เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:26:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 32530 32531 32532 [32533] 32534 32535 32536 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25434921 ครั้ง)
bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #487980 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 10:08:21 AM »

ไหว้ เคยฟังเพลงวงสะพาน แต่งถึงบรรยากาศการต่อสู้ของชาวบ้าน... ไม่แน่ใจว่าชื่อเพลงเคว็ดนอนฝัน..หรือเพลงฝันร้าย กันแน่..  เนื้อเพลงบรรยายว่า....แรกคืนเคว็ดนอนฝัน ฝันเห็นพระจันทร์หมูกด้วน ฝันเห็นคอมบนควน ฝันเห็นเปรตเห็นผี...และมีบางท่อน...แรกคืนเคว็ดนอนไม่หลับ พ่อยังไม่หลบมาเรือน ขึ้นเขาไปหากล้วยเถือน นับเดือนแลหาไม่เห็น และบางท่อนแต่งว่า..ฝันเห็น ตชด. เสือพราน มาล้อมหลังบ้านเต็มเหม็ด... เห็นภาพเลยครับ ผมชอบมากเพลงนี้
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #487981 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 10:25:16 AM »

ไหว้ เคยฟังเพลงวงสะพาน แต่งถึงบรรยากาศการต่อสู้ของชาวบ้าน... ไม่แน่ใจ

แปลกที่ผมไม่เคยได้ยินแฮะ  หลงหูหลงตาอยู่ได้ยังไงก็ไม่รู้

มันเคยมีอยู่คราวหนึ่ง  ป้าเล่าให้ฟังว่า ผมไปพลอยนอนบ้านแก(เด็กบ้านแตกครับ..) แล้วดันตื่นขึ้นกลางดึก

คลำดูซ้ายขวา มีแต่คนเต็มไปหมด..ก็เลยเรียกหาป้า ให้จุดตะเกียงดูที ใครก็ไม่รู้เต็มบ้านไปเสียหมด...

ป้าก็พยายามอุดปากผม ... แตผมเกิดมาปากสว่างครับ ผมไม่ยอม ทั้งดิ้นทั้งผลัก...

ถูกแม็ดไต้ผ้าห่มไปทีนึง พร้อมสำทับข้างหูว่า     เงียบ ไม่งั้นตำรวจจับควักวานเสียแหละ....   ถึงได้เงียบ

ตอนนั้น คอมทั้งเพ ที่หยบอยู่บนบ้านป้า  สักยี่สิบเห็นจะได้  หลบหนีการติดตามของ อ.ส.มา

แล้ว อ.ส. ก็กำลังเวียนเรือนอยู่ ชั่งใจว่าจะค้นหรือจะผ่าน

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #487982 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 10:25:34 AM »

น้าฉ็อง...เมื่อวานผมได้ไอ้ตัวนี้มาตัวนึง  มันเสือไรอะ

คลาวด์ เล็บปาร์ด ....  เสือพริตตี้ครับ......

เค้าอ่านออกเสียงว่าเล็บปาร์ดเหรอน้าฉ็อง... อ๋อย บู่
หรือว่าลูกเล่นน้าฉ็องหลาว... แบร่

แกมองแต่ข้างหน้า....

จริง ๆ อ่านว่าอะไรไม่รู้  ถ้าให้ผมออกเสียง น่าจะออกเสียงว่า "เลี๊ยบ..ปาด"  หรือ "เล-โอ-ปาด"

แต่ผมว่ามันปล้ำตัว  เอาอังกฤษแบบไทย ๆ ดีกว่า

บู่ บู่

ตรูอยู่เน่ง ๆ ก็ดีอยู่แล้ว.... อ๋อย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #487983 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 10:27:36 AM »

ไปหวา...

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #487984 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 10:29:08 AM »

ไปหวา...

มานี่ก๊อนนนน   มาเคลียร์ให้จบ...

ผมเอาไปให้ลุงกู๋ออกเสียงให้ควัง

https://translate.google.co.th/?hl=th&tab=wT#en/th/Leopard

แกอ่านออกเสียงว่า "เล๊-เป๋อ-เด่อะ" ....
k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #487985 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 10:30:07 AM »

จากหลังบ้านครับ....

จดหมายน้อยจากใครก็ไม่รู้

ไม่อยากขัดจังหวะนายหนัง รบกวนขายยาให้หน่อยครับ ใครที่ใช้กล็อก อยากได้จารบีทองแดงที่ใว้ทาในร่องสไลด์ pm ที่อยู่หลังไมค์มาหาผมได้ เดี๋ยวแบ่งจัดส่งให้ครับ ควี ไม่มีค่าใช้จ่าย หรือใครที่สนใจ ไม่ได้ใช้กล็อกก็ได้ รบกวนจารย์ปราชย์ ประชาสัมพันธ์ให้ด้วยครับ ไหว้

ยุคนี้ ทำดีต้องขยายครับ   Grin
ทุ่มมาทางนี้กันสักหีด

Grinยานท้ายคนกัน ยิ้มีเลศนัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 10:39:09 AM โดย k@mon » บันทึกการเข้า

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #487986 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 10:32:47 AM »

ไปหวา...

มานี่ก๊อนนนน   มาเคลียร์ให้จบ...

ผมเอาไปให้ลุงกู๋ออกเสียงให้ควัง

https://translate.google.co.th/?hl=th&tab=wT#en/th/Leopard

แกอ่านออกเสียงว่า "เล๊-เป๋อ-เด่อะ" ....

โดนชก

ม๊าย...   คิก คิก คิก คิก

แกล้งนิ... คิก คิก
มันแล้วแต่สำเหนียงแหละ...
ฝรั่ง ยุโรป อังกิด

เลียวปาด ลีโอปาด เล็บปาด เลี๊ยบปาด        แต่ไม่มีสีปาด... คิก คิก

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #487987 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 10:34:21 AM »

ไหว้ เคยฟังเพลงวงสะพาน แต่งถึงบรรยากาศการต่อสู้ของชาวบ้าน... ไม่แน่ใจ

แปลกที่ผมไม่เคยได้ยินแฮะ  หลงหูหลงตาอยู่ได้ยังไงก็ไม่รู้

มันเคยมีอยู่คราวหนึ่ง  ป้าเล่าให้ฟังว่า ผมไปพลอยนอนบ้านแก(เด็กบ้านแตกครับ..) แล้วดันตื่นขึ้นกลางดึก

คลำดูซ้ายขวา มีแต่คนเต็มไปหมด..ก็เลยเรียกหาป้า ให้จุดตะเกียงดูที ใครก็ไม่รู้เต็มบ้านไปเสียหมด...

ป้าก็พยายามอุดปากผม ... แตผมเกิดมาปากสว่างครับ ผมไม่ยอม ทั้งดิ้นทั้งผลัก...

ถูกแม็ดไต้ผ้าห่มไปทีนึง พร้อมสำทับข้างหูว่า     เงียบ ไม่งั้นตำรวจจับควักวานเสียแหละ....   ถึงได้เงียบ

ตอนนั้น คอมทั้งเพ ที่หยบอยู่บนบ้านป้า  สักยี่สิบเห็นจะได้  หลบหนีการติดตามของ อ.ส.มา

แล้ว อ.ส. ก็กำลังเวียนเรือนอยู่ ชั่งใจว่าจะค้นหรือจะผ่าน

ยังกะหนังเรื่อง lone survivor
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #487988 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 10:39:42 AM »

GUNRUNNER, TD_รักในหลวง, tum610, k@mon, tanin01 (+ 1 ซ่อนตัว) และ 16 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

สวัสดีตอนสายมาก ๆ แล้วครับ เพื่อน ๆ ทุกท่าน

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #487989 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 10:41:40 AM »

น้าฉ็อง...เมื่อวานผมได้ไอ้ตัวนี้มาตัวนึง  มันเสือไรอะ

คลาวด์ เล็บปาร์ด ....  เสือพริตตี้ครับ......

เค้าอ่านออกเสียงว่าเล็บปาร์ดเหรอน้าฉ็อง... อ๋อย บู่
หรือว่าลูกเล่นน้าฉ็องหลาว... แบร่

จริง ๆ อ่านว่าอะไรไม่รู้  ถ้าให้ผมออกเสียง น่าจะออกเสียงว่า "เลี๊ยบ..ปาด"  หรือ "เล-โอ-ปาด"

แต่ผมว่ามันปล้ำตัว  เอาอังกฤษแบบไทย ๆ ดีกว่า

บู่ บู่

ตรูอยู่เน่ง ๆ ก็ดีอยู่แล้ว.... อ๋อย

ผมเดาว่าตัวนี้น่าจะเป็นตัวเดียวกับข้างขวดเบียร์ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #487990 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 10:44:40 AM »

น้าฉ็อง...เมื่อวานผมได้ไอ้ตัวนี้มาตัวนึง  มันเสือไรอะ

คลาวด์ เล็บปาร์ด ....  เสือพริตตี้ครับ......
จริง ๆ อ่านว่าอะไรไม่รู้  ถ้าให้ผมออกเสียง น่าจะออกเสียงว่า "เลี๊ยบ..ปาด"  หรือ "เล-โอ-ปาด"
แต่ผมว่ามันปล้ำตัว  เอาอังกฤษแบบไทย ๆ ดีกว่า

ถ้าให้ผมออกเสียง  ผมจะอ่านว่า Leo = ลีโอ สั้น ๆ พอครับ ยิ่งเย็น ๆ แดดร่มลมตกนะ ...
ออกเสียงได้ลื่นคอดีด้วย ว่า ... ฮ่า ... ชื่นจาย
  Grin

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #487991 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 10:46:57 AM »

โอ้....หาเจ้าหญิงประเทศไหนไม่ได้แล้วแหละ....    ไหว้  ไหว้  ไหว้

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #487992 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 10:52:33 AM »

<a href="http://www.youtube.com/v/feOFxmH0LsY" target="_blank">http://www.youtube.com/v/feOFxmH0LsY</a>

<a href="http://www.youtube.com/v/frGBhSgLIj0" target="_blank">http://www.youtube.com/v/frGBhSgLIj0</a>
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #487993 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 10:53:12 AM »

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #487994 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 10:53:42 AM »

เที่ยงนี้  เพื่อน ๆ เตรียมอะไรไว้สำหรับมื้อกลางวันครับ  เมื่อวานนี้  เสร็จธุระจากโรงพยาบาล  แวะซื้อ คากิ เจ้าเก่ามาถุงนึง
สั่งแต่คากิล้วน ๆ  ปรากฎว่า  เหลือตักพอดีถุงนึงเลย  พ่อค้าตักเสร็จ  ผบ.พ่อค้าเห็นเข้า โวยเลยครับ "ตักไปหมดได้ยังไงเนี่ย
เดี๋ยวก็ไม่ได้ขายลูกค้าคนอื่นกัน"  ผมก็นึกในใจ "อ้าว ตรูซื้อหมด หรือไม่หมดแล้วเหลือไว้ขายคนอื่นสูก็ได้ตังค์เหมือนกันนี่หว่า"
    พอบ่นในใจเสร็จ  แม่ค้าหุบปากเงยหน้าขึ้นมาเจอผมพอดี เปลี่ยนเสียงเป็นเสียงใส ๆ เลย "อ้าว ... อ้อ ... อ๋อ ... ของเฮียนี่เอง"
    ไม่รู้ว่าคนอื่นชิมจะอร่อยเท่าที่แถวด้ามขวานทำหรือเปล่าก็ไม่รู้นะครับ  แต่ผมกินก็อร่อยดีนะ  น้ำสีดำ ๆ เหมือนน้ำต้มไก่ด้วยละ
แต่เคยถามเค้าแล้ว  เค้าบอกว่า  ไม่ได้ใส่น้ำต้มไก่  ที่ดำเพราะเครื่องเทศเครื่องปรุงที่เค้าใส่เท่านั้นครับ

หน้า: 1 ... 32530 32531 32532 [32533] 32534 32535 32536 ... 35779
  พิมพ์