เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:28:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33071 33072 33073 [33074] 33075 33076 33077 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25501300 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #496095 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 02:01:03 AM »

ไปดูต๊ะ....บ่อนชายแดนรอบประเทศ นักการเมือง ข้าราชการเพแหละ ว่างก็ไปกันตรึม .....มันไม่ใช่คนโง่ คนจนที่ไหนหรอก คนจนมันจะเอาไรไปเล่น แค่หวยมันก็ไม่พอจ่ายอยู่แล้ว  โดนชก

ไปหว๋า..............โลกสวย  คิก คิก

ก็แถวบ้านเล่นไม่ได้นิ เพื่อนว่าผมโกง ผมบอกไม่โกงก็ไม่ใครเชื่อแล้วพี่จะให้ผมทำไงนิ ผมไม่โกงแต่ผมเหลี่ยมครับ

ผมชอบเป็นเจ้าครับ ไม่ชอบเป็นลูกขา ป๊อกเด้ง เก้าเก ฯ  ลองมาหมดแล้ว บ่อนสมัยก่อน บ่อนงานศพไรเทือกนั้น มีเซียนเดินสายเพ ..

เจ้าของงานเค้ารับแต่ค่าต๋ง เหมาเป็นโต๊ะไป ป๊อกเด้งนะ....เล่นให้ตายก็ไม่นะครับ เซียนแจกไงก็ได้ 20ขา ให้ป๊อก3ขา+เจ้ามือ กินตลอด เล่นให้เบล๋อ......มีเท่าไหร่ก็หมด ไฮโล ปอ กุ้งปลา เค้าใช้รีโมทเพ เล่นสิ....

แล้วระดับกาสิโนนะ  555 666  โดนชก   คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #496096 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 02:05:49 AM »

สรุป..ไม่เล่นไรมานานแล้ว หวยก็ไม่เล่น (อดรวยเลย)  หัวเราะร่าน้ำตาริน   คิก คิก

สรุปเล่นได้ เพื่อนฝูง งานรวมญาติ ปีใหม่ ตรุษจีน..ฯ เล่นกันขำๆ เงินทองเรากินกัน ฟามสัมพันยังอยู่(แต่เวลาเสียเยอะๆ ไม่เห้นมันมองหน้ากันนะ หน้ายุ่งเชียว)  ขำก๊าก

รัฐแม่งก็แปลก ห้ามเล่น เด่วตำหนวดจับนะเฟ้ย........แต่รัฐเจือกขายไพ่เอง ติดแสตมป์ถูกกฎหมายด้วยนะ เอากะมันสิ......ห้ามเล่น แล้วเมิงผลิตขายเอง โรงงานไพ่เป็นรัฐวิสาหกิจนะ  ผิดกฎหมาย  จับแล้วเมิงจะผลิตมาทำไมว่ะ 555 666  ขำก๊าก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #496097 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 06:59:42 AM »

สรุป..ไม่เล่นไรมานานแล้ว หวยก็ไม่เล่น (อดรวยเลย)  หัวเราะร่าน้ำตาริน   คิก คิก

สรุปเล่นได้ เพื่อนฝูง งานรวมญาติ ปีใหม่ ตรุษจีน..ฯ เล่นกันขำๆ เงินทองเรากินกัน ฟามสัมพันยังอยู่(แต่เวลาเสียเยอะๆ ไม่เห้นมันมองหน้ากันนะ หน้ายุ่งเชียว)  ขำก๊าก

รัฐแม่งก็แปลก ห้ามเล่น เด่วตำหนวดจับนะเฟ้ย........แต่รัฐเจือกขายไพ่เอง ติดแสตมป์ถูกกฎหมายด้วยนะ เอากะมันสิ......ห้ามเล่น แล้วเมิงผลิตขายเอง โรงงานไพ่เป็นรัฐวิสาหกิจนะ  ผิดกฎหมาย  จับแล้วเมิงจะผลิตมาทำไมว่ะ 555 666  ขำก๊าก

รู้สึกเค้ามีให้เล่นแบบถูกกฏหมายก็มี...
เช่นไพ่ตอง สามารถ ไปตีตั๋วกับอำเภอได้ เขาเอาไว้ให้คนแก่เล่นแก้เซ็งได้สัปดาห์ละ 2-3 วัน มั้ง
ตามสโมสรที่จดทะเบียนถูกต้อง ก็เล่นจำพวกรัมมี่(ดำมี่) ได้ แต่ในรายละเอียดไม่ทราบ
ส่วนไพ่เค้าก็ขายให้คนเอาไว้ดูดวงหรือมายากลด้วย...มองโลกในแง่ดีหน่อยจิ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #496098 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 09:43:31 AM »

ไอ้ตึกยักษ์3แท่ง มีเรืือยักเชื่อมกันใช่มั้ยครับน้าหนอง  ไม่ถึง2ปี มันคืนทุนและเริ่มทำกำไรแล้วครับ แสดงว่าปีนึงๆทำรายได้หลายหมื่นล้านบาท

ผมเดานะ คนไทยขนไปให้ปีละหลายพันล้านแน่นอน  คิก คิก

ให้สัปทานไปนิ ไปเปิดเกาะไหนซักเกาะ ไม่ก็ที่แล้งๆ เก็บภาษีได้เป็นแสนล้านแน่นอน ไม่เห็นประเทศไหนมันเจ๊ง ขนาดจีนยังบีบเอาหมาเก๊าคืนจนได้มาเป็นสิบปีละ เก็บภาษีได้ปีละหลายแสนล้านบาท  บู่

Marina Bay Sands Hotel

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #496099 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 10:09:30 AM »

อยู่ดีไม่ว่าดี หมดไปสองกระสอบ ยังดีที่พอเหลือค่าเครื่องกลับครับ ต้องไปฝึกฝีมือมาใหม่ครับ

ผบ. นอนไม่หลับชวนกันเดินออกไปกินปูแถวริมแม่น้ำครับ ขอถามพี่เข้มปูอะไรครับที่เขาเอามาทำกินกัน ก้ามเติบจังครับ

ปู ยิ่งลัก ครับ

คาสิโน เครื่องสล๊อต มันลงโปรแกรมขั้นเทพ มีคนมอนิเตอร์ตลอดเวลา ควบคุมอีกที  สมมุติ100ตู้ ให้ได้ซัก 2-3ตู้ ยั่วคนอื่น แต่รับรอง ไม่มีใครได้เงินกลับง่ายๆ

มันจะล๊อคเป้าเลย กลุ่มนี้มา5คน มันกิิน4คน ให้ได้คนนึง เพื่อกระตุ้นว่าเฮ้ยย..!! มันมีได้-มีเสีย อย่าคิดมาก ค่อยมาแก้มือใหม่
  Grin

ก็อยากเป็นหนึ่งในผู้โชคดีนิครับ

ไอ้ตึกยักษ์3แท่ง มีเรืือยักเชื่อมกันใช่มั้ยครับน้าหนอง  ไม่ถึง2ปี มันคืนทุนและเริ่มทำกำไรแล้วครับ แสดงว่าปีนึงๆทำรายได้หลายหมื่นล้านบาท

ผมเดานะ คนไทยขนไปให้ปีละหลายพันล้านแน่นอน  คิก คิก

ให้สัปทานไปนิ ไปเปิดเกาะไหนซักเกาะ ไม่ก็ที่แล้งๆ เก็บภาษีได้เป็นแสนล้านแน่นอน ไม่เห็นประเทศไหนมันเจ๊ง ขนาดจีนยังบีบเอาหมาเก๊าคืนจนได้มาเป็นสิบปีละ เก็บภาษีได้ปีละหลายแสนล้านบาท  บู่

มรินาแซนด์ครับ สิงคโปร์มีคาสิโนสองแห่งครับ ผมว่าน่าจะคืนทุนไปนานแล้วครับ บ้านเราเอาหวยบนดินให้ได้ก่อนนิ หวยใต้ดินปัจจุบันยังมีอยู่ ใครคนขายรู้ๆกันเพ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #496100 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 10:16:30 AM »

อยู่ดีไม่ว่าดี หมดไปสองกระสอบ ยังดีที่พอเหลือค่าเครื่องกลับครับ ต้องไปฝึกฝีมือมาใหม่ครับ

ผบ. นอนไม่หลับชวนกันเดินออกไปกินปูแถวริมแม่น้ำครับ ขอถามพี่เข้มปูอะไรครับที่เขาเอามาทำกินกัน ก้ามเติบจังครับ
ปูโผ้ ว่าเหมีย ถ้าเหมีย เรียก อีปู

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #496101 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 10:31:57 AM »

จริงๆ อันนี้ผมเห็นด้วย ทำขายทำไหร

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #496102 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 10:32:43 AM »

ปูโผ้ ว่าเหมีย ถ้าเหมีย เรียก อีปู

ครับผม ชัดเจน

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #496103 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 10:48:08 AM »

บ้านเราเมืองพุทธครับ การพนันมันผิดหลักธรรมคำสอนทางศาสนานะครับ
เปิดบ่งเปิดบ่อนอะไรกัน ไม่ได้นะครับ

อ๋อ..แป๊บนะครับ พอดีวงไฮโลที่ศาลาเรียก ขอตัวแป๊บนะครับ
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #496104 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 10:52:08 AM »

บ้านเราเมืองพุทธครับ การพนันมันผิดหลักธรรมคำสอนทางศาสนานะครับ
เปิดบ่งเปิดบ่อนอะไรกัน ไม่ได้นะครับ

อ๋อ..แป๊บนะครับ พอดีวงไฮโลที่ศาลาเรียก ขอตัวแป๊บนะครับ

เห๊ยๆ...อย่าเพิ่งไป  จ่ายค่า 2 เด้งมาก่อนครับ... Cheesy

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #496105 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 10:54:10 AM »

เอาแล้วพรือ   

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #496106 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 10:54:47 AM »

เห๊ยๆ...อย่าเพิ่งไป  จ่ายค่า 2 เด้งมาก่อนครับ... Cheesy

ชักดาบโช้งเช้ง!!!
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #496107 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 11:58:08 AM »

หนังสือน่าอ่านครับ เพื่อน ๆ ท่านใดต้องการอ่านแจ้งไว้ที่นี่ได้เลยนะครับ  Cool

ขอรับไฟล์ทุกเล่มเลยครับ... ขอขอบคุณล่วงหน้าครับผม... Grin Grin Grin

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #496108 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 12:00:07 PM »

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #496109 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 12:32:56 PM »

ทุกอย่างกำลังพอดีๆครับน้าซับ.. เยี่ยม
หน้า: 1 ... 33071 33072 33073 [33074] 33075 33076 33077 ... 35779
  พิมพ์