เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:25:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 32874 32875 32876 [32877] 32878 32879 32880 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25552461 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #493140 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 01:52:48 PM »

บางทีการติดเอฟก็ไม่ใช่เรื่องน่ากลัวอะไรครับ
ติดแล้วเราหาทางจัดการกับชีวิตหลังจากนั้นอย่างไร
ถ้าจัดการชีวิตได้ รู้จักการลงวิชา ติดเอฟก็ไม่ใช่สิ่งที่หน้ากลัว
ผมเคยติดเอฟ แล้วตอนกลับมาเรียนใหม่ ผมได้เกรดที่ดีกว่าเดิม
ต้องยอมรับด้วยว่า ตัวเราเองมีความเข้าใจในวิชาที่เรียนแค่ไหน
บางวิชาได้Dมา ขอให้ได้F เสียยังดีกว่าครับ ช้าไปบ้าง แต่เราแก้ไขให้มันดีได้ครับน้าจง
ใช่ครับน้าแอบ การติด F การดร็อป ไม่ใช่เรื่องผิดปกติหรือเสียหน้าอะไร
แต่การโดนไทร์ มันเป็นหายนะมากกว่า
และจริงๆ ไม่ควรมีการติด F ด้วย บางทีคนที่ติดนี่ถือว่าดันทุรังมากกว่าเพราะว่า เขาให้โอกาศดร็อป แล้วทำไมไม่ดร็อป

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #493141 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 01:56:30 PM »

มันไม่ง่ายแบบนั่นน่าจง เด็กเรียนในมหาลัยปิดนะ ไม่ใช่ถือว่าแน่ลงหมดเรียนหมด ตกช่างมัน
ตกไม่ได้นะครับ ขืนลงหมดแต่ตก ตัวตั้งหายไปเยอะ แต่ตัวหารเท่าเดิม มีแต่ไทร์กับไทร์ครับ
 ถ้ารู้ว่าวิชาไหนคะแนนเก็บไปไม่รอดก็ให้ดร็อปเสียก่อนสอบครับ แล้วมาเรียนเก็บเอาทีหลัง
จบช้าไปสักเทอมสักปี ดีกว่าดันทุรังลงไปหมด เกรดไม่ดี เผลอๆ รีไทร์เอาตอนปี3 ปี4 นี่มันไม่หนุกนะ

รับทราบครับพี่ บ้ายอนิ ใครอี้บ้าเหมือนผมละครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #493142 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 02:01:19 PM »

บางทีการติดเอฟก็ไม่ใช่เรื่องน่ากลัวอะไรครับ
ติดแล้วเราหาทางจัดการกับชีวิตหลังจากนั้นอย่างไร
ถ้าจัดการชีวิตได้ รู้จักการลงวิชา ติดเอฟก็ไม่ใช่สิ่งที่หน้ากลัว
ผมเคยติดเอฟ แล้วตอนกลับมาเรียนใหม่ ผมได้เกรดที่ดีกว่าเดิม
ต้องยอมรับด้วยว่า ตัวเราเองมีความเข้าใจในวิชาที่เรียนแค่ไหน
บางวิชาได้Dมา ขอให้ได้F เสียยังดีกว่าครับ ช้าไปบ้าง แต่เราแก้ไขให้มันดีได้ครับน้าจง

อ้าว เรียนได้ดี ไม่ชอบอีก แล้วจะเอาอะไรละน้า งั้นให้เลือกเลย เอถึงแวด ชอบตัวไหนเลือกเอาเลยครับ

ผมก็ปากดีไปงั้นละครับ น้าอย่าถือสาคนเรียนครึ่งๆกลางๆแบบผมเลยครับ   พูดแล้วมันเศร้าครับ อยากเรียนให้จบแต่สมัยนั้นกองทุนกู้ยืมก็ไม่มี ทางบ้านไม่พร้อมจะส่งครับ เลยต้องหยุดไว้แค่นั้นครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #493143 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 02:04:00 PM »

ใช่ครับน้าแอบ การติด F การดร็อป ไม่ใช่เรื่องผิดปกติหรือเสียหน้าอะไร
แต่การโดนไทร์ มันเป็นหายนะมากกว่า
และจริงๆ ไม่ควรมีการติด F ด้วย บางทีคนที่ติดนี่ถือว่าดันทุรังมากกว่าเพราะว่า เขาให้โอกาศดร็อป แล้วทำไมไม่ดร็อป

จบช้าดีกว่าถูกไทร์ครับ แต่ถ้าให้สบายเอาไก่ไปแลกเกรดดีกว่าครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #493144 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 02:05:17 PM »

แหลงเรื่องเรียนแหลงยาก ได้ไม่เกินครึ่งหน้า

ไหนพี่ดุลย์ เรื่องเพื่อนสักเรื่องหล่าวถีครับ

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #493145 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 02:13:48 PM »

แหลงเรื่องเรียนแหลงยาก ได้ไม่เกินครึ่งหน้า

ไหนพี่ดุลย์ เรื่องเพื่อนสักเรื่องหล่าวถีครับ

หรือจะเอาทางหลังบ้านอีก... Grin

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #493146 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 02:18:46 PM »

หรือจะเอาทางหลังบ้านอีก... Grin

พี่ตุ้มส่งมาครั้งที่สองดูไม่ได้ครับ

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #493147 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 02:19:28 PM »

หลังบ้านเลยครับ หลังบ้าน  Grin

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #493148 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 02:22:42 PM »

หลังบ้านเลยครับ หลังบ้าน  Grin

บวกให้น้ากันแต้มนึงครับ

ผมก็รอดูครับว่าหลังบ้านนี้แบบไหนสักทีครับ แต่สงสัยออกแนวสยองขวัญครับ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #493149 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 02:23:42 PM »

กล่าวถึงรีไทร์ มันยากนะ ที่จะเรียนให้รีัไทร์

เพราะต้องติดโปรสูงก่อน(1.75-1.99) แล้วลงโปรต่ำ (1.50-1.75)
โปรสูงติดได้เรื่อยๆ โปรต่ำติดได้ครั้งเดียว เทอมหน้าต้องรอด ไม่งั้นรีไทร์

บางที่ติดโปรทีเดียว (1.75-2.00) แต่ติดได้เรื่อยๆ ต่ำกว่านี้เมื่อไหร่ โดนรีไทร์

เพื่อนผมเรียนวิศวะ เรียนจบครบทุกตัว แต่เกรดดันได้1.96 ติดโปรสูง
รีเกรดกันอีกเทอม ได้2.00พอดี...

แต่ตอนรีเกรดน่ะ ทำงานแล้วนะ บ.ต้องการตัว ให้เงินเดือนวิศวะกรรมแล้ว

บางคนเรียนวิศวะได้3ปีโดนรีไทร์ อยากกลับมาเรียนใหม่ แต่ต้องเลิกความคิด
เพราะ บ.ดันต้องการตัว ให้เงินเดือนขั้นต้นสูงกว่าระดับ ปว.ส. เลยทำงานส่ง

ทุกวันนี้มันทำงานเงินเดือนสูง แต่เรื่องวุฒิการเรียนสูงสุด มันยังบอก ม.6

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #493150 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 02:24:34 PM »

หลังบ้านเลยครับ หลังบ้าน  Grin
บวกให้น้ากันแต้มนึงครับ
ผมก็รอดูครับว่าหลังบ้านนี้แบบไหนสักทีครับ แต่สงสัยออกแนวสยองขวัญครับ
ไม่หยองขวัญครับ ... ลองเปิดดูครับ  Grin

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #493151 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 02:30:45 PM »

ลูกพี่แขกไม่อยู่พอดี เอมมมมมมม
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #493152 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 02:31:53 PM »

เรื่องราวของ สตีฟ จ๊อบ ไฟล์ 70 กว่าเม๊ก เจอที่เว็บบิทที่ผมโหลดหนัง มีเพื่อน ๆ ท่านใดต้องการอ่านไหมครับ  จะโหลดมาให้อ่านครับผม

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #493153 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 02:36:28 PM »

เรื่องราวของ สตีฟ จ๊อบ ไฟล์ 70 กว่าเม๊ก เจอที่เว็บบิทที่ผมโหลดหนัง มีเพื่อน ๆ ท่านใดต้องการอ่านไหมครับ  จะโหลดมาให้อ่านครับผม

จัดมาครับน้า ของดีๆแบบนี้

ปล.งานหลังบ้าน แซ่บเว่อร์
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #493154 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 02:39:36 PM »

เรื่องราวของ สตีฟ จ๊อบ ไฟล์ 70 กว่าเม๊ก เจอที่เว็บบิทที่ผมโหลดหนัง มีเพื่อน ๆ ท่านใดต้องการอ่านไหมครับ  จะโหลดมาให้อ่านครับผม
จัดมาครับน้า ของดีๆแบบนี้
ปล.งานหลังบ้าน แซ่บเว่อร์
ไฟล์ 70 เม๊กใหญ่เกินที่จะส่งทางเมล์นะครับ  ผมจะอัปไว้ให้ที่เว็บฝากไฟล์  แล้วท่านแอบดูที่รูเดิม เข้าไปโหลดต่อเลยครับ จะส่งลิงค์ให้ครับผม  Cheesy

หน้า: 1 ... 32874 32875 32876 [32877] 32878 32879 32880 ... 35779
  พิมพ์