เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 02:23:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 32690 32691 32692 [32693] 32694 32695 32696 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25426313 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #490380 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 06:51:07 AM »

นายกระจง, Southlander และ 10 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

นินทาปุ๊บ มาทันทีเลยวุ๊ย

สวัสดีตอนเช้าครับพี่ๆทุกคน

ว่าไซ นอนไม่หลับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #490381 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 07:08:32 AM »

ในชีวิตการทำงานมันเห็นมามากครับชัดๆเลยว่าถ้างานไหนผู้หญิงนำหรือเป็นหัวหน้ามักจะพัง ไปกันไม่รอด
จนผมพูดหยอกเล่นๆ ให้เมียฟังว่า เห็นไม๊ ผู้หญิงแตะต้องอะไร อันนั้นพังหมด
ผู้หญิงเป็นใหญ่ เป็นหัวหน้าคนไม่ได้ครับ เพราะผู้หญิงตัดสินใจอะไรอยู่บนพืนฐานของอารมณ์มากกว่าเหตุผล
ถึงแม้จะมีหลายหน่วยงานมีผู้หญิงเป็นหัวหน้างานอลู่แล้วก็ตามเถอะ มีแต่ความวุ่นวายไม่รู้จักจบสิ้น ลูกน้องหญิง-ชาย
มีแต่ความอิจฉาริษยา ลูกน้องชายลองของ ลูกน้องหญิงอิจฉา นินทา แข็งข้อ
 ไม่ใช่ผมจะปิดกั้นผู้หญิงอะไรนะ ที่พูดมาเนี่ย เห็นเป็นแบบนั้นจริงๆ
นายกรัฐมนตรีเยอรมันตอนนี้หญิงหรือชายครับ
นายกรัฐมนตรีไทยตอนนี้หญิงหรือชายครับ

ถึงบอกว่ามีน้อยที่หญิงเป็นใหญ่แล้วจะดี เช่น เองเจล่า เมอเคล / มากาเร๊ต แธตเชอร์

แต่อีดอกของเรา คุยแถลงการณ์กับประชาชน อย่างเป็นทางการ...แม่งพูดเสร็จ สบัดบ็อบใส่ เชิดหน้า

เป็นผู้นำใช้อารมณ์แบบนี้เหรอ

ใส่อารมณ์ผมไม่ว่า แต่ยิกแล้วไม่ไปนี้แหละ   แล้วตกลงอีดอกที่เป็นรักษาการนายกตอนนี้หญิงหรือชายละครับ

ผู้นำผู้หญิงนะอันตราย เติ้นเห็นหม้าย ที่ปลัดยิงลูกน้องบนอำเภอเมืองตรัง สืบได้จากวงในเล็กน้อย ตอนแรกมีปัญหากันเรื่องงาน บานปลายไปเป็นว่าใช้อารมณ์กันจนกลายเป็นเรื่องส่วนตัว สุดท้ายเลยจบแบบนั้น ต้องขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวผู้เสียชีวิตอีกครั้ง และขอให้คนกระทำผิดได้รับการลงโทษอย่างสาสมโดยไม่มีการผ่อนผันใดๆทั้งสิ้น ตอนนี้ประกันตัวในชั้นศาลแล้วครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #490382 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 07:09:51 AM »

มีอย่างเดียวที่ผู้หญิงแตะแล้วไม่พัง Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #490383 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 07:10:27 AM »

ในชีวิตการทำงานมันเห็นมามากครับชัดๆเลยว่าถ้างานไหนผู้หญิงนำหรือเป็นหัวหน้ามักจะพัง ไปกันไม่รอด
จนผมพูดหยอกเล่นๆ ให้เมียฟังว่า เห็นไม๊ ผู้หญิงแตะต้องอะไร อันนั้นพังหมด
ผู้หญิงเป็นใหญ่ เป็นหัวหน้าคนไม่ได้ครับ เพราะผู้หญิงตัดสินใจอะไรอยู่บนพืนฐานของอารมณ์มากกว่าเหตุผล
ถึงแม้จะมีหลายหน่วยงานมีผู้หญิงเป็นหัวหน้างานอลู่แล้วก็ตามเถอะ มีแต่ความวุ่นวายไม่รู้จักจบสิ้น ลูกน้องหญิง-ชาย
มีแต่ความอิจฉาริษยา ลูกน้องชายลองของ ลูกน้องหญิงอิจฉา นินทา แข็งข้อ
 ไม่ใช่ผมจะปิดกั้นผู้หญิงอะไรนะ ที่พูดมาเนี่ย เห็นเป็นแบบนั้นจริงๆ
นายกรัฐมนตรีเยอรมันตอนนี้หญิงหรือชายครับ
นายกรัฐมนตรีไทยตอนนี้หญิงหรือชายครับ

ถึงบอกว่ามีน้อยที่หญิงเป็นใหญ่แล้วจะดี เช่น เองเจล่า เมอเคล / มากาเร๊ต แธตเชอร์

แต่อีดอกของเรา คุยแถลงการณ์กับประชาชน อย่างเป็นทางการ...แม่งพูดเสร็จ สบัดบ็อบใส่ เชิดหน้า

เป็นผู้นำใช้อารมณ์แบบนี้เหรอ

ใส่อารมณ์ผมไม่ว่า แต่ยิกแล้วไม่ไปนี้แหละ   แล้วตกลงอีดอกที่เป็นรักษาการนายกตอนนี้หญิงหรือชายละครับ

ผู้นำผู้หญิงนะอันตราย เติ้นเห็นหม้าย ที่ปลัดยิงลูกน้องบนอำเภอเมืองตรัง สืบได้จากวงในเล็กน้อย ตอนแรกมีปัญหากันเรื่องงาน บานปลายไปเป็นว่าใช้อารมณ์กันจนกลายเป็นเรื่องส่วนตัว สุดท้ายเลยจบแบบนั้น ต้องขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวผู้เสียชีวิตอีกครั้ง และขอให้คนกระทำผิดได้รับการลงโทษอย่างสาสมโดยไม่มีการผ่อนผันใดๆทั้งสิ้น ตอนนี้ประกันตัวในชั้นศาลแล้วครับ

หมัน ว่างๆค่อยมาเล่า ผู้หญิงทำพัง สักเรื่อง

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #490384 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 07:12:09 AM »

นายกระจง, Southlander และ 10 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

นินทาปุ๊บ มาทันทีเลยวุ๊ย

สวัสดีตอนเช้าครับพี่ๆทุกคน

ว่าไซ นอนไม่หลับ

ฮาย อายุมากแล้วนอนไม่หลับเป็นเรื่องธรรมดา อย่ามาว่าผมนินทาต๊ะ นอนดึกตื่นเช้าเป็นเรื่องปรกติครับ วัยขนาดพี่งั้น

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #490385 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 07:13:40 AM »

มีอย่างเดียวที่ผู้หญิงแตะแล้วไม่พัง Grin

หลาบแหละถ้าแตะแล้วพังงั้น แต่บางคนเห็นเวลาเขาโกรธขึ้นมา ตัดทิ้งก็มีนิครับ ใจร้ายจริงๆ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #490386 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 07:19:53 AM »

อืมลืมไปเลย ตอนนี้เอ็นจิเนียร์ที่คุมงานผมก็ผู้หญิงครับ หลายครั้งที่โทรติดต่อเรื่องงานแล้วไม่รับสาย ทำให้ผมต้องโทรหาผู้จัดการใหญ่อีกที เช้ามาคงโถกด่านะครับ เดี๋ยวนี้เห้นโทรไปตอนไหนก็รับ

ไม่เข้าใจทำไมไม่รับ แค่งานมีปัญหาตอนตีสองเองนิ

black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #490387 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 07:20:58 AM »

สวัสดียามเช้าครับ..............................ทุกๆท่าน      ไหว้ ไหว้

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #490388 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 07:52:13 AM »

นี่ก็...   วาร   บู่    คิก คิก

คุ้นๆ... Cheesy

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #490389 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 07:58:35 AM »

สมน้ำหน้า....คนมีเมีย เที่ยวลักหยบตังค์

คนที่กำลังจะมีก็โดนยึดบัตร ATM เงินเดือนเสียแล้ว

ติดเชื้อเข้าไปแล้ว... Grin

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #490390 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 08:06:05 AM »

อืมลืมไปเลย ตอนนี้เอ็นจิเนียร์ที่คุมงานผมก็ผู้หญิงครับ หลายครั้งที่โทรติดต่อเรื่องงานแล้วไม่รับสาย ทำให้ผมต้องโทรหาผู้จัดการใหญ่อีกที เช้ามาคงโถกด่านะครับ เดี๋ยวนี้เห้นโทรไปตอนไหนก็รับ

ไม่เข้าใจทำไมไม่รับ แค่งานมีปัญหาตอนตีสองเองนิ

เอนจิเนียร์เติน พอพรรค์นี้ได้มั้ย...

อ้อ... เดี๋ยวนี้ลายเซ็นต์หยาบคาย....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #490391 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 08:12:09 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #490392 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 09:16:38 AM »

งานเข้า ชบ. ลว. ของกองร้อยข้างๆ ตรวจพบทุ่นระเบิดแบบเหยียบ.................น่าหลงเหลือจากที่มีการผูกผ้าแรกวา

ผูกป้ายผ้า ล่อให้เข้าไปเก็บ ไปตรวจ แล้วเหยียบ แต่ไม่เหยียบ วันนี้เลยมีการตรวจพบครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #490393 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 09:17:45 AM »

golek, Pandanus, black-army, samrit.. และ 14 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ ไหว้ ไหว้สวัสดีตอนสายๆครับ น้าPandanus, ลุงสัมริท น้าตะหานดำ และทุกๆท่านครับ  Grin Grin Grin

ไหว้ ไหว้ ไหว้

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ...  Grin Grin Grin

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #490394 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 09:21:06 AM »

golek, Pandanus, black-army, samrit.. และ 14 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ ไหว้ ไหว้สวัสดีตอนสายๆครับ น้าPandanus, ลุงสัมริท น้าตะหานดำ และทุกๆท่านครับ  Grin Grin Grin

ยี๊
หน้า: 1 ... 32690 32691 32692 [32693] 32694 32695 32696 ... 35779
  พิมพ์