง แต่ก็เป็นการเดินบนถนน

แต่หากแบกแกกลอนเปล่าไม่มีน้ำ ผมสู้ได้ครับ... Cheesy

เดินขึนทางใหนครับ  ทางบ้านในไร่  ทางสวนฯ  ทางเกาะหมี
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #487603 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 09:58:23 AM »

เมื่อวานได้รับกล่องพัสดุแปลกปลอมส่งมาจากยะลา  บุรุษไปรษณีย์มาส่งตอนกำลังกินเหล้าอยู่
เลยบอกไปว่าไม่ต้องกลัวคนที่ส่งมาให้สนิทและรักกันดี  เปิดกล่องออกมาพบกาแฟ 2-1และขนมปังกรอบขอบคุณน้ามะเอ็มอย่างสุดซึ้ง

แล้ว  ลาว อำนาจ  เกียวใหร กะคนคนใต้  ปลายด้ามขวาน

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

แค่แวะมาขอบคุณน้ามะเอ็ม ถ้าไม่อยากให้เข้าไม่เข้าก็ได้ เดี๋ยวตรูไปตั้งกระทู้"ขอบคุณน้ำใจคนยะลา"เองก็ได้ แบร่

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #487604 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 09:59:35 AM »

ไหว้

เดินขึนทางใหนครับ  ทางบ้านในไร่  ทางสวนฯ  ทางเกาะหมี

เดินทางในสวนครับฯ บางวันก็ขึ้นทางกรงนกเวียนรอบไปลงทางหอศิลป์

บางวันก็ขึ้นทางหอศิลป์ เวียนรอบไปลงทางกรงนก...รอบหนึ่งก็พอได้แรงครับ.. Smiley

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
หน้า: 1 ... 32504 32505 32506 [32507] 32508 32509 32510 ... 35779
  พิมพ์