เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 11:27:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 32656 32657 32658 [32659] 32660 32661 32662 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25421054 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #489870 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 09:43:54 PM »

เรื่องแบบนี้อย่าไปพูดนอกบ้านเด็ดขาด........เบื่อปากคน

ขนาดพูดอยู่ในนี้ถ้าคนอื่นมาเห็นเข้าก็เป็นเรื่องได้

ผมถ้าอี้แหลงไหรนอกบ้าน ต้องปรึกษา ผบ. ก่อนครับ

ปล. ส่วนเรื่องที่ยิงกันบนอำเภอนั้น ผมขอไม่ต่อความนะครับ เพราะน้องผู้หญิงที่ถูกยิงนั้นเป็นคนที่ดีคนหนึ่งครับ แต่สำหรับคนที่ยิง อายุอานาขนาดนั้นแล้วน่าจะนับให้ถึงร้อย ไม่ใช่นับแค่ถึงสิบเหมือนวัยรุ่นเพิ่งขึ้นครับ ผมจะรอดูว่ารูปคดีจะออกมาแนวไหนครับ เมืองตรังเมืองแห่งความสุข

สโลแกน อำเภอยิ้ม สงสัยอ่านกันผิดเป็น อำเภอยิง น่ากลัวครับ ไปทำบัตรประชาชนรอบหน้าคงต้องแบกลูกซองไปด้วยครับ ยอมขึ้นศาลเสียค่าปรับครับ เพราะไม่ไว้ใจข้าราชการ เจ้าหน้าที่บนอำเภอครับ
ไม่พรือ ยอมปวดหัวได้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #489871 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 09:46:31 PM »

ออกปากน้าฉ๊องไปเปิดกระทู้แลต๊ะ ผมความรู้ไม่ถึงครับ วิศวะก็สอบเข้าไม่ได้ ตอนนี้เรียนนิติ แต่แลท่าเทอมสองนี่ไม่ได้ไปสอบครับ ติดงาน แลท่าเรียนเต็มเจ็ดปีแน่นอนครับ

ธัมมนิยามตา  - เป็นกฎตายตัวของธรรมดา.....

บางเรื่อง รู้ไปก็เท่านั้น สู้ไม่รู้เสียดีกว่า

บางเรื่อง รู้แล้วไร้ประโยชน์ สู้ไม่รู้เสียดีกว่า

บางเรื่อง รู้แล้วเกิดทุกข์ สู้ไม่รู้เสียดีกว่า

บางเรื่อง รู้แล้วเกิดโทษะจริต สู้ไม่รู้เสียดีกว่า

ตถตา - มันเป็นเช่นนั้นแล....  ไหว้
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #489872 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 09:47:28 PM »

เรื่องแบบนี้อย่าไปพูดนอกบ้านเด็ดขาด........เบื่อปากคน

ขนาดพูดอยู่ในนี้ถ้าคนอื่นมาเห็นเข้าก็เป็นเรื่องได้

ผมถ้าอี้แหลงไหรนอกบ้าน ต้องปรึกษา ผบ. ก่อนครับ

ปล. ส่วนเรื่องที่ยิงกันบนอำเภอนั้น ผมขอไม่ต่อความนะครับ เพราะน้องผู้หญิงที่ถูกยิงนั้นเป็นคนที่ดีคนหนึ่งครับ แต่สำหรับคนที่ยิง อายุอานาขนาดนั้นแล้วน่าจะนับให้ถึงร้อย ไม่ใช่นับแค่ถึงสิบเหมือนวัยรุ่นเพิ่งขึ้นครับ ผมจะรอดูว่ารูปคดีจะออกมาแนวไหนครับ เมืองตรังเมืองแห่งความสุข

สโลแกน อำเภอยิ้ม สงสัยอ่านกันผิดเป็น อำเภอยิง น่ากลัวครับ ไปทำบัตรประชาชนรอบหน้าคงต้องแบกลูกซองไปด้วยครับ ยอมขึ้นศาลเสียค่าปรับครับ เพราะไม่ไว้ใจข้าราชการ เจ้าหน้าที่บนอำเภอครับ
ไม่พรือ ยอมปวดหัวได้

เห็นดูหล่าว พี่ดุลย์มีแต่สามแปดซูปเปอร์ ไม่มีพาราเบลลั่ม ขับรถไปหน้าปากซอย ขอจากตำรวจสักเม็ดถี บอกว่าผมเบื่อที่จะพบหน้านายกแล้วนิ ขี้คร้านอยู่ใช้ของแพงแล้วนิ แล้วอาการปวดหัวจะหายไปครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #489873 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 09:48:10 PM »

ออกปากน้าฉ๊องไปเปิดกระทู้แลต๊ะ ผมความรู้ไม่ถึงครับ วิศวะก็สอบเข้าไม่ได้ ตอนนี้เรียนนิติ แต่แลท่าเทอมสองนี่ไม่ได้ไปสอบครับ ติดงาน แลท่าเรียนเต็มเจ็ดปีแน่นอนครับ

ธัมมนิยามตา  - เป็นกฎตายตัวของธรรมดา.....

บางเรื่อง รู้ไปก็เท่านั้น สู้ไม่รู้เสียดีกว่า

บางเรื่อง รู้แล้วไร้ประโยชน์ สู้ไม่รู้เสียดีกว่า

บางเรื่อง รู้แล้วเกิดทุกข์ สู้ไม่รู้เสียดีกว่า

บางเรื่อง รู้แล้วเกิดโทษะจริต สู้ไม่รู้เสียดีกว่า

ตถตา - มันเป็นเช่นนั้นแล....  ไหว้

สักหีดต๊ะครับ ผมความรู้ไม่ถึง ไม่กล้าขึ้นชกครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #489874 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 09:49:00 PM »

ธัมมนิยามตา  - เป็นกฎตายตัวของธรรมดา.....

ตถตา - มันเป็นเช่นนั้นแล....  ไหว้
จง เอาของมาเคนท่านหิดถิ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #489875 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 09:54:54 PM »

ไปขึ้นลูกเนียงเข้างานทำบุญบ้านแม่ยายตอเช้า....สังเมียนไชเอาปลายปาก....

....เจ็บ..!!!  เจ็บสุดจะบรรยาย เจ็บจี๊ดขึ้นสมอง เจ็บน้ำตาใหลพรากเลย

แตนไช ต่อไช ถ้าไม่ใช่ต่อหินไม่ใช่เจ็บพันนี้  อันนี้เจ็บสุด ๆ ยิ่งเป็นปลายปากด้วย

มืออ่อนตีนอ่อนแทบพลัดปลายเนียง  ดีว่าตั้งสติได้ว่า กิ่งที่เกาะอยู่นั่น สูงเกินสี่วา  พลัดลงไปซี่โครงทิ่มปอดแน่

กลั้นสะกดความเจ็บ มวนสูบยาม็องเติบ มือสั่นดิก ๆ  จุดสูบอย่างยากลำบากเพราะเจ็บปาก

อมพ่นอมพ่น สองสามทีมันก็บินหนีไป (ไอ้ตัวนี้ พิษร้ายสุด ๆ แต่ก็กลัวควันอย่างที่สุด)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #489876 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 09:57:57 PM »

ธัมมนิยามตา  - เป็นกฎตายตัวของธรรมดา.....

ตถตา - มันเป็นเช่นนั้นแล....  ไหว้

สักหีดต๊ะครับ ผมความรู้ไม่ถึง ไม่กล้าขึ้นชกครับ

อย่าหวาน้าจงเหอ

ทั้งสามคนที่แหลง ๆ กันตรงนี้ ปวส.เพนิ

เวลางูขบ เราไม่ต้องรู้กะได้ ว่างูตัวผู้หรือเหมีย ยาวกี่เมตรกี่เซ็นต์ อายุกี่เดือนกี่วัน หันหัวไปปร้าไหน....

เอาแค่รู้ว่างูไหร หรือตีกะบาลมันเอาซากไปให้เขาแล จะได้ฉีดแซรุ่มถูก เท่านั้นก็พอ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #489877 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 09:59:06 PM »

ข่าวสั้น..

ไอ้นุ ถอดเสื้อโชรอยสักทั้งตัวมาเซ้อโลกทัดกับเบียรื่..รถหม้ายไฟ..ใช้ไฟคาดหัว.

ขากลับ...เอามือไปปรับหัวไฟ ระหว่างซิ่งอิแขบไปกินเบียร์..

รถตกหลุม ตีลังกา กระดูกไหปลาร้าหัก ซี่โครงหักสามซี่ หัวแตก นิ้วเท้าหัก..

ส่งโรงบาลสุราษฯเรียบร้อยแล้ว

?......จบข่าว......

ผ่านหน้าจอบ่อยพอได้ไอ้บ่าวนี้

นี่แหละ เรื่องน่ารู้   

เรื้องเพื้อน....
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #489878 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 10:04:18 PM »

ไปขึ้นลูกเนียงเข้างานทำบุญบ้านแม่ยายตอเช้า....สังเมียนไชเอาปลายปาก....

....เจ็บ..!!!  เจ็บสุดจะบรรยาย เจ็บจี๊ดขึ้นสมอง เจ็บน้ำตาใหลพรากเลย

แตนไช ต่อไช ถ้าไม่ใช่ต่อหินไม่ใช่เจ็บพันนี้  อันนี้เจ็บสุด ๆ ยิ่งเป็นปลายปากด้วย

มืออ่อนตีนอ่อนแทบพลัดปลายเนียง  ดีว่าตั้งสติได้ว่า กิ่งที่เกาะอยู่นั่น สูงเกินสี่วา  พลัดลงไปซี่โครงทิ่มปอดแน่

กลั้นสะกดความเจ็บ มวนสูบยาม็องเติบ มือสั่นดิก ๆ  จุดสูบอย่างยากลำบากเพราะเจ็บปาก

อมพ่นอมพ่น สองสามทีมันก็บินหนีไป (ไอ้ตัวนี้ พิษร้ายสุด ๆ แต่ก็กลัวควันอย่างที่สุด)
แนวเดียวกับไอ้คุณปลื้มเรย..

แรกโคร่มาปากบานเป็นขอบชิ่งหนังเอิบ

ถามปากเมิงเป็นไหร๋ เสียงว่าคลดลูกม่วงแก่........อ่อ ยางมันไหม้ปากแหละ..

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #489879 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 10:05:51 PM »

ข่าวสั้น..

ไอ้นุ ถอดเสื้อโชรอยสักทั้งตัวมาเซ้อโลกทัดกับเบียรื่..รถหม้ายไฟ..ใช้ไฟคาดหัว.

ขากลับ...เอามือไปปรับหัวไฟ ระหว่างซิ่งอิแขบไปกินเบียร์..

รถตกหลุม ตีลังกา กระดูกไหปลาร้าหัก ซี่โครงหักสามซี่ หัวแตก นิ้วเท้าหัก..

ส่งโรงบาลสุราษฯเรียบร้อยแล้ว

?......จบข่าว......

พระแสงชัดๆ
ลบหลู่หลุมบ้านตรูเรอะ.....หุหุ

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #489880 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 10:06:08 PM »

....เจ็บ..!!!  เจ็บสุดจะบรรยาย เจ็บจี๊ดขึ้นสมอง เจ็บน้ำตาใหลพรากเลย

แตนไช ต่อไช ถ้าไม่ใช่ต่อหินไม่ใช่เจ็บพันนี้  อันนี้เจ็บสุด ๆ ยิ่งเป็นปลายปากด้วย

มืออ่อนตีนอ่อนแทบพลัดปลายเนียง  ดีว่าตั้งสติได้ว่า กิ่งที่เกาะอยู่นั่น สูงเกินสี่วา  พลัดลงไปซี่โครงทิ่มปอดแน่

กลั้นสะกดความเจ็บ มวนสูบยาม็องเติบ มือสั่นดิก ๆ  จุดสูบอย่างยากลำบากเพราะเจ็บปาก

ถ้าให้เลือกกับลำเท็งขบรังไข่ แล้วตัวมันฝังหยบอยู่ในหนังที่ย่นๆงั้น

เติ้นเลือกไหร

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #489881 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 10:09:17 PM »

ได้ปลาแฮะ(ปลากือเลาะของนรานั่นแหละ  มาอยู่นี่แกชื่อปลาแฮะ) มาห้าตัว

ชั่งหยาบ ๆ ขาดหิดเดียวได้ 2 กิโล

เอาไปต้มกะทิใส่ส้มที่บ้านลุงเข้มตอเช้า

...............

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #489882 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 10:11:18 PM »

ได้ปลาแฮะ(ปลากือเลาะของนรานั่นแหละ  มาอยู่นี่แกชื่อปลาแฮะ) มาห้าตัว

ชั่งหยาบ ๆ ขาดหิดเดียวได้ 2 กิโล

เอาไปต้มกะทิใส่ส้มที่บ้านลุงเข้มตอเช้า

ปลาที่น้ำตกใช่ไม๊ ที่น้ำตกพรหมโลกผมเห็นเยอะเลย
ไม่รู้มันกินได้ไม๊

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #489883 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 10:12:11 PM »

ถ้าให้เลือกกับลำเท็งขบรังไข่ แล้วตัวมันฝังหยบอยู่ในหนังที่ย่นๆงั้น

เติ้นเลือกไหร

ลำเพ็งขบไข่  ในความทรมาณ มีความหรอยได้แรงปนอยู่กัน

สังเมียนไชปลายปาก  เจ็บบริสุทธิ์ เจ็บไม่ปนไหรหิดเดียว
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #489884 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 10:14:43 PM »

ได้ปลาแฮะ(ปลากือเลาะของนรานั่นแหละ  มาอยู่นี่แกชื่อปลาแฮะ) มาห้าตัว

ปลาที่น้ำตกใช่ไม๊ ที่น้ำตกพรหมโลกผมเห็นเยอะเลย
ไม่รู้มันกินได้ไม๊

ที่เขาไม่เอามันมากิน เพราะหรางมันหยับอีแพงครับ

มันเป็นปลาที่ เนื้อมีรสชาติดีมาก ไม่แน่น แต่ไม่หลวม

ที่ประหลาดคือ เป็นปลาเกล็ดชนิดเดียว ที่นิยมแกงทั้งเกล็ด 

..ไม่เคยเห็นใครขูดเกล็ดปลานี่ก่อนแกงสักราย
หน้า: 1 ... 32656 32657 32658 [32659] 32660 32661 32662 ... 35779
  พิมพ์