เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:35:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 32771 32772 32773 [32774] 32775 32776 32777 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25459296 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #491595 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 11:15:36 AM »

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #491596 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 11:16:51 AM »

วิศวะการบินรู้สึกว่าที่พระนครเหนือไม่มีนะ แต่มหาลัยปิดที่ไหนสักแห่งมี

ตอนอยู่โรงงานแห่งหนึ่งมีวิศวะการบินจบอเมริกามาคนหนึ่ง มันบอกจบแบบนี้มาเมืองไทย
หาสายงานตรงๆ ทำไม่ค่อยได้เลย ต้องมาอยู่โรงงานผลิตชิ้นส่วนรถยนต์ เซ็งเป็ดกันไป
 เลือกเรียนอะไรดูงานตอนจบมั่งครับว่าหางานยากไม๊

จะเข้า วทอ.ต้องจบ ม3.ครับ มหาลัยมีหอพักให้อยู่ครับ(เสียเงิน) ใหม่ๆ เจ้าอีฟก็อยู่หอพัก แต่มันอยู่ไม่ไหว
เพราะห้องมันแคบ ไม่ติดแอร์ร้อนมาก เลยมาเช่าหอพักนอกรอบๆ รั้วมหาลัยให้อยู่ จนจบ ปวช.
แต่จริงหอมหาลัยที่ติดแอร์มีนะ แต่อยู่ชั้นบนๆ และต้องรอจองห้องว่างจึงเข้าได้ แต่ยากคิวเยอะ
พอจบ ปวช.ได้โควต้าวิดวะใหญ่ ผมสงสารเลยซื้อคอนโดใกล้มหาลัยให้อยู่
 ตอนนี้ค่าใช้จ่ายรายเดือนผมจึงบานมาก ไหนจะผ่อนคอนโดเป็นหมื่น รายจ่ายเจ้าอี๊ฟก็หมื่น แถมบางเดือนเกินอีก
ไอ้ตัวเล็ก อยู่ ม5. ก็รายจ่ายเพียบทั้งรายวันทั้งเรียนพิเศษเดือนนึงก็ใกล้หมื่น ไหนจะค่าน้ำมันรถผมที่ขับแหลกทุกวัน
 ตอนนี้เลยต้องประหยัดๆหน่อย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #491597 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 11:19:15 AM »

เรียบร้อย เทอมนี้ เจ้าอี๊ฟ ดร็อป ไปสองวิชาแล้ว เคมี 2 หน่วยกิต ฟิสกส์ 3หน่วยกิต
แล้วค่อยมาตาเก็บลงเรียนทีหลัง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #491598 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 11:34:45 AM »

เตรียมวิดวะพระจอม รุ่นเพื่อนผมส่วนใหญ่หนีไปจุฬา-เกษตรกันเยอะครับ
วิดวะการบิน น่าจะที่เกษตรนะถ้าจำไม่ผิด
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #491599 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 11:45:47 AM »

ประชาบาลโรงเรียนวัดห้วยคางคูต หาม่ายไหรอีเล่าอวดเพื่อน   คิก คิก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #491600 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 11:53:35 AM »

ประชาบาลโรงเรียนวัดห้วยคางคูต หาม่ายไหรอีเล่าอวดเพื่อน   คิก คิก

ผม..จบ ป6. ที่ Ironwood bay school มลรัฐ เชียรเขา

(โรงเรียนบ้านอ่าวตะเคียน)

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #491601 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 11:57:07 AM »

ป.6 โรงเรียนเทศบาลสวนสนุก ครับ มีจริงๆนะเออ...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #491602 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 12:03:35 PM »

เพื่อนข้างๆ บ้านผมคนหนึ่งมันคงจำโรงเรียนผิด เช้าขึ้นมาแต่งตัวเรียบร้อยตามปกติ
แต่ทั้งวันครูโรงเรียนบ้านอ่าวตะเคียน ไม่พบว่ามันมาปรากฎตัวที่โรงเรียนบ้านอ่าวตะเคียนเลย
 เช้าวันต่อมามันถูกเรียกมาตีหน้าแถวเพราะครูถามว่ามันหายไปไหน พอได้เรื่องครูจึงลงโทษมัน
ฐานที่มันไปผิดโรงเรียน ครูบอกว่าแทนที่มันจะมา โรงเรียนบ้านอ่าวตะเคียน เหมือนทุกวัน
 แต่วันนั้นมันกลับไปอยู่ที่ โรงเรียนบ้านอ่าวตะเนียนทั้งวัน จนเย็นจึงกลับบ้าน

โรงเรียนบ้านอ่าวตะเนียน ก็อยู่ไม่ไกลจาก โรงเรียนบ้านอ่าวตะเคียน มากนักครับ อยู่บนคันนาที่พ่อผมไถนาอยู่นั่นเอง
มันขึ้นไปนั่งๆนอนๆอยู่บนต้นเนียนทั้งวัน หาลูกเนียนกินอยู่บนนั้น ลูกเนียนก็ หวานๆ ฝาดๆ อย่างแรง มันกินเข้าไปได้ไง
ไม่ทราบ ดิบๆ ฝาดอย่างเดียว สุกเหลืองแล้วหวานนิดๆ แต่ยังฝาดอยู่

ไม่ทราบใครรู้จักต้นเนียนบ้าง

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #491603 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 12:12:06 PM »

เตรียมวิดวะพระจอม รุ่นเพื่อนผมส่วนใหญ่หนีไปจุฬา-เกษตรกันเยอะครับ
วิดวะการบิน น่าจะที่เกษตรนะถ้าจำไม่ผิด

ขอบคุณครับ  งั้นถามต่อนะครับ อย่กจะสร้างแรงบันดาลใจให้เด็กๆรักในการบิน ไม่ทราบว่ามี่ที่ไหนที่มีเครื่องบินจำลองให้เด็กๆได้สัมผัสประสบการณ์การขับเครื่องบินบ้างครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #491604 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 12:13:42 PM »

ประชาบาลโรงเรียนวัดห้วยคางคูต หาม่ายไหรอีเล่าอวดเพื่อน   คิก คิก

ผม..จบ ป6. ที่ Ironwood bay school มลรัฐ เชียรเขา

(โรงเรียนบ้านอ่าวตะเคียน)

ผมจบ ป.๖ โรงเรียนวัดครับ วัดชนาธิการาม ครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #491605 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 12:16:38 PM »

วิศวะการบินรู้สึกว่าที่พระนครเหนือไม่มีนะ แต่มหาลัยปิดที่ไหนสักแห่งมี

ตอนอยู่โรงงานแห่งหนึ่งมีวิศวะการบินจบอเมริกามาคนหนึ่ง มันบอกจบแบบนี้มาเมืองไทย
หาสายงานตรงๆ ทำไม่ค่อยได้เลย ต้องมาอยู่โรงงานผลิตชิ้นส่วนรถยนต์ เซ็งเป็ดกันไป
 เลือกเรียนอะไรดูงานตอนจบมั่งครับว่าหางานยากไม๊

จะเข้า วทอ.ต้องจบ ม3.ครับ มหาลัยมีหอพักให้อยู่ครับ(เสียเงิน) ใหม่ๆ เจ้าอีฟก็อยู่หอพัก แต่มันอยู่ไม่ไหว
เพราะห้องมันแคบ ไม่ติดแอร์ร้อนมาก เลยมาเช่าหอพักนอกรอบๆ รั้วมหาลัยให้อยู่ จนจบ ปวช.
แต่จริงหอมหาลัยที่ติดแอร์มีนะ แต่อยู่ชั้นบนๆ และต้องรอจองห้องว่างจึงเข้าได้ แต่ยากคิวเยอะ
พอจบ ปวช.ได้โควต้าวิดวะใหญ่ ผมสงสารเลยซื้อคอนโดใกล้มหาลัยให้อยู่
 ตอนนี้ค่าใช้จ่ายรายเดือนผมจึงบานมาก ไหนจะผ่อนคอนโดเป็นหมื่น รายจ่ายเจ้าอี๊ฟก็หมื่น แถมบางเดือนเกินอีก
ไอ้ตัวเล็ก อยู่ ม5. ก็รายจ่ายเพียบทั้งรายวันทั้งเรียนพิเศษเดือนนึงก็ใกล้หมื่น ไหนจะค่าน้ำมันรถผมที่ขับแหลกทุกวัน
 ตอนนี้เลยต้องประหยัดๆหน่อย

รับทราบครับ ถ้าไม่วิศวะการบินก็คง วิศวะเครื่องกลครับ หรือว่าจะให้เรียนวิศวะกรรมหุ่นยนต์ ดีครับ แล้วไปฝึกงานญี่ปุ่น ถึงเราตามไปเยี่ยม อิๆๆๆๆ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #491606 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 12:17:17 PM »

นี่ครับ วิธีสอนให้ลูกมีแรงบันดาลใจรักการบิน

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #491607 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 12:20:04 PM »

ตอนนี้เจ้าอี๊ฟก็เรียนวิศวะออโตเมชั่นและหุ่นยนต์นี่แหละครับ (Robotics and Automation engineering)

รับทราบครับ ถ้าไม่วิศวะการบินก็คง วิศวะเครื่องกลครับ หรือว่าจะให้เรียนวิศวะกรรมหุ่นยนต์ ดีครับ แล้วไปฝึกงานญี่ปุ่น ถึงเราตามไปเยี่ยม อิๆๆๆๆ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #491608 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 12:22:56 PM »

เรียบร้อย เทอมนี้ เจ้าอี๊ฟ ดร็อป ไปสองวิชาแล้ว เคมี 2 หน่วยกิต ฟิสกส์ 3หน่วยกิต
แล้วค่อยมาตาเก็บลงเรียนทีหลัง

ลงให้หมดเลยนิ อาจารย์ที่รามบอกผมแบบนี้ ผมก็บ้ายอ ลงตาม เทอมแรกติดไปสี่ตัวหวางไป เทอมนี้ไม่ได้สอบกลายเป็นว่าติดไป ๑๒ ตัวแล้ว หนุ๊กกันนิ Grin

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #491609 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 12:25:36 PM »

นี่ครับ วิธีสอนให้ลูกมีแรงบันดาลใจรักการบิน

อันนี้มันวิชากการบังคับควบคุมระยะไกลของพวกหน่วยปะเก็นไหมละครับ

I have positive control of RAVEN..... แลจนจำได้ทุกคำพูดแล้ว  Act of Valor...

หน้า: 1 ... 32771 32772 32773 [32774] 32775 32776 32777 ... 35779
  พิมพ์