เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 02:34:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 32553 32554 32555 [32556] 32557 32558 32559 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25432779 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #488325 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 10:14:43 PM »

พี่สีปาด..

เมื่อวานไปทอดแห แถวที่พาไปตกปลา. ?.

บ่อเล็กใกล้กับที่น้าซับนอนบนเนิน ตอนเราทงเบ็ด

ได้ปลาไปเกือบหกสิบโล แต่ได้ปลาสลิดกับปลาหมอเพ.

น้ำแห้งลงไปเยอะ..เลยคิดว่าไปหาแมกปืนที่หล่นวันก่อนหวา..

เดินไปนึกบนบานหลวงพ่อไป.

พอไปถึงที่เดิมหาไม่ถึงห้านาทีเจอ...แถมไม่ตกน้ำวางอยู่เรี่ยม..

เป็นการหลอกคนให้ไปตกระกำลำบากอีกรอบ เหยื่อหอมใช้ได้

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #488326 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 10:20:13 PM »

คนที่เป็นสังคัง  จงภูมิใจไว้เถอะ  คนรวยเป็น หมื่นล้านไม่มีโอกาสได้เป็นโรคนี้

โรคนี้ต้องใช้ความสามารถล้วน ๆ  นะ คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #488327 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 10:23:09 PM »

คนที่เป็นสังคัง  จงภูมิใจไว้เถอะ  คนรวยเป็น หมื่นล้านไม่มีโอกาสได้เป็นโรคนี้

โรคนี้ต้องใช้ความสามารถล้วน ๆ  นะ คิก คิก

สามารถไหร ซ๊กม๊ก อย่างเดียวพอ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #488328 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 10:32:52 PM »

เป็นการหลอกคนให้ไปตกระกำลำบากอีกรอบ เหยื่อหอมใช้ได้

ส่งมาเป็นไข่ได้ป่ะ  เอามาฟักเอง

ไม่ก็ ส่งไปวิเศษชัยชาญแทน
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #488329 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 10:33:14 PM »

คนที่เป็นสังคัง  จงภูมิใจไว้เถอะ  คนรวยเป็น หมื่นล้านไม่มีโอกาสได้เป็นโรคนี้

โรคนี้ต้องใช้ความสามารถล้วน ๆ  นะ คิก คิก

สามารถไหร ซ๊กม๊ก อย่างเดียวพอ

นั่นแหละ  ไม่ใช่เป็นกันง่าย ๆ นะ  ต้องซ๊กม๊กจริง ๆ ถึงจะเป็น  ความสามารถล้วน ๆ เลย   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #488330 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 10:35:43 PM »

เหมือนเกลื้อนน่ะแหละ

สมมุติมีโจทย์ว่า ถ้าคุณมีเกลื้อนที่ต้นคอ เราจะจ่ายให้วงละสิบล้าน....ให้เวลา ๗ วัน...

ทำได้ป่ะ??
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #488331 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 10:43:07 PM »

สมมุติมีโจทย์ว่า ถ้าคุณมีเกลื้อนที่ต้นคอ เราจะจ่ายให้วงละสิบล้าน....ให้เวลา ๗ วัน...

ทำได้ป่ะ??

ม้ายไหรอีทำกันแล้ว รับจ้างเป็นเกลื้อน บู่

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #488332 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 10:44:51 PM »

ทำได้ป่ะ??

ม้ายไหรอีทำกันแล้ว รับจ้างเป็นเกลื้อน บู่

๑๐ ล้าน  คุ้มนะ   คิก คิก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #488333 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 10:45:06 PM »

ทำได้ป่ะ??

คีโตโคนาโซนชนิดเม็ดครับ

กินเจ้านี่เข้าไป รังแคก็ยังหาย
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #488334 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 11:03:11 PM »

ส่งมาเป็นไข่ได้ป่ะ  เอามาฟักเอง

ไม่ก็ ส่งไปวิเศษชัยชาญแทน
กลัวเชื้อตาย แบบเป็นไข่ตอนนี้มีสี่สิบกว่าฟอง เอาป่ล่ะ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #488335 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 11:36:28 PM »

เจ็บรูดือ ไม่รู้เห็บ ลำเท็ง หรือว่าอี้เป็นฝีในรูดือ ไปหาหมอ หมอให้ยามากิน บอกว่าให้ไปหาอีกทีวันอาทิตย์ ถ้าไม่หายต้องผ่าแล อะไรกันนิ

ถ้าเห็บหรือลำเท็งเข้ารูดือ ทำพรือหายครับ เจ็บแรงแล้วนิครับ นั่งไม่ได้แล้วนิครับ

ถ้าลำเท็งหรือเห็บ เอาไม่ออกครับ  เพราะมันจะกัดจนเนื้อเราบวมขึ้นมาปิดตัวมันมิดเลย

แต่ใช้สำลีชุบกอฮอล์ ป้ายเข้าไปในรูกะดือให้ชุ่ม ๆ  มันจะตายแล้วเราจะคลายอาการอักเสบ

นั่นว่าเฉพาะเห็บลำเท็งขบนะ  แต่รูกะดือเป็นที่หมักหมม สะสมเชื้อโรค อาจจะเป็นแผลติดเชื้ออย่างอื่นก็เป็นได้

อ้อ เห็บหรือลำเท็ง เป็นพาหะนำโรคแปลก ๆ ด้วยนะครับ  คนข้างบ้านเคยโดน นอนโรงบาลเป็นเดือนก็ยังไม่รู้เป็นโรคอะไร

นอนๆอ่านหนังสือ เอี้ยวตัวลุกขึ้น ทั้งเลือดทั้งหนอง ทะลักออกมาจากรูดือล้วครับ สงสัยเป็นฝีในรูดือ พรุ่งนี้กลับไปหาหมอใหม่ครับ จัดการให้สิ้นซาก อยากรู้ว่าเกิดจากอะไรครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #488336 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 11:39:24 PM »

เจ็บรูดือ ไม่รู้เห็บ ลำเท็ง หรือว่าอี้เป็นฝีในรูดือ ไปหาหมอ หมอให้ยามากิน บอกว่าให้ไปหาอีกทีวันอาทิตย์ ถ้าไม่หายต้องผ่าแล อะไรกันนิ

ถ้าเห็บหรือลำเท็งเข้ารูดือ ทำพรือหายครับ เจ็บแรงแล้วนิครับ นั่งไม่ได้แล้วนิครับ

ถ้าลำเท็งหรือเห็บ เอาไม่ออกครับ  เพราะมันจะกัดจนเนื้อเราบวมขึ้นมาปิดตัวมันมิดเลย

แต่ใช้สำลีชุบกอฮอล์ ป้ายเข้าไปในรูกะดือให้ชุ่ม ๆ  มันจะตายแล้วเราจะคลายอาการอักเสบ

นั่นว่าเฉพาะเห็บลำเท็งขบนะ  แต่รูกะดือเป็นที่หมักหมม สะสมเชื้อโรค อาจจะเป็นแผลติดเชื้ออย่างอื่นก็เป็นได้

อ้อ เห็บหรือลำเท็ง เป็นพาหะนำโรคแปลก ๆ ด้วยนะครับ  คนข้างบ้านเคยโดน นอนโรงบาลเป็นเดือนก็ยังไม่รู้เป็นโรคอะไร

ผมนิโถกเห็บขบ    เจ็บเป็นครึ่งปี  พอหายเป็นแผลเป็น  ดำๆ ตรงที่โถกขบ

เคล็ดลับ ไปศึกษามาจากพรานเดินป่าเลย ซีม่า น้ำช่วยได้ มันกัดจน เห็บซี่เบ้งคอแคง

ถ้า มีอาการคันหลังจากเห็บหลุด เป็นวงแดงรอบที่โดนขบ จุดที่โดนขบจะเป็นสีดำ เหมือนขี้บุหรี่

ให้ไปพบแพทย์ได้เลย อาจจะติดเชื้อได้  เชื้อโรคที่มากับพวกนี้ บางคนแพ้ถึงกับ ซี่เบ้งคอแคง นะครับ

เห็นม้ายสัตว์เล็ก อย่าไปดูถูก ว่าทำไหรไม่ได้

ซีม่า  นี่แหละกัดแรงครับ   พอทาถึงแสบ  กัดจนเป็นรอยไหม้ เป็นแผลเป็นดำๆ บริเวณที่ใช้  เลยครับ

ถ้าเป็นสังคัง   โทนาฟ B  ครับ ใช้ดีมาก ไม่แสบไม่เป็นจุดด่างดำ ครับ

ขอบคุณทุกความเห็น ซีม่าในรูดือ ผมว่าไม่หนุกนะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #488337 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 11:43:07 PM »

ลองแลแล้วจะติดใจ    แต่ถ้าเป็นฝี ไม่ต้องแล้ว ครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #488338 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 11:44:36 PM »

นอนๆอ่านหนังสือ เอี้ยวตัวลุกขึ้น ทั้งเลือดทั้งหนอง ทะลักออกมาจากรูดือล้วครับ สงสัยเป็นฝีในรูดือ พรุ่งนี้กลับไปหาหมอใหม่ครับ จัดการให้สิ้นซาก อยากรู้ว่าเกิดจากอะไรครับ

ขอให้หายไวๆครับน้าหนอง  โรคภัยเป็นสิ่งที่แย่มากๆ  อ๋อย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #488339 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 11:45:05 PM »

ลองแลแล้วจะติดใจ    แต่ถ้าเป็นฝี ไม่ต้องแล้ว ครับ

ครับ ต่อเช้าไปหาหมออีกทีครับ ให้รู้แน่ว่าเป็นอะไรครับ กลัวแต่เป็นข้างในที่มองไม่เห็นครับ

ราตรีสวัสดิ์ครับ

หน้า: 1 ... 32553 32554 32555 [32556] 32557 32558 32559 ... 35779
  พิมพ์