เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 02:28:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 32509 32510 32511 [32512] 32513 32514 32515 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25440000 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #487665 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 08:18:17 PM »

ท่านนายกระจงครับ
ขอบคุณครับผมสำหรับ มะเร็งอินโด ฯ ครับ
  ไหว้

มีซองเอกสารลงทะเบียนฉบับหนึ่ง ส่งมาโดยไม่มีอินโทร....

เปิดดู เห็นมะเร็งอินโด....มาจากแคว้นสุราบายา  ทำให้คิดไปถึงไวรัสรำคาญตัวหนึ่งที่กินวินโดว์เมื่อหลายปีก่อน

ฉีกซองออกดม  กลิ่นคุ้น ๆ .....อ้อ กลิ่นเหมือนบุหรี่ชื่อ บูรัม-กาดัง ของอินโด ที่มีขายแถวสามจังหวัด

แต่อันนี้ รสหวานชะเอมไม่มากนัก ไม่มีก้นกรอง แต่ไม่สน เพราะใบจากที่สูบ ๆ อยู่ก็ไม่มีก้นกรอง
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #487666 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 08:21:39 PM »

ปวดหลังแฮะ เจอแกลลอนน้ำเข้าไปสิบแกลลอน....
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #487667 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 08:23:34 PM »

ปวดหลังแฮะ เจอแกลลอนน้ำเข้าไปสิบแกลลอน....

ทำไมไม่มีออกข่าวทีวีอ่ะ

ตะกี้มาริโอ้ขี้แตก ดาวกระจายยังออกเลย  โดนชก คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #487668 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 08:29:52 PM »

ทำไมไม่มีออกข่าวทีวีอ่ะ

ตะกี้มาริโอ้ขี้แตก ดาวกระจายยังออกเลย  โดนชก คิก คิก

สำนักข่าวบ้านเรากลัวเสียหน้ามังครับ  ถ้าเอาข่าวที่ CNN รายงานไปแล้วมาออกอีก
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #487669 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 08:59:19 PM »

เมียเหยียบหลังให้......ดัง กร๊วม.....

หาย....!!
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #487670 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 09:01:46 PM »

GUNRUNNER, Pandanus, Southlander และ 17 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

สวัสดีตอนสามทุ่มครับ  Grin

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #487671 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 09:13:48 PM »

แจ้ง E-Mail ไปทางหลังบ้านแล้วครับ...
ขอบคุณครับผม ตอบกลับพร้อมทดลองส่งแล้วครับ
กากบาทแดงครับ... Sad
หน่วยงานผมคงบล็อคไว้ กลัวผมจะใจแตกครับ... Smiley

กลับไป(แอบ ๆ)เปิดที่บ้านก็ได้ครับ  คิก คิก
ที่บ้านไม่เล่น net ครับ อ่านแต่หนังสือพระ กับสวดมนต์
และฟังธรรมะจากวิทยุครับ... Smiley

ขอโทษด้วยครับผม  ไหว้
งั้นผมจะรีบยกเลิกการส่งเลยนะครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #487672 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 09:14:53 PM »

ความคืบหน้า! ทลายรังโจรใต้กว่า 10 หลังคาบนเทือกเขาตะเว ปะทะดุเลือดกองพื้นติดตามไล่ล่าต่อไป...(ถ้าจะตายหลายตัวละทีนี้)

เมื่อเวลา 10.00 น. วันนี้ (9 ก.พ.57) เจ้าหน้าที่ทหารทำการลาดตระเวนบนเทือกเขาตะเว บริเวณ บ.บือแจง ต.บองอ อ.ระแงะ จ.นราธิวาส
 ได้เกิดการปะทะกันขึ้นกับโจรใต้ สิ้นเสียงปืนพบคราบเลือดโจรใต้คาดว่าได้รับบาดเจ็บจากการปะทะ เจ้าหน้าที่จึงนำกำลังตามไล่ล่าต่อไป

ที่เกิดเหตุพบที่พักโจรใต้กว่า 10 หลัง อุปกรณ์ประกอบระเบิด ซุกซ่อนอยู่บริเวณโคนไม้และอื่นๆ อีกหลายรายการ

ทั้งนี้คาดว่าเป็นฐานใหญ่ของกลุ่มโจรใต้ใช้หลบซ่อนตัว วางแผน และเตรียมก่อเหตุ...

@ปราชน์ออนไลด์
เครดิต : เปิดม่านความจริง

เสียดาย รีโทรศัพท์ใหม่ ภาพสูญเหม็ด   มี RPG ด้วย

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #487673 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 09:17:12 PM »

ขอบคุณครับผมสำหรับ มะเร็งอินโด ฯ ครับ
 ไหว้
มีซองเอกสารลงทะเบียนฉบับหนึ่ง ส่งมาโดยไม่มีอินโทร....
เปิดดู เห็นมะเร็งอินโด....มาจากแคว้นสุราบายา  ทำให้คิดไปถึงไวรัสรำคาญตัวหนึ่งที่กินวินโดว์เมื่อหลายปีก่อน
ฉีกซองออกดม  กลิ่นคุ้น ๆ .....อ้อ กลิ่นเหมือนบุหรี่ชื่อ บูรัม-กาดัง ของอินโด ที่มีขายแถวสามจังหวัด
แต่อันนี้ รสหวานชะเอมไม่มากนัก ไม่มีก้นกรอง แต่ไม่สน เพราะใบจากที่สูบ ๆ อยู่ก็ไม่มีก้นกรอง

สงสัย ... จะไอ้ตัวเขียว ใช่ไหมครับ  ผมก็ทะเลาะกับมันตั้งหลายเครื่องเหมือนกันครับ กับไอ้ตัวนี้

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #487674 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 09:23:37 PM »

อาลัยเจ้าจูดี้หมาตัวเมียลาบราดอร์พันธ์ทางคู่ขวัญคู่ชีวิตของเจ้าแก้ว
ตายเมื่อราวบ่ายสองกว่าๆวันนี้ ปัจจุบันทันด่วนมากโดยไม่ทราบว่าเป็นอะไร
อาจเป็นที่อากาศหนาวสองสามเดือนที่ผ่านมาหรือเปล่าไม่ทราบ มันก็มีอาการจมูกแห้งบ้างแต่ยังคงแข็งแรง
ไม่แสดงอาการป่วยอะไรมาก่อน เจ้าแก้วก็จมูกแห้ง ตอนนี้กลับมาดำแล้ว
หนาวนี้หมาตายก็เยอะนะ
ลูกสาวเสียใจมากโทรมาร้องให้จากกรุงเทพสะอึกสะอื้นเพราะคุ้นกับมันมาแต่เล็ก
ผมเอาศพใส่ถุงไปทิ้งถังขยะประจำหมู่บ้าน
แล้วจุดธูปอำลาอาลัยถึงจูดี้ที่เคยอยู่กับเราตลอดมาจบถึงวันสุดท้าย
ผมเลี้ยงดีตลอดครับให้กินอาหารเม็ดผสมอาการคนตลอด
ฉีดยากันโน่นกันนี่มาตลอดตั้งแต่ยังเล็ก
โตมาพอมีลูกสองครอกเสร็จก็จับทำหมัน
ที่สงสัยอยู่บ้างก็มันอาจเป็นหมาพันธ์ทาง
ที่ไม่อาจทนต่อโรคเท่าหมาไทยๆ
อีกอย่างมันก็กินอาหารตามปกติตลอดมา
แต่ทำไมมันดูไม่อ้วน หรือมันเป็นพยาธิภายใน

ขอให้ไปดีนะ จูดี้
 เศร้า เศร้า เศร้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #487675 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 10:12:17 PM »

ไหว้

ฉีกซองออกดม  กลิ่นคุ้น ๆ .....อ้อ กลิ่นเหมือนบุหรี่ชื่อ บูรัม-กาดัง ของอินโด ที่มีขายแถวสามจังหวัด

ยี่ห้อ จี ซาม ซุย หรือ สอง สาม สี่ ผมสูบครั้งแรกตอนอยู่เยเมน ได้ไม่ถึงครึ่งมวน นอนมึนพักนึง เพราะไม่เคยสูบ เล่นลากยาวตลอดครับ

ถ้าเพื่อนร่วมงานคนอินโดที่สูบบุหรี่แล้วขระที่ทำงานขอไปสูบบุหรี่ยี่ห้อนี้ เราพอได้ถ้ากันแหละครับ กว่าจะหมดมวนครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #487676 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 10:33:35 PM »

ไหว้
ยี่ห้อ จี ซาม ซุย หรือ สอง สาม สี่ ผมสูบครั้งแรกตอนอยู่เยเมน ได้ไม่ถึงครึ่งมวน นอนมึนพักนึง เพราะไม่เคยสูบ เล่นลากยาวตลอดครับ
ถ้าเพื่อนร่วมงานคนอินโดที่สูบบุหรี่แล้วขระที่ทำงานขอไปสูบบุหรี่ยี่ห้อนี้ เราพอได้ถ้ากันแหละครับ กว่าจะหมดมวนครับ

ขอบคุณท่านนายกระจงนะครับ  เมื่อบ่ายสองกว่า ๆ ก็ลองกับกาแฟยามบ่ายเลย  หอมดีครับ

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #487677 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 10:45:59 PM »

ยังหาซื้อที่ดินไม่ได้เลยครับ จะซื้อนาเพิ่มนะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #487678 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 10:49:12 PM »

GUNRUNNER, TD_รักในหลวง, lugkrod, นายกระจง และ 13 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

สงสัย  คืนนี้  ไม่มีเรื่องเพื่อนฟัง  ข่าวว่า นายหนัง  โดนเมียเหยียบหลังให้......ดัง กร๊วม.....คงยังไม่ฟื้นจากสลบ  คิก คิก
เดี๋ยวจะลองนั่ง ๆ นอน ๆ คอยถึงห้าทุ่ม  อยู่ดึกมากไม่ได้ พรุ่งนี้ ไปโรงพยาบาลแต่เช้า

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #487679 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 11:04:27 PM »

วันนี้ขอนอนเร็ว  พรุ่งนี้เช้าจะไปโรงพยาบาล  เดี๋ยววัดความดันไม่ผ่าน  ฝันดี  ราตรีสวัสดิ์ เพื่อน ๆ ทุกท่านครับ

หน้า: 1 ... 32509 32510 32511 [32512] 32513 32514 32515 ... 35779
  พิมพ์