เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:32:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 184 185 186 [187] 188 189 190 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25501955 ครั้ง)
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2790 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 07:24:59 PM »

มาแสดงตัวว่า ณ. วันนี้ยังปลอดภัยอยู่ ส่วนเรื่องสติ๊กเกอร์ว่าพรือว่าตามกันนิ ระยะนี้อาจจะห่างหายจากกระทู้ไปบ้าง เพราะห้วงเวลาตอนที่ครูโดนจับเป็นตัวประกัน Hk uspc แขวนอยู่ที่เอวพร้อมแม็กฯสำรองครบ ส่วนที่ไหล่นั้นสะพาย Hk33 ของหลวงยืนอยู่ข้าง ๆ ซีวิคเตารีดสีน้ำเงินที่ลงไปอยู่ในคู ใครผ่านโกตาบารูช่วงนั้นคงจะได้เห็น...

ป.ล.โทรหาใครไม่ติดเลยนิ...
อ่านข่าวแล้วก็เป็นห่วงครูเปิ้ลมากครับ ถ้าโทรหาใครไม่ติดลองโทรหาผมบ้างก็ได้ สายผมว่างตลอด
แล้วรถเป็นอะไรเล่าให้ฟังบ้าง
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #2791 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 07:56:06 PM »

มาแสดงตัวว่า ณ. วันนี้ยังปลอดภัยอยู่ ส่วนเรื่องสติ๊กเกอร์ว่าพรือว่าตามกันนิ ระยะนี้อาจจะห่างหายจากกระทู้ไปบ้าง เพราะห้วงเวลาตอนที่ครูโดนจับเป็นตัวประกัน Hk uspc แขวนอยู่ที่เอวพร้อมแม็กฯสำรองครบ ส่วนที่ไหล่นั้นสะพาย Hk33 ของหลวงยืนอยู่ข้าง ๆ ซีวิคเตารีดสีน้ำเงินที่ลงไปอยู่ในคู ใครผ่านโกตาบารูช่วงนั้นคงจะได้เห็น...

ป.ล.โทรหาใครไม่ติดเลยนิ...

กะหวางอกไปแหละครับ ไม่ช่ายซัยผมบอกพี่หลวงเบิ้ลไว้ว่าถ้าผมได้ปืนใหมมาผมอี้พาไปลองกับแก กะเท่านั่นแหละ ออลืมแล้วหล่าว ว่างๆหวังว่าคงได้พบพี่ๆมั่งนะครับ ไม่ช่ายซัย หาเรื่องกินเหล้ากันนิ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ทศกัณฐ์
Sr. Member

คะแนน 12

...สิบหน้า ยี่สิบมือ ใจเดียว...

« ตอบ #2792 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 09:22:00 PM »

ข้อความโดย: thai 
.45 ลูกซ้อม สมาชิก 1 กล่อง/600 บ.

.............................................

ขึ้นราคาตามสภาวะเศรษฐกิจ.... Grin

อุดมการณ์ที่ปลูกฝัง... เหงื่อที่หลังข้าภูมิใจ.
ทศกัณฐ์
Sr. Member

คะแนน 12

...สิบหน้า ยี่สิบมือ ใจเดียว...

« ตอบ #2793 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 09:24:26 PM »

.... พี่ ๆ น้อง ๆ  3 จังหวัดระวังตัวด้วยนะครับ "เห็นข่าวครูสาว" แล้วเศร้าครับ  ....
สู้ สู้ เพื่ออยู่ครับ..... Grin

อุดมการณ์ที่ปลูกฝัง... เหงื่อที่หลังข้าภูมิใจ.
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #2794 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 10:18:33 PM »

รับทราบครับพี่บุญ และคุณซิก เดียวจะพยายามต่อนะครับ
ส่วนครูเบิ้ลเป็นไงบ้าง เหตุใดขับรถลงข้างทางละครับ? แต่ปลอดภัย
เพื่อนๆๆจะได้หมดความกังวลใจ  แต่ยังเป็นหว่งอยู่นะครับ
ขอให้หลวงปู่ทวดคุ้มครองด้วยครับ สำหรับพี่น้อง 3 ชายแดนใต้
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2795 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 10:28:36 PM »

ขอโทษครูเบิ้ลด้วย เมื่อกลางวันติดภาระกิจยุ่งจริงๆที่รับปากไว้เลยลืมสนิท เพิ่งนึกได้ตอนนี้เอง

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2796 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 11:04:53 PM »

..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2008, 11:14:19 PM โดย ชัช » บันทึกการเข้า
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2797 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 11:09:07 PM »

วันศุกร์ที่ผ่านมาผมมีกำหนดการจะกลับเมืองลุง ช่วงบ่ายหลังจากที่พรรคพวกซึ่งไม่ได้เข้าเวรทราบข่าวอย่างไม่เป็นทางการเรื่องครูถูกจับเป็นตัวประกันโทรมาบอกผมว่าเพื่อเป็นการไม่ประมาทเผื่อมีเหตุอื่น ๆ ตามมาให้เลื่อนเวลาเดินทางกลับเร็วขึ้นกว่าเดิม ก็เลยแว่บจากที่ทำงานแล้วเตรียมตัวเดินทางกลับ  ปกติแล้วเวลาผมกลับบ้านเพื่อน ๆ ที่ไม่ติดเข้าเวรจะขับรถมาส่งผมจนกว่าจะพ้นพื้นที่เสี่ยงและจะสลับกันขับ+นั่งรถ(วัดดวงว่าโจรจะเล่นงานใคร) วันนั้นผมนั่งรถเพื่อนคันหลังส่วนรถผมเพื่อนขับนำหน้าทิ้งห่างกันระยะหนึ่ง  เมื่อถึงโค้งขวาแรกซึ่งออกจากตัวเมืองโกตาบารูทางเลนส์ขวามีรถปิคอัพดีแม็คสีบอร์นทองแซงรถเก๋งซิตี้สีบอร์นทอง ซึ่งเป็นช่วงจังหวะเดียวกับที่เพื่อนขับไปถึงตรงกลางโค้งนั้นพอดี เพื่อนผมตัดสินใจหักหลบลงข้างทางทำให้รถเสียหลักไปชนกับเสาไฟฟ้าเหล็กฐานปูน(รถลงไปอยู่ในคู ฐานปูนเสาไฟฟ้าหลุดตะแคง) เพื่อนผมกำลังออกมาจากรถโดยที่คิ้วและหัวนั้นแตกมีเลือดไหลพร้อมกับถือ 686 ออกมา บอกกับชาวบ้านว่าไม่เป็นไรแต่ขออย่าเข้ามา (เพื่อนบอกว่าไม่ไว้ใจเนื่องจากไม่รู้ว่าใครเป็นใคร) เมื่อรถคันพวกผมมาถึงก็วิ่งกันลงไปช่วยเพื่อน เคลียร์พื้นที่ พร้อมทั้งแจ้งไปยังสถานีตำรวจ เพื่อนผมถูกนำส่งโรงพยาบาลยะลาเพื่อเย็บแผลโดยมีเพื่อนอีกคนหนึ่งนั่งไปเป็นเพื่อน ส่วนผมและเพื่อนอีกสองคนอยู่ตรงที่เกิดเหตุ  ถือว่าเพื่อนผมคนนี้ยังโชคดีเพราะตอนที่รถชนกับเสาไฟฟ้านั้นได้ชนตรงแชตซีรถด้านหน้าขวาหากโดนกลางหน้ารถคงจะเจ็บหนักแน่ ๆ และถือว่าตัดสินใจถูกต้องแล้วที่หักหลบไม่อย่างนั้นประสานงาแน่นอน แถมเป็นโชคดีของรถปิคอัพคันนั้นเมื่อตอนที่พวกผมไปถึงก็เห็นเพื่อนลงไปอยู่ในคูแล้ว ไม่ทันได้สังเกตุรถปิคอัพคันนั้นที่สวนไป ไม่งั้น....

อ้อ พระที่เพื่อนผมแขวนคือหลวงปู่ทวด แต่จำไม่ได้แล้วว่ารุ่นไหน  รู้สึกจะเป็นแบบเหรียญสีทอง แต่ไม่ใช่เหรียญแบบวงกลม หรือ วงรี และในรถผมมีหลวงปู่ทวด 1 องค์ กับ หลวงปู่(จำชื่อไม่ได้)ซึ่งพี่ชัชมอบให้อีก 1 องค์  ส่วนรถผมอาการหนักพอสมควรตอนนี้จอดรอวันเยียวยาอยู่ที่อู่มิตรภาพ ยะลา ระหว่างนี้ก็เลยช่วยกันหาลำไพ่พิเศษมาสมทบกองทุนรักษาเจ้าเตารีด

2096  เผื่อใครจะนำไปซื้อหวย...
boong
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

รักเมืองไทย ชูชาติไทย

« ตอบ #2798 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 11:31:24 PM »

ถือว่าฟาดเคราะห์ไปก็แล้วกัน  เมื่อเย็นไปนั่งเล่นที่ปากซอยเห็นพวกคุยกันว่าหวยออก  960  นี่  (ร.9 +  60  ปี)  ครูเบิ้ลใบ้หวยเก่งเหมือนกันนี่

ภาพ 1 ภาพ  มีค่ามากกว่าคำพูด 1,000  คำ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2799 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 11:40:21 PM »

มาตรการที่ว่าจะคุ้มครองครูที่หลาย ๆ หน่วยงานประกาศกันปาว ๆ ทางสื่อต่าง ๆ นั้น ผมไม่เข้าใจเลยว่าเค้าแจ้งให้ครูได้รับทราบถึงวิธีเหล่านั้นยังไง เพราะในพื้นที่ที่ผมอยู่ไม่มีใครรู้เลยว่ามีมาตรการอะไรบ้าง บอกตรง ๆ เลยครับว่าสร้างภาพกันทั้งนั้น พอเอาเข้าจริง ๆ ตัวเป็นที่พึ่งแห่งตนทั้งนั้น  ข่าวที่จะมีการจับครูเป็นตัวประกันนั้น ผมได้ทราบจากพรรคพวกเมื่อ 3 สัปดาห์ที่แล้ว เพียงแต่เค้าไม่สามารถระบุได้ว่าจะเกิดที่ไหน ผมไปบอกใคร ใครก็ไม่เชื่อ ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าเจ้าหน้าที่ฝ่ายความมั่นคงไม่ทราบบ้างหรือไร ไม่สามารถที่จะเดากันได้บ้างเลยหรือว่ามันจะเกิดที่ใด ทั้ง ๆ ที่แถว ๆ นั้นเคยเกิดขึ้นแล้วครั้งหนึ่ง  ผมก็ไม่ใช่ผู้วิเศษที่จะรู้ว่ามันจะเกิดขึ้นที่ไหน แต่กว่าจะมีการเข้าไปช่วยเหลือนั้น ถ้าว่ากันตามจริงแล้วก็เหมือนกับคราวนาวิกฯที่ตันหยงลิมอร์ ที่ไปยืนรอ ซ้อมตีกระบอกกันอยู่ที่ปากทางเข้า แทนที่จะบุกเข้าไปในทันที  พวกบิ๊ก ๆ ทั้งหลายกังวลอะไรกันนักหนากับเก้าอี้ที่นั่งอยู่ จึงไม่กล้าออกคำสั่งอย่างเด็ดขาดทันท่วงที...

ถือว่าผมยังโชคดีครับ ที่พื้นที่ที่ผมอยู่มีเพื่อนซึ่งคบกันมาเกือบสิบปีเป็นตำรวจอยู่ 3 คน และเราได้พักอาศัยกันอยู่ในบ้านหลังเดียวกัน ได้ตกลงพูดคุยนัดแนะกันแล้วว่า หากมีเหตุเกิดขึ้นกับผม พวกมึงไม่ต้องฟังคำสั่งผู้บังคับบัญชา ให้รีบเข้าไปช่วยกูให้เร็วที่สุด  ช่วงเวลาที่เหลืออยู่ระหว่างนั้นกูจะจัดการตามวิถีทางของกูไปพลาง ๆ หากเกิดเหตุสุดวิสัยจริง ๆ ถ้าพวกมึงตั้งใจทำเต็มที่แล้ว กูเชื่อว่าที่บ้านกูเข้าใจ
mb154cm
ชอบบรรยากาศที่อบอวลด้วยมิตรภาพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

« ตอบ #2800 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 11:48:04 PM »

เห็นใจและเข้าใจในสถานการณ์ครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2801 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 06:45:46 AM »

รู้ทั้งรู้ ......... แต่บางครั้งต้องปล่อยให้มีเหตุการณ์เกิดขึ้นเพื่อผลประโยชน์ที่ก้อนเงินมหาศาลรออยู่

โดยไม่คำนึงถึงการสูญเสียที่จะเกิดขึ้นกับใครเพราะไม่ใช่โคตรเง่าของเขา ... พูดตรงเกินไปก็ไม่ดี

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2802 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 07:41:36 AM »

เบื่อพวกมือไม่พายสักแต่พูดจากกระทู้ http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,15074.new.html#new นี้จริง ๆ...
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #2803 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 08:01:09 AM »

อยากให้ครูเบิ้ล.....ทำใจให้ร่มๆ.... นิ่งๆ.... เนียนๆ......นะครับ  Grin Grin เป็นกาลังใจห่ายอีกแรง.......ก๊าบ

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2804 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 10:26:17 AM »

พักนี้หงุดหงิดบ่อย ร่มๆไว้ เรื่องของคนเข้าสู่วัยทองน่ะท่าน Wrangler 1

หน้า: 1 ... 184 185 186 [187] 188 189 190 ... 35779
  พิมพ์