เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 08:32:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 32770 32771 32772 [32773] 32774 32775 32776 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25458186 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #491580 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 10:29:10 AM »

ดอกดอลล่าร์เก็บเสร็จตอนห้าโมงเย็น ต่อด้วยต้องเก็บของ เตรียมย้ายฐานไปเจาะสำรวจตรงตำแหน่งใหม่ครับ กว่าจะเสร็จ ขาเกือบลากครับ วิ่งขึ้นวิ่งลงบันได

ราตรีสวัสดิ์ครับ

สู้ๆครับน้าหนอง  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ครับๆๆ แต่แผลหยับเจ็บเด้

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #491581 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 10:31:07 AM »

นักท่องเที่ยวจีน มันจะรู้มั้ย นี่มันกลางเมือง ไม่ใช่ชายหาด เมิงจะทูพีชทำไม  ยี๊

ทีหรั่งใส่ชุดว่าน้ำเดินมาซื้อของ ไม่แหลงไหรสักคำ  คนเขาขาว เขาก็อยากโชว์แหละเออ

แม็กซิส MaZ1 เส้นนึงไม่ถึงสองพัน....  สำหรับจักรยานและออฟโรดเยี่ยมมาก แต่สำหรับรถทั่วไปและรถยนต์นั่ง ห่วย....

สมควรแล้วที่ถูกทิ้งขว้างตั้งแต่ดอกยังเต็ม ๆ อยู่เลย
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #491582 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 10:34:25 AM »

สรุปรวม วันนี้ จ่ายภาษีสังคมโดยตรงไป ๓,๓๐๐ บาท

จ่ายโดยอ้อม ประมาณ ๑,๒๐๐ บาท

น้องชายเองแต่งงานนึงด้วย  กดไปแม็กนึงตามคำขอ

(ชันชีกันแล้ว ถ้าฝ่ายเจ้าสาวไม่สวนมาด้วยเสียงปืน เราก็จะใช้แต่ปะทัด นี่เอา.๓๘ ซัดมา ๖ นัด ก็เลยจัดไป ๑๖ นัด ราว ๕๐๐ บาท)

โดนเข้าไปได้......  ๕ งานภายในวันเดียว  พุงออกปีกเลยตรู

เอมหม้ายกินวันเดียวหลายๆงาน

เช้ามาไม่กินไหรทีนิ....  คดห่อไว้ข้างพุงหลายมื้อ
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #491583 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 10:37:22 AM »

น่าให้ย่องตามน้าฉ็องแล้วสกิดหลัง ตอนน้าฉ็องกรีดยาง...  บู่   คิก คิก

ระวังนะ คนนี้เพื่อนน้ารัตตราครับ ชื่อปราย เมื่อก่อนทำงานดับเพลิง ตอนนี้ย้ายมาทำงานเทศบาลแล้วครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #491584 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 10:39:42 AM »

น่าให้ย่องตามน้าฉ็องแล้วสกิดหลัง ตอนน้าฉ็องกรีดยาง...  บู่   คิก คิก

พวกหน้าแก่มาแอ๊บเด็กหรือเปล่าเนี่ย ตีนกาที่หน้าผากเพียบ

เวลาถ่ายรูปต้องปั้นหน้านิดแหละครับ เดี๋ยวไม่เด้ง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #491585 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 10:42:48 AM »

พระจอมเกล้าพระนครเหนือมีสถาบันซ้อนสถาบันกันภายในเยอะครับ
ผมรู้เพราะเป็นผู้ปกครองเจ้าอี๊ฟมันครูเขาเชิญไปประชุมหลายครั้ง
 ในนั้นมี วทอ. วิทยาลัยเทคโนโลยี่อุตสาหกรรม จัดการศึกษาระดับ ปวช. ถึง ปริญญาตรีวิศวกรรมศาตร์
ปวช.จะเป็นหลักสูตรเข้มข้นเพื่อเตรียมเรียนต่อวิศวะ ไม่เหมือน ปวช.ที่สถาบันสังกัดกรมอาชีวะจัดนะครับ
 หลักสูตรเตรียมวิศวะฯจะมี สามหลักสูตรหลักๆ เท่านั้นคือ
1. ปวช.หลักสูตรเตรียมวิศวะฯ ไฟฟ้า มีแยกย่อยเป็น
   -ภาคภาษาไทย
   -English program
2.ปวช.หลักสูตรเตรียมวิศวะฯเครื่องกล
3.ปวช.หลักสูตรเตรียมวิศวะฯ โยธา

เมื่อจบแล้วสามารถต่อระดับวิศวะฯ ที่เดิมคือที่ วทอ.จัดหลักสูตรได้โดยการสอบหรือโควต้า เรียกว่า วิศวะน้อย.
อีกสถาบันที่ซ้อนกันอยู่คือ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยี่พระจอมเกล้า พระนครเหนือ จัดเป็นระดัยมหาวิทยาลัย
เปิดสอนคณะวิศวะกรรมศาตร์มากมายหลายสาขา รับทั้งเด็กเอ็น และเด็กที่ ปวช.จบจาก วทอ. โดยการสอบหรือโควต้า เรียกว่า วิศวะใหญ่
 ปวช.จากสถาบันอื่นก็มีสิทธ์มาสอบครับ แต่ติดกันน้อย ติดแล้วก็เรียนไม่ค่อยได้
เด็กเตรียมฯ จาก วทอ. มีสิทธิมากครับถ้าเรียนจบ จะเข้าวิดวะน้อยหรือวิดวะใหญ่ก็ได้ แต่สวนมากถ้าได้วิดวะน้อยแล้วก็จะไปเอ็นหรือสมัครโควต้า
เข้าวิดวะใหญ่กัน พอได้ก็สละสิทธิวิดวะน้อยกันหมด นอกจากนั้นยังสามารถไปเอ็นเข้าพระจอมเกล้าอื่นก็ได้อีก มหาลัยปิดต่างๆก็ได้อีก
ถ้าอยากให้เด็กเดินสายนี้ ให้เตรียมตัวติวสอบเข้าเตรียมวิดวะของ วทอ.ได้เลยครับ ต่อวิดวะได้แน่
อย่างเจ้าอีฟจบ วทอ. เกรดไม่มาก แต่สมัครโควต้าเข้าวิดวะใหญ่เลย สบายไม่ต้องแข่งกะเด็กเอ็น

ตอนนี้ไอ้ตัวเล็กเด็ก ม5. ปิดเทอมแล้ว
ส่วนเจ้าอี๊ฟพี่สาวคนโตกำลังจะสอบเสร็จ  เทอมนี้คาดหวังไว้ว่าน่าจะผ่านทุกวิชา นั่นเป็นหวังที่สูง

ส่วนที่เป็นจริงคือ อาจจะดร็อป สัก...2....วิชา เป็นอย่างมาก......

คริ คริ จบช้าดีกว่าไม่จบ เรียนไปเลยลูก จบช้าหน่อยไม่เป็นไร ดีกว่ารีไทร์ตั้งเยอะแยะ
ต้องคิดกันแบบนี้แหละครับ สำหรับการเรียนที่นั่น

พ่อแม่คนไหนที่ไม่เคยเจอการเรียนแบบนี้มาก่อน
ลูกเคยเรียน ม.ต้น ม.ปลายเกรดสามกว่า มาเจอที่นี่ ไม่ถึงสองหรือสองนิดๆ อย่าเพิ่งหัวใจวายนะ ปกติ ฮ่าๆ ยอมรับเถอะว่า ตถตา มันเป็นแบบนี้...แล

คนโตอยู่ปีไหนแล้วครับพี่ นอกจากไฟฟ้ามีสาขาอื่นอีกไหมครับ

ปล. วิศวะกรรมการบินมีที่ไหนบ้างครับ ผบ. ฝากถามมาครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #491586 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 10:45:12 AM »

พวกมันหัวเราะชอบใจใหญ่เรย....
คุณมาร์คติดอันดับโกงที่อันดับสูง ๆ (เลขมาก)
(เลข)มากกว่าแม่มัน...แม่มันโกงน้อยกว่า ว่างั้น

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

สมองควายล้วน ๆ ไม่มีงัวปนเลย...  ขำก๊าก ขำก๊าก

555555  " หลิ่ม "  เงิบ  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ยี๊

http://pantip.com/topic/31114554

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #491587 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 10:51:54 AM »

อีกเรื่องสำหรับคนที่คิดจะเรียนสายเคมี
บริษัทเคมีภัณฑ์ยักษ์ใหญ่จากเยอรมันเจ้าหนึ่ง นำผลผลิตที่ฮิตเลอร์ทำไว้คือการรมแก๊สฆ่าหมู่ชาวยิว
แก๊สนั่นคือ ฟอร์สจีน ยังมีการผลิตตราบจนทุกวันนี้ แต่เรียกเสียใหม่สวยหรูว่าผลิตภัณฑ์พิทักษ์สัตว์และพืช
พวกยาฆ่าแมลง แมงสาบ ยุง มด ปลวกนั่นแหละ
 ใครเดินเข้าบริเวณผลิตแก๊สนี้ต้องติดกระดาษลิตมัสที่อกเสื้อเพื่อว่าแก๊สรั่วจะได้รู้ตัว
ก็ไม่รู้เหมือนกันจะแก้ได้ไม๊ ถ้าขนาดกระดาษลิตมัสแดงขึ้นมาคนติดกระดาษก็คงตายห่านไปแล้ว

มีตัวอย่างจากการสัมผัสเคมีมาเหลาสักหิด

จนท.สรรพสามิต ที่ชลบุรี มีหน้าที่ประจำการตรวจตราเรื่อบรรทุกน้ำมัน ที่ต้องไปตรวจตราปริมาณน้ำมันทุกวันซึ่ง
ก็ต้องลงเรือขนน้ำมันที่มีไอน้ำมันมหาศาลทุกวัน ปรากฎว่า ทุกคนที่ทำหน้าที่นี้ หัวหงอกขาวโพลนทุกคนครับ
Not used proper PPE
PPE  เป็นมาตรการรับมือกับอันตราย ทำได้แค่ passive เท่านั้นครับตายคาชุดทั้งทีสวม PPE ครบก็มีครับ
การป้องกันอันตรายที่ดีที่สุดคือ active ครับ หลีกเลี่ยงอันตรายก่อนที่อันตรายจะมาถึงตัวก่อนดีกว่าครับ
 แต่ถามว่าคนทำงานทั้งหลายจะทำได้ไม๊ ทำไม่ได้หรอกครับ คนมันต้องทำงานต้องกินต้องใช้ บอกว่าอันตราย
แล้วตรูไม่ทำ หัวหน้าก็เชิญไปอยู่บ้านเท่านั้นเอง ยิ่งอันตรายจากเคมี มี PPE ใช่ว่ากันได้หมดเสียเมื่อไหร่

ครับพี่ คือหลังจากมาตราการทุกอย่างที่ใช้มาเพื่อให้ทำงานปลอดภัยแล้ว ในการทำงานกับสารเคมีต่างๆ PPE คือปราการด่านสุดท้ายแล้วครับ

นิสัยคนไทยอย่างหนึ่ง ขี้รำคาญ พอให้สวมใส่อุปกรณ์ป้องกันความปลอดภัยส่วนบุคคล พี่ดุลย์เคยลงมาทำงานกลางเล บ้างครั้งพี่ดุลย์ก็ได้เห็นว่าเรื่องบางเรื่อง ไม่น่าจะเกิดขึ้น ทางบริษัทพยายามทำทุกมาตราการเพื่อให้พนักงานมีความปลอดภัยในการทำงาน แต่สุดท้ายก็ต้องเกิดเหตุเนื่องจากความบกพร่องของพนักงานเองครับ

ยังดีครับที่ว่ารู้ว่าตรงไหน อะไรเป็นอะไร แต่ในสายงานผมนิ เมื่อก่อนการอ่านค่าความหนาแน่นของซีเม็นต์เหลว ต้องใช้สารกัมมันตภาพรังสีครับ แล้วไม่ใช่ว่าอี้มีที่เก็บไหรดีนักหนาครับ บางครั้งพวกติดตั้งเข้ามากับยูนิตเลย ตอนเข้าทำงานใหม่ๆนี่เห็นเยอะครับ แต่ดีที่ราวสิบปีมาแล้วเขายกเลิกให้เปลี่ยนไปใช้ระบบไฟฟ้าแทน ทำงานต้องมีตัวบันทึกค่าสารกัมมันตภาพรังสีที่เราได้รับครับ ถ้าใครเกินก็คงจะได้รักษากันครับ กับเคมีอีกตัวหนึ่งยกเลิกไม่ใช้แล้ว เพราะก่อให้เกิดมะเร็ง

เพื่อนผมคนหนึ่งที่ตะวันออกกลาง ไม่ได้ดูป้ายที่ลังใส่เรดิโอแอคทีฟซอร์ส พวกไปนั่งบนเป็นชั่วโมง จนอายุมากแล้วยังไม่สามารถมีลูกได้ครับ ส่วนการเจ็บป่วยด้านอื่นผมไม่เห็นครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #491588 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 10:56:00 AM »

ไข่ถูกรังสีเชื้อตายพ้นนะ Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #491589 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 10:56:29 AM »

พระจอมเกล้าพระนครเหนือมีสถาบันซ้อนสถาบันกันภายในเยอะครับ
ผมรู้เพราะเป็นผู้ปกครองเจ้าอี๊ฟมันครูเขาเชิญไปประชุมหลายครั้ง
 ในนั้นมี วทอ. วิทยาลัยเทคโนโลยี่อุตสาหกรรม จัดการศึกษาระดับ ปวช. ถึง ปริญญาตรีวิศวกรรมศาตร์
ปวช.จะเป็นหลักสูตรเข้มข้นเพื่อเตรียมเรียนต่อวิศวะ ไม่เหมือน ปวช.ที่สถาบันสังกัดกรมอาชีวะจัดนะครับ
 หลักสูตรเตรียมวิศวะฯจะมี สามหลักสูตรหลักๆ เท่านั้นคือ
1. ปวช.หลักสูตรเตรียมวิศวะฯ ไฟฟ้า มีแยกย่อยเป็น
   -ภาคภาษาไทย
   -English program
2.ปวช.หลักสูตรเตรียมวิศวะฯเครื่องกล
3.ปวช.หลักสูตรเตรียมวิศวะฯ โยธา

เมื่อจบแล้วสามารถต่อระดับวิศวะฯ ที่เดิมคือที่ วทอ.จัดหลักสูตรได้โดยการสอบหรือโควต้า เรียกว่า วิศวะน้อย.
อีกสถาบันที่ซ้อนกันอยู่คือ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยี่พระจอมเกล้า พระนครเหนือ จัดเป็นระดัยมหาวิทยาลัย
เปิดสอนคณะวิศวะกรรมศาตร์มากมายหลายสาขา รับทั้งเด็กเอ็น และเด็กที่ ปวช.จบจาก วทอ. โดยการสอบหรือโควต้า เรียกว่า วิศวะใหญ่
 ปวช.จากสถาบันอื่นก็มีสิทธ์มาสอบครับ แต่ติดกันน้อย ติดแล้วก็เรียนไม่ค่อยได้
เด็กเตรียมฯ จาก วทอ. มีสิทธิมากครับถ้าเรียนจบ จะเข้าวิดวะน้อยหรือวิดวะใหญ่ก็ได้ แต่สวนมากถ้าได้วิดวะน้อยแล้วก็จะไปเอ็นหรือสมัครโควต้า
เข้าวิดวะใหญ่กัน พอได้ก็สละสิทธิวิดวะน้อยกันหมด นอกจากนั้นยังสามารถไปเอ็นเข้าพระจอมเกล้าอื่นก็ได้อีก มหาลัยปิดต่างๆก็ได้อีก
ถ้าอยากให้เด็กเดินสายนี้ ให้เตรียมตัวติวสอบเข้าเตรียมวิดวะของ วทอ.ได้เลยครับ ต่อวิดวะได้แน่
อย่างเจ้าอีฟจบ วทอ. เกรดไม่มาก แต่สมัครโควต้าเข้าวิดวะใหญ่เลย สบายไม่ต้องแข่งกะเด็กเอ็น

ตอนนี้ไอ้ตัวเล็กเด็ก ม5. ปิดเทอมแล้ว
ส่วนเจ้าอี๊ฟพี่สาวคนโตกำลังจะสอบเสร็จ  เทอมนี้คาดหวังไว้ว่าน่าจะผ่านทุกวิชา นั่นเป็นหวังที่สูง

ส่วนที่เป็นจริงคือ อาจจะดร็อป สัก...2....วิชา เป็นอย่างมาก......

คริ คริ จบช้าดีกว่าไม่จบ เรียนไปเลยลูก จบช้าหน่อยไม่เป็นไร ดีกว่ารีไทร์ตั้งเยอะแยะ
ต้องคิดกันแบบนี้แหละครับ สำหรับการเรียนที่นั่น

พ่อแม่คนไหนที่ไม่เคยเจอการเรียนแบบนี้มาก่อน
ลูกเคยเรียน ม.ต้น ม.ปลายเกรดสามกว่า มาเจอที่นี่ ไม่ถึงสองหรือสองนิดๆ อย่าเพิ่งหัวใจวายนะ ปกติ ฮ่าๆ ยอมรับเถอะว่า ตถตา มันเป็นแบบนี้...แล

คนโตอยู่ปีไหนแล้วครับพี่ นอกจากไฟฟ้ามีสาขาอื่นอีกไหมครับ

ปล. วิศวะกรรมการบินมีที่ไหนบ้างครับ ผบ. ฝากถามมาครับ

แล้วมีวิศวะการบินหม้ายครับ แล้ว วทอ. นี่ต้องจบ ม.๓ ไปก่อนใช่ไหมครับ แล้วถ้าไปเรียนที่นั้นมีหอพักไหมครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #491590 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 11:01:12 AM »

ไข่ถูกรังสีเชื้อตายพ้นนะ Grin

ครับ ตอนนี้ที่ยังมีการใช้งานก็ได้แก่ แผนกที่ต้องทำการบันทึกค่าทางธรณีวิทยาด้วยเครื่องมือที่หย่อนลงไปในหลุมครับ คนพวกนี้ค่าตอบแทนค่อนข้างดีครับ อีกแผนกที่จ่ายดีคือพวกที่ทำงานกับการระเบิดหลุมนะครับ ต้องต่อระเบิดกันตรงนั้น หยิบคีมผิดมาตัดเชื้อปรุทุทีเดียว รับรองได้บ๊ายบ่ายครับ โอห์มมิเตอร์ของเขาออกแบบมาพิเศษครับ ใช้งานกับวัตถุระเบิดได้ โดยที่กระแสนั้นจะไม่จุดชนวนขึ้นครับ

เวลาสองแผนกนี้ทำงาน หรือเอาลังใส่สารมาวาง ผมพยายามเดินห่างๆครับ กลัวครับ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #491591 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 11:04:24 AM »

แล้วมีวิศวะการบินหม้ายครับ แล้ว วทอ. นี่ต้องจบ ม.๓ ไปก่อนใช่ไหมครับ แล้วถ้าไปเรียนที่นั้นมีหอพักไหมครับ
วิศวการบินไม่รู้ แต่พานิชนาวีก็น่าเรียน น้องชาย ลูกอาเรียนจบสายนี้มาคน
ปีหนึ่งอยู่เมืองไทยได้ไมุ่ถึง1เดือน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #491592 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 11:07:27 AM »

นักท่องเที่ยวจีน มันจะรู้มั้ย นี่มันกลางเมือง ไม่ใช่ชายหาด เมิงจะทูพีชทำไม  ยี๊

ทีหรั่งใส่ชุดว่าน้ำเดินมาซื้อของ ไม่แหลงไหรสักคำ  คนเขาขาว เขาก็อยากโชว์แหละเออ

แม็กซิส MaZ1 เส้นนึงไม่ถึงสองพัน....  สำหรับจักรยานและออฟโรดเยี่ยมมาก แต่สำหรับรถทั่วไปและรถยนต์นั่ง ห่วย....

สมควรแล้วที่ถูกทิ้งขว้างตั้งแต่ดอกยังเต็ม ๆ อยู่เลย

เขาให้แลหลังขาวๆ ไปแลล้อรถเสียงั้น

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #491593 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 11:11:04 AM »

วิศวการบินไม่รู้ แต่พานิชนาวีก็น่าเรียน น้องชาย ลูกอาเรียนจบสายนี้มาคน
ปีหนึ่งอยู่เมืองไทยได้ไมุ่ถึง1เดือน

ผมลำบากกลางเลคนเดียวพอแล้วครับ อย่าให้ลูกต้องมาลำบากแบบนี้อีกคนเลยครับ ทำงานกับเรือกลางเล ห่างครอบครัวนานๆไม่ใช่เรื่องสนุกหนักหนา ถ้าไม่ติดว่าค่าตอบแทนดีคงไม่มีใครทำครับ แต่ถ้าชอบการเดิเรือก้ว่าไปอย่างครับ

ลองหาให้แลถี มหาวิทยาลัยไหนบ้างเปิดสอนวิศวะกรรมการบินครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #491594 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 11:12:59 AM »

ว่าทำไม เดี๋ยวนี้แม่หม้ายไม่ค่อยมาหา ที่แท้ก็หาใหม่ได้แล้ว หวางไปเรา นอนบายใจแล้วทีนี้เวลาอี้มาทำงาน ไม่ใครกวนแล้ว ฮิ้ว

หน้า: 1 ... 32770 32771 32772 [32773] 32774 32775 32776 ... 35779
  พิมพ์