เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:29:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 32772 32773 32774 [32775] 32776 32777 32778 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25458915 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #491610 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 12:27:54 PM »

ตอนนี้เจ้าอี๊ฟก็เรียนวิศวะออโตเมชั่นและหุ่นยนต์นี่แหละครับ (Robotics and Automation engineering)

รับทราบครับ ถ้าไม่วิศวะการบินก็คง วิศวะเครื่องกลครับ หรือว่าจะให้เรียนวิศวะกรรมหุ่นยนต์ ดีครับ แล้วไปฝึกงานญี่ปุ่น ถึงเราตามไปเยี่ยม อิๆๆๆๆ

น้องที่ผมไปเจอที่ญี่ปุ่นจบสาขานี้จาก มหิดลครับ เป้นคนเดียวที่ผมเห้นบริษัทรับเข้ามา แล้วน้องเขาก้ไปทำงานที่ญี่ปุ่นครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #491611 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 12:36:21 PM »

นี่คือภาพหน้าตัดของงานที่ผมทำครับ ผมมีหน้าที่ผสม และ ปั๊ม ซีเม็นต์เหลวเข้าไปในช่องว่างระหว่างท่อเหล็กสองอันนี้ หรือระหว่างท่อเหล็กกับผนังดินในหลุมครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #491612 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 12:59:06 PM »

ราคาดีจังแล้วครับ

http://2013.gun.in.th/index.php?topic=22499.0

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #491613 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 01:02:10 PM »

ตอนนี้เจ้าอี๊ฟก็เรียนวิศวะออโตเมชั่นและหุ่นยนต์นี่แหละครับ (Robotics and Automation engineering)

รับทราบครับ ถ้าไม่วิศวะการบินก็คง วิศวะเครื่องกลครับ หรือว่าจะให้เรียนวิศวะกรรมหุ่นยนต์ ดีครับ แล้วไปฝึกงานญี่ปุ่น ถึงเราตามไปเยี่ยม อิๆๆๆๆ

น้องที่ผมไปเจอที่ญี่ปุ่นจบสาขานี้จาก มหิดลครับ เป้นคนเดียวที่ผมเห้นบริษัทรับเข้ามา แล้วน้องเขาก้ไปทำงานที่ญี่ปุ่นครับ

วันนี้มันสอบเสร็จพอดี แต่ต่อด้วยกิจกรรมเข้าค่ายภาษาอังกฤษ 1 อาทิตย์
ผมถาม อ้าว หนูก็เรียน EP มาทำไมต้องเข้าค่ายนี้อีก ที่เรียนมามันทำให้ภาษาอังกฤษ ดีกว่าเด็กเอ็นมาไม๊
มันว่าดีกว่าก็จริงแต่ ทั้งแผนกนี้ อ.มองว่า ยังอ่อนภาษาอังกฤษอยู่ (วิดวะก็หลักสูตรEPด้วย)
 แผนกนี้มีเด็ก วทอ.ลูกหม้อเก่า แค่สองคนเท่านั้น หนึ่งคือเจ้าอี๊ฟ อีกคนเด็กผู้ชาย นอกนั้นเด็กเอ็นเข้ามาทั้งหมด
แล้วเด็กEPเก่าหายไปไหนหมด คำตอบคือ ไปเรียนต่อสาขาอื่นกันหมด ไปมหาลัยอื่นก็เยอะ

ถัดจากนั้นต่อด้วยค่ายกิจกรรมหุ่นยนต์อีก กว่าจะกลับบ้านก็สิ้นเดือนโน่นแหละ และเป็นการปิดเทอมใหม่แบบ AEC ยาวหกเดือนรวดด้วย
ไอ้เรื่องปิดเทอมแบบ AEC เรียนหกเดือน ปิดหกเดือน นี่มันดียังไงนะ ผมไม่ค่อยเห็นด้วยเลย
จะเหมาะกับการศึกษาเมืองไทยหรือไม่ ไม่รู้คิดกันบ้างหรือเปล่า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #491614 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 01:10:21 PM »

วันนี้มันสอบเสร็จพอดี แต่ต่อด้วยกิจกรรมเข้าค่ายภาษาอังกฤษ 1 อาทิตย์
ผมถาม อ้าว หนูก็เรียน EP มาทำไมต้องเข้าค่ายนี้อีก ที่เรียนมามันทำให้ภาษาอังกฤษ ดีกว่าเด็กเอ็นมาไม๊
มันว่าดีกว่าก็จริงแต่ ทั้งแผนกนี้ อ.มองว่า ยังอ่อนภาษาอังกฤษอยู่ (วิดวะก็หลักสูตรEPด้วย)
 แผนกนี้มีเด็ก วทอ.ลูกหม้อเก่า แค่สองคนเท่านั้น หนึ่งคือเจ้าอี๊ฟ อีกคนเด็กผู้ชาย นอกนั้นเด็กเอ็นเข้ามาทั้งหมด
แล้วเด็กEPเก่าหายไปไหนหมด คำตอบคือ ไปเรียนต่อสาขาอื่นกันหมด ไปมหาลัยอื่นก็เยอะ

ถัดจากนั้นต่อด้วยค่ายกิจกรรมหุ่นยนต์อีก กว่าจะกลับบ้านก็สิ้นเดือนโน่นแหละ และเป็นการปิดเทอมใหม่แบบ AEC ยาวหกเดือนรวดด้วย
ไอ้เรื่องปิดเทอมแบบ AEC เรียนหกเดือน ปิดหกเดือน นี่มันดียังไงนะ ผมไม่ค่อยเห็นด้วยเลย
จะเหมาะกับการศึกษาเมืองไทยหรือไม่ ไม่รู้คิดกันบ้างหรือเปล่า

เดือนเมษายน เรือหลวงจักรีนฤเบศ จอดเทียบท่าไหมครับพี่

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #491615 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 01:21:11 PM »

เตรียมวิดวะพระจอม รุ่นเพื่อนผมส่วนใหญ่หนีไปจุฬา-เกษตรกันเยอะครับ
วิดวะการบิน น่าจะที่เกษตรนะถ้าจำไม่ผิด

สมัยน้าแอบเรียนเคยดร็อปบ้างไม๊ Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #491616 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 01:23:13 PM »

เดือนเมษายน เรือหลวงจักรีนฤเบศ จอดเทียบท่าไหมครับพี่

ไม่ทราบครับ แต่ผมคาดว่านะครับ ถ้าไม่จอดก็คงจะวิ่งอยู่
ถ้าวิ่งอยู่ ก็ไม่น่าจะจอดครับ

นี่ผมแค่เดาเอานะครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #491617 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 01:37:12 PM »

Southlander, Udomkd, นายกระจง, Pandanus, tum610, TD_รักในหลวง, samrit.. และ 16 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

เชิญครับพี่สัมฤทธิ
 วันนี้กินอะไรกับอะไร อิ่มหรือไม่อิ่ม ว่าไปครับ

คิก คิก Grin

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #491618 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 01:39:10 PM »

Southlander, Udomkd, นายกระจง, Pandanus, tum610, TD_รักในหลวง, samrit.. และ 16 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

วันนี้กินอะไรกับอะไร อิ่มหรือไม่อิ่ม ว่าไปครับ

ผมไม่สนว่าเติ้นกินไหร อิ่มหรือไม่อิ่ม

ผมสนว่า ผลการยื่นคะแนนของลูกเติ้นได้ไอ้ไหรเพิ่มมั่ง  คร่าวมาตั้งแต่เช้าแล้ว

ชอบแรงนิ กับเรื่องเพื่อนหั้น
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #491619 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 01:46:45 PM »

ไม่ทราบครับ แต่ผมคาดว่านะครับ ถ้าไม่จอดก็คงจะวิ่งอยู่
ถ้าวิ่งอยู่ ก็ไม่น่าจะจอดครับ

นี่ผมแค่เดาเอานะครับ

แหม น่าให้ไปทำงานเป็นหัวหน้าข่าวกรองจริงๆครับ การข่าวเฉียบขาด รายงานกระชับ ได้ใจความ

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #491620 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 01:46:52 PM »

นี่ครับ วิธีสอนให้ลูกมีแรงบันดาลใจรักการบิน

สอนลูกชักว่าว  บู่

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #491621 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 01:51:17 PM »

ผมไม่สนว่าเติ้นกินไหร อิ่มหรือไม่อิ่ม

ผมสนว่า ผลการยื่นคะแนนของลูกเติ้นได้ไอ้ไหรเพิ่มมั่ง  คร่าวมาตั้งแต่เช้าแล้ว

เพื่อให้ได้อรรถรสกับผู้สนใจทุกๆ คน...

เที่ยงวันนี้...ข้าวราดแกงหน้า สนง.  แกงส้มดูกหมูใส่ยาหนัดกับลอกอ+ผัดเลือดหมูกับถั่วงอก

แถมหนมหวานแก้คาวปากด้วยแกงบวดน้ำเต้าใส่คงกับสาคูปั้นก้อน...เอมมมมมมมมมมมมมม

ส่วนผลการสอบซึ่งตามกำหนดการแจ้งว่าจะประกาศผลวันนี้...จนถึงป่านนี้ ยังไม่ประกาศผลออกมาที...คราวอยู่เหมือนกันนิ๊

ตรูต้องคอยกด F5 อยู่ทุกๆ ครั้งที่นึกขึ้นมาได้... Smiley

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #491622 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 01:54:34 PM »

ผมสนว่า ผลการยื่นคะแนนของลูกเติ้นได้ไอ้ไหรเพิ่มมั่ง  คร่าวมาตั้งแต่เช้าแล้ว

เพื่อให้ได้อรรถรสกับผู้สนใจทุกๆ คน...

เที่ยงวันนี้...ข้าวราดแกงหน้า สนง.  แกงส้มดูกหมูใส่ยาหนัดกับลอกอ+ผัดเลือดหมูกับถั่วงอก

แถมหนมหวานแก้คาวปากด้วยแกงบวดน้ำเต้าใส่คงกับสาคูปั้นก้อน...เอมมมมมมมมมมมมมม

ส่วนผลการสอบซึ่งตามกำหนดการแจ้งว่าจะประกาศผลวันนี้...จนถึงป่านนี้ ยังไม่ประกาศผลออกมาที...คราวอยู่เหมือนกันนิ๊

ตรูต้องคอยกด F5 อยู่ทุกๆ ครั้งที่นึกขึ้นมาได้... Smiley

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #491623 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 02:34:10 PM »

กดรีเฟรชกันเหนื่อยแล้ววุ้ย
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #491624 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 02:44:20 PM »

ไม่ทราบใครรู้จักต้นเนียนบ้าง

แถวบ้านเคยมีอยู่ต้น เห็นตั้งแต่เด็กๆ อยู่ข้างบ้านผมหวงสวนหวางทุ่ง
พอเขาตัดถนนลาดยาง มันก็กลายเป็นอยู่ริมถนนพอดี เพิ่งมายืนต้นตายเมื่อไม่กี่ปีนี้เอง
ใบขอบบิดๆ เปลือกต้นดำๆ แต่ไม่รู้ว่าลูกมันกินได้ ไม่เคยกิน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 ... 32772 32773 32774 [32775] 32776 32777 32778 ... 35779
  พิมพ์