เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:30:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33014 33015 33016 [33017] 33018 33019 33020 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25553747 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #495240 เมื่อ: เมษายน 18, 2014, 08:47:55 PM »

เออแน่ะ ลืมเล่า

เมื่อคืน ดึกละ ราวห้าทุ่ม พรรคพวกกันโทร.มา พูดคำว่าขอบคุณได้สักยี่สิบหนได้

เหตุเพราะ ลูกชายเขา สอบเข้า ม.๑ โรงเรียนดังประจำจังหวัด ได้สำรองลำดับ ๘

พอถึงวันรายงานตัว เขาให้สำรองลำดับ ๑-๑๐ มารอด้วย เพื่อจะได้เรียกเข้าทดแทนคนที่สละสิทธิ์

กรรมของเวร.... เค้าเรียกแค่ ๗ คน  คนที่แปดโฮแตกเลยสิทีนี้

พ่อมันเดือดร้อน โทร.มาอย่างหมดสิ้นหนทาง......  ไอ้ผมก็ปากเบา ดันบอกว่า กะเดี๋ยวผมช่วยเอง

แล้วก็.... ยังงง ๆ อยู่ ว่าจะช่วยยังไง ฝากเด็กเข้าเรียนโรงเรียนดังนั่น งานช้างเลยนะครับ

ก็เลยโทร.หาคนโน้น คนนี้ คนนั้น ......  ไม่มีใครช่วยได้สักคน  (ก็แหงละ...)

ก็เลยโทร.บอกให้ผู้ปกครองเอาเด็กไปรายงานตัวที่ท่าศาลาก่อน กันไม่มีที่เรียน

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #495241 เมื่อ: เมษายน 18, 2014, 08:48:02 PM »

............

ผ่านมาไม่นาน ช่วงหลังสงกรานต์ มีเด็กคนหนึ่ง ต้องติดตามผู้ปกครองไปเรียนต่างประเทศ ที่เดนมาร์ก

เลยมาแจ้งสละสิทธิ์ที่โรงเรียน    ที่นั่งเลยว่างอยู่ที่นึง......

อาจารย์พยายามติดต่อคนที่   ๘ ก็คือเด็กที่ผมรับปากจะช่วยเหลือ แต่ติดต่อไม่ได้

หนึ่งในอาจารย์ที่นั่น จำได้ว่าผมเคยโทร.หาเขาเรื่องเด็กคนนี้  

เลยโทร.หาผม ให้ผมโทร.หาผู้ปกครองให้ที พร้อมทั้งอธิบายเหตุ....

ผมก็โทร.ไป.....พูดว่าไงลองทายซิ....??

"พี่ เรื่องลูกชายพี่ที่เบญจมฯ ผมเคลียร์ให้แล้วนะ พรุ่งนี้(คือเมื่อวาน) พี่พาน้องตั้มไปรายงานตัวได้เลย ติดต่ออาจารย์ฉวีวรรณนะ "........

ลองคิดดูซิ  บ้านนั้นเขาจะเห็นผมเป็นอะไรหลังรับสายผมแล้ว.....
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #495242 เมื่อ: เมษายน 18, 2014, 08:48:44 PM »

เจอนักเลงคุมปากเมงเต็มๆ

มาตรังไม่โทรหากันเลยนะครับ

ยืนยันอีกที พัทลุงไม่ติดทะเลใหญ่ครับ
ไม่อยากให้ต้องปิดถนนจัดแถวต้อนรับกันนิ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #495243 เมื่อ: เมษายน 18, 2014, 08:49:44 PM »

ร้อนแหลกราญเลยช่วงนี้

คร่าวถ้าแลค่าไฟตอนสิ้นเดือนหลาวต่ะ ทำสถิติแน่นอน

ไม่สูงได้รึ คุณ ผบ.ปิดเทอมอยู่บ้าน แอร์เปิดซะฉ่ำทั้งวันทั้งคืน

ฝนตกหนักๆตอนเย็นๆมาสามวันแล้วครับ กบร้องทั้งนาแล้วครับ เลงออกดหล้กบกันครับ

เบาๆกับ อำไพ สุราดองวิสาหกิจชุมชนบ้านโพธิ์ สี่แบนครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #495244 เมื่อ: เมษายน 18, 2014, 08:50:10 PM »

ผ่านมาไม่นาน ช่วงหลังสงกรานต์ มีเด็กคนหนึ่ง ต้องติดตามผู้ปกครองไปเรียนต่างประเทศ ที่เดนมาร์ก

เลยมาแจ้งสละสิทธิ์ที่โรงเรียน    ที่นั่งเลยว่างอยู่ที่นึง......

อาจารย์พยายามติดต่อคนที่   ๘ ก็คือเด็กที่ผมรับปากจะช่วยเหลือ แต่ติดต่อไม่ได้

หนึ่งในอาจารย์ที่นั่น จำได้ว่าผมเคยโทร.หาเขาเรื่องเด็กคนนี้ 

เลยโทร.หาผม ให้ผมโทร.หาผู้ปกครองให้ที พร้อมทั้งอธิบายเหตุ....

ผมก็โทร.ไป.....พูดว่าไงลองทายซิ....??

"พี่ เรื่องลูกชายพี่ที่เบญจมฯ ผมเคลียร์ให้แล้วนะ พรุ่งนี้(คือเมื่อวาน) พี่พาน้องตั้มไปรายงานตัวได้เลย ติดต่ออาจารย์ฉวีวรรณนะ "........

ลองคิดดูซิ  บ้านนั้นเขาจะเห็นผมเป็นอะไรหลังรับสายผมแล้ว.....

ชาด ..  Angry Angry

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #495245 เมื่อ: เมษายน 18, 2014, 08:50:24 PM »

เครื่องคอมพ์ตรู...ไฟ เฟย ก็ไม่มีบอกไหร๋แล้ว...

ปุ่มกดถาดซีดีรอม มีก็เหมือนไม่มี...ปุ่มเป็นร่องเล็ก ๆ ผอม ๆ สูงเสมอผิว...ไม่นูนออกมา
ต้องตั้งใจเอาเล็บจิกเข้าไป จึงจะเปิดได้...
ใครไม่มีเล็บก็กดไม่เด้ง...เหมือนสร้างมาไว้ไม่ให้กด

ต้องไปหน้า มายคอมฯ...แล้วสั่งซีดีรอมอีเจ็ค...  บู่  ยี๊ ยี๊
มีรูให้แยงไม๊ ถึงไฟดับก็แยงได้ ถาดดิสก์ก็ยังเด้งออกมา
รูเล็กๆ แค่เอาก้านคลิปหนีบกระดาษแยงได้

แบบสลิมรุ่นหลัง ๆ คุมด้วยไฟฟ้าอย่างเดียวครับ  ไม่มีรูแยงให้เด้ง
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #495246 เมื่อ: เมษายน 18, 2014, 08:51:06 PM »

เลยมาแจ้งสละสิทธิ์ที่โรงเรียน    ที่นั่งเลยว่างอยู่ที่นึง......

อาจารย์พยายามติดต่อคนที่   ๘ ก็คือเด็กที่ผมรับปากจะช่วยเหลือ แต่ติดต่อไม่ได้

ลองคิดดูซิ  บ้านนั้นเขาจะเห็นผมเป็นอะไรหลังรับสายผมแล้ว.....
เอาล่ะซิปีหน้าตอนปานี้ เตรียมปิดเครื่องหนีไปนอนเกาะจำได้เลย คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #495247 เมื่อ: เมษายน 18, 2014, 08:51:29 PM »

เลยมาแจ้งสละสิทธิ์ที่โรงเรียน    ที่นั่งเลยว่างอยู่ที่นึง......

อาจารย์พยายามติดต่อคนที่   ๘ ก็คือเด็กที่ผมรับปากจะช่วยเหลือ แต่ติดต่อไม่ได้

ลองคิดดูซิ  บ้านนั้นเขาจะเห็นผมเป็นอะไรหลังรับสายผมแล้ว.....

ชาด ..  Angry Angry

ผมผิดไหรลุง ??
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #495248 เมื่อ: เมษายน 18, 2014, 08:53:48 PM »

คนสวยของน้าหนอง.....
ผ่านการเป็นนายก(เคล็ด)...มาสองปี
ย่นซะขนาดนี้.....  ขำก๊าก  ขำก๊าก

กินไข่เน่าเข้าไปแน่ๆถึงได้เหี่ยวพันนี้ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #495249 เมื่อ: เมษายน 18, 2014, 08:55:19 PM »

ตอบจนมึนน..........ขายของเงียบไตห่ะ มาถามไรไม่รู้ ยาวยืดดดดดดดดดดดดดดดดด.......แม่งครึ่งชั่วโมง ตอบกันคอแห้ง เบื่อว่ะ จำไมๆๆๆ แก่แล้วยังง๊องแง๊ง ปญอ. ใครมีเมียแบบนี้แม่งปวดหัวตาย  เด็กๆง๊องแง๊งก็ว่าไปอย่างนะ มันยังพอเข้าใจ แต่แก่แล้วง๊องแง๊งนี่ไม่ไหวว่ะ  แบร่

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #495250 เมื่อ: เมษายน 18, 2014, 08:55:44 PM »

เครื่องคอมพ์ตรู...ไฟ เฟย ก็ไม่มีบอกไหร๋แล้ว...

ปุ่มกดถาดซีดีรอม มีก็เหมือนไม่มี...ปุ่มเป็นร่องเล็ก ๆ ผอม ๆ สูงเสมอผิว...ไม่นูนออกมา
ต้องตั้งใจเอาเล็บจิกเข้าไป จึงจะเปิดได้...
ใครไม่มีเล็บก็กดไม่เด้ง...เหมือนสร้างมาไว้ไม่ให้กด

ต้องไปหน้า มายคอมฯ...แล้วสั่งซีดีรอมอีเจ็ค...  บู่  ยี๊ ยี๊
มีรูให้แยงไม๊ ถึงไฟดับก็แยงได้ ถาดดิสก์ก็ยังเด้งออกมา
รูเล็กๆ แค่เอาก้านคลิปหนีบกระดาษแยงได้

นั้นมันไอโฟนแล้วครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #495251 เมื่อ: เมษายน 18, 2014, 08:57:17 PM »

เออแน่ะ ลืมเล่า

เมื่อคืน ดึกละ ราวห้าทุ่ม พรรคพวกกันโทร.มา พูดคำว่าขอบคุณได้สักยี่สิบหนได้

เหตุเพราะ ลูกชายเขา สอบเข้า ม.๑ โรงเรียนดังประจำจังหวัด ได้สำรองลำดับ ๘

พอถึงวันรายงานตัว เขาให้สำรองลำดับ ๑-๑๐ มารอด้วย เพื่อจะได้เรียกเข้าทดแทนคนที่สละสิทธิ์

กรรมของเวร.... เค้าเรียกแค่ ๗ คน  คนที่แปดโฮแตกเลยสิทีนี้

พ่อมันเดือดร้อน โทร.มาอย่างหมดสิ้นหนทาง......  ไอ้ผมก็ปากเบา ดันบอกว่า กะเดี๋ยวผมช่วยเอง

แล้วก็.... ยังงง ๆ อยู่ ว่าจะช่วยยังไง ฝากเด็กเข้าเรียนโรงเรียนดังนั่น งานช้างเลยนะครับ

ก็เลยโทร.หาคนโน้น คนนี้ คนนั้น ......  ไม่มีใครช่วยได้สักคน  (ก็แหงละ...)

ก็เลยโทร.บอกให้ผู้ปกครองเอาเด็กไปรายงานตัวที่ท่าศาลาก่อน กันไม่มีที่เรียน

หรอยหนัดนะบ่าวนี้ ขนาดโรงเรียนดังๆยังฝากเด็กเข้าเรียนได้เหลย เส้นต้องไม่ใช่ธรรมดาแน่ๆ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #495252 เมื่อ: เมษายน 18, 2014, 08:58:48 PM »

ตอบจนมึนน..........ขายของเงียบไตห่ะ มาถามไรไม่รู้ ยาวยืดดดดดดดดดดดดดดดดด.......แม่งครึ่งชั่วโมง ตอบกันคอแห้ง เบื่อว่ะ จำไมๆๆๆ แก่แล้วยังง๊องแง๊ง ปญอ. ใครมีเมียแบบนี้แม่งปวดหัวตาย  เด็กๆง๊องแง๊งก็ว่าไปอย่างนะ มันยังพอเข้าใจ แต่แก่แล้วง๊องแง๊งนี่ไม่ไหวว่ะ  แบร่

มีแบ่งข้างลูกค้าด้วย...เลือกปฏิบัติเห็น ๆ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #495253 เมื่อ: เมษายน 18, 2014, 08:59:08 PM »

ต้องไปหน้า มายคอมฯ...แล้วสั่งซีดีรอมอีเจ็ค...  บู่  ยี๊ ยี๊

นั้นมันไอโฟนแล้วครับ

ขำก๊าก ขำก๊าก   ยี๊

black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #495254 เมื่อ: เมษายน 18, 2014, 09:02:53 PM »

ขี้คล้านควังโหม๋กลัวเมียแหลงกัน      ทามงานดีหวา

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
หน้า: 1 ... 33014 33015 33016 [33017] 33018 33019 33020 ... 35779
  พิมพ์