เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 08:20:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 32573 32574 32575 [32576] 32577 32578 32579 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25428890 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #488625 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 10:57:38 AM »

ต้องเตรียมไรเป็นพิเศษมั้ยพวกเตาแก๊ส เครื่องครัว..

ซี่อิ๊วดำ...  ยี๊ ยี๊ ยี๊

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #488626 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 11:22:17 AM »

Udomkd, tum610, samrit..

บู่

golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #488627 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 11:51:48 AM »

golek, samrit.. และ 18 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ ไหว้ ไหว้ สวัสดีก่อนเที่ยงครับ ลุงสัมริท และทุกๆท่านครับ  Grin Grin Grin

กลับเข้าประจำการยังฐานที่ตั้งแล้้วครับ ไปราชเกินเสียหลายวัน งานมาสุมรอไม่ยั้งเลยครับ

ยังข่าวด่วนไร รบกวนช่วยแจ้งซ้ำด้วยนะครับ เดี๋ยวจะค่อยๆเคลียงานไป แว๊ปเข้ามาขุดไปเรื่อยๆนะครับ  Grin Grin Grin

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #488628 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 12:03:45 PM »

ขายหมดละ....ไม่เก็บไว้ขอใครละ  ผู้หญิงแม่ง........$^&$&%*$***(^((%%$%$%$$$$   แลบลิ้น   คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #488629 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 12:06:39 PM »

golek, samrit.. และ 18 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ ไหว้ ไหว้ สวัสดีก่อนเที่ยงครับ ลุงสัมริท และทุกๆท่านครับ  Grin Grin Grin

กลับเข้าประจำการยังฐานที่ตั้งแล้้วครับ ไปราชเกินเสียหลายวัน งานมาสุมรอไม่ยั้งเลยครับ

ยังข่าวด่วนไร รบกวนช่วยแจ้งซ้ำด้วยนะครับ เดี๋ยวจะค่อยๆเคลียงานไป แว๊ปเข้ามาขุดไปเรื่อยๆนะครับ  Grin Grin Grin

Grinโกเล็กรู้ยังครับ...น้าฉ๊องทุ่มเมีย...เอ้ยย...เมียทุ่มแล้ว ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #488630 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 12:08:22 PM »

ขายหมดละ....ไม่เก็บไว้ขอใครละ  ผู้หญิงแม่ง........$^&$&%*$***(^((%%$%$%$$$$   แลบลิ้น   คิก คิก

หัวเราะร่าน้ำตารินผมซื้อไว้ 22000 นุ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #488631 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 12:21:27 PM »

ขายหมดละ....ไม่เก็บไว้ขอใครละ  ผู้หญิงแม่ง........$^&$&%*$***(^((%%$%$%$$$$   แลบลิ้น   คิก คิก

หัวเราะร่าน้ำตารินผมซื้อไว้ 22000 นุ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ดอยเต่าบ้านเรากันดาร หมู่เฮาจากบ้านมาหางานทำ........ คิก คิก

+ใกล้ถึงละครับน้่าk@mon   พวกติด25,000นุ เพียบบบ  โดนชก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #488632 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 12:39:12 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ สวัสดีก่อนเที่ยงครับ ลุงสัมริท และทุกๆท่านครับ  Grin Grin Grin

ยังข่าวด่วนไร รบกวนช่วยแจ้งซ้ำด้วยนะครับ เดี๋ยวจะค่อยๆเคลียงานไป แว๊ปเข้ามาขุดไปเรื่อยๆนะครับ  Grin Grin Grin

ขอโทษลุงโกเล็ก...ไม่ได้เข้าไปตามเชียร์การแข่งขันกีฬาเลย   ไหว้

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #488633 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 02:34:05 PM »

Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #488634 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 02:45:39 PM »

เมื่อเวลา 08.50 น. วันที่ 18 ก.พ. 57 พ.ต.อ.สุธน สุขวิเศษ ผกก.สภ.ยี่งอ จ.นราธิวาส น.ท.อมร ควรหาเวช ผบ.ฉก.นราธิวาส 32 พ.ต.ท.เนติธร วัตตธรรม นักวิยาศาสตร์ สบ.3 กลุ่มงานตรวจสถานที่เกิดเหตุ ศูนย์พิสูจน์หลักฐาน 10 ร.ต.ต.พลวัฒน์ เทพษร รอง หน.ชุดเก็บกู้และทำลายวัตถุระเบิด นปพ.จ.นราธิวาส ได้ร่วมกันเดินทางไปตรวจสอบเหตุคนร้ายใช้ระเบิดแสวงเครื่องประกอบใส่ไว้ในถังแก๊สปิกนิก หนัก 20 ก.ก.จุดชนวนด้วยวิทยุสื่อสาร ไปลอบวางระเบิดจนเสาไฟฟ้าริมถนนสายเพชรเกษม ช่วงบริเวณรอยต่อบ้านยาโงะกับบ้านบูเก๊ะบากง ม.3 ต.ตะปอเยาะ อ.ยี่งอ จนเสาไฟฟ้าหักโค่น เหตุเกิดในช่วงคืนที่ผ่านมา แต่เจ้าหน้าที่ไม่กล้าเข้าตรวจสอบ เกรงคนร้ายจะวางแผนลวงเพื่อดักสังหารเจ้าหน้าที่

เมื่อถึงที่เกิดเหตุพบกล่องกระดาษต้องสงสัยคล้ายระเบิดวางอยู่ที่บริเวณไหล่ถนน ใกล้กับเสาไฟฟ้าที่หัดโค่น จำนวน 5-6 กล่อง และเจ้าหน้าที่ได้ทำการตรวจสอบที่ละกล่อง พบว่ากล่องแรกเป็นของปลอมด้วยการใช้อาวุธปืนลูกซองยิงทำลาย ส่วนกล่องที่ 2 กล่องที่ 3 และ 4 เป็นของจริง เจ้าหน้าที่ต้องเสียเวลาในการใช้เครื่องแรงดันน้ำพลังสูงยิงทำลาย ส่วนกล่องที่ 5 เจ้าหน้าที่เห็นผิดสังเกตจึงได้ใช้เชือกไปคล้องไว้แล้ว ก่อนที่จะแจ้งให้ทุกคนในที่เกิดเหตุหาที่กำบังและเมื่อดึงกล่องออกมาพบว่าข้างใต้กล่องเป็นตัวจุดชนวนระเบิด ที่คนร้ายได้เชื่อมต่อไว้กับระเบิดแสวงเครื่องที่ประกอบใส่ไว้ในถังแก๊สหุ้งต้มหนัก 80 ก.ก. ที่ลอบนำไปวางไว้ริมถนนห่างจุดเกิดเหตุ ประมาณ 30 เมตร จนเกิดระเบิดขึ้นเสียงดังสนั่นหวั่นไหว ทำให้มีผู้ได้รับบาดเจ็บ 3 ราย และรถยนต์ได้รับความเสียหาย 2 คัน

โดยผู้ได้รับบาดเจ็บประกอบด้วย น.ส.มูรนี มามะ ผช.ผู้สื่อข่าวหนังสือพิมพ์สยามรัฐ น.ส.ปฑิตตา หนูสันทัด ผช.ผู้สื่อข่าวสถานีโทรทัศน์ไทย.พี.บี.เอส. และจสต.อมรชน ทองประดับ ผบ.หมู่งานสืบสวนสอบสวน สภ.ยี่งอ ซึ่งถูกสะเก็ดระเบิดที่บริเวณแผ่นหลังและแน่นหน้าอก อาการไม่สาหัสมากนัก เจ้าหน้าที่ตำรวจได้ช่วยกันนำตัวส่งรักษาที่โรงพยาบาลยี่งอ

นอกจากนี้พบรถยนต์กระบะหุ้มเกราะยี่ห้อโตโยต้า สีบรอนส์ทอง ทะเบียน กค- 6554 ยะลา ซึ่งเป็นรถตัดสัญญาณของชุดเก็บกู้และทำลายวัตถุระเบิด นปพ.จ.นราธิวาส ถูกสะเก็ดระเบิดได้รับความเสียหายที่กระจกหลังแตก และรถยนต์เอนกประสงค์ยี่ห้อมูตซูบิซิ รุ่นปาเจโรสปอร์ต สีดำ ทะเบียน กค- 6775 นราธิวาส ของนายแวดาโอ๊ะ หะไร ผู้สื่อข่าวสถานีโทรทัศน์ไทย.พี.บี.เอส. และหนังสือพิมพ์เดลินิวส์ ประจำ จ.นราธิวาส ถูกสะเก็ดระเบิดได้รับความเสียหายที่กระจายหน้าและฝากระโปรง

ต่อมาเจ้าหน้าที่ได้ตรวจสอบหลุมระเบิด พบลึก 2 เมตร กว้าง 4 เมตร โดยมีซากชิ้นส่วนของระเบิดแสวงเครื่องตกกระจายเกลื่อนพื้นถนน โดยเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น พ.ต.อ.สุธน สุขวิเศษ ผกก.สภ.ยี่งอ เปิดเผยว่า คนร้ายได้มีการวางแผนลวงไว้เป็นอย่างดี ด้วยการวางระเบิดจริงและระเบิดปลอมเพื่อให้เจ้าหน้าที่เกิดความสับสน โดยต้องการมุ่งหวังชีวิตของเจ้าหน้าที่ชุดเก็บกู้และทำลายวัตถุระเบิด นปพ.จ.นราธิวาส และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง ขณะเดินทางไปตรวจสอบที่เกิดเหตุ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #488635 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 03:25:52 PM »

ขณะนี้ 15.25 18 ก.พ. มีเหตุ  โจมตีฐานทหาร  ที่ อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส  ตอนนี้กำลังยิงปะทะกันอยู่ครับ 

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #488636 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 03:49:14 PM »

อ๋อย   ยังไม่หายไข้ที  ไปเขากลับมาทำท่าไม่ใคร่สวยหลาว
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #488637 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 03:51:41 PM »

อ๋อย   ยังไม่หายไข้ที  ไปเขากลับมาทำท่าไม่ใคร่สวยหลาว

รักษาสุขภาพให้ดี ๆ แข็งแรงเร็ว ๆนะครับ  เดี๋ยวแฟนกลับมาหาว่าไปเที่ยวไหนมานะ  คิก คิก

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #488638 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 04:09:55 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ สวัสดีก่อนเที่ยงครับ ลุงสัมริท และทุกๆท่านครับ  Grin Grin Grin

ยังข่าวด่วนไร รบกวนช่วยแจ้งซ้ำด้วยนะครับ เดี๋ยวจะค่อยๆเคลียงานไป แว๊ปเข้ามาขุดไปเรื่อยๆนะครับ  Grin Grin Grin

ขอโทษลุงโกเล็ก...ไม่ได้เข้าไปตามเชียร์การแข่งขันกีฬาเลย   ไหว้

ใช่ผิดไรที ไม่โร้อีขอโทษทำไหร๋นิ๊ครับ  Grin 

แต่บอกได้ว่า .. เสียดายแทน ครับ..........

Grin  Grin  Grin   กิ๊วก๊าว

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #488639 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 04:11:35 PM »

Grinโกเล็กรู้ยังครับ...น้าฉ๊องทุ่มเมีย...เอ้ยย...เมียทุ่มแล้ว ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ไข้อ้อน .......................................  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หน้า: 1 ... 32573 32574 32575 [32576] 32577 32578 32579 ... 35779
  พิมพ์