เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:24:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 32834 32835 32836 [32837] 32838 32839 32840 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25507117 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #492540 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 06:04:55 PM »

ขออนุญาตสอบถามครับ กระท่อมขี้หมู ต้นมันมีขายที่ไหนบ้างครับ ตามร้านขายต้นไม้พอจะมีไหมครับ

จะเอาไปปลูกทำไมนิ เมื่อก่อนตามคันนาบ้านผมลุย
แต่มันไร้ประโยชน์ใดๆ นอกจากเอามาทำด้ามขวาน
ชาวบ้านเลยค่อนทุ่มเหม็ด

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #492541 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 06:05:30 PM »

อาชีพ....
เมียไปเที่ยวฉลองปิดเทอมกะเพื่อนครู ผมคร้านไปด้วย เพราะเพื่อนครูนั่น เกือบครึ่งเคยสอนผม

ก็เลยอยู่บ้าน....

ยี๊หม้ายๆ....เรื่องมันต้องมากหว่านี้เหลย แลบลิ้น...ตัวปลอม แบร่

เป็นเรื่องแล้วไง 

ลงแดงแล้วหั้น
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #492542 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 06:08:26 PM »

เรื่องเล็กกลายเป็นเรื่องใหญ่ น้ำรั่วจากท่อดูดหลักของตัวปั๊ม ถอดดูคิดว่าโอริงขาดที่ไหนได้ กลายเป้นท่อที่จ่ายเข้าปั๊มต่างๆรั่ว ที่สำคัญคือถอดไม่ได้ เพราะท่อยาวกว่าช่องทางเข้าออกเป็นสามเมตร ตัดก็ยาก เลยต้องรบกวนช่างเชื่อมเก่งจัดการเชื่อมพอกตรงนั้นแหละ นี่ถ้าเป้นบนฝั่งโดนไปอีกไม่ต่ำกว่าหกขวดเบียร์ ที่นี่เอ็มร้อยห้าสิบครับ

โอริงขาด...ทำไมไม่เรียกหน่วยซีลปะเก็นและโอริงมาซ่อมง่ะ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #492543 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 06:12:23 PM »

รถไปบ้านผม จากหัวหนน-ชะเมา  คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #492544 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 06:26:34 PM »

~ ความจริงของความงาม ~

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #492545 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 07:49:18 PM »

ญี่ปุ่นก็เป็นตัวอย่างที่ไม่น่าเอาเยี่ยง ทุกอย่างแพงไปหมด แพงจนคนทำงานหาไม่พอกิน หมดกะค่าอาหาร บ้านพัก ห้องพักเท่าห้องน้ำบ้านเรา   Grin

ใครบอก ญี่ปุ่นเป็นประเทศที่มีวินัยการเงินสูง ในหมู่บ้านที่ผมอยู่ มีคนญี่ปุ่นเกษียณอายุ แต่งเมียไทยมาซื้อบ้านอยู่
ประัเทศญี่ปุ่นที่ดินแพง ทั้งประเทศมีที่ราบหรือราบลุ่มแค่25-30%ของพื้นที่ทั้งประเทศ และการจัดผังเมืองของเขา
เข้มงวด  ภูเขาทั้งลููก ห้ามทำกินก็คือห้าม ทิ้งเป็นพื้นที่สีเขียว ไม่ตัดแบ่งเป็นป่าเสื่อมโทรมแล้วตัดแจกประชาชน
แต่จะฟื้นฟูให้สมบูรณ์

ห้องของคนญี่ปุ่นเล็กก็จริง แต่ครบครันในสิ่งที่ต้องการ หยิบฉวยได้หมด อุปกรณ์ในห้องน้ำ หรือห้องนอนก็อยู่ใน
ภาวะใช้ได้จริง ไม่ใช่สวยอย่างเดียว เมืองไทย แขวนผ้าขนหนูกับราวแขวนในห้องน้ำ เวลาดึงผ้าออกต้องค่อยๆดึง
เพราะราวเป็นพลาสติกใส ดึงแรงๆอาจหักได้  ที่ญี่ปุ่นใช้สแตนเลสก้านเท่าตะเกียบ แขวนผ้าขนหนูแล้วขอบข้าง
ราว มีตุ่มโผล่มาราวๆ1นิ้ว เอาหูร้อยเข็มขัดกางเกงยีนส์ไปเกี่ยวไว้ ยังรับน้ำหนักไหว ไม่ใช่สวยงามแล้วใช้งานได้
ไม่ดี

ของที่ญี่ปุ่นแพงจริง แต่ค่าแรงก็ไม่น้อย อีกอย่างที่ญี่ปุ่นทุกคนจะทำประกันชีวิต และประกันชีวิตของเขา ได้่รับการ
ยอมรับจากทุกประเทศว่าอยู่ในอันดับต้นๆของโลก

ไม่แน่ใจเคยเล่าให้ฟังหรือยังว่า คนรู้จักที่ญี่ปุ่น ทำงานสกีรีสอร์ตแค่3-4เดือน หลังหิมะละลาย เขาอยากสบายอยาก-
สนุกมาอยู่เมืองไทย  เงินจากการทำงานที่ญี่ปุ่น3-4เดือน ใช้ได้ในเมืองไทยไปอีกราวๆ9-10เดือน แล้วค่้อยกลับไป
ทำงานสกีรีสอร์ตใหม่...   Grin Grin Grin

คนญี่ปุ่น ไม่ต้องเกษียณก็ได้ มาทำงานเมืองไทย มาหาจ้างสาวๆให้เป้นคู่ขาชั่วคราวรายปีหรือรายหกเดือนเยอะแยะครับ 

สิ่งที่ขาดในห้องของคนญี่ปุ่นคือ พื้นที่ครับ ห้องน้ำ อ่างอาบน้ำแค่ ๑ ใน ๓ ของอ่างอาบน้ำ ถ้าจะนั่งแช่น้ำต้องนั่งยองๆ นั่งเหยียดขาไม่ได้ ห้องพักแคบมากๆ อึดอัด เพดานก็ต่ำขนาดเรายื่นมือแตะเพดานได้

แล้วไอ้ที่ทำงานสกีรีสอร์ตนะ ถ้าเงินดีจริงแล้วช่วงที่เหลือแปดเก้าเดือนนะ ทำไมไม่อยู่ต่อบ้านเขาละ ไม่ใช่ว่าอยากสบาย เพราะมันไม่พอใช้นั้นแหละครับ เลยต้องดิ้นรนหาที่ๆถูกกว่าอยู่ ถ้าเงินดีจริงต้องอยู่ในประเทศตัวเองได้ทั้งปีโดยไม่ลำบากสิ ใช่ไหมครับ
จงมันแหลงเข้าท่า เยี่ยม คิก คิก

รุ่นพี่ๆสอนมาดีครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #492546 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 08:00:59 PM »

เรื่องเล็กกลายเป็นเรื่องใหญ่ น้ำรั่วจากท่อดูดหลักของตัวปั๊ม ถอดดูคิดว่าโอริงขาดที่ไหนได้ กลายเป้นท่อที่จ่ายเข้าปั๊มต่างๆรั่ว ที่สำคัญคือถอดไม่ได้ เพราะท่อยาวกว่าช่องทางเข้าออกเป็นสามเมตร ตัดก็ยาก เลยต้องรบกวนช่างเชื่อมเก่งจัดการเชื่อมพอกตรงนั้นแหละ นี่ถ้าเป้นบนฝั่งโดนไปอีกไม่ต่ำกว่าหกขวดเบียร์ ที่นี่เอ็มร้อยห้าสิบครับ

กี่ขวดอ่ะน้าจง 6ขวดนี่ตาค้างแย่เลยนะ

ช่างเชื่อมเก่งเขากินแค่ขวดเดียวครับ แต่ผมสั่งมาทีละสี่แพ็คครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #492547 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 08:04:09 PM »

ขออนุญาตสอบถามครับ กระท่อมขี้หมู ต้นมันมีขายที่ไหนบ้างครับ ตามร้านขายต้นไม้พอจะมีไหมครับ

จะเอาไปปลูกทำไมนิ เมื่อก่อนตามคันนาบ้านผมลุย
แต่มันไร้ประโยชน์ใดๆ นอกจากเอามาทำด้ามขวาน

เอาต้นมันเป็นโคน แล้วยอดมันเดี๋ยวจะไปหาพันธุ์ที่กินได้มาเสียบครับ ทดลองการเกษตรครับพี่

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #492548 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 08:07:06 PM »

โอริงขาด...ทำไมไม่เรียกหน่วยซีลปะเก็นและโอริงมาซ่อมง่ะ

มันไม่ขาดที่โอริงครับพี่ เหล็กข้อต่อแบบวิคทัวลิคแคล๊มป์มันเป็นรูครับ ตัดก็ลำบากเลยให้ช่างเชื่อมเก่งมาพอกให้ครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #492549 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 08:09:52 PM »

เอาต้นมันเป็นโคน แล้วยอดมันเดี๋ยวจะไปหาพันธุ์ที่กินได้มาเสียบครับ ทดลองการเกษตรครับพี่
หัวใสเหวอ

k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #492550 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 08:27:26 PM »

ได้ผลงานแล้วมาเเบ่งกันมั้งนะน้าจง ยิ้มีเลศนัย

หลังบ้านผมต้นเถ้าเถน...ผมเอากิ่งปักทำเสารั้ว...มันกะเเตกยอดได้ครับ เยี่ยม

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #492551 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 08:36:43 PM »

ได้ผลงานแล้วมาเเบ่งกันมั้งนะน้าจง ยิ้มีเลศนัย

หลังบ้านผมต้นเถ้าเถน...ผมเอากิ่งปักทำเสารั้ว...มันกะเเตกยอดได้ครับ เยี่ยม

ไม่ต้องหาไกล ได้แล้วกิ่งกระท่อมขี้หมู ยอดกระท่อมกินได้ก็มีแล้ว อืม โครงการเริ่มมีเค้าครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #492552 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 08:42:14 PM »

หือ โอลินส์ ตั้งโรงงานบ้านเราแล้ว เสียดาย เห็นทำแต่โช๊คมอไซค์ ของรถยนต์ไม่เห็นพูดถึง

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=10153944175550191&set=pcb.10153944186910191&type=1&theater

black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #492553 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 08:50:06 PM »

เพิงถอยมาใส่ของ  Zoomer X   ใช้ของ  Showwa   ข้างเดียว 1700  ครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #492554 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 08:52:15 PM »

มีเพื่อน ๆ ต้องการอ่านไหมครับ เป็นไฟล์ .pdf ประมาณ 14 เม๊ก จะส่งให้ทางเมล์ครับ  Grin

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
หน้า: 1 ... 32834 32835 32836 [32837] 32838 32839 32840 ... 35779
  พิมพ์