เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:30:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 32873 32874 32875 [32876] 32877 32878 32879 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25553842 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #493125 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 11:08:31 AM »

Grin     คิก คิก คิก คิก

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #493126 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 11:10:40 AM »

เหลืออีก 33 นาทีก็จะเสร็จแล้ว
โหน้า...ทนจริง ๆ  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด
แว๊กกกกกกกกกก ...   อ๋อย เพื่อน ๆ ท่านใดที่เข้ามาอ่านอย่าไปเชื่อนะครับ ... ผมถูกใส่ร้ายครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #493127 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 11:12:30 AM »

นึกว่าหม้อเน้

[/quote]
อันนี้โปรดปรานในตอนโต... Grin   น้ำลายหก น้ำลายหก แต่เล่นไม่ได้แล้ว...ได้แต่แล  หัวเราะร่าน้ำตาริน ไม่อยากไปเกิดใหม่
[/quote]
งั้นเดี๋ยวตามไปแลที่ห้องนักศึกษาต่อนะครับ  โปรดรอสักครู่  Grin

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #493128 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 11:13:04 AM »

ตอนนี้ตุ๊กติ๊ก-ตุ๊กตา ไปอยู่กันแห่งหนไหนแล้วน๊อ
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #493129 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 12:21:53 PM »

ไม่อิ่มเหมือนทุกๆ วันที่ผ่านมาครับ... Smiley

เกาเหลาตำลึงเลือดหมู (ไม่เอาเครื่องใน)  + ข้าวสวย  

เหลือจากแรกเช้าที่กินเข้าไปไม่หมด กินเที่ยงได้อีกมื้อ... 5 5 5  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2014, 12:24:47 PM โดย samrit.. » บันทึกการเข้า

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #493130 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 12:24:11 PM »

+774 น้ากันฯ ครับ ค่าจดหมาย...

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #493131 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 12:49:13 PM »

เอามั่ง

เกาเหลาก๊วยจั๊บ+ข้าวคะน้าหมูกรอบ

อิ่ม อยู่ได้นานถึงมื้อเย็น

คิก คิก Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #493132 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 01:07:21 PM »

อืม...เรื่องเด็กเรียน ปีนี้ลูกเองไม่มีลุ้น เพราะยังไม่ถึงเวลา แต่มีหลานลูกพี่ชายผมเองแหละ

จริงๆเจ้าอี๊ฟลูกสาวผมกะลูกชายพี่ชายรุ่นเดียวกันเป๊ะ ปีนี้เจ้าอี๊ฟจบมหาลัยปีหนึ่ง เปิดเทอมก็ต่อปีสอง
หลานชายผมก็เข้ามหาลัยพร้อมๆกัน จบมหาลัยปีหนึ่ง เปิดเทอมก็ต่อปีสอง
  แต่ว่าทำไมต้องลุ้นอีกเพราะว่า มันจะซิ่วใหม่
ปีที่แล้วมันได้โควต้า เข้าเรียนเครื่องกลพระจอมเกล้า บางมด ได้เทอมหนึ่ง มันบอกไม่ไหว ไม่ใช่แนว
จริงๆ มันอยากเรียนไฟฟ้า มันเลยขอหยุดแค่นั้น ปีนี้จะขอเอ็นใหม่ ตอนนี้มันเอ็นติดไฟฟ้าที่ ม.วลัยลักษณ์
ใกล้บ้านแล้วด้วย และจะไปเอ็น ที่ มอ.อีก ถ้าได้ มอ.มันจะเลือก มอ.อีก
 เฮ้อ...เด็กสมัยนี้ คนๆ อารมณ์ติ๊สซะไม่มีล่ะ

ตอนมันเรียนบางมด ซึ่งแน่นอนมันยากมากๆ เหมือนปลากัดช็อคคลอรีนในน้ำประปาไปแล้ว
ต่อให้จบ. ม6.มาเก่งขนาดไหนก็ตาม เจอเรียนวิดวะเข้า ก็มีสองอย่าง ไม่รอดเลย ก็ ตกเลย
 มันคงช็อคกะการเรียนแบบนี้เห็นว่า ติด F คณิตฯ ไป 1 ตัว แต่จริงๆ ถ้าใจรัก F ตัวเดียวไม่ใช่ปัญหา
เพราะลงใหม่ได้ แต่อย่างว่า เด็กมันไม่ชอบเครื่องกล มันเลยไม่มีกะจิตกะใจเรียนต่อ
 ส่วนเจ้าอี๊ฟ เรื่องติด F และดร็อป มันชินมาตั้งแต่เรียนเตรียมฯ แล้ว ใจมันสู้ไม่ถอย เรียนที่เดิมนี่แหละ
ไม่ไหวก็ดร็อป นี่ก็ดร็อป ไปสองวิชา 5 หน่วยกิตแล้ว (เคมีกะฟิสิกส์)
จะเห็นว่าวิชาที่มันดร็อป ยังเป็นแค่วิชาสามัญเท่านั้น หาใช่วิชาภาควิดวะตามหลักสูตรหลักของมันไม่
งานนี้ท่าทางน้ำล้างชามเผ็ดกว่าน้ำแกงอีกครับ โดนชก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #493133 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 01:23:06 PM »

อืม...เรื่องเด็กเรียน ปีนี้ลูกเองไม่มีลุ้น เพราะยังไม่ถึงเวลา แต่มีหลานลูกพี่ชายผมเองแหละ

จริงๆเจ้าอี๊ฟลูกสาวผมกะลูกชายพี่ชายรุ่นเดียวกันเป๊ะ ปีนี้เจ้าอี๊ฟจบมหาลัยปีหนึ่ง เปิดเทอมก็ต่อปีสอง
หลานชายผมก็เข้ามหาลัยพร้อมๆกัน จบมหาลัยปีหนึ่ง เปิดเทอมก็ต่อปีสอง
  แต่ว่าทำไมต้องลุ้นอีกเพราะว่า มันจะซิ่วใหม่
ปีที่แล้วมันได้โควต้า เข้าเรียนเครื่องกลพระจอมเกล้า บางมด ได้เทอมหนึ่ง มันบอกไม่ไหว ไม่ใช่แนว
จริงๆ มันอยากเรียนไฟฟ้า มันเลยขอหยุดแค่นั้น ปีนี้จะขอเอ็นใหม่ ตอนนี้มันเอ็นติดไฟฟ้าที่ ม.วลัยลักษณ์
ใกล้บ้านแล้วด้วย และจะไปเอ็น ที่ มอ.อีก ถ้าได้ มอ.มันจะเลือก มอ.อีก
 เฮ้อ...เด็กสมัยนี้ คนๆ อารมณ์ติ๊สซะไม่มีล่ะ

ตอนมันเรียนบางมด ซึ่งแน่นอนมันยากมากๆ เหมือนปลากัดช็อคคลอรีนในน้ำประปาไปแล้ว
ต่อให้จบ. ม6.มาเก่งขนาดไหนก็ตาม เจอเรียนวิดวะเข้า ก็มีสองอย่าง ไม่รอดเลย ก็ ตกเลย
 มันคงช็อคกะการเรียนแบบนี้เห็นว่า ติด F คณิตฯ ไป 1 ตัว แต่จริงๆ ถ้าใจรัก F ตัวเดียวไม่ใช่ปัญหา
เพราะลงใหม่ได้ แต่อย่างว่า เด็กมันไม่ชอบเครื่องกล มันเลยไม่มีกะจิตกะใจเรียนต่อ
 ส่วนเจ้าอี๊ฟ เรื่องติด F และดร็อป มันชินมาตั้งแต่เรียนเตรียมฯ แล้ว ใจมันสู้ไม่ถอย เรียนที่เดิมนี่แหละ
ไม่ไหวก็ดร็อป นี่ก็ดร็อป ไปสองวิชา 5 หน่วยกิตแล้ว (เคมีกะฟิสิกส์)
จะเห็นว่าวิชาที่มันดร็อป ยังเป็นแค่วิชาสามัญเท่านั้น หาใช่วิชาภาควิดวะตามหลักสูตรหลักของมันไม่
งานนี้ท่าทางน้ำล้างชามเผ็ดกว่าน้ำแกงอีกครับ โดนชก

ติดเอฟแค่เรื่องตลกอ่ะครับ เพื่อนผมเรียนบางมด
มันก็เรียนๆดรอปๆ มันก็ไปรอดนะ
ใจจะสู้หรือเปล่าเท่านั้นแหล่ะ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #493134 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 01:28:45 PM »

ติดเอฟแค่เรื่องตลกอ่ะครับ เพื่อนผมเรียนบางมด

ใช่ครับผมก็ว่างั้นแหละ แต่หลานผมคนนี้มันก็คงเป็นเด็กติดบ้านไปหน่อย
เพราะเป็นลูกคนเดียวของครอบครัว ชอบอยู่คนเดียว ไม่สุงสิงกะใคร
มีคอมให้เครื่องเดียวก็อยู่ในบ้านทั้งวันทั้งคืนแล้ว
ตั้งแต่เรียนมาจนจบ ม6. ก็ไม่เคยออกจากอกพ่ออกแม่เลย

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #493135 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 01:35:21 PM »

ไม่ใช่เรื่องตลกนะครับ ติดเอฟ ติดศูนย์ เพื่อนผมติดเทอมสุดท้ายที่จะจบ ต้องไปเอาไก่ชนตัวโปรดของพ่อมาขอแลกเกรดนะครับ ไม่งั้นไม่จบ ไม่ตลกนะครับ

การเรียนอย่าให้ดร๊อปเยอะครับ มันไม่ท้าทาย เด็กวัยรุ่นควรทุ่มให้สุดกำลัง ลงให้หมดทุกวิชาเลยนิ แลผมนิ ลงรวดเดียวแปดวิชา ตกไปสี่ หายบ้าไปเลยครับ เทอมนี้ไม่ได้สอบอีกแปด รวดไม่ผ่านแล้ว สิบสอง หนุ๊กกันนิ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #493136 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 01:41:17 PM »

ใช่ครับผมก็ว่างั้นแหละ แต่หลานผมคนนี้มันก็คงเป็นเด็กติดบ้านไปหน่อย
เพราะเป็นลูกคนเดียวของครอบครัว ชอบอยู่คนเดียว ไม่สุงสิงกะใคร
มีคอมให้เครื่องเดียวก็อยู่ในบ้านทั้งวันทั้งคืนแล้ว
ตั้งแต่เรียนมาจนจบ ม6. ก็ไม่เคยออกจากอกพ่ออกแม่เลย

สู้ครับเพื่อนผมสู้ เรียนเทคโนนี่แหละครับ ติดเทอมสุดท้ายเหมือนกัน สรุปถูกไทร์ครับ กลายเป็นว่าต้องเรียนใหม่ครับ กว่ามันจะจบ เพื่อนไปถึงไหนๆๆกันแล้วครับ 

ไม่ตลกเลยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #493137 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 01:44:17 PM »

มันไม่ง่ายแบบนั่นน่าจง เด็กเรียนในมหาลัยปิดนะ ไม่ใช่ถือว่าแน่ลงหมดเรียนหมด ตกช่างมัน
ตกไม่ได้นะครับ ขืนลงหมดแต่ตก ตัวตั้งหายไปเยอะ แต่ตัวหารเท่าเดิม มีแต่ไทร์กับไทร์ครับ
 ถ้ารู้ว่าวิชาไหนคะแนนเก็บไปไม่รอดก็ให้ดร็อปเสียก่อนสอบครับ แล้วมาเรียนเก็บเอาทีหลัง
จบช้าไปสักเทอมสักปี ดีกว่าดันทุรังลงไปหมด เกรดไม่ดี เผลอๆ รีไทร์เอาตอนปี3 ปี4 นี่มันไม่หนุกนะ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

« ตอบ #493138 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 01:47:48 PM »

บางทีการติดเอฟก็ไม่ใช่เรื่องน่ากลัวอะไรครับ
ติดแล้วเราหาทางจัดการกับชีวิตหลังจากนั้นอย่างไร
ถ้าจัดการชีวิตได้ รู้จักการลงวิชา ติดเอฟก็ไม่ใช่สิ่งที่หน้ากลัว
ผมเคยติดเอฟ แล้วตอนกลับมาเรียนใหม่ ผมได้เกรดที่ดีกว่าเดิม
ต้องยอมรับด้วยว่า ตัวเราเองมีความเข้าใจในวิชาที่เรียนแค่ไหน
บางวิชาได้Dมา ขอให้ได้F เสียยังดีกว่าครับ ช้าไปบ้าง แต่เราแก้ไขให้มันดีได้ครับน้าจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

« ตอบ #493139 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 01:48:20 PM »

ส่วนมากที่รีไทร์ออกมากัน เป็นเพราะดันทุรังไปหน่อยครับ
หน้า: 1 ... 32873 32874 32875 [32876] 32877 32878 32879 ... 35779
  พิมพ์