เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:39:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 32761 32762 32763 [32764] 32765 32766 32767 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25456155 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #491445 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 01:44:16 PM »

เดี๋ยวนี้มาสายวิศวะกันหมด 
สายอาหารไม่มีใครเรียน  ถ้าเรียนมักไปลงพวกเบเกอรี่ ครัวฝรั่ง
ว่าไป คหกรรมการอุตสาหกรรมอาหาร น่าเรียนมากๆ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #491446 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 01:44:31 PM »

มีทั้งข้อดี มีทั้งข้อเสีย...

ประกาศผลสัมภาษณ์ออกมาแล้วว่าได้

แต่จะได้เรียนหรือไม่ได้เรียนนั้น ต้องรอพรุ่งนี้อีกวัน...ลุ้นๆ ๆ

ขอลุ้นให้ได้ครับ แล้วเรียนให้สูงเพื่อหนีจากระดับ พนักงานระดับปฏิบัติการ ไปเป็น ระดับผู้บริหารให้ได้ ครับ
เรียนเคมี อย่าไปสัมผัสเคมีให้มาก โดยไม่จำเป็นครับ

เพิ่มเติมอีกนิด วิศว. เคมี  ได้แน่นอนแล้วครับ

แต่ลุ้น..ในคณะที่คิดว่าดีกว่าครับ...ซึ่งจะประกาศผลพรุ่งนี้

ถ้าได้โน้น ก็คงต้องสละสิทธิ์ที่นี้ครับ...

แล้วอันโน้น นี่อะไรครับ Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #491447 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 01:45:31 PM »

สายอาหารไม่มีใครเรียน  ถ้าเรียนมักไปลงพวกเบเกอรี่ ครัวฝรั่ง
ว่าไป คหกรรมการอุตสาหกรรมอาหาร น่าเรียนมากๆ
มีแต่ผู้หญิงที่เรียน ผู้ชายที่ไปเรียนก็เป็นตุ๊ดหมด

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #491448 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 01:46:35 PM »

น้ำตาลวังขนาย สามถุง เข้าเป้าหมายเรียบร้อยแล้ว

ไหว้  ไหว้ ขอบคุณผู้จัดส่งมาครับ ขอให้ชีวิตคู่หวาน ๆ ปานน้ำตาลที่ส่งมานะครับ

ส่วนน้ำตาลในเลือดก็...ไม่ต้องมากนักก็ได้
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #491449 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 01:47:43 PM »

ประกาศผลสัมภาษณ์ออกมาแล้วว่าได้

แต่จะได้เรียนหรือไม่ได้เรียนนั้น ต้องรอพรุ่งนี้อีกวัน...ลุ้นๆ ๆ

ขอลุ้นให้ได้ครับ แล้วเรียนให้สูงเพื่อหนีจากระดับ พนักงานระดับปฏิบัติการ ไปเป็น ระดับผู้บริหารให้ได้ ครับ
เรียนเคมี อย่าไปสัมผัสเคมีให้มาก โดยไม่จำเป็นครับ

เพิ่มเติมอีกนิด วิศว. เคมี  ได้แน่นอนแล้วครับ

แต่ลุ้น..ในคณะที่คิดว่าดีกว่าครับ...ซึ่งจะประกาศผลพรุ่งนี้

ถ้าได้โน้น ก็คงต้องสละสิทธิ์ที่นี้ครับ...

โดยมาก วิดวะเคมี มักจะแนมมากับ เภสัช.... 

ซึ่งแน่นอนว่า อย่างหลัง หรอยหวา...
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #491450 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 01:48:10 PM »

สายอาหารไม่มีใครเรียน  ถ้าเรียนมักไปลงพวกเบเกอรี่ ครัวฝรั่ง
มีแต่ผู้หญิงที่เรียน ผู้ชายที่ไปเรียนก็เป็นตุ๊ดหมด

ไม่น่าจะจริงนะ...ตอนเรียนเคยคิดว่า เรียนพานิชย์มีแต่ผู้หญิงเรียน ใครไปเรียนนี่ตุ๊ดแน่ๆ

ผมเห็นแต่มันล่อสาวไปครึ่งโรงเรียน....
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #491451 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 01:51:22 PM »

น้ำตาลวังขนาย สามถุง เข้าเป้าหมายเรียบร้อยแล้ว
 ไหว้  ไหว้ ขอบคุณผู้จัดส่งมาครับ ขอให้ชีวิตคู่หวาน ๆ ปานน้ำตาลที่ส่งมานะครับ
ส่วนน้ำตาลในเลือดก็...ไม่ต้องมากนักก็ได้
สรุปว่า เรื่องจริงหรือครับนี่ ที่ว่า แถวบ้านท่านPandanus ไม่มีน้ำตาลวังขนายขาย  ผมคิดว่า เรื่องอำกันเล่นตั้งแต่เห็นตอนตั้งกระทู้แล้ว  Huh

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #491452 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 01:52:15 PM »

สายอาหารไม่มีใครเรียน  ถ้าเรียนมักไปลงพวกเบเกอรี่ ครัวฝรั่ง

ไม่น่าจะจริงนะ...ตอนเรียนเคยคิดว่า เรียนพานิชย์มีแต่ผู้หญิงเรียน ใครไปเรียนนี่ตุ๊ดแน่ๆ

ผมเห็นแต่มันล่อสาวไปครึ่งโรงเรียน....
ถ้าผมไปเรียนผมก็จะทำแบบนั้นแหละ จะฟาดให้ยกห้องเลย ขำก๊าก คิก คิก

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #491453 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 01:53:09 PM »

เพิ่มเติมอีกนิด วิศว. เคมี  ได้แน่นอนแล้วครับ

โดยมาก วิดวะเคมี มักจะแนมมากับ เภสัช....  

ซึ่งแน่นอนว่า อย่างหลัง หรอยหวา...

ทันตะฯ กับแพทย์ครับ ...คะแนนสอบที่ได้มาพอมีลุ้นในกลุ่มท้ายๆ

และต้องรอลุ้นคะแนน O-Net  ปลายๆ เดือนอีกครั้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2014, 01:55:15 PM โดย samrit.. » บันทึกการเข้า

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #491454 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 02:00:41 PM »

เอิ้ว......

หรอยหวาแรงไปเหลย....

โดยเฉพาะทันตะฯ .... 
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #491455 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 02:07:14 PM »

สรุปว่า เรื่องจริงหรือครับนี่ ที่ว่า แถวบ้านท่านPandanus ไม่มีน้ำตาลวังขนายขาย  ผมคิดว่า เรื่องอำกันเล่นตั้งแต่เห็นตอนตั้งกระทู้แล้ว  Huh

เคยมีขายครับ  ทั้งสองยี่ห้อแหละ

แต่คงมียอดขายไม่ดีนัก ก็เลยถอนออกไปหมด

ที่พูดถึงนี่ คือ น้ำตาลคาราเมลชนิดก้อนใหญ่ ๆ เหมือนกรวดทรายนะครับ  ไอ้แบบธรรมดาน่ะ มี

ทำไมต้องเป็นน้ำตาลชนิดนี้  คือ ผสมกาแฟโกลด์ที่ความร้อนสูงสุดแล้ว  พึงใจในรสและกลิ่นที่สุดครับ

ชอบมากกว่ากาแฟสดอีก  เพียงแต่เวลากินมันปล้ำตัวสักหน่อย  เพราะกดน้ำจากกระติกแล้วต้องเข้าเวฟต่อ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #491456 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 02:07:53 PM »

ลูกสาวเพื่อนผมคนหนึ่งเรียนทันตะ อยู่ปี5แล้ว ม.อะไรไม่ทันได้ถาม

ทีแรกผมงง มันได้เมียกันปาไดวะ ลูกอยู่ปี5แล้ว ของผมเพิ่งขึ้นปีหนึ่งเหลยทั้งๆ ที่มันเข้าเรียนเทคโนพร้อมผม
ผมเพิ่งถึงบางอ้อว่า
 อ้อ..มันเข้าพร้อมผมตอนไปต่อเทคโนฯ ปวส.พร้อมกันก็จริง แต่พอมันจบมันไม่เรียนต่อ ส่วนผมเรียนต่ออีกสองปี
มันจีบแฟนมันตั้งแต่เข้าเรียนเทคโนใหม่ๆ จบปุ๊บมันคงแต่งเลย
 ส่วนผมแต่งทีหลังมันอย่างน้อย 4-5 ปี เพราะเรียนต่ออีกสองปี+ทำงานอีก3ปี มิน่าลูกมันโตเร็ว จบแล้วไม่ทำไหรนิ...ลูกเดียว

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #491457 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 02:09:39 PM »

เด็กคนนี้ วาสนาดีมาก ที่ได้ความเก่งของพ่อและหน้าตาผิวพรรณของแม่มา

ถ้าได้หน้าตาของพ่อมาล่ะก็นะ......

ดูไม่จืด..
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #491458 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 02:11:35 PM »

บ่ายปุ๊บ ร้อนตับแตกปั๊บ

แตงโมสักหน่อยน่าจะพอคลายร้อน

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #491459 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 02:18:01 PM »

ตอนนี้ไอ้ตัวเล็กเด็ก ม5. ปิดเทอมแล้ว
ส่วนเจ้าอี๊ฟพี่สาวคนโตกำลังจะสอบเสร็จ  เทอมนี้คาดหวังไว้ว่าน่าจะผ่านทุกวิชา นั่นเป็นหวังที่สูง

ส่วนที่เป็นจริงคือ อาจจะดร็อป สัก...2....วิชา เป็นอย่างมาก......

คริ คริ จบช้าดีกว่าไม่จบ เรียนไปเลยลูก จบช้าหน่อยไม่เป็นไร ดีกว่ารีไทร์ตั้งเยอะแยะ
ต้องคิดกันแบบนี้แหละครับ สำหรับการเรียนที่นั่น

พ่อแม่คนไหนที่ไม่เคยเจอการเรียนแบบนี้มาก่อน
ลูกเคยเรียน ม.ต้น ม.ปลายเกรดสามกว่า มาเจอที่นี่ ไม่ถึงสองหรือสองนิดๆ อย่าเพิ่งหัวใจวายนะ ปกติ ฮ่าๆ ยอมรับเถอะว่า ตถตา มันเป็นแบบนี้...แล

หน้า: 1 ... 32761 32762 32763 [32764] 32765 32766 32767 ... 35779
  พิมพ์