เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 08:21:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 32732 32733 32734 [32735] 32736 32737 32738 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25443823 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #491010 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 09:50:11 PM »

py'c0H[sy;dy[c]ow,jskp ,yow,jFih0yddyomu

ขออนุญาตแปล...ตั้งแต่ต้างตูดกลายร่างเป็นเสือดำ  ค้างตูดมันก็ตายจากไปจากโลกใบนี้

อย่าลุง  อย่า... 

ผมอีโดนถกหนังหัวอยู่

เครื่องบริษัทของแก อยู่มาตั้งแต่สมัยไหนนุ ไม่หอนเสียหรืองอแง

ผมไปทำเครื่องแกทีเดียวแรกวันจันทร์ที่ผ่าน....  หลังจากนั้น มันก็เจ๊งกะบ๊ง  อาทิตย์นึงแล้ว
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #491011 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 09:56:02 PM »

อีนางช่อม...  พอหายลูกอ่อน ก็ออกคราว

เดินสายลักขี้ยาง ลักผ้าตาก ลักหมากพลู (แดรกเข้าไปพรือ หมากทีลูก พลูทีสามใบ  ยี๊ )

เจ้าของยิกทุบเอามั่ง  หมายิกขบมั่ง  มันก็อยู่มาได้เรื่อย ๆ ของมัน

ผมเคยเบรคจนรถท้ายปัดมาแล้ว  ตอนลับโค้งออกมามันนั่งขวางถนนลิดหมากกินอยู่

แตรน่ะเหรอ  เมินซะเถอะ  บีบให้ตายมันก็ไม่ขยับ...

แล้วมันก็โดนจนได้ เมื่อเจอพวกเบรคไม่ทัน ชนซะขาหัก ต้องไปนอนโรงบาลให้เจ้าหน้าที่เบ้ปากอยู่หลายเดือน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #491012 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 09:59:47 PM »

ไอ้โคม มันอาศัยว่า มันไม่ขี้ลัก ใช้ง่าย โง่ ๆ เซ่อ ๆ ช่อม ๆ เพื่อนก็เลยให้มันพลอยได้ทั่วหมู่บ้าน

ญาติพี่น้องมันก็เยอะแยะ เพื่อนดี ๆ ก็มีมาก เพื่อนหลอกใช้ก็พอควร

เชื่อไหมว่า คราวที่เขาให้เงินสวนยางไร่ละสองพันห้า...ไอ้โคมรับสามหมื่นเหนาะ ๆ

...มันมีกะเขาด้วยนะครับ....  อย่าทำเป็นเล่น

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #491013 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 10:05:24 PM »

หนำเก่า บ่าวถอกตายไป อีนางช่อมไม่อยู่ ไอ้ถึกอาศัยอยู่กับอีเปี๊ยก 

ผมยังจำภาพสองคนนี้ ใส่ชุดนักเรียนขี้มูกกรัง เดินหิ้วกระเป๋า(ของไอ้ถึก หนังสือใส่สอบปุ๋ยแบก) ลากเกือกแตะไปโรงเรียนได้ดี

อีเปี๊ยก อยู่ ป.๓ หรือ ป.๔ นี่แหละ แต่ตัวเท่าเด็ก ป.๑  เดินตามหลังไอ้ถึก ที่อยู่ ป.๖ แต่ตัวโตเท่าผู้ใหญ่คนนึงเลย

ใครคิดจะรังแกอีเปี๊ยกเหรอ  ล้อว่าลูกคนบ้า ลูกคนขี้เมาเหรอ..?? ? 

...ลองเรื่องเข้าหูไอ้ถึกสิ....  ไอ้คนล้อถึงกับย้ายโรงเรียนหนีก็แล้วกันแหละ....!!

ไอ้ถึกหวงน้องมันสุด ๆ   เพราะมันมีกันแค่นั้น
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #491014 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 10:10:44 PM »

ผมคลาดการรับรู้เรื่องราวของสองคนนี้ไปนาน ก็ตอนจากบ้านไปร่อนเร่อยู่ต่างบ้านต่างเมืองหลายปี

กลับมาอยู่บ้านเมื่อหลายปีก่อน  ผมก็ไม่ได้สนใจติดตามถามไถ่

ภาพที่ผมเห็นตอนกลับมาอยู่บ้าน  คือ  ไอ้โคมไปเป็นทหารพราน และลาออกมาตัดยาง มีรถเครื่องที่ขับเหมือนหนนไม่มีหลุมอยู่คันนึง

ไอ้ถึก มีรถนิสสันแปลงเป็นรถขนไม้ยางอยู่คันนึง เครื่องตัดไม้สองลูก เล็กกับใหญ่ ลูกน้องอีกคน รับซื้อไม้ยางทั่วไป

ส่วนอีเปี๊ยก ผมไม่รู้ข่าว ไม่ติดตามด้วย

วันนี้แหละ ที่ผมเห็น และให้ตกใจกับชะตาชีวิตของคน ที่มันเหลือเชื่อว่าเป็นไปได้
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #491015 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 10:18:41 PM »

ผมกลับจากส่งนักเรียน  จอดรถแล้วเดินเข้าตลาด  ก็เจอพยาบาลในชุดคนหนึ่ง

จำได้ว่า พยาบาลคนนี้ เคยเจอที่โรงพยาบาลอำเภอมาครั้งหนึ่งแล้ว ตอนพาลูกสาวไปฉีดยาบาดทะยัก

และจำได้ว่า พยาบาลส่วนใหญ่ จะวางท่าหยิ่งในระดับหนึ่ง.... ปรกติเค้าไม่ได้ต้องไหว้ใครหรอก

แต่คนนี้ ยกมือไหว้ผมนอบน้อม แถมทักรู้จักชื่อด้วย  ผมงงนิด ๆ ในตอนนั้น  และงงซ้ำอีกวันนี้

เพราะพอเจอหน้าผมในตลาด แม่คุณก็ไหว้ผมนอบน้อมปานญาติผู้ใหญ่อีก....

คะเนคร่าว ๆ อายุคงราว ๆ สามสิบบวกลบ  หน้าตาผ่องใส หุ่นทรงผอม ๆ แต่ดูเป็นคนสุขภาพดี มีน้ำมีนวล

ส่วนสูง....สูงกว่าผมแน่ ๆ ถึงจะใส่คัทชูมีส้นก็เถอะ

ผมพยายามอ่านป้ายชื่อ  แต่ตาเจ้ากรรม...มองตัวหนังสือไม่เห็น 

เพ่งนานไปเดี๋ยวเค้าจะหาว่าผมมองนมเค้า (อันนั้นแทบไม่ต้องมอง ร่างผอม ๆ แต่พอมีพอกินเชียวหละ)
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #491016 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 10:23:25 PM »

อ้ายหย๊ะ  เสียดายที่มีเมียแล้ว   ไม่งั้นไปเป็นคนไข้แถวบ้านน้าฉ๊อง

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #491017 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 10:26:56 PM »

แล้วก็เห็นหล่อนเดินไหว้ใครต่อใครทั่วทั้งตลาด....  มีแต่คนยิ้มแย้มทักทายหล่อน

ผมเดินตาม  ก็พอได้รู้ได้ยิน ว่าหล่อนชื่อ "เปี๊ยก"  

ผมก็ว่า ชื่อแปลกดีแฮะ  ผิดยุคผิดสมัยไปหน่อย  แต่ไม่ได้สำเหนียกเลยว่าผมเคยรู้จักคนชื่อนี้

พอหล่อนผละจากแม่ค้าผักที่ผมรู้จัก  ผมก็แถเข้าไปถาม "ใครอ่ะป้า"

"เอ๋า ไอ้เบร่อนี้ อยู่ผรือไม่โร้จักอีเปี๊ยก  แหล่วลูกไอ้ถอกอีนางบ้าหั้น...."

......................??!!!??!!?!?!!?!!!!?!!?...............

ผม...มึนเป็นมวยถูกชก.....  อะไรกันฟระเนี่ย ....
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #491018 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 10:31:05 PM »

สนับสนุนภาพประกอบครับ รูปแรกนี่  น้องส้ม จากวพบ.ตรัง  Cool

รูปสอง ไม่รู้ใครครับ แต่ก็น่ารัก  Grin

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #491019 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 10:35:43 PM »

แล้วการสืบเรื่องเพื่อนก็ติดตามมา....

...ได้ความว่า  หลังจากอีเปี๊ยกจบ ป.๖ ไอ้ถึกก็จบ ม.๓ แล้วลงมือทำงานเต็มที่ทันที

ไอ้ถึกให้อีเปี๊ยกไปเรียน ม.๑ ที่โรงเรียนในอำเภอ ไม่ใช่โรงเรียนขยายโอกาสที่สิ่งแวดล้อมพาลงต่ำ

ไอ้ถึกทำงานรับจ้างทุกอย่าง  ได้เงินมา ไม่ใช้ไม่จ่าย เก็บไว้ให้อีเปี๊ยกเรียน....

....อีเปี๊ยก มีคอมพิวเตอร์ใช้ตั้งแต่อยู่ ม.๔ มีฮอนด้าเวฟไว้ขับไปกลับโรงเรียน ก็ด้วยไอ้ถึกทั้งนั้น

หนำบนเขา ที่ตอนนี้ ไฟฟ้ากระเสือกกระสนขึ้นไปจนถึง มีตู้เย็น มีทีวี มีอะไรต่อมิอะไรตามประสาคนทั่วไปจะพึงมี ครบครัน

ไม่มีใครกล้าดูหมิ่นอีเปี๊ยก ทั้งที่ถึงแม้จะไม่สวยสะโดดเด่นนัก แต่ก็ใช่ว่าจะขี้ริ้วขี้เหร่

นั่นเป็นเพราะ ไอ้ถึก มันดุจนขึ้นชื่อถ้าเป็นเรื่องของอีเปี๊ยก ไม่มีหน้าไหนกล้าลองของ
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #491020 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 10:35:51 PM »

ผมเจ๊บหัว    ใครกะได้พาไป วพบ. ตรังที   เจ๊บมากเลยยยยย

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #491021 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 10:44:23 PM »

ผมเจ๊บหัว    ใครกะได้พาไป วพบ. ตรังที   เจ๊บมากเลยยยยย

เขาจบไปแล้ว ตอนนี้ไม่รู้อยู่โรงพยาบาลไหนครับ

แต่ตอนผมไปโรงพยาบาลวัฒนแพทย์มีอยู่คนนึง สวยครับ ผบ. ยังชมว่าพยาบาลคนนี้สวย ชี้ให้ผมแลกัน

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #491022 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 10:45:48 PM »

วันนี้  ไปโรงพยาบาลมา หมอนัดทำกายภาพ  เพราะกระดูกคอข้อที่ 4 - 5 เสื่อม  ได้ยามาใหม่ด้วย  กินยาก่อนนอนไปเมื่อตอนสี่ทุ่ม
สงสัย ยาจะออกฤทธิ์แล้วครับ  คงต้องมาตามเรื่องเพื่อนต่อพรุ่งนี้  ขอฝากประกาศหาเพื่อนด้วยนะครับ  หายไปนานแล้ว ... คิดถึงครับ
  Cool

ฝันดี - ราตรีสวัสดิ์ทุกท่านครับ  Grin

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #491023 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 10:47:23 PM »

อีเปี๊ยก จบ ม.๖ สอบเข้าวิทยาลัยพยาบาลพระบรมราชชนนี หลักสูตร ๔ ปี

เรียนจนจบก็เข้ารับราชการที่แถวบ้านเสี่ยโจ้วิลสัน แล้วก็ย้ายกลับมาแถวนี้เมื่อสองสามปีก่อน

มีแต่คนยกย่องความใฝ่ดีของสองพี่น้องนี้กันทั้งนั้น

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #491024 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 10:48:02 PM »

รางวัลแด่ความใฝ่ดีของสองพี่น้องนี้ เมื่อก่อนจะย้ายกลับมา อีเปี๊ยก ก็ได้แต่งงานกับหนุ่มสาธารณสุข

เป็นชาวสงขลา โดยเฒ่าแก่ฝ่ายเจ้าสาว มีแต่ลุง ๆ ป้า ๆ และยายหมิกผู้เป็นแม่เฒ่า ไม่มีเงาพ่อกับแม่....

โดยในระหว่างงานแต่ง อีเปี๊ยกได้ทำเรื่องให้คนโจษจันกันขนานใหญ่....

นอกจากเรื่องที่ กราบไอ้ถึกก่อน เสร็จแล้วจึงกราบญาติผู้ใหญ่ ยังมีอีกเรื่องที่ฮือฮากว่า

....คือ พาเจ้าบ่าว ไปกราบอีนางช่อม ที่ถูกกีดกันเอาไว้ในหนำป่ายางหลังบ้านงาน....

บางคนว่า อีเปี๊ยกเมร่อใหญ่โต  แต่บางคนถึงกับน้ำตาใหล กับความกตัญญูของอีเปี๊ยก
หน้า: 1 ... 32732 32733 32734 [32735] 32736 32737 32738 ... 35779
  พิมพ์