เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 11:20:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 32655 32656 32657 [32658] 32659 32660 32661 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25420987 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #489855 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 08:43:22 PM »

แหลงมากหาแลข 8 ถิ คิก คิก

6นาฬิกา แถวที่6

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #489856 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 08:43:50 PM »

รางวัลคือ แท๊กซี่ ส่งมาซ๊ะดีๆ ไม่ใช้ตั้งใว้ไตร

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #489857 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 08:46:26 PM »

รางวัลคือ แท๊กซี่ ส่งมาซ๊ะดีๆ ไม่ใช้ตั้งใว้ไตร

เก่งจริงๆ

ส่วนรางวัล TAC4 อย่าห่วง.....แลต่ะ พี่ตุ้มสั่งจองให้แล้ว

นี่ไง แลต่ะ

http://www.thaidiyaudio.net/index.php/topic,7547.0.html

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #489858 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 08:49:17 PM »

คนแก่ตาดีแหะ         เด็กวัยรุ่นหากันตาลาย เลย

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #489859 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 08:50:09 PM »

ขอถามมั่งนะ ซีตรอง C5 V6 3.0 ven น่าเล่นม้ายครับ

C5 คือรุ่นต่อมาของ ซองเทีย แต่ว่า ลดความเป็นตัวตนของซีตรองลงเยอะ
ในขณะที่ซองเทียคือรถ ระบบไฮดรอลิคส์ สมบูรณ์แบบทั้งคัน
ไม่ว่าจะเป็นระบบ
- พวงมาลัยเพาเวอร์ ใช้ระบบไฮดรอลิคส์
- ช่วงล่างทั้งสี่ล้อ ใช้ระบบไฮดรอลิคส์
- ระบบเบรคทั้งสี่ล้อ ใช้ระบบไฮดรอลิคส์
มันจึงเป็นรถที่เฉียบขาดในเรื่องของการทรงตัว การเบรค ความนิ่มนวลในการนั่ง และความเยี่ยมยอดในการทรงตัว
อย่างชนิดที่ต่อให้รถเยอรมันชั้นยอดอย่าง บีเอ็ม หรือ เบนซ์ ก็ไม่มีทางทำได้เท่า

แต่ก็นั่นแหละสิ่งเหล่านั้นมันเสมือนดาบสองคมเพราะระบบโฮดรอลิคส์ทั้งคันนี่เองจึงทำให้ท่อทาง วาล์ว ของมันเยอะแยะ ยุ่บยับไปหมด
ทำให้คนธรรมดาที่มิใช่ช่าง และช่างมือไม่ถึงขยาดมันไปหมด

ทำให้ C5 รุ่นต่อมาโดนหั่นระบบไฮดรอลิคส์ลงเหลือเฉพาะช่วงล่างเท่านั้น
รถบ้านเราก็มีน้อย การดูแลรักษาก็ลำบาก ถ้าใจชอบจริงขอให้มันเป็นรถคันที่สามหรือสี่ครับ

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #489860 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 09:03:25 PM »

ฮ้ายยย..........เอือดๆเพ  โดนชก โดนชก โดนชก

เพื่อเงินๆๆ  อ๋อย  บู่

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #489861 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 09:13:05 PM »

ความคิดผมเองนะ
 ผมว่าหมอ เรียนง่ายกว่าวิศวะฯตั้งเยอะแยะ ทำไมแย่งกันจัง วิศวะแทบทุกวิชาคำณวนหมด
แคลคูลัสชั้นสูงทั้งนั้น
วิศวะฯเครื่องกล วิชายากๆ เยอะแยะ
วิศวะฯไฟฟ้า อีเลค/สื้อสาร คำณวนแทบทุกวิชา
วิศวะฯเคมี ยากโคตร
วิศวะฯโยธา วิชาก็ยากๆ

แล้วทำไมไปคิดว่าเรียนหมอดีกว่า
 Grin
หมอเรียนยากว่าครับ ถ้าไม่ยากป่านนี้หมอเต็มบ้านเต็มเมืองแล้วครับ

ยากตรง แย่งกันเข้า ครับ
แต่ตอนเรียนง่ายกว่าวิศวะแน่นอน คิดดูซิ คำณวนไม่เรียน แคลคูลัสชั้นสูงไม่เรียน
เทอร์โมไดนามิคส์ /สเตร็จน์/ฟลูอิด / ฟิสิคส์ / พวกนี้ไม่เรียน หรือไม่เข้มเท่า

ผมว่าไม่ใช่ยากตรงแย่งกันเข้าครับ แต่ยากตรงที่ว่ากระบวนการเรียนมากกว่าครับ เพราะต้องใช้อุปกรณ์ เครื่องไม้เครื่องมือ ทรัพยากรที่ล้วนเป็นทุนมหาศาล แต่ไม่สามารถรับจำนวนนักเรียนได้มากเพราะทุกอย่างไม่เพียงพอ ประมาณนั้นนะครับ

ส่วนการเรียนทางวิศวะนั้นสามารถที่จะสอนได้ เกือบทุกมหาลัยสามารถเปิดสอนคณะแพทย์ได้ ทำไมละครับ

มองให้เล็กลง ทำไมวิทยาลัยของเอกชนมักจะเปิดสอนคณะไฟฟ้าและอีเล็ค แต่มักจะไม่ค่อยเปิดสอนคณะช่างกล ช่างกลึง ครับ

เขาแหลงถึง สมอง ในการเรียนนุที่ยาก ไม่ใช่อุปกรณ์

ครับ พันพรือแพทย์ก็ยากกว่าครับ พี่ลองไปดาวน์โหลดรายวิชาที่เขาเรียนมาแลต๊ะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #489862 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 09:20:42 PM »

แหลงมากหาแลข 8 ถิ คิก คิก

เนี่ยๆๆๆๆ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #489863 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 09:26:30 PM »

ผมว่าหมอ เรียนง่ายกว่าวิศวะฯตั้งเยอะแยะ ทำไมแย่งกันจัง วิศวะแทบทุกวิชาคำณวนหมด
วิศวะฯเครื่องกล วิชายากๆ เยอะแยะ
วิศวะฯไฟฟ้า อีเลค/สื้อสาร คำณวนแทบทุกวิชา

แล้วทำไมไปคิดว่าเรียนหมอดีกว่า
 Grin
หมอเรียนยากว่าครับ ถ้าไม่ยากป่านนี้หมอเต็มบ้านเต็มเมืองแล้วครับ

แต่ตอนเรียนง่ายกว่าวิศวะแน่นอน คิดดูซิ คำณวนไม่เรียน แคลคูลัสชั้นสูงไม่เรียน
เทอร์โมไดนามิคส์ /สเตร็จน์/ฟลูอิด / ฟิสิคส์ / พวกนี้ไม่เรียน หรือไม่เข้มเท่า

ผมว่าไม่ใช่ยากตรงแย่งกันเข้าครับ แต่ยากตรงที่ว่ากระบวนการเรียนมากกว่าครับ เพราะต้องใช้อุปกรณ์ เครื่องไม้เครื่องมือ ทรัพยากรที่ล้วนเป็นทุนมหาศาล แต่ไม่สามารถรับจำนวนนักเรียนได้มากเพราะทุกอย่างไม่เพียงพอ ประมาณนั้นนะครับ

ส่วนการเรียนทางวิศวะนั้นสามารถที่จะสอนได้ เกือบทุกมหาลัยสามารถเปิดสอนคณะแพทย์ได้ ทำไมละครับ

มองให้เล็กลง ทำไมวิทยาลัยของเอกชนมักจะเปิดสอนคณะไฟฟ้าและอีเล็ค แต่มักจะไม่ค่อยเปิดสอนคณะช่างกล ช่างกลึง ครับ

เขาแหลงถึง สมอง ในการเรียนนุที่ยาก ไม่ใช่อุปกรณ์
ครับ พันพรือแพทย์ก็ยากกว่าครับ พี่ลองไปดาวน์โหลดรายวิชาที่เขาเรียนมาแลต๊ะครับ
ไม่ มันไม่จริง ไม่มีทาง เถียงเด็ดขาด Grin

หัวข้อนี้ถ้าไปอยู่หลังแนวยิง เถียงกันตาย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #489864 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 09:28:32 PM »

วิศวะมีเต็มบ้านเต็มเมือง แต่แพทย์มีน้อย แสดงว่าเรียนยากครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #489865 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 09:29:49 PM »

วิศวะมีเต็มบ้านเต็มเมือง แต่แพทย์มีน้อย แสดงว่าเรียนยากครับ
แค่จำนวนเอามาตัดสินไม่ได้ครับ โน่น เนื้อหาวิชาการ และ มันสมองโน่น

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #489866 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 09:30:59 PM »

Grin

ไม่ มันไม่จริง ไม่มีทาง เถียงเด็ดขาด Grin

หัวข้อนี้ถ้าไปอยู่หลังแนวยิง เถียงกันตาย

ออกปากน้าฉ๊องไปเปิดกระทู้แลต๊ะ ผมความรู้ไม่ถึงครับ วิศวะก็สอบเข้าไม่ได้ ตอนนี้เรียนนิติ แต่แลท่าเทอมสองนี่ไม่ได้ไปสอบครับ ติดงาน แลท่าเรียนเต็มเจ็ดปีแน่นอนครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #489867 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 09:32:25 PM »

แค่จำนวนเอามาตัดสินไม่ได้ครับ โน่น เนื้อหาวิชาการ และ มันสมองโน่น

นั้นแหละ ของดีๆมีน้อยครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #489868 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 09:33:27 PM »

เรื่องแบบนี้อย่าไปพูดนอกบ้านเด็ดขาด........เบื่อปากคน

ขนาดพูดอยู่ในนี้ถ้าคนอื่นมาเห็นเข้าก็เป็นเรื่องได้

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #489869 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 09:42:19 PM »

เรื่องแบบนี้อย่าไปพูดนอกบ้านเด็ดขาด........เบื่อปากคน

ขนาดพูดอยู่ในนี้ถ้าคนอื่นมาเห็นเข้าก็เป็นเรื่องได้

ผมถ้าอี้แหลงไหรนอกบ้าน ต้องปรึกษา ผบ. ก่อนครับ

ปล. ส่วนเรื่องที่ยิงกันบนอำเภอนั้น ผมขอไม่ต่อความนะครับ เพราะน้องผู้หญิงที่ถูกยิงนั้นเป็นคนที่ดีคนหนึ่งครับ แต่สำหรับคนที่ยิง อายุอานาขนาดนั้นแล้วน่าจะนับให้ถึงร้อย ไม่ใช่นับแค่ถึงสิบเหมือนวัยรุ่นเพิ่งขึ้นครับ ผมจะรอดูว่ารูปคดีจะออกมาแนวไหนครับ เมืองตรังเมืองแห่งความสุข

สโลแกน อำเภอยิ้ม สงสัยอ่านกันผิดเป็น อำเภอยิง น่ากลัวครับ ไปทำบัตรประชาชนรอบหน้าคงต้องแบกลูกซองไปด้วยครับ ยอมขึ้นศาลเสียค่าปรับครับ เพราะไม่ไว้ใจข้าราชการ เจ้าหน้าที่บนอำเภอครับ

หน้า: 1 ... 32655 32656 32657 [32658] 32659 32660 32661 ... 35779
  พิมพ์